เพลงคู่ สัญญาที่ป่าเหนือ ชรินทร์ & อรวี version sam - ดอกสร้อย

ในห้อง 'เพลงคู่และกลุ่ม' ตั้งกระทู้โดย sam_sbcc, 10 พฤศจิกายน 2010.

แท็ก: แก้ไข
  1. sam_sbcc

sam_sbcc เป็นที่รู้จักกันดี

7 มิถุนายน 2008
    วันนี้ขออนุญาตร้องเพลงคู่ สัญญาที่ป่าเหนือ ของคุณชรินทร์ นันทนาคร และคุณอรวี สัจจานนท์ คำร้อง/ทำนอง พยงค์ มุกดา มาในเวอร์ชั่น sam_sbcc & ดอกสร้อย ผิดเพี้ยนไปบ้างต้องขออภัยด้วยนะครับนักร้องเร่งผลิตป้อนห้องคาราโอเกะเว็บพลังจิตกลัวจะเหงาๆกัน คิดว่ามาร่วมสนุกๆกับเพื่อนๆด้วยนะครับ..อิอิ

เพลง สัญญาที่ป่าเหนือ
    ชรินทร์ - อรวี ขับร้อง
    คำร้อง/ทำนอง พยงค์ มุกดา

....ดนตรี........
    ช.]หอม กระไรเอื้องเอ๋ย สายลมเชยพัดจากแดนใด
    ญ.]หอมกลิ่นกล้วยไม้ถมเถไป ไม้ป่าเมืองเหนือ
    ช.]หอม อะไรอย่างงี้ ชุบชีวีรักพี่มิเบื่อ
    ญ.]ปากคำชายเขาว่าร้ายเหลือ หากใครเชื่อ คงช้ำชอกใจ
    ช.]สวย กระไรเอื้องจ๋า ทั้งโลกา หาไม่เทียมทัน
    ญ.]แหมช่างเสกสรรสาวนับพัน สวยกว่าไหนๆ
    ช.]ถึง จะงามเลิศฟ้า สองดวงตา มิแลเหลียวให้
    ญ.]อย่าขี้จุ๊รู้ หรอกดวงใจ
    ช.]พี่พูดไป ล้วนจากใจจริง
    ญ.]สัญญา ช.]จ๊ะสัญญา
    ญ.]สาบาน ช.]สาบาน
    ช.]สาบาน พระธาตุบนดอย

ญ.]แม้นลวง ช.]แม้นลวง
    ญ.]ข้าน้อย ช.]ข้าน้อย
    ช.]ศพลอย ไหลตามแม่ปิง

ญ.]ขึ้นรถไฟ ช.]ก็ให้ตกราง
    ญ.]ลงเรือจ้าง ช.]ก็ให้จมดิ่ง
    ญ.]จะออกรบ ช.]ก็ให้ถูกยิง
    ช.]เห็นใจว่าจริง ไหมเล่าเอื้องจ๋า

ญ.]หวานอะไรชื่นนัก
    ช.]อ๋อหวานรัก ซิชื่นฉ่ำใจ
    ญ.]หอมกลิ่นอันใด
    ช.]มิตรึงใจ เหมือนแก้มกานดา
    ญ.]สวย ที่ในโลกนี้
    ช.]ถึงจะมี มิเทียมน้องข้า
    ญ.]สุขอารมณ์
    ช.]สมปรารถนา
    พร้อม]ต่างสัญญา รักที่ป่าเหนือ

[MUSIC]http://palungjit.org/attachments/a.1221349/[/MUSIC]

[AUDIOPLUS=http://palungjit.org/attachments/%E0%B8%AA%E0%B8%B1%E0%B8%8D%E0%B8%8D%E0%B8%B2%E0%B8%97%E0%B8%B5%E0%B9%88%E0%B8%9B%E0%B9%88%E0%B8%B2%E0%B9%80%E0%B8%AB%E0%B8%99%E0%B8%B7%E0%B8%ADsam-doksoi-mp3.1221349/][/AUDIOPLUS]

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 8 กุมภาพันธ์ 2017
  2. urai ay

urai ay เป็นที่รู้จักกันดี

24 กันยายน 2009

ดูแล้วน่าจะไม่มีใครอยู่แถวนี้นะ แฮะๆงั้นเราตัดโลด
    อิจฉาวุ้ยยยย อยากร้องมั่งจัง [​IMG]

3. Piyarat Gehrke

Piyarat Gehrke เป็นที่รู้จักกันดี

3 พฤศจิกายน 2009
    เป็นเด็กเป็นเล็กไปอิจฉาเขาไม่ดีรู้ไหม เอาน้ำไปสาด
    เลยดีกว่าน้องไร อิอิ
    อ่ะเอาไวน์อิตาลีมาให้หนุ่มวัยเหลือน้อยและสาววัยเหลือ
    น้อยฉลองกันสองคน คริคริ

4. ดอกสร้อย

ดอกสร้อย เป็นที่รู้จักกันดี

ท่านประธานจะอิจฉาอะไรล่ะ คลอดออกมาได้แระ สาดมาเลย ขอเป็นน้ำใจนะ แหะๆๆ ช่วงนี้น้ำเยอะแล้ว ขาดแต่น้ำใจนะ....อายุเป็นเพียงตัวเลข ฟังเสียงดีกว่านะ แหะๆๆ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 13 พฤศจิกายน 2010
  5. ษิตา

ษิตา ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

6 มิถุนายน 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1,230
    แหม! ครบครัน
    เพลงหวาน..อาหารอร่อย อิอิ
    แวะมาฟังด้วยคนค่ะ พี่แซม พี่สร้อย ^_^

6. sam_sbcc

ขอบคุณครับ ประธานurai ay ที่มาทันงานเปิดอัลบั้มเพลงคู่ สัญญาที่ป่าเหนือ.....ฉับ ฉับ หอม กระไรเอื้องเอ๋ย สายลมเชยพัดจากแดนใด.....มาพร้อมเทศกาลอาหารเชิญเลือกรับประทานตามอัธยาศัยนะครับ..อิอิ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 10 พฤศจิกายน 2010
  7. sam_sbcc

แหะ แหะ...ไวน์อิตาลีกะอาหารป่าเหนือเมืองไทยมันก็แปลกดีนะ..อิอิ

8. PH0747

PH0747 เป็นที่รู้จักกันดี

ไปเหนือดีกว่าวันนี้ ตามคำชวนเชิญ ของสองคู่หนุ่มสาว ถึงขณะนี้ต้องขอบอกว่า ระบบเสียงนักร้อง และ ระบบดนตรี เพอร์เฟ็คมากครับ ออกผลงานมาได้เลยหลาย ๆ เพลงครับ อาบังขอเป็นนายห้างแผ่นเสียงเอง

9. sam_sbcc

ขอบคุณครับ ห้องอาหารดอกสร้อยมีคาราโอเกะร้องให้ฟังกันด้วยนะครับอาหารอร่อยนักร้องสาวสวยเพียบ..อิอิ

10. เกตุวดี

เกตุวดี เป็นที่รู้จักกันดี

13 พฤศจิกายน 2008
    คุณน้องดอกสร้อยงอนอะไรคุณพี่แซมรึป่าวคะ รู้สึกเวลาร้องน้ำเสียงจะกระแทกๆ ใส่นักร้องชายไงไม่รุ้ อิอิอิ
    เป็นอีกเพลงหนึ่งที่ชอบค่ะ...

11. sam_sbcc

อายุเป็นเพียงตัวเลข บวกลบคูณหารเสร็จแล้ว ความรักมากกว่าอายุอีก...อิอิ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 13 พฤศจิกายน 2010
  12. sam_sbcc

ขอบคุณครับ หนาวนี้เชิญครับดอกบัวตองกำลังบานสะพรั่งมาเที่ยวภาคเหนืออากาศกำลังเย็นสบาย......อาบังจะขายให้อย่าคิดแพงนะ..คริ คริ

13. ดอกสร้อย

ดอกสร้อย เป็นที่รู้จักกันดี

สงสัยอารมณ์ยังค้างกับเพลงพ่อแง่แม่งอนมั้ง แหะๆ
    "ขอบคุณทุก ๆเมนต์ด้วยค่ะ"

14. sam_sbcc

สงสัยกลัวจะไม่ได้มาเมืองเหนือมากกว่ามัง....อิอิ ต้องร้องต่ออีกเพลงจึงจะหายงอน..ฮ่าๆ

15. kikinlala

kikinlala เป็นที่รู้จักกันดี

12 พฤศจิกายน 2005
    แหม เสียงเข้ากันดีจริงๆ เพราะค่ะ conferm. :)

16. sam_sbcc

ขอบคุณครับ ปลื้มแทนน้องดอกสร้อยด้วยนะครับ..อิ อิ

17. sam_sbcc

ช.]หอม กระไรเอื้องเอ๋ย สายลมเชยพัดจากแดนใด
    ญ.]หอมกลิ่นกล้วยไม้ถมเถไป ไม้ป่าเมืองเหนือ
    ช.]หอม อะไรอย่างงี้ ชุบชีวีรักพี่มิเบื่อ
    ญ.]ปากคำชายเขาว่าร้ายเหลือ หากใครเชื่อ คงช้ำชอกใจ
    ช.]สวย กระไรเอื้องจ๋า ทั้งโลกา หาไม่เทียมทัน
    ญ.]แหมช่างเสกสรรสาวนับพัน สวยกว่าไหนๆ