MV เป็นชู้ไม่รู้ตัว (เวสป้า อาร์ สยาม)

ในห้อง 'เพลง ลูกทุ่ง-เพื่อชีวิต' ตั้งกระทู้โดย sansky9, 22 พฤศจิกายน 2010.

1. sansky9

sansky9 เป็นที่รู้จักกันดี

[ame="http://www.youtube.com/watch?v=zJHq6EXm8t8"]YouTube - MV เป็นชู้ไม่รู้ตัว เวสป้า อาร์สยาม[/ame]​

[MUSIC]http://palungjit.org/attachments/a.1240743/[/MUSIC]​

เพลงนี้เป็นเพลงที่ 450 แล้ว (เฮ้อ..เหนื่อยจังครับ)
    กำลังคิดว่าจะหยุดหรือจะเดินต่อไปดี กับ 1 ปีเต็ม ที่บ้านหลังนี้

ผมทดลองบันทึกเสียงร้องผมเอง ใส่แทนเข้าไป
    พร้อมกับตัด-ต่อวีดีโอ และ mix เสียงใหม่นิดหน่อย ลองชมกันดูนะครับ
    บางท่านอาจจะจำเป็นต้อง อัพเดด flash player ถึงจะเปิดดูวีดีโอได้นะครับ

เนื้อเพลง เป็นชู้ไม่รู้ตัว
    นักร้อง เวสป้า อาร์ สยาม
    ขอขอบคุณ
    คำร้อง/ทำนอง เวสป้า
    เรียบเรียง อริยะ รัตนาภูผา
    ค่ายเพลง อาร์ สยาม

หลอกกันใช่ไหม เธอนั้นมีแฟน อยู่แล้วใช่ไหม
    ตกลงว่าเขาคนนั้น นั้นมาก่อนฉันใช่ไหม
    ต้องกลายเป็นชู้ ไม่รู้ตัวด้วยซ้ำไป
    จะอยู่ส่วนไหน ในหัวใจเธอบอกที

(*) จริงใจบ้างไหม คนรักคนหนึ่งอยากถามสักนิด
    ว่าเธอนั้นคิดจริงจังกับฉันแค่ไหน (บ้างไหม) หรือเธอ
    หรือว่าแค่เผลอ ชั่วครั้งชั่วคราวผ่านไป
    ห่วงกันบ้างไหม ฉันรักเธอโดยไมรู้

(*)(*) ต้องกลายเป็นชู้ ไม่รู้ตัวด้วยซ้ำไป
    หวงก็ไม่ได้ ตัวก็ห่างไกล ใครใครก็ว่าเลว
    ขอเพียงแค่รักสักนิด ชีวิตฉันยอมตกเหว
    ไม่ตั้งใจเลว ก็เพียงได้รู้ว่าเธอมีใคร
    (ไม่ตั้งใจเลว ก็เพียงแค่รักเธอทั้งหัวใจ)
    (*) / (*)(*)

ยอมฉันยอมเป็นทาส รักเธอต่อไป
    ยอมทั้งใจก็ฉันรักเธอ (*)(*)

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 23 พฤศจิกายน 2010
  2. ppojai

ppojai เป็นที่รู้จักกันดี

15 กันยายน 2005
    (k) น้องสันต์ ฟังม่ายด้ายน่ะ...เซิฟเวอร์มีปัญหาเหรอคะ
    หรือไฟล์เสียงไม่สมบูรณ์ 450 เพลงแล้วเหรอเยอะเนอะ

พี่ใจเองก็ร้องเยอะฟังได้บ้าง ไม่ได้บ้าง แรก ๆ อัดเสียงแง๊ว ๆ เหมือนแมวร้อง
    ก็ร้องเรื่อย ๆ เถอะค่ะ ไม่ต้องทุกวันก็ได้..คิดถึงเสียงน้องสันต์นะถ้าหายไปเลย
    น้องสันต์มิกซ์เสียงเก่งเนอะ ถ้าพี่ใจมีตังค์จะจ้างน้องสันต์เป็นโปรดิวเซอร์แล้วมามิกซ์เสียงกันจ๊ะ ขำ ๆ ๆ ๆ น่ะ ร้องสนุก ๆ นะ เบื่อก็หยุด นึกถึงมาแวะมา...คิดถึงแฟน ๆ เข้า ๆ ออก ๆ
    โดยเฉพาะพี่รัตน์ กับน้องไร ไง ๆ เป็นหลัก ...เมือง เอ๊ย เสาหลักของบอร์ดเพลง

3. sansky9

พี่ใจครับผมอัพเพลงแบบปกติเพิ่มให้แล้วนะครับ สำหรับบางท่านที่เปิดดูยูทูปไม่ได้
    (บางทีโปรแกรมอาจจะให้เราอัพเดด flash player ก่อนถึงจะเปิดดูวีดีโอได้ครับ)

ขอบคุณมากๆ สำหรับกำลังใจจากพี่ใจและจากพี่ๆทุกคนในบอร์ดนะครับ
    ถ้าไม่มีบอร์ดพลังจิตนี้ เราก็คงจะไม่ได้รู้จักกัน ไม่ได้มาฟังเพลงเพราะๆ กันแบบนี้
    ผมคงไม่ได้หายไปซะเลยทีเดียวหรอกครับ ยังคงแวะเวียนไปมาอยู่เหมือนเดิมแหล่ะ
    แต่อาจจะมีบางช่วงที่เงียบหายไปบ้าง ก็ไม่ต้องตกใจกันนะครับ ^^!...

แต่ช่วงหลังๆนี้ ผมว่าพี่ใจเก่งขึ้นนะครับ ทั้งเทคนิควิธีการร้อง, และที่สำคัญมิกซ์เสียงเก่งแล้วนะครับพี่ ^^

4. music_lover_man

music_lover_man เป็นที่รู้จักกันดี

20 กันยายน 2009
    สุดยอดเลยครับคุณสัน เจ๋งมากๆเลยครับ
    ถ้าเหนื่อยนัก ก็พักบ้างก็ได้นี่ครับ อย่าถึงกับ
    เลิกร้องไปเลย เชื่อว่ามีเพื่อนๆพี่น้องอีกหลายๆคน
    ที่อยากฟังคุณสันร้องเพลงอยู่ ก็ทิ้งช่วงบ้าง
    เข้ามาฟัง มาเชียร์ มาเป็นกำลังใจกัน
    นะครับ

5. sansky9

ขอบคุณ คุณแมนมากๆ เลยนะครับ สำหรับกำลังใจ จากทุกๆ โพสเลย
    ก็คงไม่ถึงกับหายเงียบไปหรอกครับ ผมก็งี้แหล่ะครับ เอาแน่อะไรไม่ค่อยได้
    เย็นนี้อาจจะมีโพสเพลงตามปกติก็ได้ครับ

อารมณ์มนุษย์เรามีความแปรปรวน บางขณะจิตเป็นกุศล บางขณะจิตเป็นอกุศล
    ค่อยๆ พัฒนา ขัดเกลาจิตไปเรื่อยๆครับ

6. urai ay

urai ay เป็นที่รู้จักกันดี

24 กันยายน 2009
    555 ให้เป็นเสาหลักเลยรึพี่ใจ
    อ่ะๆๆ งั้นมาเป็นเสาหลักเอ๊ย!เป็นกำลังใจให้สันแล้วน๊าาา
    พี่ว่านักร้องทั้งหลายเริ่มเบื่อๆกันแล้วละ
    ก็ถ้าเบื่อ ก็พักสักแป๊บ แล้วก็มาร้องใหม่กะดะนี่สัน
    ว้า ว่าจะมาร้องมั่งเบื่อกันหมดหายกันจ้อย
    แล้วเราจะร้องเพลงให้ใครฟังเนี่ย!!!

7. sansky9

ขอบคุณครับพี่เรไร
    ต่อไปก็จะมีพี่เรไรเพิ่มมาอีกคนแล้วไงครับพี่ ^^

8. kolopsky

kolopsky เป็นที่รู้จักกันดี

11 มิถุนายน 2007
    มี Intro นำด้วย ยิ่งเศร้าเข้าไปอีก เพราะ เศร้าจังเลยครับคุณสัน.....

9. sansky9

ขอบคุณครับคุณกี้ ^^
    :cool:

10. ppojai

ppojai เป็นที่รู้จักกันดี

15 กันยายน 2005
    มาฟังอีกรอบแล้วคะ เพราะมากน้องสันต์...แต่เศร้าจัง..
    ให้กำลังใจนะ....

11. sansky9

ขอบคุณมากครับพี่ใจ วิวสวยงามมากครับ ^^/

12. sam_sbcc

sam_sbcc เป็นที่รู้จักกันดี

7 มิถุนายน 2008
    มาให้กำลังใจน้องสันด้วยครับ

13. pimapinya

pimapinya เป็นที่รู้จักกันดี

แวะมาให้กำลังใจจ๊ะ...

14. nong_mook

nong_mook เป็นที่รู้จักกันดี

13 มิถุนายน 2009
    P'san ห้ามท้อนะคร้า ร้องเพลงก้อเศร้าอ่ะ ได้รมณ์มั่กเลยยย

สู้ ๆ น๊าคร้า เพื่อน ๆ พี่ ๆ น้อง ๆ รอฟังผลงานของ P'san ต่อไปคร้า

15. ryuzaki_benz

ryuzaki_benz เป็นที่รู้จักกันดี

สู้ๆน๊าพี่ชาย บ้านนี้ทำให้การร้องเพลงของหลายคนพัฒนาขึ้นเยอะเลย
    โดยเฉพาะพี่สันต์ ทั้งเสียงร้องเทคนิคการร้อง และระบบอัดเสียงของพี่สันต์พัฒนาขึ้นเยอะเลย
    สุดยอดมากเลย ไม่เคยเห็นพี่สันต์ร้องเพลงเพี้ยนเลยนะเจ๋ง เก๋าแต้ๆ อิอิ
    ม่ะมารับช่อดอกไม้ละกำลังใจละห้ามท้อเด็ดขาดนะครับ ^^

16. sansky9

ขอบคุณมากครับพี่แซม :cool:

17. sansky9

ขอบคุณครับ ^^/
    :cool:

18. sansky9

น้องมุกครับ ขอบคุณมักๆ สำหรับกำลังใจและการติดตามด้วยนะครับ ^^/

19. sansky9

น้องเบ็นซ์ครับ ขอบคุณมากนะครับ เราเจอกันตั้งแต่เพลงแรกๆ ของพี่เลย
    ยังจำ เพลงสายโลหิต ที่เบ็นซ์ขอไว้ได้หรือเปล่า? พี่ยังจำกำลังใจได้ดีเสมอ

ย้อนไปฟังทีไร ก็ทำให้มีความสุขเสมอเลย เพลงนี้พี่ร้องไว้เมื่อ 21/11/52
    รวมถึงปัจจุบัน 1 ปี กับอีก 5 วัน คำชมที่ได้จากน้องๆ ทำให้พี่
    ต้องพัฒนาเทคนิคการร้องให้ดีขึ้นเรื่อยๆ ยังไม่เบื่อกันอีกเหรอครับ ^^

20. nakonpanom

nakonpanom Active Member

5 มิถุนายน 2010
    :z8เพราะจังเลย..ไม่อยากเป็นชู้แต่.........แม้จะรู้ว่ารักนี้เปรียบประดุจดั่งยาพิษ ก็คิดอยากจะลอง