✎:❉:H•B•D:❉: mead ▒░ ►เธอเห็นท้องฟ้านั่นไหม◄░▒

ในห้อง 'เพลงคู่และกลุ่ม' ตั้งกระทู้โดย panombe2013, 28 มกราคม 2016.

1. ษิตา

ษิตา ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

6 มิถุนายน 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1,230
    :cool::cool::cool::cool::cool:

2. green_apple

green_apple เป็นที่รู้จักกันดี

อิอิ เล่าบ้างก็แล้วกันนะคะ
    ....
    ....

ตาสะกิดมาตอนเย็น...ยังไม่เลิกงาน
    เปิ้ลว่างไหม...มีโปรเร่งด่วน
    เพิ่งรู้มาว่าวันนี้...วันเกิดพี่มี๊ด
    ว่างพอจะร้องเพลงกันคนละท่อนสองท่อนไหม (อันนี้พูดตามตาเลย อิอิ)
    เปิ้ลก็...ตอบรับทันทีไม่ต้องคิดเลย...อยากร่วมเซอร์ไพส์ ชอบ ๆ
    ก็บอกให้ตาแบ่งท่อนไว้ให้เปิ้ลเลย
    ตาทำงานเร็วมาก...ส่งเพลงให้ฟังพร้อม
    เห็นท่อนที่ต้องร้องล่ะ...ตาบอกยังติดต่อพี่อ้อยไม่ได้เลย
    ยังไงให้เปิ้ลร้องเผื่อท่อนพี่อ้อยด้วย...ได้ ๆ
    สัญญากับตาว่าสัก 21.00 น. จะส่งไฟล์เสียงให้คงไม่ช้าไปนะ
    ปรากฎว่ากลับบ้านมาประมาณ 20.30 น.
    ลืมว่าเน็ตที่บ้านโดนตัด มือถือก็หมดวัน แล้วจะส่งไฟล์ยังไงนี่
    เลยต้องขับรถออกไปจ่ายตังค์ก่อน 5555
    กลับบ้านมาอีกทีก็ 21.00 น. กว่าจะได้ร้องอีก
    พอดี...ตาส่งเนื้อเพลงแบ่งท่อนมาใหม่
    บอกว่าพี่บี...ร่วมร้องด้วย เย้...ดีใจมาก มีคนมาช่วยร้อง
    ตาก็คงทยอยส่งไฟล์ให้พี่เจน..ทุกคนน่าจะส่งไฟล์ครบแล้ว
    เหลือเปิ้ลกับพี่บี...เพราะพี่บีต้องประสานรอฟังเสียงเปิ้ลก่อน
    ช้าไปตามระเบียบ...กว่าจะส่งให้ตาได้ประมาณ 22.03 น. (จำได้)
    ตอนนี้หน้าที่หนักก็ตกไปอยู่ที่พี่เจนแหละ อิอิ
    มะกี้อ่านแว๊ป ๆ เห็นว่าพี่เจนมิกซ์เกือบสว่าง
    จะบอกว่าพอได้ฟังเพลงแล้วหายเหนื่อยค๊า...
    ไม่มีอะไรมาก...อยากบอกว่ารู้สึกดีใจที่ได้ร่วมเป็นส่วนหนึ่งในเพลงนี้นะ
    ทุก ๆ คนมาด้วยใจล้วน ๆ เลย
    มะมี๊ หนูตา พี่อ้อย พี่บี พี่เจน เปิ้ล
    หวังว่า...ปะป๊ามี๊ด..จะมีความสุขนะค๊าาาาาาา ^^

3. mead

mead เป็นที่รู้จักกันดี

อ่านเบื้องหลังแล้วก็ปลื้มใจครับ กับความตั้งใจของทุกๆคน
    เวลาก็มีน้อย แต่ในที่สุดก็เกิดปรากฎการณ์ที่น่าอัศจรรย์ขึ้นจนได้
    สำหรับพี่แล้่ว เพลงนี้เป็นเพลงที่ไพเราะที่สุดใน 3 โลกเลยครับ

เสียงร้องเสียงประสานของพวกเราทุกคนยิ่งฟังยิ่งประทับใจ
    ทั้งง๊องแง๊งหวานคมและสั่นสะเทือนหัวใจคนฟังไม่เบาเลยนะครับ
    เพลงนี้จะดังก้องไปอีกนานแสนนาน และตลอดไป.....

คุณเจนวิทย์ก็มิกซ์เพลงให้จนเกือบเช้าเลยด้วย ต้องขอบคุณจริงๆสำหรับบทเพลงๆนี้ น่าฟังสุดๆครับ
    นี่ถ้าพาไปเลี้ยงฉลองวันเกิดได้ จะพาทุกคนไปยกครัวที่ปากช่อง บ้านหนูตาเลย 5555
    ติดไว้ก่อนนะครับ มีโอกาสเหมาะๆเมื่อไหร่ไปกันนะครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 29 มกราคม 2016
  4. mead

โห อุปสรรคเยอะเลลูกเปิ้ล แต่ก็ยังทำออกมาได้เยี่ยมขนาดนี้ เก่งมากลูก
    ปะะป้าก็เร่งงานจะส่งอยู่เลย พอมาฟังแล้วหายเหนื่อยเลย
    เสียงหว้านหวานเหมาะกับเพลงนี้มากๆเลยนะ เป็นเพลงที่ปะป้าเองก็ชอบฟังอยู่ด้วย
    เข้าใจเลือกเพลงกันนะ....ไอเดียใครเหรอเนี่ย อิอิ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 29 มกราคม 2016
  5. mead

ท้องฟ้าสวยจังวันนี้

ไฟล์ที่แนบมา:

6. tangOAH

tangOAH เป็นที่รู้จักกันดี

11 สิงหาคม 2011
    พี่เจ๊นนนนนน
    ช่างเป็นพี่ชายใจดี ที่สุดในโลก
    ซึ้งจุงค่ะ ^__^

:cool::cool::cool:

7. tangOAH

งานนี้ยอมคารวะใจทุกคนเลยค่ะพี่บี
    ที่สุดของที่สุดของที่สุด แล้วอ่ะ ซึ้งงงๆๆๆๆๆ

8. tangOAH

โหลูกจ๋า
    เหนื่อยมั้ยจ๊ะ
    มาม่ะม๊ะ จุ๊บๆๆปลอบจ้า
    คนเก่งของม่ะม๊ะป่ะป๊ะ น่ารักที่สุดเลยยยย
    จุ๊บๆๆๆๆ

9. tangOAH

นี่ละค่ะท่านผู้ชม
    เค้า ก้อพยายามนำเสนอรูปที่เค้ามั่นใจว่าหล่อสุดชีวิตจนได้น๊อะ
    แหม่ ๆๆๆ อ่ะยอมค่ะ วันเกิดน๊อะไม่บ่นก้อได้ อิอิอิ

ปล.กรุณาเลื่อนไปดูรูปด้านบนค่า
    ดิชั้นอ้างอิงแล้วภาพไม่ตามมา
    คือดิชั้นทำไม่เป็นคร่ะ กิกิกิ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 29 มกราคม 2016
  10. mead

เด๊่ยวลูกๆจะจำปะป๋ากับมะม้าไม่ได้
    แต่ละคนอยู่ไกลๆกันทั้งนั้น อิอิ

11. Thep Tavada

Thep Tavada เป็นที่รู้จักกันดี

10 กุมภาพันธ์ 2012
    H B D ครับตั้งมีด ให้ตั้งๆมีดๆนะครับ

12. ษิตา

ษิตา ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

1,230
    อ้างอิงให้แล้ว แต่ภาพโตมั่กๆ เดี๋ยวลดขนาดให้ค่ะ

13. mead

โอ้โหตั้งเทพ พกมีดมาเป็นสิบ หวาดเสียวจัง
    ฝากไปเก็บที่บ้านตั้งเทพก่อนแล้วกันนะ
    น่าจะเอาเทียนมาแทน 555
    ขอบคุณนะคร๊าบบบบที่แวะมาอวยพร ประทับใจมากเลยครับ black_pig

14. ษิตา

1,230

15. tangOAH

ขอบคุณจ้านู๋ตา
    จริงๆพี่ไม่ชอบตัวเองภาพนี้หรอก แต่ตั้งมี๊ดชอบมากสงกะสัยจะหล่อสุดๆ อิอิอิ
    วันเกิดเลยตามใจเค้าซะหน่อย (kiss)

16. ษิตา

1,230
    ภาพพี่โอ๋ ชอบที่ไปเที่ยวมาครั้งที่แล้วอ่ะ อาร์ตดี
    จริงๆมีชอบอยู่หลายภาพนะ ภาพที่ตาชอบ คนอื่นจะไม่ค่อยชอบเท่าไหร่ ฮ่าๆ
    มุมมองต่างกัน จะว่าไป เวลาไปเที่ยวภาพพี่โอ๋เยอะกว่าพี่มี๊ดอ่ะ

17. tangOAH

คราวที่แล้ววิวสวยด้วยแหละจ้าคนก้อไม่พลุกพล่าน เลยเลือกมุมสวยๆถ่ายได้จ๊ะ
    พี่อ่ะชอบดอกไม้มากมาก เห็นเป็นกระโจนไปถ่าย
    พี่มี๊ดเหรอชอบเอาเปรียบอ่ะ ภาพตัวเองไม่ค่อยเอาลงหรอกบอกยังดูไม่ดี(นั่น)
    ทีภาพพี่ละพี่จะชอบรึไม่ชอบแกก้อชอบเอามาลง(ยุติธรรมมั้ยน่ะ)
    ภาพพี่เลยเยอะกว่าภาพพี่มี๊ดอ่ะจ่ะ(อีกอย่างแกเป็นคนถือกล้องน๊อะ)

18. กาไก่

กาไก่ เป็นที่รู้จักกันดี

18 สิงหาคม 2012
    มาช้าแต่มาชัวร์ค่ะพี่มี๊ด สุขสันต์วันครบวันเกิดอีกปีนะคะ
    สุขกาย สบายใจ มีตังค์ใช้แยะๆ ค่ะ
    อย่างที่บอกว่าเพลงนี้น่าจะ surprise มากๆ ทั้งคนทำและคนรับค่ะ
    คนทำก็รู้ตัววันนั้น ร้องเสร็จภายใน 20 นาที ส่งเพื่อรอมิกซ์
    คนมิกซ์ก็มิกซ์ซะเช้าเลย ^^ เหนื่อยไม๊คะพี่เจน
    แต่คนรับน่าจะสุขใจมากกว่าเนาะ....ที่แน่ๆ คนคิดนี่สุดยอดอ่ะ ว่าปะๆ

19. ดอกใบบุญ

ดอกใบบุญ เป็นที่รู้จักกันดี

วันนี้ท้องฟ้าสดใสจ้า ความหนาวผ่านไป
    ความสดใสเข้ามาแทนที่ วันนี้เป็นดี

สุขสันต์วันเกิดจ้าพี่มี๊ด
    สุขกายสุขใจสุขภาพแข็งแรงจ้า

(^)(^)(^)

20. KeLBeRoS

KeLBeRoS Moderator ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

28 กรกฎาคม 2006
    HBD สุขสันต์วันเกิดครับพี่มี๊ด ขอให้โชคดีเฮงๆตลอดปีและทุกๆปีครับ

HBDsHBDsHBDs