ขอความเมตตาช่วยต่อชีวิต พระเณร

ในห้อง 'งานบุญอื่นๆ' ตั้งกระทู้โดย พชร (พสภัธ), 15 ธันวาคม 2005.

1. ปารดา

ปารดา เป็นที่รู้จักกันดี

26 กรกฎาคม 2007
    โมทนาสาธุค่ะ ถึงจะไม่ได้ไปทอดกฐินแต่ก็ร่วมบริจากเข้าบ/ชไปแล้ว ก็เหมือนได้ไปแล้ว ส่วนงานสร้างรุปเหมือนอยากจะสมทบทุนด้วยค่ะ มีเลขที่บ/ชไหมค่ะ

2. พชร (พสภัธ)

พชร (พสภัธ) ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

3 พฤศจิกายน 2005
    กระทู้เรื่องเด่น:
    10

โต(กุมารน้อย) เมื่อวัน 16-11-50 คณะโรงแรมโนโวเทล กรุงเทพ..ทั้งผู้จัดการและพนักงานได้จัดทอดผ้าป่าสามัคคี..สนับสนุนการศึกษาให้แก่สำนักเรียน..และได้จัดกิจกรรมปลูกต้นไม้..ถวายภัตตาหารเพล..แด่พระภิกษุสามเณร...ได้ยอดปัจจัยแสนกว่าบาท....ขออนุโมทนาบุญ..โดยทั่วๆ กัน..นะ..จ๊ะ...สาธุ..สาธุ..สาธุ...

3. พชร (พสภัธ)

พชร (พสภัธ) ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

10
    บัญชีออมทรัพย์ 2030-06304-5 บัญชี รร.พระปริยัติธรรมบ่อเงินบ่อทอง ปริยัติศึกษา บมจ.ธ.กรุงไทย สาขาพนมสารคาม
    ติดต่อพระมหาแผน..081-9408541

4. พชร (พสภัธ)

10
    โต(กุมารน้อย)การสร้างพระอริยเจ้า..พระ อ. ท่านตั้งความหวังไว้สามข้อ..คือ..เพื่อให้ญาติโยมได้เดินทางมาสักการะ..และจะได้ซื้อข้าวสารอาหารแห้ง..มาถวายพระภิกษุสามเณร..ข้อที่สอง..ท่านบอกว่า ต้องการใหสามเณรได้เรียนแบบปฏิปทาของพระอริเจ้าเหล่านี้ (เพราะเด็กจะชอยเรียนแบบ) ข้อที่สาม เพื่อให้ญาติโยมได้รู้จักพระอริยเจ้า..หลายท่านเคยได้แต่รู้จักท่านในการอ่านหนังสือไม่เคยเห็นองค์ท่าน...
    เมื่อสร้างเสร็จทุกๆ องค์แล้วก็จะมีศาลาที่ประดิษฐานพระอริยเจ้าเหล่านี้..และโรงเรียนของพระเณร..ก็จะอยู่ได้อย่างสบาย..โดยไม่ต้องเอาไปผูกไว้กับพระรูปใดรูปหนึ่ง...พระ อ. ท่านบอกว่าฉันจะทำให้ที่นี่มั่นคง..ให้อยู่กันได้..เมื่อที่นี่ไม่มีท่าน..พระเณรก็ก็จะต้องอยู่ได้...โดยมีพระแม่กวนอิม..พระอริยเจ้า..และต่อไปก็จะสร้าง..องค์หลวงพ่อโสธร..อีกองค์หนึ่ง..สร้างองค์ใหญ่เลย จะหล่อด้วยทองเหลือง..หน้าตัก 4 ศอก และจะเป็นพระประธานในโบด (เมื่อเป็นวัดแล้ว)..
    ก็เรียนเชิญทุกๆ ท่านได้ส่งปัจจัยมากน้อยไม่สำคัญมาร่วมสร้างกันรูปเหมือนพระอริยเจ้า..นะ..จ๊ะ...

5. พชร (พสภัธ)

10

โต(กุมารน้อย) เมื่อวันที่ 19/11/50 โยมแม่ของพระ อ. ท่านมาเป็นเจ้าภาพบรรพชาสามเณร..เพื่ออุทิศให้เจ้ากรรมนายเวร 10 รูป..และเป็นเจ้าภาพถวายภัตตาหารมื้อเพลแก่พระภิกษุสามเณร..วันนี้ดูพระ อ. ท่านจะมีความสุขมากๆ เพราะท่านจะเป็นคนที่รักโยมแม่มากๆๆ ท่านเคยปรารภกับน้องเณรอยู่บ่อยว่า..ท่านก็มีแม่..ที่น่าสงสารเป็นอย่างยิ่ง เพราะตั้งแต่ท่านเติบโตมา ก็เห็นโยมแม่ป่วยไข้มาเสมอ..แต่มาตอนที่ท่านเข้ามาบวช..โยมแม่ก็ป่วยบ่อยมากขึ้น...ท่านบอกว่า ..ฉันเห็นแมเจ็บป่วยครั้งใด..ท่านอยากจะแบ่งความเจ็บป่วยมาบ้าง..โยมแม่ของท่าน..ต้องกินยา วันละหลายอย่าง..หลายเม็ด..ปัจจัยที่โยมถวายในส่วนตัว ท่านก็จะเก็บไว้เพื่อให้แม่ไปหาหมอ เดือนละ 1,000 บ. นอกนั้นก็เป็นของส่านรวม...(ในสงฆ์) วันนี้เห็นท่านมีความสุข..เราก็ดีใจกับท่านเหมือนกัน..นะ..ท่านเป็นแบบอย่างที่ดียิ่งให้แก่บรรดาน้องเณรทั้งหลาย...ช่วงของตอนเช้าท่านจะใช้เวลาอบรมพวกเรา..ในขณะที่ฉันภัตตาหาร...ทุกครั้งท่านจะต้องพูดลงท้ายอยู่เสมอ..คือ..อย่างลืมท่านผู้มีพระคุณ...มีพ่อแม่ญาติพีน้อง..ญาติโยมผู้ให้ชีวิตแก่พวกเรา..และก็ความดีของพระศาสนา (พระพทธเจ้า) พวกเราต้องตอบแทน

และมีผ้าป่ามาถวายเพื่อสนับสนุนการศึกษายอดเงิน 35,709 บาท โดยคณะของคุณโยมใบเฟริ์น-คุณแสงดาว อนุจันทร์ นำมาถวาย จึงขออนุโมทนาบุญ สาธุ..สาธุ..สาธุ....

พระอรหันต์..ของลูก..หนทางนี่แหละเป็น..จริยาของพระโพธิสัตว์..(พระพุทธเจ้าทรงตรัสไว้)

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      147.7 KB
      เปิดดู:
      218
      ขนาดไฟล์:
      149.3 KB
      เปิดดู:
      212
      ขนาดไฟล์:
      141.4 KB
      เปิดดู:
      216
      ขนาดไฟล์:
      138.8 KB
      เปิดดู:
      218
      ขนาดไฟล์:
      140.9 KB
      เปิดดู:
      223
      ขนาดไฟล์:
      138.4 KB
      เปิดดู:
      215
      ขนาดไฟล์:
      141.1 KB
      เปิดดู:
      207
      ขนาดไฟล์:
      139.7 KB
      เปิดดู:
      221
      ขนาดไฟล์:
      146 KB
      เปิดดู:
      213
      ขนาดไฟล์:
      150.3 KB
      เปิดดู:
      303
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 20 พฤศจิกายน 2007
  6. ปารดา

ปารดา เป็นที่รู้จักกันดี

26 กรกฎาคม 2007
    ใช้ บ/ช นี่หรือเปล่าค่ะ (บัญชีออมทรัพย์ 2030-06304-5 บัญชี รร.พระปริยัติธรรมบ่อเงินบ่อทอง ปริยัติศึกษา บมจ.ธ.กรุงไทย สาขาพนมสารคาม) ถ้าใช่หนูจะได้ร่วมด้วยค่ะ

<!-- / message --> <!-- sig -->

7. พชร (พสภัธ)

10
    ใช้ บ/ช นี่หรือเปล่าค่ะ (บัญชีออมทรัพย์ 2030-06304-5 บัญชี รร.พระปริยัติธรรมบ่อเงินบ่อทอง ปริยัติศึกษา บมจ.ธ.กรุงไทย สาขาพนมสารคาม) ถ้าใช่หนูจะได้ร่วมด้วยค่ะ
    โต(กุมารน้อย) ใช่จ๊ะ....ขออนุโมทนาบุญ..นะ..จ๊ะ..สาธุ..สาธุ..สาธุ

<!-- / message --><!-- sig --><!-- / message -->

8. พชร (พสภัธ)

10

คณะเจ้าภาพผู้สร้างพระอริยเจ้าเดินทางมาหล่อรูปเหมือน หลวงปู่ทวด..เมื่อ23/11/50

หลังจากเลิกเรียนหนังสือ..บรรดาน้องเณรก็มาช่วยกัน สร้างศาลาปฏิบัติธรรม ฯลฯ....(good)

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      140.6 KB
      เปิดดู:
      454
      ขนาดไฟล์:
      152.4 KB
      เปิดดู:
      467
      ขนาดไฟล์:
      151.1 KB
      เปิดดู:
      446
      ขนาดไฟล์:
      145.4 KB
      เปิดดู:
      471
      ขนาดไฟล์:
      140.5 KB
      เปิดดู:
      462
      ขนาดไฟล์:
      137.8 KB
      เปิดดู:
      456
      ขนาดไฟล์:
      136.9 KB
      เปิดดู:
      479
  9. พชร (พสภัธ)

10
    คณะบุญที่เชียงใหม่ทำบุญมา700บาท ถวายวัดบ่อเงินบ่อทอง สาธุๆๆ

10. mc

mc เป็นที่รู้จักกันดี

anumothana sadhu with everyone krub :)

11. porapatr

porapatr เป็นที่รู้จักกันดี

คุณพสภัธ หรือท่านสมาชิกท่านใด ถ้ามีการบวชพระ หรือ เณร จำตั้งแต่ 1 พรรษา ขึ้นไป ช่วยบอกบุญด้วยน๊ะคะ

12. sithiphong

sithiphong เป็นที่รู้จักกันดี

กราบเรียนพระคุณเจ้าครับ
    เรียนคุณโตครับ

ตามนี้ครับ

แจกฟรี !!! พระและวัตถุมงคลอธิษฐานจิตโดยพระเดชพระคุณหลวงพ่อสิริ สิริวัฒโน

http://palungjit.org/showthrea...188#post846188

<TABLE class=tborder id=post846171 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR><TD class=thead style="BORDER-RIGHT: #ffffff 0px solid; BORDER-TOP: #ffffff 1px solid; FONT-WEIGHT: normal; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid">วันนี้, 10:18 AM <!-- / status icon and date --></TD><TD class=thead style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 1px solid; FONT-WEIGHT: normal; BORDER-LEFT: #ffffff 0px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid" align=right>#1 </TD></TR><TR vAlign=top><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 0px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 0px solid" width=175>guawn<SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_846171", true); </SCRIPT>
    สมาชิก ยอดนิยม
    สมาชิกยอดฮิต

เข้ามาครั้งสุดท้ายเมื่อ: วันนี้ 10:24 AM
    ได้ให้อนุโมทนา 16,917 ครั้ง
    ได้รับอนุโมทนา 33,635 ครั้ง ใน 6,080 โพส <!-- End Post Thank You Hack -->
    พลังการให้คะแนน: 4265 [​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]

</TD><TD class=alt1 id=td_post_846171 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid"><!-- icon and title -->แจกฟรี !!! พระและวัตถุมงคลอธิษฐานจิตโดยพระเดชพระคุณหลวงพ่อสิริ สิริวัฒโน
    <HR style="COLOR: #ffffff" SIZE=1><!-- / icon and title --><!-- message -->เพื่อนๆสมาชิกที่ร่วมทำบุญและไม่ได้ร่วมทำบุญกับผม หากต้องการพระที่ผ่านการอธิษฐานจิตโดยพระเดชพระคุณหลวงพ่อสิริ สิริวัฒโน จะนำไปแจกในงานบุญต่างๆเช่นงานบวช งานผ้าป่า งานกฐิน งานแต่ง สามารถแจ้งความประสงค์

ติดต่อขอรับได้จากท่านอ.จเร เกิดผล เบอร์โทรศัพท์ 0819911822 รบกวนโพสด้วยนะครับ

ปล.ห้ามขอตํ่ากว่า 100 องค์ นะครับ

แจกให้ฟรีจนกว่าจะหมดเพื่อเป็นการร่วมสร้างทานบารมีกับพระเดชพระคุณหลวงพ่อสิริ สิริวัฒโน

</TD></TR></TBODY></TABLE>

13. sithiphong

<TABLE class=tborder id=post846338 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR><TD class=thead id=currentPost style="BORDER-RIGHT: #ffffff 0px solid; BORDER-TOP: #ffffff 1px solid; FONT-WEIGHT: normal; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid">วันนี้, 11:42 AM <!-- / status icon and date --></TD><TD class=thead style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 1px solid; FONT-WEIGHT: normal; BORDER-LEFT: #ffffff 0px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid" align=right> #9 </TD></TR><TR vAlign=top><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 0px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 0px solid" width=175>sithiphong<SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_846338", true); </SCRIPT>
    สมาชิก ยอดนิยม

เข้ามาครั้งสุดท้ายเมื่อ: วันนี้ 11:42 AM
    ได้ให้อนุโมทนา 21,431 ครั้ง
    ได้รับอนุโมทนา 97,899 ครั้ง ใน 13,356 โพส <!-- End Post Thank You Hack -->
    พลังการให้คะแนน: 11546 [​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]

</TD><TD class=alt1 id=td_post_846338 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid"><!-- message -->เรียนอ.จเร และน้องกวง

ผมขอพระพิมพ์ที่อธิษฐานจิตโดยหลวงพ่อสิริ สิริวัฒโน จำนวน 500 องค์ เพื่อนำไปถวายหลวงพ่อแผน ที่สำนักสงฆ์บ่อเงินบ่อทอง เพื่อไว้แจกท่านที่ไปทำบุญที่สนส.บ่อเงินบ่อทองครับ

โมทนาบุญกับ อ.จเรและน้องกวงเป็นอย่างสูงครับ

14. sithiphong

พระวังหน้า ที่หลวงปู่บรมครูเทพโลกอุดรเสก ถ้าต้องการที่จะได้.....
    http://palungjit.org/showthread.php?p=857577#post857577

เมื่อวันเสาร์ที่ 8 ธันวาคม 2550 ผมไปถ่ายรูป(ออร่า) มา 2 รูปนะครับ

โดยรูปแรกจะใส่พระพิมพ์

รูปที่สองไม่ใส่รูปพระพิมพ์ (สีขาวที่หน้าผม ผมขอปิดหน้าผมเองนะครับ)

ปี 2549 [​IMG]
    ปี 2550 [​IMG]

<!-- / message --><!-- attachments -->

15. sithiphong

<TABLE class=tborder id=post857511 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR><TD class=thead style="BORDER-RIGHT: #ffffff 0px solid; BORDER-TOP: #ffffff 1px solid; FONT-WEIGHT: normal; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid">วันนี้, 03:00 PM <!-- / status icon and date --></TD><TD class=thead style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 1px solid; FONT-WEIGHT: normal; BORDER-LEFT: #ffffff 0px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid" align=right> #12450 </TD></TR><TR vAlign=top><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 0px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 0px solid" width=175>Sunny<SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_857511", true); </SCRIPT>
    สมาชิก

เข้ามาครั้งสุดท้ายเมื่อ: วันนี้ 03:38 PM
    สถานที่: บางกอก
    ได้ให้อนุโมทนา 1,086 ครั้ง
    ได้รับอนุโมทนา 1,713 ครั้ง ใน 253 โพส <!-- End Post Thank You Hack -->
    พลังการให้คะแนน: 234 [​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]

</TD><TD class=alt1 id=td_post_857511 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid"><!-- message -->อ้างอิง:
    <TABLE cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-BOTTOM: 1px inset">ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ sithiphong [​IMG]
    เมื่อวันเสาร์ที่ 8 ธันวาคม 2550 ผมไปถ่ายรูป(ออร่า) มา 2 รูปนะครับ

รูปที่สองไม่ใส่รูปพระพิมพ์ (สีขาวที่หน้าผม ผมขอปิดหน้าผมเองนะครับ)

.
    อนุโมทนา สาธุ ดัง ๆ ครับ

ผมว่าอย่างน้อยก็เป็นสิ่งที่พิสูจน์ให้เห็นอย่างเป็นรูปธรรมเท่าที่วิธีการทางวิทยาศาสตร์จะกระทำได้

โดยความเห็นของผมรูปที่ใส่พระพิมพ์ รังสีที่ออกมาเป็นฉัพพรรณรังสีนะครับ

ว่าแต่ว่าพอจะบอกได้หรือเปล่าครับว่าเป็นพระพิมพ์วังหน้าที่ใส่เป็นชุดไหนครับ ต่างจากคราวที่แล้วหรือเปล่า

แล้วรูปที่ไม่ได้ใส่พระพิมพ์ของวังหน้า ได้ใส่พระชุดอื่นหรือไม่ครับ

อนุโมทนาสาธุ อีกครั้งครับ<!-- / message --><!-- sig -->
    <!-- / message --><!-- sig --></TD></TR></TBODY></TABLE>

16. sithiphong

อ้างอิง:
    <TABLE cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-BOTTOM: 1px inset">ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ sithiphong [​IMG]
    ผมขออนุญาตคุณลูกปู่ธาตุและคุณsunny นำรูปที่ผมไปถ่ายออร่ามาลงนะครับ รูปแรกนั้นผมใส่พระวังหน้า ส่วนอีกรูปผมไม่ได้ใส่พระพิมพ์เลยครับ

<!-- attachments -->
    อ้างอิง:
    <TABLE cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-BOTTOM: 1px inset">ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Sunny [​IMG]

ผมว่าอย่างน้อยก็เป็นสิ่งที่พิสูจน์ให้เห็นอย่างเป็นรูปธรรมเท่าที่วิธีการทางวิทยาศาสตร์จะกระทำได้

โดยความเห็นของผมรูปที่ใส่พระพิมพ์ รังสีที่ออกมาเป็นฉัพพรรณรังสีนะครับ

ว่าแต่ว่าพอจะบอกได้หรือเปล่าครับว่าเป็นพระพิมพ์วังหน้าที่ใส่เป็นชุดไหนครับ ต่างจากคราวที่แล้วหรือเปล่า

แล้วรูปที่ไม่ได้ใส่พระพิมพ์ของวังหน้า ได้ใส่พระชุดอื่นหรือไม่ครับ

อนุโมทนาสาธุ อีกครั้งครับ
    รูปแรกที่ผมใส่พระพิมพ์วังหน้า ผมใส่ไปสองเส้นครับ (กิเลสอ้วน) ในสองเส้นผมมีพระผงยาวาสนาและพระผงยาจินดามณีด้วยครับ

ส่วนรูปที่ไม่ได้ใส่พระพิมพ์ ผมไม่ได้ใส่พระหรือวัตถุมงคลอื่นๆเลยแม้แต่องค์เดียว

ส่วนรูปที่ผมถ่ายในปี 2549 ตามนี้ครับ

สิ่งที่ผมนำมาเรียนเสนอให้ทุกๆท่านเห็นนั้น สามารถแสดงเป็นรูปธรรมที่ชัดเจนที่สุดเท่าที่วิทยาศาสตร์สามารถที่จะพิสูจน์ได้ครับ

โมทนาสาธุครับ
    .
    <!-- / message --><!-- sig -->
    <!-- / message --><!-- sig -->

17. sithiphong

<TABLE class=tborder id=post857569 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR><TD class=thead style="BORDER-RIGHT: #ffffff 0px solid; BORDER-TOP: #ffffff 1px solid; FONT-WEIGHT: normal; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid">วันนี้, 03:27 PM <!-- / status icon and date --></TD><TD class=thead style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 1px solid; FONT-WEIGHT: normal; BORDER-LEFT: #ffffff 0px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid" align=right> #12454 </TD></TR><TR vAlign=top><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 0px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 0px solid" width=175>Sunny<SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_857569", true); </SCRIPT>
    สมาชิก

เข้ามาครั้งสุดท้ายเมื่อ: วันนี้ 03:38 PM
    สถานที่: บางกอก
    ได้ให้อนุโมทนา 1,086 ครั้ง
    ได้รับอนุโมทนา 1,713 ครั้ง ใน 253 โพส <!-- End Post Thank You Hack -->
    พลังการให้คะแนน: 234 [​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]

</TD><TD class=alt1 id=td_post_857569 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid"><!-- message -->อ้างอิง:
    อ้างอิง:
    ผมขออนุญาตคุณลูกปู่ธาตุและคุณsunny นำรูปที่ผมไปถ่ายออร่ามาลงนะครับ รูปแรกนั้นผมใส่พระวังหน้า ส่วนอีกรูปผมไม่ได้ใส่พระพิมพ์เลยครับ

<!-- attachments -->

อ้างอิง:
    <TABLE cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-BOTTOM: 1px inset">ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Sunny [​IMG]

อนุโมทนาสาธุ อีกครั้งครับ

รูปแรกที่ผมใส่พระพิมพ์วังหน้า ผมใส่ไปสองเส้นครับ (กิเลสอ้วน) ในสองเส้นผมมีพระผงยาวาสนาและพระผงยาจินดามณีด้วยครับ

ส่วนรูปที่ไม่ได้ใส่พระพิมพ์ ผมไม่ได้ใส่พระหรือวัตถุมงคลอื่นๆเลยแม้แต่องค์เดียว

ส่วนรูปที่ผมถ่ายในปี 2549 ตามนี้ครับ

สิ่งที่ผมนำมาเรียนเสนอให้ทุกๆท่านเห็นนั้น สามารถแสดงเป็นรูปธรรมที่ชัดเจนที่สุดเท่าที่วิทยาศาสตร์สามารถที่จะพิสูจน์ได้ครับ

โมทนาสาธุครับ
    .

สาธุ สาธุ สาธุ
    <!-- / message --><!-- sig --></TD></TR></TBODY></TABLE>

18. porapatr

porapatr เป็นที่รู้จักกันดี

ขอโทษค่ะ คุณSithiphong ดิฉันเป็นสมาชิกใหม่ยังไม่ค่อยเข้าใจความหมายของสีออร่า อยากทราบจะดูรายละเอียดได้ที่ไหนค๊ะ และไปถ่ายออร่าได้ที่ไหนค๊ะ ขอบคุณค่ะ

19. sithiphong

ผมไปถ่ายออร่าในงานวิทยาศาสตร์ทางจิต (ครั้งที่ผ่านมา ) ผมไปถ่ายที่บู๊ท อ.สถิตย์ธรรมครับ

ส่วนรายละเอียด ผมฝากให้ลุงเม้าช่วยตอบให้นะครับ

.

20. sithiphong

ตอบคำถามพระธาตุเจดีย์ ๙ แห่ง รับมอบพระบรมสารีริกธาตุ พระธาตุอนุรุทธ พระธาตุสิวลี
    http://palungjit.org/showthread.php?p=862940#post862940

ขออนุญาตคุณเพชรด้วยนะครับ นำรูปออร่าของผมมาให้ชมกันครับ

.
    <!-- / message --><!-- attachments -->
    <!-- / message --><!-- sig --><TABLE class=tborder id=post862848 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR><TD class=thead style="BORDER-RIGHT: #ffffff 0px solid; BORDER-TOP: #ffffff 1px solid; FONT-WEIGHT: normal; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid">วันนี้, 06:46 AM <!-- / status icon and date --></TD><TD class=thead style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 1px solid; FONT-WEIGHT: normal; BORDER-LEFT: #ffffff 0px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid" align=right>#54 </TD></TR><TR vAlign=top><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 0px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 0px solid" width=175>:::เพชร:::<SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_862848", true); </SCRIPT>
    สมาชิก

เข้ามาครั้งสุดท้ายเมื่อ: วันนี้ 07:24 AM
    ได้ให้อนุโมทนา 14,465 ครั้ง
    ได้รับอนุโมทนา 20,253 ครั้ง ใน 2,062 โพส <!-- End Post Thank You Hack -->
    พลังการให้คะแนน: 2240 [​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]

</TD><TD class=alt1 id=td_post_862848 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid">สวยมากครับ auraของพระเครื่อง ก่อนสวมใส่พระเครื่องนี้ก็สวยมากเหมือนกัน รังสีสีม่วงนี้เป็นสีประจำจักราที่ ๗ ตำแหน่งของจักรนี้อยู่ตรงกึ่งกลางกระหม่อม ส่วนมากจะเป็นรังสีของผู้ที่เจริญสมาธิเป็นประจำ เมื่อสวมใส่พระเครื่องแล้วถ่ายในระยะเวลาใกล้เคียงกัน หากตัดเรื่องของอารมณ์(emotion)ออกไปไม่นำมาพิจารณา ถือว่าเป็นอารมณ์เดียวกันกับก่อนการสวมใส่พระเครื่อง เห็น aura เป็นสีขาวสว่างมากตรงกลาง ข้างบนมีสีม่วง และข้างล่างมีสีเขียว หากนำหลักของศาสตร์การบำบัดด้วยสี(colour healing)มาร่วมวิเคราะห์ด้วย พระเครื่ององค์นี้มีสีม่วงเป็นสีของฌานสมาธิขององค์ผู้เสก ขนาดของพื้นที่ขยายวงกว้างออกไป สีขาวบ่งบอกว่าถึงความว่าง ความบริสุทธิ์ รังสีสีเขียวหมายถึงการเติบโต ความมั่งคั่ง และการบำบัดโรคไข้เจ็บ รวมความว่า พระเครื่ององค์นี้หวังผลทางด้านการคุ้มครอง ปกป้องด้วยอำนาจอิทธิคุณของฌานสมาธิขององค์พระผู้เสก โน้มนำให้ผู้สวมใส่เข้าถึงกระแสบารมีธรรมได้รวดเร็ว ร่วมด้วยพลังเมตตารังสีสีขาวที่กระจายออกโดยรอบ ให้ผลเรื่องความคล่องตัวในการติดต่อการงาน เรียกว่าทางเปิดสะดวก และรังสีสีเขียวหวังผลด้านแคล้วคลาด และโชคลาภ การสวมใส่พระเครื่องนี้ยังเป็นการช่วยขยายอาณาบริเวณของ aura รอบร่างกายปกติของเราออกไปอีก...

ขอบคุณคุณหนุ่มที่นำมาให้ชมกันครับ<!-- / message --><!-- sig -->

ขอบคุณคุณเพชรที่ช่วยวิเคราะห์ให้นะครับ

(good)
    .