ไม่เคยฝึกมโนมยิทธิ แต่สิ่งที่ตัวเองสื่อได้ คล้ายๆจะมาทางด้านนี้

ในห้อง 'ประสบการณ์อภิญญา' ตั้งกระทู้โดย Me, myself, 3 มีนาคม 2009.

ขณะนี้มีคนกำลังดูกระทู้นี้อยู่ 2 คน ( สมาชิก 0 คน และ บุคคลทั่วไป 2 คน )
  1. Me, myself

Me, myself บุคคลทั่วไป

ท่านใดต้องการร่วมบุญซื้อแผ่นทองสำหรับปิดทององค์พระ สามารถโอนเงินเข้าบัญชีของศูนย์พุทธศรัทธาได้เลยนะคะ ตามรูปที่แนบมาค่ะ

ไฟล์ที่แนบมา:

2. naitiw

naitiw เป็นที่รู้จักกันดี

3. |ฅนจร|

|ฅนจร| เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับ กว่าจะหากระทู้สุดฮอตในอดีตเจอตามตั้งแต่ปี 2009 แล้วยังเคลื่อนไหวอยู่ ผมดีใจสุดๆเลยครับ คิดถึงสมาชิกเก่าๆถึงแม้ว่าผมจะเน้นอ่านมากกว่า แต่ก็จำท่านที่มาแสดงความคิดเห็นบ่อยๆในกระทู้นี้ได้เยอะพอควร หวังว่าคงสบายดีกันทุกคนนะครับ

4. thip56

thip56 สมาชิก

กราบแทบพระบาท สมเด็จองค์ปฐม พระพุทธเจ้าและพระปัจเจกเจ้าทุกพระองค์ พระอริยสงฆ์ทุกองค์

สวัสดีค่ะคุณMe, myself และกัลยาณมิตรทุกท่าน
    กำลังศึกษาปฎิบัติตามแนวทางของหลวงพ่อฤาษีอยู่ค่ะ เริ่มต้นได้ไม่นานแต่ขาดความเพียร ไหลไปแรงกิเลสจนห่างหายจากปฎิบัติไปนานมาก จนวันนี้คิดจะปฎิบัติอีกครั้งเพื่อถึงซึ่งพระนิพพาน และได้มาเจอกระทู้ของคุณMe, myself ทำให้มีกำลังใจมากยิ่งขึ้น ถึงจะเป็นการเริ่มต้นและหนทางยังยาวไกล จะขอตั้งมั่นไปให้ถึง ขอโดยสารเรือธรรมะด้วยคนนะคะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 27 ตุลาคม 2016
  5. Chutha

Chutha ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

25 ธันวาคม 2014
    สวัสดีค่ะ พี่สาว
    ได้ส่งอีเมล์ให้พี่สาวแล้วค่ะ
    อยากให้กระทู้กลับมาเป็นอย่างเมื่อก่อนค่ะ ชอบอ่านประสบการณ์ของพี่สาวมากๆค่ะ
    ขอบคุณมากค่ะ

Loading...