ขนลุกซู่...กรี๊ดดดด!!!

ในห้อง 'ประสบการณ์ ผลของการสวด' ตั้งกระทู้โดย koymoo, 12 กรกฎาคม 2006.

1. jee4

jee4 เป็นที่รู้จักกันดี

เป็นเหมือนกันครับ...ไม่ว่าจะสวดบทไหน...
    แต่บางครั้งมันวืดๆ เหมือนจิตจะลอยออกจากร่าง...เหมือนจะแยกร่าง
    จิตจะลอยออกจากศรีษะครับ....บอกไม่ถูก
    บางครั้งพอเริ่มสวด เหมือนมีใครเอาน้ำเย็นๆใส่น้ำแข็งซัดมาที่ตัวเรา
    แบบเป็นฝอยๆ เย็นๆ
    บางครั้งก็เป็นพลังงานเหมือนมีพลังวิ่งไปตามร่างกายครับ
    (good)

2. gandaan

gandaan เป็นที่รู้จักกันดี

19 มิถุนายน 2010
    ...เป็นบางส่วนจากยอดพระกัณไตรปิฎก ซึ่งเป็นตัวคาถา หลวงพ่อท่านเคยเล่าให้ฟังว่า ท่านนั่งสมาธิจนจิตสงบแล้ว ปรากฏในนิมิตเห็นพระแม่ธรณี ได้พูดคุยกับท่าน และได้มีวัวตัวหนึ่งเดินมาและมีชื่อท่านสลักบนเขาวัวนั้น ท่านรู้ว่าเป็นกรรมของท่านที่ทำเอาไว้กับวัวตัวนั้น เลยพยามจะลบชื่อออก ลบยังงัยก็ลบไม่ออก พระแม่ธรณีเลยบอก ให้ท่องพระคาถานี้ 3 จบ คือ หุลู หุลู หุลู สะวาหายะ พอครบสามจบแล้วชื่อถูกลบออกโดยอัตโนมัต ....

3. ประเสริฐ2522

ประเสริฐ2522 เป็นที่รู้จักกันดี

ผมเป็นทุกครั้งที่สวดครับ ขนลุก เสียงสั่น ตัวสั่น น้ำตาไหล ยิ่งถ้าสวดตอนกลางวันนะครับ จิ้งจก ตุ๊กแก นก ร้องทักเป็นว่าเล่นเลยครับ อันนี้เป็นเรื่องจริงครับ ผมเชื่อว่าอานิสงฆ์มากจริงๆ

4. Unlimited Indy

Unlimited Indy เป็นที่รู้จักกันดี

26 กุมภาพันธ์ 2012
    อาบน้ำชำระล้างร่างกายก่อนครับ ตั้งใจภาวนาสวดมนต์ครับ