เพลง อยากรักคนที่พลาดรัก ทนงศักดิ์ ภักดีเทวา

ในห้อง 'เพลงไทยสากล' ตั้งกระทู้โดย sam_sbcc, 13 กรกฎาคม 2012.

แท็ก: แก้ไข
  1. sam_sbcc

sam_sbcc เป็นที่รู้จักกันดี

7 มิถุนายน 2008
    "ผมเคยปรารถนาเทิดทูนบูชา กลับมาผิดหวัง....." ขออนุญาตนำเพลง อยากรักคนที่พลาดรัก ของคุณทนงศักดิ์ ภักดีเทวา ขับร้อง คำร้อง พรพิรุณ ทำนอง สมาน กาญจนะผลิน มาร้องในเวอร์ชั่น รัก เพี้ยนๆแบบ sam_sbcc อีกเพลงนะครับ ขอเชิญรับฟังครับ

เพลง "อยากรักคนที่พลาดรัก"
    คำร้อง : พรพิรุณ
    ทำนอง : สมาน กาญจนะผลิน
    ผู้ขับร้อง : ทนงศักดิ์ ภักดีเทวา

พิษใดไหนเล่า จะเทียมเท่าพิษรักร้าวอุรา
    ผมเคยปรารถนาเทิดทูนบูชากลับมาผิดหวัง
    ทนระทมประดัง หัวใจเพียงพังแยกแตกสลาย
    ถึงชีวิตวายเจ็บจำติดใจไม่ลบเลือน

**ต่อแต่นี้ แม้ว่าผมมีความรักครั้งใหม่
    ขอฝากดวงฤทัยกับคนที่ใจถูกคมรักเชือดเฉือน
    เพราะต่างเคยร้าวทรวงถูกรักลวงแชเชือน

ขอเรามาเป็นเพื่อนปลอบใจ ลบความช้ำไป
    เริ่มชีวิตใหม่ร่วมกัน...**(ซ้ำ)

[MUSIC]http://palungjit.org/attachments/a.2144590/[/MUSIC]

[AUDIOPLUS=http://palungjit.org/attachments/%E0%B8%AD%E0%B8%A2%E0%B8%B2%E0%B8%81%E0%B8%A3%E0%B8%B1%E0%B8%81%E0%B8%84%E0%B8%99%E0%B8%97%E0%B8%B5%E0%B9%88%E0%B8%9E%E0%B8%A5%E0%B8%B2%E0%B8%94%E0%B8%A3%E0%B8%B1%E0%B8%81-aa-sam_sbcc-24-may-2012-ad-4-mp3.2144590/][/AUDIOPLUS]

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 5 กุมภาพันธ์ 2017
  2. pporjai

pporjai เป็นที่รู้จักกันดี

:cool: มาให้กำลังใจคุณแซมมี่ และมาบอกว่ามาอยู่เป็นเพื่อนร่วมกันตลอดไป..ในห้องเพลงนี้..เพลงเพราะเศร้าซึ้งมากค่ะ..

***ขอเรามาเป็นเพื่อนปลอบใจ ลบความช้ำไป
    เริ่มชีวิตใหม่ร่วมกัน...****

3. Amavasi

Amavasi เป็นที่รู้จักกันดี

ร้องได้ไพเราะ น่าเห็นจัยจังค่ะ เลยส่งเพื่อนปลอบจัยไป
    พร้อมดอกไม้ให้เป็นกำลังใจนะค่ะ อิอิ^^

4. sam_sbcc

ขอบคุณครับ รู้สึกอบอุ่นที่คุณใจ่ใจ๋มาเป็นเพื่อน เอ้ยเป็นประธานตัดริบบิ้นอัลบั้มเพลงอยากรักคนที่พลาดรัก...ฉับ ฉับ พิษใดไหนเล่า จะเทียมเท่าพิษรักร้าวอุรา ผมเคยปรารถนาเทิดทูนบูชากลับมาผิดหวัง.....อิอิ

5. tanaong2011

tanaong2011 เป็นที่รู้จักกันดี

29 สิงหาคม 2011
    มาร่วมอนุรักษ์ภาพสาวๆเอ๊ย! เพลงเพราะๆมีความหมาย
    ที่เราไม่ควรลืม โดยพี่แซมครับ
    เพลงนี้ผมก็ไม่คุ้นอีกเช่นเคย
    แต่มาให้กำลังใจกันครับ......

6. klangprai

klangprai เป็นที่รู้จักกันดี

28 กรกฎาคม 2009
    ชื่อเพลงชวนเข้ามาฟัง อิอิ เพิ่งเคยได้ยินค่ะเพลงนี้ แต่ไม่ใช่คนพลาดรักนะคะพี่แซม

7. sam_sbcc

ขอบคุณครับ สำหรับดอกไม้และสาวสวยน่ารัก...อิอิ

ทนระทมประดัง หัวใจเพียงพังแยกแตกสลาย

8. sam_sbcc

ขอบคุณครับ สำหรับกำลังใจจากน้องอ๋อง...เพลงเก่าลูกกรุงที่จะร้องต่อไปต้องขุดกรุเพลงเก่าเท่านั้นนะครับ..อิอิ ติดตามนะครับสำหรับท่านที่ชอบฟังเพลงเก่าอมตะลูกกรุงเพื่อช่วยกันอนุรักษ์เพลงเก่า...ในช่วงนี้พยายามหามิดี้เพลงที่ไม่ค่อยคุ้นเคยฟังมาร้อง เพราะว่าได้ร้องเพลงแบบตลาดมาเยอะแล้ว จนหมดอัลบั้มต้องขุดกรุหามาให้ได้แหละครับ...ฮ่าๆ

ถึงชีวิตวายเจ็บจำติดใจไม่ลบเลือน

9. sam_sbcc

ชื่อเพลงนี้พอจะชวนให้หลงเข้ามาฟังได้เหมือนกัน..อิอิ แต่ไม่อยากให้บางคนต้องพลาดรัก อยากรักใครก็ต้องไม่พลาดทุกคนด้วยนะครับ..คริ คริ ไม่เคยฟังอีกแระ..ฮ่าๆ

ต่อแต่นี้ แม้ว่าผมมีความรักครั้งใหม่
    ขอฝากดวงฤทัยกับคนที่ใจถูกคมรักเชือดเฉือน

10. ชมพู่หวาน

ชมพู่หวาน เป็นที่รู้จักกันดี

11 กุมภาพันธ์ 2012
    เพลงไม่คุ้นเลยค่ะ....แต่พี่แซมขับร้องได้เพราะมากๆๆเลยค่ะ
    (good)(good)(good)

11. sam_sbcc

ขอบคุณครับ เพลงคงไม่ค่อยคุ้นเนื่องจากเป็นเพลงเก่าในอดีตประมาณ 40กว่าปี เพลงนี้คุณสุเทพ วงศ์กำแหง ร้องต้นฉบับก่อนคุณทนงศักดิ์จะมาร้องบันทึกแผ่นเสียงอีกครั้งหนึ่ง และคุณธานินทร์ก็มาร้องบันทึกแผ่นเสียงด้วยนะครับ..อิอิ

เพราะต่างเคยร้าวทรวงถูกรักลวงแชเชือน
    ขอเรามาเป็นเพื่อนปลอบใจ ลบความช้ำไป

เริ่มชีวิตใหม่ร่วมกัน..