ขอความช่วยเหลือคะ หนูถูกสิงอยู่ เดือดร้อนมาก

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย Cherry1, 14 มิถุนายน 2011.

1. atzcret

atzcret สมาชิกใหม่

6 มิถุนายน 2011
    แผ่เมตตาคะ ... ช่วยได้มาก ...
    เราเองคงอยู่ไม่นานถึง 6 ปีแน่ คงย้ายงานหนีไปแล้ว T_T"

2. paetrix

paetrix เป็นที่รู้จักกันดี

เจ้า ของ กระทู้ คิด อย่าง นี้นะครับ เป็นสิ่งที่ผมปฎิบัติอยู่แล้ว คิดว่าคุณมีพระรัตนตรัยอยู่ข้างหลัง อยู่เป็นที่พึ่งคุณตลอด มี พ่อ แม่ พี่ น้อง เพื่อน กัลยาณมิตร อยู่ข้างหลังเป็นที่พึ่งเป็นกำลังใจให้คุณ แค่นี้ก็ไม่มีอะไรทำร้ายคุณได้แล้ว และถ้าจิตคุณตก ให้ยกจิตด้วยความคิดถึงพ่อ แม่ ว่าคุณต้องอยู่ ต้องมีความสุข แข็งแรงเพื่อ พ่อ แม่ และ เพื่อนฝูง พี่น้อง ขจัดอกุศลออกจากใจ คุณก็จะเดินต่อไปด้วยจิตที่ถูกยกให้เป็นกุศล นี้เพราะเจตนาที่จะอยู่เพื่อคนอื่น นะครับ

3. coffee191

coffee191 สมาชิก

30 มิถุนายน 2010
    ความวิตกกังวล อาจทำให้เกิดภาวะจิตหลอนได้ นั่งสมาธิลองดูสิจ๊ะ อาจจะช่วยทุเลาลงได้

4. แจ๊กซ์69

แจ๊กซ์69 ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

เอาล่ะเรามารุ้นกันว่า จขกท. จะเลือกเชื่อตามใครคนไหนในกระทู้นี้

5. ควายเผือก

ควายเผือก Active Member

ความเห็นกระผมนะครับ

ตอบคำถามกระผมก่อนนะครับ
    1. คุณ มีครอบครัว หรือ แต่งงานหรือยังครับ

คำตอบ 1.1 มีแล้ว กระผมว่าคุณก็แค่พาครอบครัวที่ดูอบอุ่นไปให้เขาเห็นบ่อยๆ เดี่ยวเขาก็ถอดใจไปเอง มันเป็นธรรมชาติของผู้ชาย ครับ

คำตอบ 1.2 ยังไม่แต่งงานแต่มีแฟนแล้ว ก็ทำเช่นเดียวกับข้อที่ 1.1 ครับ แล้ว ก็แต่งงานกับแฟนซะ แค่นี้มันก็เซ็งแล้ว ครับ

คำตอบ 1.3 ยังไม่มีแฟน ก็หาแฟนซะ มารับมาส่งบ่อยๆ เดี๋ยวก็จบไปเอง ครับ

แต่จากข้อมูลที่คุณโพสไว้กระผมคิดว่าอย่างน้อยคุณก็อายุ ไม่ตำกว่า 29 ปี แล้ว มีทั้ง คุณวุฒิ และ วัยวุฒิ พอสมควร น่าจะพอหาเหตุผล และวิธีแก้ไขได้ในเบื้องต้น แต่ที่กระผมพิจารณาจากข้อความนะครับ คุณเองทำงานที่บริษัทนี้มา 6 ปี แต่ไม่มีเพื่อนเลยซักคน กระผมคิดว่า น่าจะลองหันกลับมาพิจารณาตนเองบ้างนะครับ เผื่อจะเห็นจุดบกพร่องสิ่งใดแล้วก็นำกลับมาแก้ไขต่อไป

เห็นหนูเป็นผู้หญิง อยู่ตัวคนเดียว ก็แกล้งหนูใหญ่

เบื้องต้นคุณควรทำการแก้ไขด่วนดังนี้

1. หาเวลาไปผ่อนคลายกับครอบครัวบ้าง หรือหากยังไม่มีก็ เพื่อนสนิทซักคน เช่น ไปตีแบท ดูหนัง กินข้าว หากมีเพื่อนผู้หญิงที่ไว้ใจได้ ก็ไปพักกะเขาซักระยะ หรือ จะให้ดีที่สุดก็ พ่อ แม่ ญาติผู้ใหญ่ที่ไว้ใจได้ ครับ

2. ใช้วิกฤติให้เป็นโอกาส เรียนต่อ ป.โทซะเลย รับรองหัวบาน ไม่มีเวลาให้คิดเรื่องอื่นแน่ ไม่เชื่อลองดูครับ

ไม่ว่าสาเหตุจะเกิดจากสภาวะแวดล้อม หรือ ตัวคุณเอง กระผมว่าทุกอย่างแก้ไขได้ด้วยปัญญา คุณมี พระวิษณุคุ้มครองอยู่แล้วในเบื้องต้นที่ผ่านมาควรระลึกถึงท่านบ้าง แค่นี้กระผมว่าก็ผ่านกระจุยแล้ว ครับ

กระผมอ่านดูแล้วรู้สึกเป็นห่วงคุณมาก แต่ไม่มีความรู้ด้านคุณไสย์ เลยไม่รู้จะแนะนำอย่างไร

เมื่อครั้งที่กระผมเด็กๆ กระผมคล้องพระอยู่ 1 องค์ จนโต บ่อยครั้งที่ต้องอยู่คนเดียว และ รู้สึกกลัว กระผมจะระลึกถึงพระองค์นี้ พร้อมกับนึกในใจว่า ถ้าสิ่งที่กระผมกลัวมีจริง ก็ แสดงว่า อำนาจพุทธก็มีจริงเช่นกัน
    ถ้ามันมามันก็กระจุยเช่นกัน ครับ

กระผมว่า สมการอนุพันธ์ แก้อยากกว่า ปัญหานี้มากมาย

แนะนำถูก หรือ ผิด อภัยด้วยนะครับ

.................................................................................

6. ควายเผือก

ควายเผือก Active Member

ลูกพระ วิษณุ ในเวปนี้ ใครผ่านมาลงชื่อ และ ส่งกำลังใจให้น้อง เชอร์รี่ ด้วยครับ
    1. ควายเผือก กระผมมาก่อนเร้ยยยยยย

7. ชุนชิว

ชุนชิว เป็นที่รู้จักกันดี

ปัจจัตดัง เทวดาที่จุติแล้ว ได้เกิดเป็นเทวดามีน้อย เทวดาที่จุติแล้วตกนรกมีมาก ต่อให้บุญล้นฟ้ายังไงก็ไม่พ้นกรรม ฤทธิ์ไม่สู้บุญ บุญไม่สู้กรรม คนชั่วทำดี ถือว่าโชคดี คนดีทำชั่วถือว่าโชคร้าย

8. Andromeda Galaxy

Andromeda Galaxy เป็นที่รู้จักกันดี

คุณย่าดิฉันให้คาถานี้มา
    ดิฉันจะใช้พูดกับตัวเองในใจตลอดเวลา
    เป็นเหมือนการระลึกถึงพระพุทธคุณและ
    ขอความคุ้มครองจากสิ่งศักดิ์สิทธิ์ไปด้วย
    ดังนี้ค่ะ
    " พุทโธเพิก ธรรมโมเพิก สังโฆเพิก
    พุทโธล้อม ธรรมโมล้อม สังโฆล้อม "
    ลองทำดูนะคะ

9. rnuir

rnuir เป็นที่รู้จักกันดี

6 พฤศจิกายน 2006
    อ่านแล้วปลื้ม น้ำใจที่มีต่อเพื่อนมนุษย์ที่กำลังได้รับความเดือดร้อนโดยไม่สนว่าเขาจะเป็นใคร

อนุโมทนาครับ

10. Qkub

Qkub สมาชิก

7 พฤศจิกายน 2010
    น่าเห็นใจครับ

แต่ยังไงผมก็เชื่อว่า ธรรมะสามารถช่วยได้นะครับ

อย่างที่หลายๆท่านแนะนำกันมา

เป็นกำลังใจให้ครับ

...({)

11. kenzoo2522@hotmail.c

kenzoo2522@hotmail.c Active Member

29 พฤษภาคม 2009
    ผมน่ะยังระลึกได้อยู่ถึงบุญคุณท่านนะครับ แต่ปัยหาตอนนี้มันไม่ใช่แค่อารมณ์ภายนอกแล้วครับ จะการพิจจารณาดู
    ผมเห็นนะว่ามีตังเมหนืบๆ แปะอยู่ตามร่างกายและบนศรีษะของผม นี่ถ้าภาวนาดู
    จะไม่รู้ไม่เห็นมันเลย
    ของพวกนี้มันคล้ายปรสิต แรกๆก้อมาเกาะอาศัยเราก่อน แล้วค่อยๆอาศัย
    อารมณ์อันเป้นอกุศลของเราเล้กๆน้อยๆเป็นอาหาร ยิ่งนานวันมันยิ่งเติบโต...และมีอำนาจมากขึ้นเรื่อยๆ มันจะควบคุมเราในตอนนั้น เราจะไม่เป็นตัวของตัวเอง..เราก้อจะกลายเป้นคนนิสัยเลวๆมากขึ้นๆๆๆๆๆถ้าไม่สังเกตุดีๆหรือมีพวกทิพยจักขุแจ่มๆคอยตักเตือนล่ะก้อเสร็จแน่ๆ งานนี้ไปทั้งโซ่ทั้งลิง....
    ที่สำคัญมันสามารถถ่ายทอดให้คนรอบข้างได้ด้วย โดยที่เราและคนเหล่านั้นไม่รู้ตัวเลย
    เอาเป้นว่า...สรุปง่ายๆมีบางสิ่งสิงอยุ่ในตัวผมแน่ ไม่ใช่แค่อารมณ์ภายนอก...ผมเข้าใจในความเมตตาของท่าน แต่ผมขอจัดการกับไอ้นี่ก่อน...เพราะไม่เช่นนั้นนอกจากตัวผมเองแล้วก้อจะมีคนอีกหลายคนเดือดร้อน
    และขอบคุณท่านมากที่เมตตาผม

12. สตธศร

สตธศร Namo Amithapho

12 พฤศจิกายน 2009
    พุท - โธ .

13. สกั๊ง

สกั๊ง เป็นที่รู้จักกันดี

26 พฤศจิกายน 2010
    ดูแล้วในนี้ก็มีคนที่ช่วยคุณทั้งทางตรงและทางอ้อมเยอะ สบายใจได้ฮะ ดีขึ้นแน่นอน

ไม่ต้องห่วงครับ ... ยึดมั่นในความดีให้มากที่สุด เรียบๆง่ายๆ ที่เหลือ ก็เป็นเรื่องของใจ ☼

14. สตธศร

สตธศร Namo Amithapho

12 พฤศจิกายน 2009
    สู้ๆ!!!!!!! :]

15. doctor ghost

doctor ghost สมาชิก

ทุกอย่างเกิดแต่กรรมครับผมเจอบอ่ย ระดับ ด้อกเตอร์ยังเคยมาที่นี่ครับของคุณไม่แปลก ผมทำเรือ่งไสยศาสตร์สายแก้ ผมก็ไม่ชอบให้ใครเชื่อผมผมชอบให้เค้าเห็นรุ้สึกสัมผัสได้มากกว่าที่จะสาธยาย มั่วๆหรือฟังจากชาวบ้านโดยไม่รู้จริงเจอมาเยอะครับ สนใจติดต่อได้ ผมอยุ่ลาดพร้าว122 โทร 0865755019 0896738929 ครับ ยินดีช่วยเหลือครับ

16. phudit999

phudit999 เป็นที่รู้จักกันดี

14 พฤศจิกายน 2009
    ทำ ตาม ท่าน นี้ ดู ครับ

เป็น กรรม ที่ ตน เอง ปรามาส ของ สูง

ให้ มอง ย้อน ตัว เอง ไม่ ต้อง โทษ ใคร

ตั้ง คำ ถาม ทำ ไม เรา เกิด สิ่ง นี้

ให้ ดู ที่ เรา ก่อน

ทำไม เจอ แต่ สิ่ง ลามก

ทำไม ย้าย ที่ แล้ว ยัง เป็น อีก

ทำไม ไม่ เปลี่ยน แปลง ตัว เอง ....

17. pczophie

pczophie Active Member

เห็นด้วยมากๆค่ะ

เรารู้จักผู้หญิงคนหนึ่ง เธอเป็นคนที่แบบ.. ประสาท..

ชอบไปดูหมอ (ดูแบบวันเว้นวันเลยอ่ะ) วันไหนไม่ได้ดูก็จะกดทำนายดวงตาม Facebook วันไหนสะดวกไปดูก็นั่งรถไปดูตามบ้านแม่หมอ ไปมาทั้งตัวจังหวัดและจังหวัดใกล้เคียง

แล้วแบบ งมงายอ่ะ..

แรกๆเราก็เฉยๆนะ เราไม่ใส่ใจอะไรกับพฤติกรรมชอบดูหมอของเธอคนนี้เลย

จนกระทั่ง เธอคนนี้เรียนจบมหาลัย จบครู ไปเป็นครูสอนตามโรงเรียนประถมในชนบทแห่งหนึ่ง โทรมาเล่าให้ฟัง ว่าขอลางานมา 1 อาทิตย์(ทำไมลาได้นานขนาดนั้นก็ไม่รู้) เพราะอะไรรู้ป่าว??

เพราะคิดว่า มีเด็กผู้ชาย ป.6 หลงรักเธอ แล้วทำของใส่เธอ เธอลางาน 1 อาทิตย์ ไปแช่น้ำมนต์(ของพวกแม่หมอ หมอดูอ่ะ ให้นั่งแช่น้ำในโอ่ง) แล้วมีการโทรมาเล่าให้เราฟัง เรานี่ เบื่อมากกกกกก!!

มันเป็นแบบ งมงายมากๆอ่ะ.. แล้วคนนี้ชอบไปวัดด้วยนะ ชอบไปไหว้พระ บริจาคปัจจัย ถวายดอกไม้ และ "เสี่ยงเซียมซี"

แต่ไม่เคยนั่งสมาธิอ่ะ ไม่เคยถือศีลอ่ะ..

เราว่า ในประเทศไทยเรา มันจะมีคนประเภทนี้อยู่เยอะนะ เรียกตัวเองว่านับถือศาสนาพุทธ ชอบไปไหว้พระ แต่ก็ไม่ใช่อะไร ไหว้ให้เจอเนื้อคู่ไวๆ ไหว้ให้ตัวเองร่ำๆรวยๆ

ไม่เคยนั่งสมาธิ ไม่เคยถือศีล ๘ ไม่มีเมตตาต่อสัตว์ เป็นคนพูดปดมดเท็จ โอ้อวดตน และบ้าดูดวง เชื่อหมอดูมากกว่าพระสงฆ์อ่ะ หมอดูบอกอะไรเชื่อหมด แต่คำพระท่านบอกท่านแนะ มันไม่เอาสักอย่าง

คุณไสยมันจะมาทำอะไรเราได้ ถ้าเราไม่ใช่คนบาป ไม่ได้ทำอะไรผิดต่อใคร ไม่ได้มีจิตใจที่อาฆาตมาดร้ายกับใคร

เราว่านะ บางทีคนที่โดนของอ่ะ ก็เพราะ "กลัว" พอกลัวมากๆก็ ปรุงแต่งขึ้นมาเอง (แต่จริงๆมันก็ไม่ทุกรายหรอกนะ เคยเห็นคนที่ตะปูไปอยู่ในท้อง แบบนี้น่าจะของจริง แต่ประเภทที่หมอดูทัก แล้วตัวเองยังไม่เป็นอะไรก็เชื่อๆๆ แล้วก็ไปด่านักเรียนชาย แล้วเป็นบ้าเป็นบอ พวกนี้เหมือนผีบ้าอ่ะ)

ทุกวันนี้เราเลิกคบละคนแบบนี้ --'

18. phudit999

phudit999 เป็นที่รู้จักกันดี

14 พฤศจิกายน 2009
    นี่คือการเปลี่ยนแปลงตัวเอง

19. SegaMegaHyperSuperCyberNeptune

SegaMegaHyperSuperCyberNeptune "โปรดใช้วิจารณญาณในการอ่านกระทู้ผม"

พวกแฮกเกอร์สินะ ผมก็เป็น ต่างคนต่างกลัว มาดีก็ดีไปมาร้ายก็ร้ายตอบ