۩۞۩ ★บุญโคมไฟระย้าดวงเอก☼ ดวงรอง ۩ วิหารแก้ว☆สมเด็จองค์ปฐม♥ ณ. วัดพระพุทธบาทห้วยต้ม

ในห้อง 'พระพุทธรูป - วิหารทาน - สิ่งก่อสร้าง' ตั้งกระทู้โดย Nar, 29 เมษายน 2008.

1. ธรรมวิเสโส เป็นที่รู้จักกันดี

ร่วมสร้างโคมไฟระย้าบูชาถวายสมเด็จองค์ปฐม ด้วยครับ

นายพิเศษ ศศิผลิน และครอบครัว 1,000บาท
    นายตุลา ใต้ฟ้าทูล 200 บาท
    ได้โอนเงินเข้าบัญชี กสิกรไทย บัญชีหลวงพ่อตุ๊ดี วงศ์ษาพระบาท 1000 บาท และโอนเงินทางE-Banking อีก200บาท เข้าบัญชีหลวงพ่อเช่นกัน ในวันนี้เรียบร้อยแล้วครับ
    และขออนุโมทนาบุญกับท่านเจ้าภาพร่วมอื่นๆด้วยครับ สาธุ

2. Nar เป็นที่รู้จักกันดี

สาธุ...ขอน้อมโมทนาในมหากุศลจิตอันเลิศนี้ กับคุณ พิเศษ ศศิผลินและครอบครัว ด้วยครับ
    พร้อม ทั้งคุณ ตุลา ใต้ฟ้าทูล ด้วยเช่นกันครับ
    ในทุกรายการงานบุญ คุณ พิเศษ ได้เข้ามาร่วมทุกครั้ง รู้สึกยินดีเป็นอย่างยิ่ง
    เป็นพลังความอบอุ่นในงานบุญของพวกเราครับ
    ......................................................

ความสว่างเพิ่มขึ้นเรื่อยๆนะครับตอนนี้ บูชาแด่องค์สมเด็จพระประทีปแก้ว องค์ปฐม
    เป็นโอกาสที่นานทีมีครั้งครับ การสร้างวิหารแต่ละหลัง ใช้เงินปัจจัย ใช้เวลามาก กว่าจะได้มีให้ทำบุญอย่างนี้
    บัดนี้เรามีโอกาสกันแล้วการสร้าง ประทีปโคมไฟระย้า ดวงเอก
    ยังทำบุญกันได้อีกครับ ยังไม่เต็มดวง โมทนาครับ

3. Nar เป็นที่รู้จักกันดี

เนื่องจากหลายท่านบอกมาเหมือนกัน ว่ามีร้านขายไฟระย้าที่แถวรังสิต
    พอดีมีคนรู้จักอยู่ใกล้ที่แถวนั้น คงต้องขอให้เขาช่วยสักครัั้ง
    ไม่งั้นเราจะไม่ทราบได้เลยว่าจริงแล้วราคาอยู่ที่ตรงไหนแน่ เราทำกันไปถึงไหนแล้ว
    อยากให้สำเร็จเป็นงานๆไปครับ

อันที่จริงในวิหารจะมีมากดวง อาจถึงสิบดวงก็เป็นได้
    แต่ขณะนี้เราสร้างโคมไฟดวงเอก ก็ให้ได้สำเร็จกันจริงๆตรงนี้ก่อน
    ถ้าหากมีปัจจัยเหลือก็จะไปสู่ดวงรองๆต่อไป
    โคมไฟดวงเอกบูชา พระพุทธเจ้าองค์เอก พวกเราต้องทำสำเร็จครับ
    ขอโมทนากับทุกท่านที่ร่วสร้างมหากุศลนี้ครับ

4. ดอกแก้ว เป็นที่รู้จักกันดี

21 มิถุนายน 2006
    มาชมโคมไฟระย้าบูชาถวายสมเด็จองค์ปฐม ค่ะ

5. มหาหินทร์ ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ สมาชิก Premium

ถึง ณ วันที่ 13 มิถุนายน 2551

ยอดปัจจัย ความสว่างไสว ทั่วจักรวาล รวมทั้งสิ้น 35,296.98 บาท

ขอน้อมโมทนา
    ด้วจจิตที่ระลึกภาพ ความเป็นประกายพรึก ระยิบระยับว้าบบบบ....

................................................................................................

ไฟล์ที่แนบมา:

6. มหาหินทร์ ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ สมาชิก Premium

เหลือเวลา เพียง 20 วัน
    ที่จะเดินทางไป ถวายสังฆทานเทียนพรรษา 81 วัด

จึงขออนุญาต แจ้งข่าว ว่า....
    มีงานบุญบังเกิดขึ้น ตามกาลวาระแห่งพระศาสนา

รายละเอียด ดูได้ที่....
    http://palungjit.org/showthread.php?t=134195

ด้วยจิตน้อมโมทนา....

...............................................................................................

งานนี้ มีมอบพระคำข้าว.. เหรียญเงิน หลวงปู่วงศ์ฯ ด้วยครับ....
    ฝาก.. ช่วยกันกระจายข่าวบุญ ด้วยนะครับ.. อันจะเกิดอานิสงส์ ต่อเนื่องไป....

...............................................................................................
    .
    <!-- / message --><!-- sig -->
    <!-- / message --><!-- sig -->

7. Nar เป็นที่รู้จักกันดี

ถึง ณ วันที่ 13 มิถุนายน 2551

ยอดปัจจัย ความสว่างไสว ทั่วจักรวาล รวมทั้งสิ้น 35,296.98 บาท

...............................................................

ครับยอดปัจจัยนี้ ยังไม่รวมของผม 10,000 บาท
    และน้องๆอีกสองคน ยังไม่เข้ามาร่วมบุญ
    ก็น่าจะได้ยอดรวม 50,000 บาท อย่างแน่นอน

คงต้องรอการรายงานจากคนที่จะไปดู ของ (โคมไฟ) ให้ก่อนนะครับ
    ว่ามีราคาเป็นจริงอยู่ที่เท่าไร จึงจะรู้ได้ ว่าเราทำกันถึงไหนแล้ว
    งานบุญนี้จะไม่มีการค้างคา ว่ากันให้ถึงสำเร็จครับ
    เพื่อผลาอานิสงส์จะได้สำเร็จกับพวกเราทุกคนด้วย

8. tassanai_k เป็นที่รู้จักกันดี

โมทนา สาธุ ครับ ช่วยกันๆ ครับ มากบ้าง น้อยบ้าง ยังไงก็ต้องลุล่วงครับผมร่วมแรงร่วมใจด้วย ไม่ทิ้งกันครับ

9. anko เป็นที่รู้จักกันดี

21 พฤศจิกายน 2005
    เพชรพญนาค ดูกี่ครั้งก็สวยจับใจ แล้วจะร่วมบุญรายการนี้ด้วยนะคะ

10. Nar เป็นที่รู้จักกันดี

โมทนาด้วยนะ น้องแอน ทำตรงนี้ไปก่อน เมื่อเสร็จงาน ใหญ่ๆทั้งหลายลง
    จะเอา สร้อยสังวาลย์เพชรพญานาค มาทำต่อ ตอนนี้เก็บใส่ลิ้นชักไว้ก่อน
    แต่ไม่ทิ้ง เพราะต้องทำให้สำเร็จเป็นที่สุดอีกเช่นกัน
    เอางานส่วนรวมให้ลุล่วง งานส่วนตัวไว้ทีหลัง
    มาร่วมด้วยช่วยกันครับ

11. Nar เป็นที่รู้จักกันดี

คุณ onlyone มีกำลังใจที่เข้มแข็งอยู่แล้ว สร้างโบสถ์เป็นหลังๆวัดเขาวง
    แถมเป็นหน่วยต้านระเบิดด้วยใช่ปะ :)
    ขอให้สำเร็จนะครับ สู้ สู้ มีโอกาสจะเข้าไปร่วมปัจจัยด้วยนะครับ

12. จิรัฏฐ์ เป็นที่รู้จักกันดี

25 มิถุนายน 2006
    เตี่ยเกฮี้ คุณแม่น้อยเฮียง แซ่คู พร้อมบุตรธิดา และหลานๆ ขอร่วมบุญโคมไฟ 500 บาทครับ โอน 21/6/51 ขออนุโมทนาบุญกับทุกๆท่านด้วยครับ

13. มหาหินทร์ ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ สมาชิก Premium

ณ วันที่ 22 มิถุนายน 2551

ยอดเงินบุญทั้งสิ้น 36,808.85 บาท

ขอน้อมโมทนา ในพลานุภาพอันสุก สว่างใส ไกลพ้น สุดขอบจักรวาล

สาธุ..
    สาธุ..
    สาธุ....

................................................................................................

ไฟล์ที่แนบมา:

14. mali เป็นที่รู้จักกันดี

21 สิงหาคม 2005
    วันนี้โอนเข้าบัญชี พระตุ๊ดี ร่วมทำบุญโคมไฟ 3000 บาท ค่ะ ขออนุโมทนาค่ะ

15. Natnapat เป็นที่รู้จักกันดี

เมื่อวานนี้ 24/6/2551 เวลา 17.53 ได้ร่วมกับญาติโอนเงิน เพื่อร่วมบุญ
    สร้างโคมไฟ บูชา สมเด็จองค์ปฐม 100.- บาท
    และสร้างแผ่นป้ายพระนามสมเด็จองค์ปฐม 100.- บาทค่ะ

ขออนุโมทนาบุญกับทุกๆท่านที่ร่วมทำบุญกันนะคะ

16. Nar เป็นที่รู้จักกันดี

สาธุ...ขอน้อมโมทนาในบุญกุศลอันสว่างไสวในมหาอานิสงส์กับคุณ จิรัฏฐ์และครอบครัวทุกท่านครับ

"ขออิฏฐผลที่ท่านปรารถนาแล้วตั้งใจแล้วจงสำเร็จโดยฉับพลัน
    ขอความดำริทั้งปวงจงเต็มที่ เหมือนพระจันทร์วันเพ็ญ

เหมือนแก้วมณีอันสว่างไสวควรยินดี ฯ สาธุ...."<!-- / message --><!-- sig --><!-- / message --><!-- sig -->

17. Nar เป็นที่รู้จักกันดี

สาธุ...กราบโมทนาในบุญกุศลทั้งหลายทั้งปวง กับคุณ มะลิ ด้วยอย่างยิ่งครับ
    มหาบุญกุศลนี้ มีความสว่างไสวเป็น มหาอานิสงส์ ขอความสว่างไสวในทุกๆด้านทั้งทางโลกและทางธรรม
    จงมีแด่คุณ มะลิ ตลอดไปตราบถึงพระนิพานด้วยเทอญ...สาธุ

"ขออิฏฐผลที่ท่านปรารถนาแล้วตั้งใจแล้วจงสำเร็จโดยฉับพลัน
    ขอความดำริทั้งปวงจงเต็มที่ เหมือนพระจันทร์วันเพ็ญ
    เหมือนแก้วมณีอันสว่างไสวควรยินดี ฯ สาธุ...."

ขอบคุณครับ<!-- / message --><!-- sig --><!-- / message --><!-- sig -->

18. Nar เป็นที่รู้จักกันดี

สาธุ...โมทนาในมหาบุญกุศลทั้งสองรายการด้วยอย่างยิ่งครับ
    มหาาอนิสงส์แห่งความสว่างไสว และความเกริกไกรของความดีมีชื่อเสียง
    ........
    เหมือนแก้วมณีอันสว่างไสวควรยินดี ฯ สาธุ...."
    ..................................................................................................................

เดี๋ยวผมจะนำภาพ โคมไฟระย้ามาให้ชม ทั้งรูปโฉมโนมพรรณ ทั้งราคา มาให้ตัดสินใจ (เอหลายเดี๋ยวแล้วนะเนี่ย ^-^)
    เพื่อนๆทั้งหลายและน้องๆที่น่ารักทุกคน มาช่วยกันดูด้วยนะ ชอบแบบไหน งานนี้จะจบลงไม่ยากอีกเช่นกันครับ
    <!-- / message --><!-- sig --><!-- / message --><!-- sig -->

19. Nar เป็นที่รู้จักกันดี

เมื่อได้เห็นโคมไฟ ที่มีขาย กันจริงๆ รูปแบบและราคา ดูเหมือนว่าจะต้องออกแรงกันมากหน่อยแล้วละครับ

ที่แรกร้านแรก ครับ
    ได้รับภาพจากคุณ สุชาดา หรือคุณกระเทียม ครับ

20. slavebuddha Active Member

นะโมพระพุทธสิกขีพระพุทธเจ้าขอได้โปรดดลบันตาลให้สรรพสัตว์ทั้ง 3 โลกได้หลุดพ้นจากภัยพิบัติวัฏฏสงสารโดยสิ้นเชิง
    ด้วยพระบารมีมิอาจประมาณลูกขอนอบน้อมนมัสการด้วยจิตใจ ขอให้ลูกมีจิตสะอาดสว่างใสหลุดพ้นไซร้สู่บ้านนิพพานเทอญ สัมปะจิตฉามิ