ใครเล่นสายพรายแล้วได้ดีบ้าง

ในห้อง 'เรื่องผี' ตั้งกระทู้โดย แจ๊กซ์69, 21 สิงหาคม 2011.

1. everlastinglovesong

everlastinglovesong เป็นที่รู้จักกันดี

19 กุมภาพันธ์ 2012
    รบกวนถามคุณแจ๊คเรื่องหนึ่งนะคะ

พรายที่เลี้ยงไว้จะตามไปทุกที่เลยหรือเปล่า เพราะเราไม่เห็นตัว อย่าว่าทะลึ่งเลยนะคะ คือ .. สงสัยมานานแล้ว ว่าตอนอาบน้ำ เข้าห้องน้ำ หนัก/เบา เปลี่ยนผ้า หรืออะไรๆที่ส่วนตัว เขาจะอยู่ด้วยตลอดเลยหรือเปล่า เพียงแต่เราไม่เห็น หรือเขาจะมีที่สถิตย์อยู่เช่นหิ้ง แล้วถ้าเราต้องการ เขาจะมาตอนเราเรียกเท่านั้น

^^" ขอโทษด้วยนะคะที่ถามแบบนี้ อยากรู้มานานแล้วจริงๆค่ะ อย่าหาว่าลบหลู่หรือว่าลองดีเลยนะคะ ถ้าสงสัยเรื่องแปลกๆ

2. แจ๊กซ์69

แจ๊กซ์69 ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

สำหรับพรายทั่วไปนั้น เราก็บอกเขา ชวนเขาไปด้วยหรือให้เฝ้าบ้านก็ได้ ส่วนเรื่อง เข้าห้องน้ำหรืออื่นๆแบบนี้ เขาจะรู้อะไรควรอะไรไม่ควรครับ แต่มันก็มีบ้างเป็นธรรมดาของนิสัยคนน่ะครับอิอิอิ

แต่ของผมพิเศษตรงถ้าไม่เรียกไม่มาเพราะอยู่บนสวรรค์กันหมดครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 23 มีนาคม 2012
  3. pigies

pigies Active Member

16 กุมภาพันธ์ 2012
    อยากได้สายพลายมาลองดูบ้างค่ะ แต่กลัวอ่ะค่ะ แล้วมีที่ไหนพอจะเชื่อถือให้บูชาได้บ้างคะ

4. everlastinglovesong

everlastinglovesong เป็นที่รู้จักกันดี

19 กุมภาพันธ์ 2012
  5. แจ๊กซ์69

แจ๊กซ์69 ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

เอาสายพระแล้วกันเนอะครับ

ก็จะมี ของวัดสามง่าม ผมจำชื่อ หลวงปู่ท่านไม่ได้ซะทีเลยอ่ะครับ ปลอดภัยแน่พรายกุมารระดับเทพ มีคลิปมาให้ชมด้วยอิอิอิ
    [ame="http://www.youtube.com/watch?v=rUGGc1Ewgz0"]กุมารทอง(ตุ๊กตาทอง) วัดสามง่าม - YouTube[/ame]
    คอมเม้นของคนที่ดูคลิปนี้ครับ

มีท่านที่เข้ามาดูโทรบอกผมให้สังเกตุ...ที่มุมจอขวามือด้านบน.­.­.มีบางอย่างเคลื่อนไหวตามออกม­า(­เหมือนขับไล่)...เวลา 04 :11:30 น.หลังจากขโมยขี่มอเตอร์ไซด์หนี­­ไปครับ
    วัดนี้ดังมากมาย ยังไงลองค้นข้อมูลในกูเกิ้ลดูครับจะเจอเพียบเลยครับ

สังเกตุตอนขโมย เดินกลับเข้ามา พอเงยหน้าขึ้นมันผงะ ตกใจเหมือนเห็นอะไรบางอย่าง แล้ววิ่งออกไปขี่มอเตอร์ไซด์หนี หลังจากผมและคนในบ้าน รวมถึงเจ้าหน้าที่ตำรวจดูภาพจาก<wbr>­กล้อง ได้สอบถามคนในบ้านและข้างบ้านแล<wbr>­้วยังไม่มีใครตื่น หลับกันหมดครับ

ผมดูทีแรกผมคิดว่าไม่มีอะไรนะคร<wbr>­ับ......แต่พอลองดูอีกที "ขนลุกเลยครับ...."
    สังเกตุนาที่ที่ 2:30 นะครับ ตอนที่ขโมยขับรถออกไปจะมีพลังงา<wbr>­นสีขาวๆเกิดขึ้นบริเวณ
    มุมด้านบนฝั่งขวาหน้าต้นไม้ครับ<wbr>­.....สรุปว่าน่ากลัวพอตัวเลยครั<wbr>­บ....กด Like ให้เลย

แล้วก็พรายกุมาร หลวงพ่อสาคร วัดหนองกรับ นี้ครับ

ของสองวัดบูชาได้ดีมากครับปลอดภัยด้วยสุดยอดด้วย

แก้ไขครั้งล่าสุด: 23 มีนาคม 2012
  6. surer

surer เป็นที่รู้จักกันดี

ผมพึ่งมาอ่าน รู้ที่มาของชื่อ แจ็ค69 แล้วครับ อิอิอิ
    รู้สึกคุณแจ็ค ชอบเล่นของนะครับ ไม่ว่าจะอะไร
    คุณแจ็ต แนะนำได้หมด ตอนนี้อายุ เท่าไหรแล้วครับ
    เอ่อผมแนะนำ อ.สวัสดิ์ ภูมิสาโร วัดป่าแสนอุดม
    ของท่านเจ๊งจริงครับ ไม่ว่าจะพรายจำแลง
    ลูกกรอก หรืออะไร ของท่านแรงจริงๆ
    สมัยก่อน ผมก็ชอบหาของพวกนี้แหละ
    ไปบูชากับท่าน ถึงวัดเลย ได้เจอเรื่องแปลกๆครับ
    อยู่ในห้องไม่มีใคร มีผม แฟน แล้วก็ หลวงพ่อสวัส
    อยู่ดีๆ มีเสียงผู้หญิงร้องให้อยู่ในห้อง (ผมก็จำไม่ได้ว่าเด็กหรือผู้หญิง)
    แต่ว่าทั้งผมและแฟนมองหน้ากันเลย แล้วก็มองไปหา อ.
    อ. ก็ยิ้มแบบว่า เรื่องปกติ ไงถ้าคุณแจ็คได้ไปอุบล ลองไปหาท่านดูครับ
    ปล. ซูดดดดดดดหยอดดดดดดดดด

7. surer

ของท่านแรงจริง แต่น่ากลัว ครับ เพราะเป็นสายดำ
    อย่าว่าอย่างงั่นอย่างงี้นะครับ ขอเล่าสมัยก่อนให้ฟัง
    ผมไปบูชา ตระกุดกับท่าน แล้วท่านลงหน้าทองให้ด้วย
    3 วันผ่านไป ได้หญิง แบบงงๆ มาห้อง เพราะ
    เจอกันไม่ถึง 3 ชม. อันนี้ก็ไม่รู้ว่าบังเอินป่าว
    แต่ตอนนี้ ผมทิ้งตระกุดไปละ ผมไม่กล้าเก็บไว้
    ผมกลัวพวกของมนร์ ดำอะครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 24 มีนาคม 2012
  8. แจ๊กซ์69

ผมจะ 21 ปีนี้ ครับ ผมไม่ใช่ชอบเล่นของอะไรหรอก แต่ชอบทวนกระแสะ อ่ะครับ
    ของแบบนี้อยู่ที่คนเลี้ยงครับ คนเลี้ยงอยู่รอดได้ดี แสดงว่าคนเลี้ยงเป็นคนดี แล้วคนที่บอกว่าพรายกินตัวเข้าตัวจะเห็นได้ว่า เป็นคนเลวเลยแล่ะครับ

9. surer

ดีเลวผมว่าไปตัดสินไม่ได้หรอกครับ บางคนเลี้ยงผิดก็มี
    แต่ส่วนใหญ่จะว่าไปแล้วของพวกนี้ ออกไปทางมนร์ดำส่วนใหญ่
    ก็จะไม่ค่อยมีคนที่ ปฎิบัตธรรมเล่นกันเท่าไหร
    เพราะพุทธคุณ ของพวกนี้ออกไปในทาง
    ลบมากกว่าครับ จะดีจะเลว ไม่เกียวหรอกครับ
    เลี้ยงเค้าถูกวิธิแค่นั้นก็พอ เคยคุยกับ อ.สวัสดิ์
    ท่านบอกว่า สายดำเห็นผลเร็ว แต่ถ้ารักษาไม่ได้
    Effect กลับมาแรงมาก ไม่เหมือนสายขาว
    เห็นผลไม่เร็วเท่าสายดำ แต่ทำผิด ก็ไม่ค่อยมีผลเสียเท่าไหร

10. แจ๊กซ์69

เอาหน้า คุณยังไม่เข้าใจ จะสี ดำ หรือ ขาว มันอยู่ใจคน ดูอย่างหลวงปู่โต วัดระฆัง ที่ ให้เณรไป เจ้าะกระโหลกหน้า แม่ นาก มากำกับยันต์ไว้ เพื่อ ประโยชน์ มงคล กระโหลกกลางหน้าผาก เค้าเรียกว่า ปั้นเหน่ง แต่จารย์สมัยยนี้ก็ยังมีทำอยู่ มีทั้งจับผีมา กับผียอมมา

ส่วนมากพวกนี้จะทำเป็นของทาง เสน่หา(เรื่องของปี้ๆ) และ ค้าขาย
    เสน่หา ถ้าเราถูกครอบงำด้วยราคะแล้ว ก็นะขอให้พรายช่วยหรือบังคับด้วยคาถาและอื่น เราอาจทำผิดศีลธรรมไม่รู้ตัวเพราะความอยาก แน่นอน เมื่อได้แล้วถ้าไม่รับผิดชอบหรือยังไม่พอ พรายที่เค้ายอมช่วยก็เพื่อมาสร้างบุญกุศลต่อ แต่คนเอาไปใช้ชั่วเองนี่นา คนใช้ก็บาป พรายก็พลอยบาปตาม นี่แล่ะคือจุดว่า พรายทำร้ายเจ้าของ เพราะแทนที่เค้าจะดีขึ้น กับยิ่งเลวร้ายลงไปเลื่อยๆ จริงไหม

และที่พระหรือฆาราส ดีทำของพวกนี่ สายนี้ ขึ้นให้ลูกศิษย์บูชากัน เพราะ เป็นปริศนาธรรมอย่างนึง ประมาณว่า คนที่เลี้ยงพราย ลูกกลอก ลูกพรายกุมาร เนี่ยต้องทำบุญให้พวกเขาเป็นประจำ ความหมายมันก็คือ ให้คนหันมาทำบุญไปในตัว

ส่วนEffectของสายผม ปลอดภัย ไม่มีEffectกลับมาแน่ เพราะ ถ้าเค้าไม่พอใจเค้าจะเงียบไม่สนใจเรา แต่จะไม่ทำร้ายผู้บูชาเลี้ยงดู เพราะเป็นพรายที่พลีมา นั่นหมายถึง เค้าทั้งหลายยอมมาด้วยใจเค้าเอง ไม่ใช่บังคับจับมา แล้วมี Effect กลับมาแรงๆ หวังว่าคงเข้าใจนะครับ

ผมถึงได้กล้าพูดว่าดี ว่าเลวได้ เพราะเห็นจริงครับ แต่เป็นเรื่องธรรมดาที่คนที่ยังไม่รู้ลึกซึ้งถึงไม่เข้าใจ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 24 มีนาคม 2012
  11. surer

เรื่อง สายดำสายขาว ผมถามคนเล่นเลยครับ คุณแจ็ค ถ้าจะค้าน
    คุณแจ็คต้องไปค้านอาจารย์ครับ ค้านผมไปก็เท่านั้น

12. แจ๊กซ์69

ผมไม่มีอะไร จะไปค้าน ผู้มีมิจฉาทิฏฐิ ครับ(อันนี้ไม่ได้ว่านะแต่พูดตามตรงเหตุผลมันยาว+กับต้องไปอาบน้ำแล้วด้วย)

คุณแค่รู้จากปากคนอื่นและเอาความคิดตัวเองเป็นเป็นใหญ่ ค้านไปเสียเวลา ถ้าใส่อารมณ์กันก็ทะเลาะกันไร้ประโยชน์เปล่าๆ

ส่วนผมสัมผัสด้วยเองคือมีประสบการณ์มาแล้ว ผมจะไม่ค้าน เพราะคนอื่นไม่ได้โชคดีแบบผมทุกคน

13. surer

แค่ความคิดเห็นไม่ตรงกัน ก็ไม่จำเป็นต้องเขมน กันนิครับ
    เพราะผมดูจากคอมเม้นของคุณแจ็คแล้วเหมือน เขมนนิดๆ
    อาจเป็นเพราะคุณแจ็คอาจหมั่นใส่ผมเป็นทุนเดิม จาากนิสัยผม
    ที่คุณบอกว่าผมขี้คุยอะ อันนี้ก็ไม่รู้ แต่ผมอยากบอกว่า
    สำหรับผมมองคุณแจ็ค ไม่มีอะไรมาก ก็แค่ยูสหนึ่งในห้อง
    ถ้าคุณแจ็คจะปฏิเสทว่าไม่ได้เขมน
    แล้วผมจะถามคุณแจ็คว่า ที่คุณแจ็ค พิมพ์บอกว่า
    เก่งจัง นั่งได้นานกว่าผมอีก คืออะไร เพราะผมมั่นใจว่า
    คุณแจ็คนั่งได้นานกว่าผม เพราะผมได้แค่ 30 นาทีเอง
    โดยคนส่วนมาก แค่30 นาที ถือว่าสบายมาก แต่ผมคนสมาธิสั่นมั่ง
    สำหรับผมถือว่านานมาก เพราะฉนั้น เลยฟันธงได้เลยว่า
    คุณแจ็ค ประชดผม เพราะผมมาพิมพ์แบบภูมิใจตัวเอง
    แล้วคุณแจ็คอาจเขมนเอา คุณแจ็คไม่ต้องบอกว่าจริง
    ไม่จริง แต่คุณแจ็คจะรู้ตัวเองดีครับ

14. surer

แค่ความคิดเห็นไม่ตรงกัน ก็ไม่จำเป็นต้องเขมน กันนิครับ
    เพราะผมดูจากคอมเม้นของคุณแจ็คแล้วเหมือน เขมนนิดๆ
    อาจเป็นเพราะคุณแจ็คอาจหมั่นใส่ผมเป็นทุนเดิม จาากนิสัยผม
    ที่คุณบอกว่าผมขี้คุยอะ อันนี้ก็ไม่รู้ แต่ผมอยากบอกว่า
    สำหรับผมมองคุณแจ็ค ไม่มีอะไรมาก ก็แค่ยูสหนึ่งในห้อง
    ถ้าคุณแจ็คจะปฏิเสทว่าไม่ได้เขมน
    แล้วผมจะถามคุณแจ็คว่า ที่คุณแจ็ค พิมพ์บอกว่า
    เก่งจัง นั่งได้นานกว่าผมอีก คืออะไร เพราะผมมั่นใจว่า
    คุณแจ็คนั่งได้นานกว่าผม เพราะผมได้แค่ 30 นาทีเอง
    โดยคนส่วนมาก แค่30 นาที ถือว่าสบายมาก แต่ผมคนสมาธิสั่นมั่ง
    สำหรับผมถือว่านานมาก เพราะฉนั้น เลยฟันธงได้เลยว่า
    คุณแจ็ค ประชดผม เพราะผมมาพิมพ์แบบภูมิใจตัวเอง
    แล้วคุณแจ็คอาจเขมนเอา คุณแจ็คไม่ต้องบอกว่าจริง
    ไม่จริง แต่คุณแจ็คจะรู้ตัวเองดีครับ

15. surer

แฮ่ๆ คนมีสติ เค้าไม่ทะเลาะกันหรอกครับ แฮ่ๆ
    จะว่าไงดีละ ผมก็พูดตาม อ. ที่บอกมาครับ
    ความรู้อาจไม่ตรงกับที่คุณแจ็คศึกษามาผมก็ขอโทษด้วย
    แต่ผมพูดตามผมรู้มาจริงๆ คุณแจ็ค ก็อย่าไปซีเรียสสิ
    แค่นี้ก็คิดไปถึงทะเลาะกันเลย คุณแจ้คเท่าที่อ่านดู
    เป็นคนเชื่อมั่นในตัวเองสูง แต่ไม่แน่ใจว่า อีโก้สูงป่าว

16. surer

ถึงคุณแจ็ค จะมาทะเลาะกับผม ก็จะเป็นเหมือนยูสที่เคยด่าผมแหละครับ
    ผมไม่ได้สนใจคำด่าหรืออะไร แต่ผมจะว่าไปเรื่องของกฏของห้องมากกว่า
    ว่าไรมาผมก็แค่อธิบาย ก็แค่นั้น เพราะผมเป็นคนไม่ชอบมีปัญหา
    และเวลามี ผมขอเป้นคน ไม่ด่ากลับดีกว่า เพราะฉนั้นใครที่ทะเลาะกับผม
    ส่วนใหญ่ จะปวดหัวเองเพราะผมไม่ได้สนใจ

17. wainkam

wainkam เป็นที่รู้จักกันดี

12 กันยายน 2011
    ผมเป็นคนดีขึ้นรู้จักความเป็นคนที่ประเสริฐขึ้นเลิกเจ้าชู้ถือสัจจะใจน้อมนำพระธรรมยึดมั่นในความดี
    หลังจากที่เมื่อก่อนผมทำตรงกันข้ามที่พูดมาผมเริ่มคิดได้แล้วว่าการที่เราเป็นคนเจ้าชู้ดูเหมือนเป็นเรื่องนิยมชมชอบในสังคมแต่ผมพิจารณาดูแล้วมันไม่ใช่สิ่งประเสริฐทำให้ตัวเองเจริญต่ำลงปัญญาดีๆเริ่มถดถอยเราเกิดเป็นมนุษย์ที่บอกว่าเป็นสัตว์ประเสริฐ แต่การกระทำที่ผมเคยทำอยู่ยังหาความประเสริฐไม่ได้เลยถ้าไม่รวมกับการไหว้พระสวดมนต์ทำบุญเป็นนิจของผมนะ ทุกวันนี้ชีวิตความสุขมากกว่าเดิมถ้าไม่มีพวกเค้าในวันนี้พวกเค้าเป็นส่วนหนึ่งของครอบครัว ผมเปลี่ยนจากอีกคนเป็นคนละคนไปเลยเอาว่ายกเครื่องใหม่ทั้งตัว ได้ประสบการณ์แปลกใหม่ๆมากมาย แต่ลองไปครบกับคนดูอีกครั้งกลับเซงจิตหน่อย เพราะปลงตัดกิเลสได้มากขึ้นกว่าปกติแล้ว ปรากฏว่าสังคมมนุษย์เสื่อมลงมาก แสดงได้ว่าถ้าเราไม่ทวนกระแสน้ำเรานั้นจะไม่มีวันหลุดพ้นได้เลย มีแต่เราจะไหลไปตาม
    กระแสน้ำจนเหว ทุกวันนี้ผมใช้ชีวิตแบบนี้ครับ

เช้าตื่นมาไหว้พระสวดมนต์
    ช่วงสายฝึกสมาธิด้วยการเดิน+ภาวนา
    บ่ายฝึกสมาธิด้วยการพื้นฐานเ้ส้าหลินผสมไท๊เก๊ก+ภาวนา
    เย็นสวดมนย์
    หลังอาบน้ำนอน นั่งสมาธ 5-20 นาทีต่อวัน

อนุโมทนากับคุณแจ๊คด้วยครับ ^^

18. natyakuza

natyakuza เป็นที่รู้จักกันดี

3 กุมภาพันธ์ 2011
    สนุกดีครับ ชอบๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ อยากได้เลี้ยงดูบางแต่กลัว

19. แจ๊กซ์69

ตะลึงพบกะโหลกมนุษย์ ถูกเจาะใส่ถุงปุ๋ยทิ้งคลอง 13 รังสิต ชาวบ้านเชื่อนำไปทำสิ่งของมนต์ดำ

เมื่อเวลา 20.00 น. วันที่ 18 เมษายน 2555 พ.ต.ท.มนัส กันเทียะ สารวัตรเวรสอบสวน สภ.ธัญบุรี จ.ปทุมธานี ได้รับแจ้งจากนายธงชาติ คำแสน อายุ 28 ปี สัปเหร่อวัดพิชิตปิตยาราม ว่าพบกะโหลกศีรษะของมนุษย์อยู่ในถุงปุ๋ย ใต้สะพานข้ามคลอง 13 ริมคลองรังสิตประยูรศักดิ์ ถนนรังสิต-นครนายก หมู่ 4 ต.บึงนำรักษ์ อ.ธัญบุรี จ.ปทุมธานี หลังรับแจ้งจึงเดินทางไปตรวจสอบที่เกิดเหตุพร้อมด้วย พ.ต.อ.นิรุตน์ ประสิทธิเมตต์ ผกก.สภ.ธัญบุรี ,พ.ต.ท.วนา ปาสุข สวป. กำลังเจ้าหน้าที่ตำรวจชุดสืบสวน สภ.ธัญบุรี เจ้าหน้าที่ศูนย์พิสูจน์หลักฐาน(ศพฐ.1) และ อาสาสมัครมูลนิธิป่อเต็กตึ้ง

ในที่เกิดเหตุพบ ประชาชนจำนวนมากกำลังมุงดูด้วยความสนใจ เจ้าหน้าที่ตำรวจต้องกันพื้นที่ไม่ให้เข้าในเขตโดยรอบที่เกิดเหตุ โดยจากการตรวจสอบในเบื้องต้น พบถุงสีขาว มีตัวอักษรที่บริเวณถุงว่า อาหารแมว เทสตี้ ภายในบรรจุด้วยชิ้นส่วนมนุษย์เป็นกะโหลกศีรษะจำนวน 5 หัว แต่ละหัวของ ที่หน้าผาก ,หลัง,ขมับซ้าย,ขมับขวา มีร่องรอยถูกเจาะออกไป เป็นรูกลมเส้นผ่าศูนย์กลางประมาณ 10 ซม. และพบเป็นเศษกระดูกป่นเป็นชิ้นเล็ก ชิ้นน้อย อยู่ก้นถุง เจ้าหน้าที่จึงเก็บไว้เป็นหลักฐาน

จากการสอบสวน นายธงชาติฯ ผู้แจ้ง ให้การว่า มีคนตกปลามาแจ้งว่าตกปลาในคลองดังกล่าว ซึ่งขณะนั้นตกปลาได้ จึงจะหาถุงมาใส่ปลา บังเอินไปพบถุงใบดังกล่าว จะหยิบมาเพื่อจะใส่ปลา แต่พบว่าภายในมีสิ่งของอยู่ จึงเปิดปากดูก็พบว่ามีถุงอีกใบม้วนอยู่ด้านใน จึงได้นำถุงออก ก็พบว่าภายในมีกะโหลกอยู่ แต่ไม่แน่ใจ จึงได้มาเรียกตนไปดู เมื่อตนไปถึงก็จึงได้เปิดดูก็พบว่าเป็นกะโหลกมนุษย์ จึงได้รีบโทรแจ้งเจ้าหน้าที่ตำรวจให้มาตรวจสอบดังกล่าว

าน พ.ต.อ.นิรุตน์ ประสิทธิเมตต์ ผกก.สภ.ธัญบุรี เปิดเผยว่า จากการตรวจสอบสภาพชิ้นส่วนมนุษย์ เป็นกะโหลกศีรษะที่มีการเจาะเป็นรูกลม ซึ่งลักษณะคล้ายเป็นเครื่องเจีย ลักษณะไม่น่าจะเกิดจากร่องรอยกระสุน แต่อย่างไรก็ตามจะได้ส่งตรวจสอบอย่างละเอียดอีกครั้ง และจะตรวจสอบโดยรอบที่เกิดเหตุเพื่อหาหลักฐานเพิ่มเติมในการตรวจสอบข้อเท็จ จริงว่าชิ้นส่วนกะโหลกมาจากที่ใด ก่อนมอบหัวกะโหลกทั้งหมดนำส่ง สถาบันนิติวิทยาศาสตร์เพื่อตรวจสอบอย่างละเอียดอีกครั้ง

ขณะที่ชาวบ้านส่วนใหญ่ที่พบเห็นต่างวิจารณ์กันไปต่างๆนาๆว่า ชิ้นส่วนของกะโหลก ที่ถูกเจาะออกไปน่าจะถูกนำไปทำทางด้านไสยศาสตร์ มนต์ดำต่างๆตามความเชื่อ

เครดิต เอามาจาก www.balltonight.blogspot.com/2012/04/13_1285.html ข่าวของ ไทยรัฐ

ส่วนตัวผมเห็นแว็บเดียวรู้เลยว่าต้องมีสำนักไหนซักแห่งต้องไปทำปั้นเหน่งเครื่องรางสายพรายชัวร์ และของพวกนี้หาได้ไม่อยากด้วยลองสืบดูใครอยากได้ก็ต้องมีเงินสองสามหมื่นแล่ะครับ และต้องไปลุ้นอีกอีกว่า พรายเขายอม หรือ ไปจับบังคับเขามาครับ

20. แจ๊กซ์69

สาธุครับ:cool:

เอาหน่อยน่า

ไงขอโทษทุกท่านที่เสียมารยาทมาตอบช้านะครับ