นกเขาคูรัก ( ชรินทร์ & อรวี ) : แมว & พี่ใจ

ในห้อง 'เพลงคู่และกลุ่ม' ตั้งกระทู้โดย ลุงแมว, 26 กุมภาพันธ์ 2012.

1. ลุงแมว

ลุงแมว เป็นที่รู้จักกันดี

19 มิถุนายน 2005

นกเขาคูรัก - ชรินทร์/อรวี

(ช) โน่นแน่ะนกเขา คู จุ๊ก จุ๊กกร ูนกมันเฝ้าคู หาชู้ มัน
    (ญ) โถโก่งคอทำเสียง หวาน ช่างน่าสงสารนะกระไรใจ ข้า
    (ช) ก็พี่ปักใจใฝ่รัก รัก เจ้าไย มิเห็นใจ เมต ตา
    (ญ) นกมันรักกันรักมันก็มี แต่จ๊ะ จ๋า ไม่มีมารยา เสมือนร้อยลิ้น คนพร่ำ
    (ช) ดวงใจ เอ๋ย นกมันเหมือนพี่เฉลย เอ่ย คำ
    (ญ) พูดไปแล้วต้องจำ
    (ช) พูดไปแล้วพี่จำ มิต้องพูดซ้ำ ดวงใจ
    (ญ) พี่อย่าเป็นเหมือนเช่นนกแก้ว
    (ช) พี่ไม่เป็นเหมือนเช่นนกแก้ว
    (ญ) พูดเจื้อยแจ้วเรื่อยไป
    (ช) ออกจากปากพี่ไป
    (ญ) ขอให้ออกจากใจ
    (ช) พี่ปากกับใจ ตรงกัน
    (ญ) แน่ะใคร 
    (ช) ไหนใคร
    (ญ) โน่นไง แฝงตัวร่มเงาไม้ใหญ่
    (ช) ใช่ใครนกเขาคู่มัน
    (ญ) เสียงใคร 
    (ช) ไหนกัน
    (ญ) เสียงนั่น
    (ช) อ๋อนกมันพรอดคำรำพัน ฝากชีวันรักกันไงเล่า
    (ญ) ไย รู้ 
    (ช) ดู เอา พี่เห็นมันเฝ้าหยอกเย้าต่อกัน
    (ญ) พี่ต้องเอาอย่างมัน
    (ช) พี่จะเอาอย่างมัน มิเปลี่ยนแปรผัน เลยเอย
    (ดนตรี 24 Bars) 22...23...24 
    (ญ) พี่อย่าเป็นเหมือนเช่นนกแก้ว
    (ช) พี่ไม่เป็นเหมือนเช่นนกแก้ว
    (ญ) พูดเจื้อยแจ้วเรื่อยไป
    (ช) ออกจากปากพี่ไป
    (ญ) ขอให้ออกจากใจ 
    (ช) พี่ปากกับใจตรงกัน
    (ญ) แน่ะใคร 
    (ช) ไหนใคร
    (ญ) โน่นไง แฝงตัวร่มเงาไม้ใหญ่
    (ช) ใช่ใครนกเขาคู่มัน
    (ญ) เสียงใคร 
    (ช) ไหนกัน
    (ญ) เสียงนั่น
    (ช) อ๋อ นกมันพรอดคำรำพัน ฝากชีวันรักกันไงเล่า
    (ญ) ไย รู้
    (ช) ดู เอา พี่เห็นมันเฝ้าหยอกเย้า ต่อกัน
    (ญ) พี่ต้องเอาอย่างมัน 
    (ช) พี่จะเอาอย่างมัน มิเปลี่ยนแปรผัน เลยเอย

[MUSIC]http://palungjit.org/attachments/a.1921033/[/MUSIC]

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 13 สิงหาคม 2013
  2. pporjai

pporjai เป็นที่รู้จักกันดี

[​IMG][​IMG]

[​IMG] [​IMG]
    นกเขาคูรัก - pporjai/catjoobjoob

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 27 กุมภาพันธ์ 2012
  3. pporjai

:cool: สมกับที่รอคอยมานานนะคะน้องแมว..
    ได้เสียงอาชรินทร์มาคู่กับอรวีเยยย..ขอบคุณค่ะ..
    นึกว่าไปเมืองนอกไม่กลับแล้ว..อิอิอิ..

4. ลุงแมว

555

((( พี่ใจ )))

ล้อเลียนกันเองเนี่ยนะเจ๊

ขอบคุณมากครับ​

5. pporjai

:cool: วันนี้ว่างเหยอน้องแมว..เด่ว สักครู่พี่ใจจะออกไปเปิดบูทที่ห้างฯ นิดนึงนะคะ..พอดีหน่วยงานเขาไปเปิดบูทตรวจสุขภาพ ต้องพาครอบครัวไปร่วมงานหน่อยค่ะ...น้องแมวร้องเพลงได้ถูกใจพี่ใจค่ะ..เพลงที่เหลือก็ดูจังหวะแล้วค่อย ๆ ทะยอยลงนะคะ จูบเย้ยจันทร์น่ะ คุณลุงพี่ใจชอบร้องค่ะ เลยขอให้น้องแมวร้องคู่แทน เห็นนู่ตาอยากฟัง แต่พี่ใจหาวิดิโอวันงานแต่งงานม่ะเจอน่ะจ๊ะ..

6. ลุงแมว

ได้ครับพี่ใจ

เดี๋ยวจะออกไปธุระเหมือนกันครับ

คอมผมก็เหมือนเดิมช้ามากๆเลยอ่ะ​

7. เกตุวดี

เกตุวดี เป็นที่รู้จักกันดี

13 พฤศจิกายน 2008
    คุยกันอยู่สองคนหรา....ขอร่วมวงคุยด้วยคนอิอิอิ
    นกเขาคูรัก นี้เพราะมากค่า เสียงใสปิ๊งงงงง

8. ษิตา

ษิตา ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

6 มิถุนายน 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1,230
    ห่ะ ห่ะ เวอร์ชั่นลูกกรุงแท้เทียวค่ะเนี๊ยะ
    เดี๋ยวขอร้องอีกเวอร์ชั่นมาลงบ้างนะคะ..หุหุ
    (เดี๋ยวไปหานกเขามาร้องคู่ก่อน)

หวานค่ะ พี่แมวก็ใกล้เคียงคุณอาชรินทร์ไปเรื่อยละ
    คนนี้ เสียงเค้าไปได้หลายแนวจริงๆ นักร้อง 200 เสียง

เพลงนี้พี่ใจใจ๋ ใช้เสียงสูงๆของพี่ใจได้เป็นประโยชน์จริงๆ
    เพราะเพลงนี้ เสียงนกเขาหญิง ต้องหวานๆแหลมๆนิดๆ ^ _ ^
    โอเคค่ะ ร้องได้อบอุ่นน่าฟัง ทั้งคู่เลย
    รอติดตามอีก 2 เพลงที่ว่าต่อค่ะ อิอิ ลงเลยๆพี่แมว

9. jainwit

jainwit เป็นที่รู้จักกันดี

30 กรกฎาคม 2007
    ไพเราะม๊ากๆคร๊าบบบบ พี่จั่ยจัย+น้องแมวเหมียว นกเขาคู่นี้น่ารักมากครับ.

10. urai ay

urai ay เป็นที่รู้จักกันดี

24 กันยายน 2009
    นกเขา เค้ารักกัน นกแก้วอิจฉาๆๆๆ แง่มๆๆ
    จะชมดีมั๊ยนี่ เด๋วนักร้องชายเหลิงนิพี่ใจ อิอิอิ

11. pporjai

(k):cool: ช้าที่เนทหรือเปล่าคะน้องแคทจุฟ จุฟ แต่ก็สังเกตุว่าเวลาน้องแมวเข้ามาทีไร เวปพลังจิตอืดทุกทีไปซิน่า ๆ ๆ 555 สงสัยไฟแร้งงงงงงงง มังคะ

12. pporjai

น่ารัก+นิสัยดีหยั่งงี้..ครายล่ะจะอดแซววววววววว ม่ะด้ายยยยย น้องแมวววว........หัวเราะหน้าเป็นตลอดเลยยยยยยยยยง่ะ...

13. pporjai

(k) :cool: ขอบคุณ คุณเกตุที่แวะมาฟังคนแรกแล้วยังชมว่าร้องได้ใสปิ๊งนะคะ..วันนี้..ยิ้มแก้มปริ..ปายท้างวานนนนนนนนน อีกละ..ยอกันวันละนิดจิตแจ่มใส ฮี่ ๆ ๆ ๆ (k):cool:

14. pporjai

:cool: น้องนู่ตา ชมพี่ใจ่ใจ๋กับพี่แมวเมี๊ยวซะเขิลลลลลลล เยยยย
    ขอบคุณมาก ๆ ค่ะ ดีใจจังเยยยยย เอิงเอย ๆ ๆ ...

15. pporjai

(k):cool: ดีจายจังเยยที่ท่านเจ้าคุณ เขียนประโยคยาว ๆ ชมให้พี่-น้องร้องเพลงคู่นกเขาคูรัก ขอบคุณมาก ๆ นะเจ้าคะ...

16. pporjai

(k):cool:เด่ว นักร้องชายก็เข้ามาชื่นชมคำชมของน้องไรแล้วล่ะค่า ขอบคุณที่แวะมาฟังเพลงนกเขาจีบกานนนนน นะคร้า ๆ ๆ จุฟ จุฟ

17. ลุงแมว

พี่เจนวิทย์ให้ของขวัญปีใหม่มา

กำลังเห่อเลยครับพี่เกตุ อิอิ

ไม่รู้จะเรียกว่าอะไร เพราะคุ้นของรวมดาวมากกว่าอ่ะหนูตา

ฟังเป็น 1000 เที่ยวแล้วมั๊ง

อิอิ เสียงไปหลายแนวแต่ก็ยังไม่ได้เรื่องซักแนวเลยเน๊อะ

ขอบคุณนะครับ ^^

555 เห็นด้วยครับพี่เจนวิทย์ นกเขานกเราน่ารักหมดเลย ขอบคุณนะครับ ^^

วุ๊ย ... อิจฉาไมอ่ะเจ๊ ^^ [​IMG]

ชมด่วน ชมด่วน สัญญาว่าจะไม่ " เ ห ลิ ง ร ะ ร ง " ฮี่ฮี่

วันนี้ผมมาก็อืดตามปกติครับ ^^

ส่วนเรื่องหน้าเป็นถ้ารำคาญก็เขกหัวได้ครับพี่ใจ แฮ่ม

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 28 กุมภาพันธ์ 2012
  18. ดอกใบบุญ

ดอกใบบุญ เป็นที่รู้จักกันดี

นกเขาคู่กัน...แล้วนกของเราไม่เกาะอยู่กิ่งไหนน้อ มองไม่เห็นเลยจ้า... อิอิอิ

19. ษิตา

ษิตา ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

6 มิถุนายน 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1,230
    นานนะเนี๊ยะ..อีก ๒ เพลงที่รอ
    แห่ะๆ ทำยังกับนั่งรอจริงๆ ช่วงนี้ก็วุ่นๆจุ๊กจิ๊กๆเหมือนกันล่ะ

20. ลุงแมว

ฮะ ... อยู่วี่ ^^ ( ขอบคุณครับ )

" นั่น "
    ให้คนอื่นเค้าลงมั่งจิหนูตา ^^