ดำเนินทราย : pporjai & cat

ในห้อง 'เพลงคู่และกลุ่ม' ตั้งกระทู้โดย ลุงแมว, 27 มีนาคม 2011.

1. ลุงแมว

ลุงแมว เป็นที่รู้จักกันดี

19 มิถุนายน 2005

ขอบคุณพี่ใจที่ช่วยร้องประคองๆมาด้วยนะครับ อิอิ

ดำเนินทราย : รวมดาว

ญ. แสงจันทร์นวลผ่อง เมื่ออยู่กับคู่ประคอง เธอกอดตระกองให้มองจันทร์
    ช. แสงจันทร์เฉิดฉันท์ แต่นวลน้องยิ่งนวลกว่านั้น
    ญ. ปากคำนะช่างรำพัน เปรียบเทียบน้องเทียมดวงจันทร์
    ช. ใช่แสร้งรำพัน เสกสรรดอกหนา
    ญ. ชื่นชวนเชย
    ช. หอมเอยบุบผา แก้มเธอนั้นหอมยิ่งกว่า
    ญ. อุ๊ยน่าหยิกขา ช่างมาเพ้อได้
    ช. เธอรักพี่บ้างไหม
    ญ. ไม่รักจะมาด้วยทำไม
    ช. ที่รักนะรักแค่ไหน
    ญ. แค่เพียงหัวใจก็ยอม ได้
    ช. จะอยู่กับพี่ทั้งคืน ได้ไหม
    ญ. จะอยู่ก็ได้เป็นไรขวัญใจเอย
    ช. ใจพี่หลงทิ้งไม่ลงแน่ ไม่ผันแปรแน่แท้ เอย
    ญ. โอ้ปากหนอปาก นี่แหละหวานมากไม่อยากเลย
    ช. แต่พี่หวังเชยชื่นใจ
    ญ. โอ้ ใจหนอใจ อย่าทิ้งอย่าขว้าง อย่าร้างไป
    ช. ชื่นชู้คู่ชื่น ระรื่นฤทัย รักด้วยใจจึงได้ไม่หักรักมลาย
    ญ. ขอเพียง รักเคียงคู่กัน
    ช. ผูกพันไม่ลืมเลย
    ญ. พี่เอ๋ย อย่ามีกลาย……แม้รัก เธอเลือนเคลื่อนคลายจะกลั้นใจ ให้ ตายนะ
    ช.ถ้าหากเธอตายพี่ขอกลั้นใจตาย ตามเอย…….

[MUSIC]http://palungjit.org/attachments/a.1931225/[/MUSIC]

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 20 กรกฎาคม 2013
  2. ลุงแมว

images?q=tbn:ANd9GcRyvtaFwd6KGYfMJC995dis2AdZurqHqtFzZFsdAgMAMkb4WUWt.jpg

เพลงนี้เป็นเพลงที่ชอบมากๆเพลงหนึ่งของรวมเดาวเลย
    ถึงจะร้องไม่ชัดเจนเหมือนพี่ใจแต่ฟังรวมๆก็พอได้นะครับพี่ใจ อิอิ

3. ษิตา

ษิตา ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

6 มิถุนายน 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1,230
    แวะมาตัดพร้อมฟังก่อนนอนค่ะ..
    ขนาดเน็ตอืดๆมือถือเงี๊ยะ ก็ยังอยากฟังนะคะ
    ไว้กลับถึงบ้านจะมาฟังอีกค่ะ ^_^

เพลงนี้ก็ชอบค่ะ เคยร้องเวอร์ชั่นแปลกแหวกแนวไปแล้ว
    ว่างๆคุณแมวแวะไปฟังบ้างก็ได้นะคะ อิอิ

ดำเนินทราย....แมนน้อยนิด+จารย์นู๋ตา

ฟังจบแล้วค่ะ >>> หวานซึ้งค่ะ ทั้งนักร้องหญิงชาย
    มารับกำลังใจกันไปคนละหอบ อิอิ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 27 มีนาคม 2011
  4. ษิตา

ษิตา ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

1,230
    แหง่ม เครื่องดับไป ๒ รอบ ฟ้องแบตเตอรี่ต่ำ
    เห็นจะแค่นี้ล่ะค่ะสำหรับวันนี้ นักร้องหญิงและนักร้องชาย
    ราตรีสวัสดิ์นะคะ...

5. pporjai

pporjai เป็นที่รู้จักกันดี

(k) น้องแคทจุฟ แอบมาลงเพลงตอนไหนม่ะบอกพี่ใจเลยนะ
    ยังรอยืนยันอยู่เลยว่าใช้ได้หรือเปล่า..
    ฟังรวม ๆ ก็โอเชนะจ๊ะ..ร้องหนุก ๆ ค่ะ
    ขอบคุณน้องที่ชวนร้องคู่...อิอิอิ เสียงต่ำทั้งคู่เยย...
    images?q=tbn:ANd9GcSYlUSaZTCXCy6pU6_UBewPe5En620NvVp6GYICN0KUezwNy0X3Xg.jpg

6. pporjai

:cool: ดีใจมั่กมักเลยคะน้องแคทจุฟ ที่ได้ร้องเพลงที่น้องชอบ..ตอนนี้เราร้องจีบกาน..อยู่ใต้ต้นหูกวาง ใต้แสงจันทร์นวลอันแสนสวยจ๊ะ...ตอนแรกน้องแคทจุฟ บอกว่าเป็นเพลงคู่ของรวมดาวสาวสยาม พี่ใจยังสงสัยว่าเพลงหนาย..น่ะ ...
    ร้องม่ะชัดม่ะเป็นราย เสียงน้องร้องแบบนุ่มนวลชวนฝันเป็นสไตล์ตัวเอง..ดีแล้วจ๊ะ...
    พี่จายก็ร้องแบบมีจินตนาการ..ถึงหนุ่มหล่อกำลังกอดตระกอง อืม..นึกแล้วก็มีความสุขแล้วจ้า ๆ
    (good):z17rat_wtingcatt10catt12catt3

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 28 มีนาคม 2011
  7. pporjai

(k) ขอบคุณน้องนู่ตามั่ก มักจ้า ๆ ๆ ที่ช่วยมาให้กำลังใจนักร้องทั้ง 2 คน
    เก่งนะคะ เนตมือถือพี่ใจน่ะ ดูแต่คอลัมน์รวมได้อย่างเดียว คลิกเข้าดู detail
    ปุ๊ป ค้างปั๊ป นึกถึง ระบบ 3 จีปุ๊ป เมื่อไหร่ ตจว.จะมีใช้ซะทีนะ ...

ขอบคุณน้องนู่ตา คนรักครอบครัว และสังคมโลกนะจ้า ๆ ๆ จุฟ จุฟ

8. pporjai

:cool: มาขอบคุณในความพยายามของน้องนู่ตาที่ฟังเพลงผ่านมือถือนะคะ พี่ใจเองก็เคยใช้ จีพีอาร์เอส ดาวโหลดเพลง มันประมาณ 3-5 นาทีกว่าจะโหลดเพลงได้น่ะค่ะ ก็พอเล่นได้แก้พอหายเหงานะคะ นะนู่ตานะ...(k)

({) น้อง ๆ นอนกันดึก ๆ นะ พี่ใจ่ใจ๋ ต้องทำงาน..นอนหัวค่ำ ตื่นเช้าค่ะจะป๊ะกันหมายคร้านี่...น้องแคทจุฟ น้องนู่ตา...

9. pporjai

ตัวเอง..มาดู 2 คนนี้ร้องเพลงจีบกันซิ...

images?q=tbn:ANd9GcT3WUT7clXMf0dojh_BZ1jZ_QEzOGlgWmy9XI5JQV3gS0lYiA9J7A.jpg <!-- google_ad_section_end -->
    แคทจุฟจุฟ + พอจาย
    images?q=tbn:ANd9GcRyvtaFwd6KGYfMJC995dis2AdZurqHqtFzZFsdAgMAMkb4WUWt.jpg

10. urai ay

urai ay เป็นที่รู้จักกันดี

24 กันยายน 2009
    แหง่มๆๆ ตื่นมาแอบดูเอ๊ยฟังหนุ่มใหญ่กะสาวน้อยเค้าร้องเพลงจีบกัน ฮี่ฮี่

11. urai ay

urai ay เป็นที่รู้จักกันดี

24 กันยายน 2009
    ถูกต้องแล้วจร้าาาา ฟังรวมๆแล้วผ่านๆๆๆ
    แต่ฟังเสียงนักร้องชายจะอยู่ไม่ตลอดคืน...เสียงเหมือนอยากหลับ
    เอร๊ยยยเค้าล้อเล่งงงน๊าาาา

เคยฟังแต่เสียงสูงๆแหลมๆของพี่ใจ เอร่อออ
    อยากเม้นต์เหมือนสมัยก่อน ที่พี่ใจบอกอ่านแล้วเข็ดฟัน 55
    แต่กลัว"ให้เม้นต์แก่ท่าน เม้นต์นั้นคืนสนอง" แฮ่
    สรุปฟังแล้วเกิดอาการตาร้อนผ่าว.....

12. pporjai

(k) จ้า ๆ ๆ แม่สาวน้อยอุไร ขอบคุณที่แวะมาฟังนะหนุ่มแมวกับสาวจาย เขาร้องเพลงจีบกันนะคร้า จุฟ จุฟ จุฟ

13. pporjai

:cool: นักร้องชายร้องคู่กับพี่จายทีไร ต้องปลุก..ทุกทีเยยย อิอิอิ...เขาคงชอบให้พี่จายสะกิดบ่อย ๆ น่ะค่ะ น้องไร....จะได้สดชื่นตื่นปายทั้งคืน ทั้งวาน

ร้องหนุก ๆ นะน้องนะ จริง ๆ แล้วบางทีก็เกี่ยวกับเทคนิคการอัดเพลงน่ะค่ะ อยู่กับเครื่องคอมฯ ด้วย
    เมื่อก่อนพี่จายก็อัดเสียงม่ะได้ยินเหมือนกันค่ะ

14. pimapinya

pimapinya เป็นที่รู้จักกันดี

ตะแล้นๆๆๆๆๆ วันนี้ชวนคนที่บ้านมาฟังพี่ใจ่ใจ๋ กะคุงแมว
    กาลังทวงหนี้กัน อุ้ยม่ะใช่ๆ ร้องเพลงจร้า

15. pporjai

ตะแล้น ๆ ๆ ๆ มาหานู่พิมพ์แย๊วววววววววววววววว
    ชวนคนที่บ้านฟังด้วย ฟังได้ไหมคะนี่ เสียงพี่ใจ่ใจ๋กับอาคุงแมวเมี๊ยว ... นี่น่ะค่ะ

ว่าแต่ตอนนี้คุณเมี๊ยววววววววววว หายปายแย๊ววววว
    ลงเพลงเสร็จก็หายจ๊อยปายเล๊ย กลับมานะ นัดร้องกัน 100 เพลงม่ะช่ายหรือ ฮี่ ฮี่ ฮี่....

16. ลุงแมว

หนูตา

เพลงนี้ก็ชอบค่ะ เคยร้องเวอร์ชั่นแปลกแหวกแนวไปแล้ว
    ว่างๆคุณแมวแวะไปฟังบ้างก็ได้นะคะ อิอิ

catt3

แวะไปฟังแล้วครับหนูตามีคนคุยกันด้วย
    แปลกแต่ก็น่ารักครับ อิอิ

พี่ใจ

พี่ใจ...ตอนร้องผมลดเสียงไมโครโฟนกับดนตรีแล้วก็ร้องเบาๆ
    พอมาขยายเสียงเลยไม่ค่อยชัดครับพี่ใจเดี๋ยวเพลงหน้าขอแก้ตัวเอาเทคนิคเดิมๆดีกว่า
    ส่วนเสียงพี่ใจไม่ต้องคอนเฟิมแล้วครับเสียงชัดเจนการร้องการเอื้อนก็น่าฟังอยู่แล้วครับ
    ที่สำคัญ...ยังต้องจีบกันไปอีกหลายเพลงครับพี่ใจ
    catt3<!-- google_ad_section_end -->

คุณพิม

ยืนยันเหมือนเดิมครับคุณพิม เมื่อไหร่จะร้องเพลงมาให้ฟังบ้าง อิอิ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 29 มีนาคม 2011
  17. ษิตา

1,230
    มาฟังก่อนนอนอีกรอบค่ะ...
    หวานๆ เอื่อยๆ หนาวๆ น่านอนมากเลยค่ะพี่ทั้งสอง ^_^
    (กำลังหาเพลงกล่อมนอน เหมาะเจาะ คร่อกกกก กกก เสียงคุณพี่แมว..)

18. music_lover_man

music_lover_man เป็นที่รู้จักกันดี

20 กันยายน 2009
    เหมือนโอวัลตินร้อนใส่คอฟฟี่เมทอะ ดูเหมือนจะไม่เข้ากัน
    แต่พอเอามารวมกันแล้วก็ได้อีกรสชาดนึง เพิ่มความอร่อย
    ในแบบของตัวเอง ฟังแล้วอยากร้องเพลงคู่กะน้องเค็มจัง
    อิอิ

19. pporjai

catjoobjoob - พี่ใจ...ตอนร้องผมลดเสียงไมโครโฟนกับดนตรีแล้วก็ร้องเบาๆ
    พอมาขยายเสียงเลยไม่ค่อยชัดครับพี่ใจเดี๋ยวเพลงหน้าขอแก้ตัวเอาเทคนิคเดิมๆดีกว่า
    ส่วนเสียงพี่ใจไม่ต้องคอนเฟิมแล้วครับเสียงชัดเจนการร้องการเอื้อนก็น่าฟังอยู่แล้วครับ
    ที่สำคัญ...ยังต้องจีบกันไปอีกหลายเพลงครับพี่ใจ

(k) เสียงน้องแคทจุฟ มันก้องไปนิดนึงน่ะจ๊ะ แต่ก็ฟังเพลินเจริญใจดีล่ะจ้า ๆ

หนูตา;4534851 มาฟังก่อนนอนอีกรอบค่ะ...
    หวานๆ เอื่อยๆ หนาวๆ น่านอนมากเลยค่ะพี่ทั้งสอง ^_^
    (กำลังหาเพลงกล่อมนอน เหมาะเจาะ คร่อกกกก กกก เสียงคุณพี่แมว..)

(k) เก่งมั่กมัก น้องแคทจุฟเอ๊ย กล่อมจนนู่ตาหลับ คร่อกกก ฟี้ ๆ ๆ ปายแย๊ว

แมนน้อย - เหมือนโอวัลตินร้อนใส่คอฟฟี่เมทอะ ดูเหมือนจะไม่เข้ากัน
    แต่พอเอามารวมกันแล้วก็ได้อีกรสชาดนึง เพิ่มความอร่อย
    ในแบบของตัวเอง ฟังแล้วอยากร้องเพลงคู่กะน้องเค็มจัง
    อิอิ

(k) ช่างเปรียบเปรยจังนิ แมนน้อยยยยย เป็นโอวัลตินใส่คอฟฟี่เมท มัน ๆ ช่าย หมาย อาหร่อย หวานมัน เนอะ ๆ น้องเนอะ ๆ นัองแคทจุฟ บอกจะร้องแก้ตัว
    อีกทีน่ะจ๊ะ...ร้องปายเรื่อย ๆ มาเรียง ๆ ...

20. kikinlala

kikinlala เป็นที่รู้จักกันดี

12 พฤศจิกายน 2005
    โอ..เสียงพี่ใจชัดเจนมาก แต่คุณแมว.. คิดว่าจะปรับให้เสียงให้เป็นอาสุเทพ อา.. อะไรงี้ใช่ไหมคะ