กระทู้ทางผ่าน..ขอฝากด้วยค่ะ..พลีส > แชร์สัพเพเหระ

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย สีลสิกขา, 10 มกราคม 2013.

1. สีลสิกขา เป็นที่รู้จักกันดี

5 พฤศจิกายน 2012

ถูกอ่ะ..สวดดยอดดด เล๊ย

2. smetwarun เป็นที่รู้จักกันดี

22 กันยายน 2009
    catt13

คมมากคะ ถูกต้องที่สุด

3. smetwarun เป็นที่รู้จักกันดี

22 กันยายน 2009
    แว๊บเข้ามา แต่ไม่รู้จะพูดไรดี >__< แต่อยากบอกเจ้าของห้องว่า หนูแวะมาเยี่ยมแล้วนะคะ อิอิ

black_pigblack_pig

4. สีลสิกขา เป็นที่รู้จักกันดี

ไม่มี๊...ถ้าพูดงี้แสดงว่าต้องมีใช่มะ ก็แบบว่าเศร้าน่ะ...ตอนกลับบ้านมะคืนนี้
    เจอผู้หญิงคนนึงบนรถ มีตาขวาข้างเดียวอ่ะ.. ถ้าเจอแบบนี้ Amatayan จะ
    รู้สึกยังไงเหรอจ้ะ..

5. Amatayan เป็นที่รู้จักกันดี

อืม...มันไม่เห็นอะ เลยไม่รู้ว่าจะมีอารมณ์อะไร ...ดีใจ ...เสียใจ....เฉยๆ...แสดงว่าธรรมะส่วนใดส่วนนึงทำให้ท่านพี่เกิดสังเวช สลดใจอะมั้ง

6. สีลสิกขา เป็นที่รู้จักกันดี

ปล่าวนิ...ไม่ช่ายธรรมะ.. ก็ผู้หญิงคนนั้นมีตาขวาข้างเดียว อีกข้างก็ตาซ้ายไง
    ปั๊ดโธ่..ถัง...กาละมังบุบ 555

7. namitta เป็นที่รู้จักกันดี

27 มิถุนายน 2010
    ขอบารมีของพระโพธิสัตว์ผู้บรรลุซึ่งอาสวกขยญาน ผู้ประเสริฐ ณ ควงไม้โพธิ์บัลลังค์

ขออนุโมทนายินดีซึ่งบุญบารมีอัันนั้นทุกพระชาติพระภพของพระองค์ผู้เข้าสู่พระนิพพานอมตญานอันประเสริฐ

แล พระพุทธคุณานุคุณ ของพระมหาสมณเจ้า พระชินสีห์ศาสดาจารย์ พึงเมตตาประทาน
    กำลังใจ อุดหนุน และค้ำจุนซึ่งเหตุและผล ก่อเกิดสร้างบันดาลใจ ชี้นำแนวทางประดุจเข็มทิศ
    ประดุจต้นหนเรือ ผู้นำทางไปสู่สิ่งที่ดี สิ่งที่เลิศ สิ่งที่ประเสริฐ
    และโปรดยกใจขึ้นสู่ความดีแก่พี่ผู้ใช้นามแฝงว่า

"สีลสิกขา" ​

ผู้มีใจสัทธาพร้อมปรารภตัวอยู่ในความดีและพระศาสนาแห่งพระองค์ด้วยเถิด

ขอให้ผู้อยู่ในพระศาสนาแห่งพระองค์อย่าได้ลำบาก

ขอให้ผู้ปรารภตัวในความดีและพระศาสนาแห่งพระองค์อย่าได้เดียวดาย

ขอพระบารมีของพระองค์ที่สถิตย์อยู่ทั่วจักรวาล

ขอพระฉายาของพระองค์ที่เคยทาบไว้บนโลก โปรดคุ้มครองและอยู่ใกล้ เป็นกำลังใจที่ยิ่งใหญ่ในเวลาที่ผู้สัทธาเช่นข้าพระองค์หรือผู้สัทธาใดๆ จิตตก หวั่นไหว และ อ่อนแอ

ขอพระเมตตาคุณบารมีของพระองค์พึงกระทำเถิด สาธุ

8. สีลสิกขา เป็นที่รู้จักกันดี

โมทนาสาธุจ้ะ น้องเม ;aa40

9. สีลสิกขา เป็นที่รู้จักกันดี

มาแชร์เรื่องวิญญาณเด็กตามให้อ่านกันค่ะ

ทุกครั้งในการดูดวงผมจะไม่ค่อยมั่นใจซักเท่าใดเนื่องจากเรากำลังจะดูให้กับคนที่เราไม่เคยรู้จักเขามาก่อนบางทีดูทางโทรศัพท์ไม่รู้จักยังไม่พอยังไม่เคยเห็นหน้าเขาเลยและผมมักจะบอกกับหลายๆว่าผมไม่ค่อยถนัดดูทางโทรศัพท์และวันนี้จะมาขออธิบายเรื่องวิญญาณเด็กที่ติดตามครับ
    [๑] สุภมาณพ โตเทยยบุตร ได้เข้าไปเฝ้าพระพุทธเจ้า ซึ่งประะทับอยู่ ณ พระวิหารเชตวัน อารามของท่านอนาถบิณฑิกเศรษฐี และได้กราบทูลถามพระองค์ว่า เหตุใด มนุษย์ที่เกิดมาจึงแตกต่างกันไป คือ มีอายุสั้น มีอายุยืน มีโรคมาก มีโรคน้อย มีผิวพรรณทราม มีผิวพรรณงาม มีศักดาน้อย มีศักดามาก มีโภคะน้อย มีโภคะมาก เกิดในสกุลต่ำ เกิดในสกุลสูง มีปัญญาทราม มีปัญญามาก ดังนี้
    ที่มา: จูฬกัมมวิภังคสูตร ๑๔[๕๗๙-๕๘๐]๒๘๗

[๒] พระพุทธเจ้าได้ตรัสตอบว่า
    สัตว์ทั้งหลายมีกรรมเป็นของตน เป็นทายาทแห่งกรรม มีกรรมเป็นกำเนิด มีกรรมเป็นเผ่าพันธ์ มีกรรมเป็นที่พึ่งอาศัย กรรมย่อมจำแนกสัตว์ให้แตกต่างกันไป
    ส. ข้าพระองค์ไม่อาจเข้าใจความโดยย่อนั้นได้ ขอพระองค์ได้โปรดอธิบาย ให้ข้าพระองค์ได้เข้าใจในรายละเอียดด้วยเถิด
    ที่มา: จูฬกัมมวิภังคสูตร ๑๔[๕๘๑]๒๘๗

ในเมื่อพระพุทธเจ้าตรัสว่ามีกรรมเป็นเผ่าพันธ์ ฉนั้นแสดงว่ากรรมสามารถสืบถ่ายกันได้ทางพ่อแม่ลูกพี่น้องญาติคำว่ากรรมพันธ์จึงเกิดขึ้นยกตัวอย่างโรคกรรมพันธ์เป็นต้น
    พันธุกรรม คือ จุดเด่นหรือจุดด้วย ของยีนส์ หรืออะไรๆก็ตามแต่ที่มีอยู่ในสิ่งมีชีวิตหนึ่งๆ
    แล้วถ้า พันธุกรรม หรืออะไรๆก็ตามแต่ที่มีอยู่ในสิ่งมีชีวิตหนึ่งๆ นั้น ถูกถ่ายทอดไปสู่ลูกหลานของสิ่งมีชีวิตนั้นๆเราเรียก พันธุกรรมที่ถูกถ่ายทอดมา ว่า กรรมพันธ์ครับ
    ฉนั้นเมื่อมีคนทำแท้งเกิดขึ้นนั่นแสดงว่าต้องมีวิญญาณเด็กที่น่าสงสารเกิดขึ้นวิญญาณนั้นก็จะรู้ด้วยความเป็นทิพย์ว่าใครสร้างกรรมกับเขาเช่นรู้ว่าใครคือพ่อแม่ใจร้ายใครให้ยืมเงินไปทำใครให้คำปรึกษาและบอกสถานที่ทำใครเป็นหมอทำแท้งใครไปเป็นเพื่อนประมาณนี้ก็จะตามอาฆาตจองเวรจองกรรมบางทีชีวิตคนนั้นๆไม่ดีไป7-10ปีทำอะไรไม่ขึ้นชีวิตไม่ดีมีหนี้สินรุงรังเงินรั่วไหลหมด
    และในภพภูมินั้นเด็กก็จะอยู่อย่างน่าสงสารน่าเวทนาทั้งหิวทั้งหนาวทั้งทรมานทั้งแค้นพ่อแม่ทำไมไม่รักหนูแล้วหนูทำอะไรผิดและสำหรับพ่อแม่บางคนทำบุญให้บ้างไม่ทำบุญให้บ้างบางทีทำบุญให้แต่ไม่ได้ส่งบุญที่เป็นนมหรือผ้าอ้อมบางทีทำบุญให้วันนี้ห่างการทำบุญไปอีก6เดือนเด็กก็หิวโหยทรมานทีนี้ก็มาขัดเรื่องงานบ้างเงินบ้างหลายอย่างก็ยังไม่ได้บุญก็เลยตามขอบุญคนเป็นพี่เป็นน้องเป็นญาติของพ่อแม่เด็กด้วยทำไมตามได้หระครับก็อย่างที่พระพุทธเจ้าตรัสไงครับกรรมเป็นเผ่าพันธ์แล้วคุณหระครับเป็นเผ่าพันธุญาติพี่น้องพ่อแม่ของพ่อแม่เด็กที่ทำแท้งรึเปล่าครับถ้าเป็นก็นั่นหระครับเด็กก็ตามมาขอบุญได้ทั้งนั้นหระครับ(วิญญาณเด็กนะครับไม่ใช่สิ่งของเขาสามารถเคลื่อนที่ไปโน่นไปนี่ได้ครับ)แล้วถ้าตามขอบุญทั้งเผ่าพันธุแล้ววิญญาณเด็กที่หิวและทรมานรึต้องการไปเกิดแล้วยังไม่ได้บุญเป็นเพราะแค่คำว่า(ก็ฉันไม่รู้นี่)ก็นั่นหระครับไม่รู้ใช่ไหมงั้นต้องทำให้ทุกข์ก่อนใช่ไหมถึงจะรู้วิญญาณเด็กก็เลยขัดบ้างบังบ้างปิดบ้างทั้งงานบ้างเงินบ้างความรักบ้างสรุปเป็นไงครับทุกข์ครับแล้วไงครับมาหาหมอดูครับ
    พอมานั่งให้หมอดูทำนายทำไมชีวิตฉ๊านๆๆๆๆๆถึงเป็นแบบนี้ๆๆพอหมอดูทายอ่าวคุณมีวิญญาณเด็กตามเขาต้องการบุญ(ผมมีหน้าที่สื่อจากวิญญาณเด็กว่าช่วยบอกเขาหน่อยไปทำบุญให้หนูหน่อยหนูหิวหนูหนาวหนูอยากไปเกิด)อุ๊ยว๊ายๆๆฉันไม่เชื่อฉันไม่เคยทำแท้งคุณพูดอะไรเนี่ย(ผมคิดในใจงั้นมิงก็รับกรรมต่อไปละกันตรูสื่อตรูก็มิได้ไรไม่ได้บอกว่าจะต้องให้มิงมาทำพิธีกะตรูด้วยเงินหลายๆบาทจั๊กหน่อยเหอๆครั้นถ้าไม่สื่อหรือบอกวิญญาณเด็กก็มิได้บุญคนมาดูดวงชีวิตก็ยังไม่ดีขึ้นจักที)ผมจึงบอกกับทุกคนที่มีเคสนี้ครับคนเรามีกรรมเป็นเผ่าพันธุตามที่พระพุทธเจ้าท่านตรัสไว้ดีแล้วนั่นหระครับการที่เรารู้ดีกว่าไม่รู้มิใช่รึครับส่วนคนที่ไม่ได้ทำแท้งแบบตั้งใจแท้งเองโดยมิเจตนาหรือหลุดถามว่าเคสนี้ก็จริงถามว่าถึงคุณมิได้ตั้งใจแต่วิญญาณเด็กเกิดขึ้นแล้วครับถ้าคุณไม่ได้ส่งบุญเด็กก็เปลี่ยนภพภูมิช้าก็ทรมานก็มาตามคุณได้เช่นกัน
    แล้วถามว่าวิญญาณเด็กถูกทำแท้งตามอาฆาตคุณหนะเด็กผิดไหมไม่ผิดหลอกครับเพราะคุณสร้างกรรมกับเขาก่อนแล้วที่แท้งเองมิได้เจตนาหระก็ถ้าคุณไม่สนใจทำบุญให้เขาก็เปรียบเหมือนมีลูกแต่ไม่ได้เลี้ยงดูเขานั่นแหละครับอ่าวแล้วญาติพี่น้องที่ไม่ได้เกี่ยวข้องหระก็ในเมื่อคุณอยู่ในโลกใบนี้ก็เท่ากับคุณอยู่ภายใต้กฎแห่งกรรมไงครับกฏแห่งกรรมก็ที่พระพุทธเจ้าก็ประกาศไว้ชัดเจนแล้วนี่ยังไงหระครับ
    พระพุทธเจ้าได้ตรัส
    สัตว์ทั้งหลายมีกรรมเป็นของตน เป็นทายาทแห่งกรรม มีกรรมเป็นกำเนิด มีกรรมเป็นเผ่าพันธ์ มีกรรมเป็นที่พึ่งอาศัย กรรมย่อมจำแนกสัตว์ให้แตกต่างกันไป
    ป ลิง คุณจะไม่ได้เห็นวันที่ผมต่อสู้กับการไปเปิดกรรมพวกนี้หลอกครับ
    ผมก็สู้ตามลำพังของผมนั่นแหละครับหมอดูเหมือนอยู่บนเส้นด้ายบางๆกับคำว่าแม่นถ้าแม่นก็เชื่อเราไม่แม่นก็......เหอๆ
    ครูบาอาจาร์ยบอกผมว่าการดูดวงของผมเป็นแค่กุศโลบายมีคนมาดูกับเราถ้าเราทักตรงเขาเริ่มจะเชื่อเราก็บอกให้เขาไปทำความดีไปทำบุญไปสวดมนต์ไปนั่งสมาธิอยู่ในศีลในธรรมเคารพบิดามารดาเคารพรักในหลวงและพระราชินีศรัทธาในความดีเดี๋ยวชีวิตเขาก็จะดีขึ้นเองเพราะหมอดูมิใช่เทวดาจะเสกให้พวกคุณดีได้แค่แนะบางอย่างชี้บางเรื่องและไม่มีหมอดูคนไหนแม่นไปทั้ง100%รวมทั้งตัวผมด้วย

10. buakwun เป็นที่รู้จักกันดี

4 กุมภาพันธ์ 2012
    สุขสันต์วันเด็กฮับ วันนี้เด็กหญิงสีลสิกขา และเด็กชายกับเด็กหญิงในกระทู้ทั้งหลายไปเที่ยวไหนกันมาฮับ เป็นเด็กดีกันหรือเปล่าฮับ
    แฮ่..แฮ่.. แอบมาแบ๊วนิดหนึ่ง

11. buakwun เป็นที่รู้จักกันดี

4 กุมภาพันธ์ 2012
    วันนี้เด็กหญิง Buakwun แอบไปท่องบุญอยู่จ้ะ ใส่บาตรตอนเช้า ไปเลี้ยงพระเพลที่วัดต่อ ถวายสังฆทานชุดใหญ่ พร้อมผ้าไตร 1 ชุด ไปปล่อยปลา และทำบุญสร้างห้องน้ำ ขอส่งผลบุญนี้ให้เด็กหญิงสีลสิกขา และเด็กชายเด็กหญิงผู้ใฝ่ในธรรมทุกท่านในกระทู้นี้ด้วยค่ะ สาธุ

12. photocycling เป็นที่รู้จักกันดี

27 สิงหาคม 2011
    หนูไม่เข้าใจคนที่ไปดูดวงทุกคนมักดดนทักว่ามีวิญญาณเด็กตาม ทำแท้งใช่ไหม
    ตกลงว่าแทบทุกคนเคยฆ่าเด็กทั้งนั้นใช่ไหมเพราะมีหลายชาติ แล้วเด็กเหล่านั้นยังอยู่นานขนาดนั้นไม่ไปเกิดบ้างหรือคะ สรุปอีกหนว่า คนทุกคนเกิดมาพร้อมวิญญาณเด็ก ไม่ต้องไปดูดวงที่ไหนทายเองไปเลย

สงสัยมากๆเลยค่ะ มันเป็นคำทำนายอิตสุดๆ โดยเฉพาะผู้หญิง มีเรื่องนึงสตรีนางหนึ่งก็โดนทักแบบนี้ ภายหลังจำไม่ได้ว่าเกิดอะไรขึ้น แต่ที่จำได้คือหมอดูหน้าแตกเพราะทราบภายหลังว่าเธอมีร่างเป็นชายนะคะ

13. สีลสิกขา เป็นที่รู้จักกันดี

วันเด็ก(เหลือน้อย) ไม่ว่าวันไหนวันไหน ก็มะด้ายไปไหนเลยจร้าา อยู่แต่ในโลก
    ไซเบอร์ เนี่ยแหละค่ะถือเป็นเพื่อนที่สนิทกันที่สุดเลย พอตกเย็นเข้าค่ำเก๊าะเตรียมตัวสวดมนต์ นั่งสมาธินะค่ะ...5555

** อยากบอกนะว่าพี่ buakwun ไปยืนเข้าคิวรอนั่งเก้าอี้นายกฯ อ่ะจร้า **

14. สีลสิกขา เป็นที่รู้จักกันดี

คุงหนู photocycling ได้อ่านที่พี่สีล เอามาโพสรึยังคะ โดยส่วนตัวนะคะ พี่คิดว่ามีอยู่คิดเป็นอัตราส่วน 8:10 ก็พอจะเข้าใจค่ะ เพราะว่าอาจเป็นวิญญาณเด็กจากภพชาติอื่น ๆ ที่ติดตามมา อันนี้ชัวร์ แต่ที่ยอมรับไม่ได้เลยก็คือหาว่าเราเึคยทำแท้งในชาตินี้ พอบอกไม่เคยทำ ก็แถไปว่า อ่ะให้ความร่วมมือกะคนอื่น
    เฮ้อ..เอากะมันสิ จะให้กรู เคยทำและยอมรับให้ได้

** อย่าเครียดค่ะ มีเรื่องไรอีก ระบายมาเลยค่ะคุงหนู..ส่วนเรื่องวิญญาณเด็ก ถ้ามีข้อมูลมากกว่านี้อีก พี่จะเอามาโพสให้อีกนะคะ **

15. สีลสิกขา เป็นที่รู้จักกันดี

สุขสันต์วันเกิดค่ะคุงพี่ buakwun

โมทนาสาธุจ้ะพี่..สุขสันต์วันเกิดหนที่ 2 ในรอบปีนี้ด้วยค่ะ อิอิ หนูขออำนาจแห่ง
    คุณพระศรีรัตนตรัย สิ่งศักดิ์สิทธิ์และคุณความดีทั้งหลาย มาเป็นมงคล ให้พี่มณ
    มีความสุข ความเจริญ ก้าวหน้าทั้งในทางโลกและในทางธรรม ขอจงมีกัลยาณมิตรและพระธรรมอันประเสริฐ เป็นเครื่องดำเนินแห่งชีวิต เกื้อกูลให้ชีวิตร่มเย็นเป็นสุข
    ได้ประพฤติธรรมและปฏิบัติธรรมทั้งหลายได้รู้ธรรมได้เห็นธรรม ด้วยปัญญาอันแจ้ง เพื่อเป็นทางแห่งการเข้าถึงมรรค ผล นิพพาน ในเวลาอันไม่นานด้วยเทอญ..

คนอะไรน๊อ เกิดปีละ 2 วัน :)

B_with_U;aa39;aa41(^)

16. สีลสิกขา เป็นที่รู้จักกันดี

เก๊าะจิงเนอะ พี่มีประสบการณ์ตรง หนูว่านะ ทางที่ดีออกห่างเก้าอี้เหล่านั้นดีฝ่า
    ..มังร้อนง่ะ
    rabbit_run_away

17. Amatayan เป็นที่รู้จักกันดี

เรื่องวิญญาณเด็กเห็นพูดกันเยอะในหมู่หมอดู และก็พากันไปแก้กรรมทำแท้ง โดยการเอาเสื้อผ้าเด็ก นม ขวดนม ผ้าอ้อม ของเล่น ไปถวายสังฆทาน ผมสงสัยครับ พระใช้ได้ด้วยอะหรือ.....เอาของพวกนี้ไปให้พระ แล้วพระจะพิจารณาใช้เป็นปัจจัยที่เท่าไรหว่า.....

18. สีลสิกขา เป็นที่รู้จักกันดี

sleeping_rb เอ๊..วันนี้หนุ่มน้อยหนุ่มหย่าย สาวน้อยสาวหย่าย หายไปไหนกังหมดเลยนิ ไม่มีอะไรหรอก..แต่อยากบอกเป็นคำโตโต..ว่า คิดถุง..จุงเบยpity_pig

19. Amatayan เป็นที่รู้จักกันดี

เรื่องใส่น้ำตอนใส่บาตร ต้องใส่น้ำด้วย ไม่งั้นชาติหน้าตายไปไม่มีน้ำกิน บางคนใส่น้ำขวดลิตรเลย พระบอกว่า ตูโคตรหนักเลย ใส่มาได้ยังไงอะ นี่ยังเดินอีกตั้งไกล ถ้าวันไหนเจอหลายขวดละก็...ไหล่หลุดแน่ๆๆ.....เฮ้ย.....เหนื่อยแทนพระคร๊าบบบบบบ

20. photocycling เป็นที่รู้จักกันดี

27 สิงหาคม 2011

โอ๊ย พี่เอ๊ยขา เรื่องหนูจะว่าไปไร้สาระและน่าเบื่อก็หนูน่ะมนุษย์แบบว่างี่เง่าด้วยค่ะ อ่านอย่างเดียวจะดีกว่าเย๊อะ.. แต่ว่าการที่เอาความทุกข์คนอื่นมาหากินเนี่ย ไม่ตลกนะคะ ถึงจะไม่เชื่อนี่ ก็ระแวงคูณสองไปเลยค่ะ

ปัจฉิมลิขิต หนูก็ไล่อ่านจากเมื่อเช้านั่นล่ะค่ะพี่มาอ่านต่อเพิ่งไปงานวันเด็กที่รัฐสภามาค่ะ