ขอเชิญร่วมทำบุญสร้างพระธาตุเกตุแก้วจุฬามณีศรีมงคล ต.หล่มเก่า จ.เพชรบูรณ์ ครับ

ในห้อง 'พระพุทธรูป - วิหารทาน - สิ่งก่อสร้าง' ตั้งกระทู้โดย ลูกพ่อพระอินทร์, 30 กันยายน 2007.

1. sithiphong

sithiphong เป็นที่รู้จักกันดี

ต้องยอมรับกันตรงๆว่า คุณSunny<SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_845702", true); </SCRIPT> ก็เป็นคนที่เก่งเรื่องพระวังหน้าคนนึงเช่นกัน และเก่งกว่าคนที่แค่ตรวจพลังอิทธิคุณได้บางคนเยอะ ไม่ใช่เพียงแต่ว่า รับข้อมูลมาเพียงอย่างเดียวเท่านั้น

การดูพระวังหน้า นอกจากตรวจพลังอิทธิคุณได้หรือตรวจพลังอิทธิคุณเป็นนั้น ต้องดูเนื้อหาทรงพิมพ์เป็นด้วย

นอกจากคุณSunny<SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_845702", true); </SCRIPT> แล้วยังมีคุณนายสติ ที่เก่งมากๆเช่นกัน ทั้งสองท่านนี้ เป็นผู้ที่ศึกษาพระวังหน้าหรือพระกรุวัดพระแก้วจากท่านอาจารย์ประถม อาจสาครมามากกว่าผมเยอะครับ

2. Pum.K

Pum.K เป็นที่รู้จักกันดี

13 กันยายน 2007
    อนุโมทนา สาธุ สาธุ สาธุ

3. เทพารักษ์

เทพารักษ์ เป็นที่รู้จักกันดี

โอนเงินค่ะ

โอนเงินให้เรียบร้อยแล้วนะคะ โอนไปเมื่อวันที่ 1-12-50 เวลา 13:12 แต่เพิ่งจะมาแจ้งให้ทราบน่ะค่ะพอดีติดงาน

ขอบคุณมากนะคะ

ไฟล์ที่แนบมา:

4. ksriuta

ksriuta เป็นที่รู้จักกันดี

16 สิงหาคม 2007
    ขอบคุณมากสำหรับข้อมูลดีๆครับ

5. Sunny

Sunny เป็นที่รู้จักกันดี

สาธุ สาธุ สาธุ

ภายในอาทิตย์นี้จะจัดส่งพระสมเด็จวังหน้า ชุด 12 นักษัตรปัสิริ พร้อมแจกฟรีพระชุดใหม่ให้นะครับ แต่ขอดูนิดนึงก่อนครับว่าจะแจกอะไรดี

อนุโมทนาบุญครับ

6. Sunny

ผมได้จัดเตรียมพระที่จะแจกให้คุณเทพารักษ์เป็นชุดใหม่จะได้ไม่ซ้ำกับชุดเดิมที่เคยแจก มีดังนี้ ครับ

1. พระสมเด็จเจ้าคุณกรมท่า ปัญจสิริ
    2. พระปิดตาคลุกผงไม้งิ้วดำ หลวงพ่อสิริฯ
    3. พระเจ้าตากสินมหาราช วัดละหารไร่ ปี 50
    4. ตระกรุดหลวงพ่อสิริฯ

วันพรุ่งนี้จัดส่งให้นะครับ

7. Sunny

วันนี้ผมได้จัดส่งพระให้กับ คุณเทพารักษ์ เรียบร้อยแล้วนะครับ

เลขลงทะเบียน RD 1446 1788 5 TH

8. เทพารักษ์

ร่วมทำบุญ

ขอร่วมทำบุญค่ะถ้ายังมีให้ร่วมทำบุญขอทำบุญตามรายการด้านล่างแล้วถ้าโอนเงินร่วมบุญแล้วจะแจ้งให้ทราบอีกทีนะคะ

รายการที่ 1 จำนวน 1 องค์

3.พระสมเด็จวังหน้า สมเด็จเจ้าฟ้า พิมพ์พระประจำวัน
    ทำบุญ 1,000 บาท มอบให้ 1 องค์(เหลือ 10 องค์)

รายการที่ 2 จำนวน 2 องค์

5.พระสมเด็จวังหน้า ปัสิริ ๒๔๑๑ หลังสมเด็จพุฒาจารย์ (โต พรหมรังสี)
    ทำบุญ 500 บาท มอบให้ 1 องค์

ขอบคุณมากค่ะ

9. guawn

guawn เป็นที่รู้จักกันดี

27 ธันวาคม 2005
    เหรียญหลวงปู่หมุน วัดบ้านจาน จ.ศรีสะเกษ
    เหรียญนารายณ์ทรงพญาครุฑรุ่นนี้ใช้แทนพระกริ่งของหลวงปู่หมุนได้เลยนะครับ

10. Sunny

ต้องขอขอบคุณในคำชมของคุณ Sithiphong มากครับ แต่ต้องขอออกตัวว่าผมไม่ได้เก่งกาจอะไรสมกับคำชมของคุณ Sithiphong แต่อย่างใด ในทางกลับกันคุณ Sithiphong เองนั่นแหละที่ผมยอมรับว่าเป็นผู้ที่ศึกษาข้อมูลของพระวังหน้าอันเป็นการเผยแผ่เชิดชูเกียรติคุณของพระบาทสมเด็จพระจอมเกล้าเจ้าอยู่หัวพระบาทสมเด็จพระปิ่นเกล้าเจ้าอยู่หัว กรมพระราชวังบวรวิไชยชาญ ท่านเจ้าคุณกับทั้งเป็นผู้ที่ศึกษาทรงพิมพ์ของพระวังหน้าด้วยความเสียสละเทอดทูนและบูชาอย่างจริงจัง นอกจากนั้นยังเป็นหน่วยกล้าตายทะลวงฟันไม่มีเว้นหากพบกับสิ่งที่ไม่ถูกต้องและชอบธรรม ยากที่จะหาผู้ใดเทียบได้

หากเปรียบเป็นมวยแล้วคุณ Sithiphong เป็นมวยมาตรฐานที่มีค่ายฝึกสอนและครูมวยชั้นดีตำแหน่งแชมป์อยู่ไม่ไกล ผมเป็นแค่เพียงมวยที่อาศัยชกตามงานวัดต่าง ๆ แล้วแต่โอกาสจะอำนวย แต่อย่างน้อยที่เรามีวาสนาร่วมกันก็คือ เรามีครูมวยชั้นเซียนเหยียบเมฆ อย่างปู่ประถม หรือ อ.ประถม อาจสาคร เป็นผู้สอนและชี้แนะเทคนิคต่าง ๆ อย่างไม่มีปิดบัง ทำให้วงการรับรู้ว่าอย่างน้อยนักมวยจากการฝึกสอนของ ปู่ประถม ก็เป็นนักมวยที่ใครหาอาจจะต่อกรได้ ถึงแม้จะไม่ได้สังกัดอยู่ใต้เงาปีกของผู้มีอิทธิพลในวงการก็ตาม

ช่วงที่ผมตระเวณฝึกปรือเสาะหาความรู้ในยุทธจักรวงการพระเครื่อง นับหลาย ๆ ปีที่ผ่านมา เข้าไปคลุกคลีอยู่กับวงการการสร้างพระ เข้าไปร่วมพิธีปลุกเสกกับสำนักดัง ๆ มาก็หลายที่ รู้จักคนในวงการทำพระก็มากมาย แทบไม่ได้มีเวลาให้ครอบครัวของตัวเองก็ด้วยใจมันรักในเรื่องพระเครื่องและวัตถุมงคลต่าง ๆ ผมบอกได้เลยว่าส่วนใหญ่ที่พบเจอมาหาที่บริสุทธิ์ได้ยาก ทุกคนที่เข้ามายุ่งเกี่ยวล้วนแต่เข้ามาหาผลประโยชน์ใส่ตัว ตั้งแต่พวกรับจ้างสร้างพระ พวกสื่อโฆษณาต่าง ๆ แม้กระทั่งเจ้าพิธี ส่วนใหญ่ทำเป็นอาชีพเลี้ยงตัวเองกันทั้งนั้น ซึ่งหากเอากันแต่พอเหมาะพอควรหรือพอหอมปากหอมคอก็พอทำเนา แต่นี่กลับหลงไหลในความงามของอสรพิษจนลืมนึกถึงอันตราย สุดท้ายมักจะลงเอยกันไม่ค่อยดีเท่าไร

สิ่งต่าง ๆ ที่ผ่านมาทำให้ผมเกิดความเบื่อหน่าย และไม่ค่อยเชื่อถือในวงการนี้เท่าไรนัก หากผมไม่ได้เห็นไม่ได้รับรู้ด้วยตนเองหรือจากผู้ที่เชื่อถือได้ผมจะขออนุญาตไม่เชื่อไว้ก่อน ต่อเมื่อได้ตรวจสอบหรือทดลองเสียก่อนแล้วจึงจะสามารถเชื่อได้ อันนี้เป็นนิสัยส่วนตัวที่เกิดจากประสบการณ์ที่ผ่านมาในวงการนี้ ทั้งนี้ เพราะผมเคยพบว่าพระที่ออกโฆษณาให้บูชากันนั้น บางทีในวันทำพิธีพุทธาภิเษกยังปั๊มไม่เสร็จด้วยซ้ำไป มีแต่กล่องเปล่า ๆ หลอกคนดู แล้วนัดรับของในวันหลัง ซึ่งจริง ๆ แล้วก็ไม่ได้เสกนั่นเอง เป็นมวยล้มต้มคนดูมีเพียงวัตถุเปล่า ๆ ซึ่งขึ้นอยู่กับศรัทธาของผู้ใช้เป็นที่พึ่ง หรือบางทีมวลสารที่โฆษณาเขียนกันไปเกินความจริง ล้วนแต่โฆษณาชวนเชื่อทั้งนั้น พวกนี้ล้วนแล้วแต่เป็นบ่อนทำลายความดีงามของวงการทั้งสิ้น แต่ทั้งนี้ต้องขอบอกว่าไม่ได้หมายความว่าของดีจริง ๆ พิธีดีจริง ๆ ไม่มีนะครับ เพียงแต่ผมอาจจะไม่ค่อยได้พบก็ได้

เจตนาของคุณ Sithiphong ในกระทู้พระวังหน้าผมยอมรับว่ามีเจตนาบริสุทธิ์ ซึ่งวิธีการดังกล่าวผมก็เห็นสอดคล้องเป็นแนวทางเดียวกัน แต่ทั้งนี้ผมไม่ได้หมายความว่าเจตนาของท่านอื่นไม่บริสุทธิ์แต่อย่างใด อย่างน้อยที่ผมรู้จักก็มี อ.จเร หรือ Dej Amarin ผู้เป็นครูบาอาจารย์ และ Guawnรุ่นน้องที่เทอดทูนและบูชาในแนวทางเดียวกัน และอีกหลายท่านที่ผมอาจไม่ได้เอ่ยนามแต่ยอมรับด้วยจิตเจตนาที่เคารพอย่างแท้จริง

วันหน้ามีโอกาสจะมาเล่าประสบการณ์ของตนเองกับพระวังหน้าให้ฟังกันครับ

ขออนุโมทนาบุญกับทุก ๆ ท่านที่ได้ทำบุญครับ สาธุ สาธุ สาธุ

11. Sunny

ยังมีครบทุกรายการด้านบน ผมจะเตรียมไว้ให้ครับ

12. sithiphong

อ้างอิง:
    <TABLE cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-BOTTOM: 1px inset">ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ sithiphong [​IMG]
    ต้องยอมรับกันตรงๆว่า คุณSunny<SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_845702", true); </SCRIPT> ก็เป็นคนที่เก่งเรื่องพระวังหน้าคนนึงเช่นกัน และเก่งกว่าคนที่แค่ตรวจพลังอิทธิคุณได้บางคนเยอะ ไม่ใช่เพียงแต่ว่า รับข้อมูลมาเพียงอย่างเดียวเท่านั้น

การดูพระวังหน้า นอกจากตรวจพลังอิทธิคุณได้หรือตรวจพลังอิทธิคุณเป็นนั้น ต้องดูเนื้อหาทรงพิมพ์เป็นด้วย

นอกจากคุณSunny<SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_845702", true); </SCRIPT> แล้วยังมีคุณนายสติ ที่เก่งมากๆเช่นกัน ทั้งสองท่านนี้ เป็นผู้ที่ศึกษาพระวังหน้าหรือพระกรุวัดพระแก้วจากท่านอาจารย์ประถม อาจสาครมามากกว่าผมเยอะครับ

.

</TD></TR></TBODY></TABLE>

อ้างอิง:
    <TABLE cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-BOTTOM: 1px inset">ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Sunny [​IMG]
    ต้องขอขอบคุณในคำชมของคุณ Sithiphong มากครับ แต่ต้องขอออกตัวว่าผมไม่ได้เก่งกาจอะไรสมกับคำชมของคุณ Sithiphong แต่อย่างใด ในทางกลับกันคุณ Sithiphong เองนั่นแหละที่ผมยอมรับว่าเป็นผู้ที่ศึกษาข้อมูลของพระวังหน้าอันเป็นการเผยแผ่เชิดชูเกียรติคุณของพระบาทสมเด็จพระจอมเกล้าเจ้าอยู่หัวพระบาทสมเด็จพระปิ่นเกล้าเจ้าอยู่หัว กรมพระราชวังบวรวิไชยชาญ ท่านเจ้าคุณกับทั้งเป็นผู้ที่ศึกษาทรงพิมพ์ของพระวังหน้าด้วยความเสียสละเทอดทูนและบูชาอย่างจริงจัง นอกจากนั้นยังเป็นหน่วยกล้าตายทะลวงฟันไม่มีเว้นหากพบกับสิ่งที่ไม่ถูกต้องและชอบธรรม ยากที่จะหาผู้ใดเทียบได้

หากเปรียบเป็นมวยแล้วคุณ Sithiphong เป็นมวยมาตรฐานที่มีค่ายฝึกสอนและครูมวยชั้นดีตำแหน่งแชมป์อยู่ไม่ไกล ผมเป็นแค่เพียงมวยที่อาศัยชกตามงานวัดต่าง ๆ แล้วแต่โอกาสจะอำนวย แต่อย่างน้อยที่เรามีวาสนาร่วมกันก็คือ เรามีครูมวยชั้นเซียนเหยียบเมฆ อย่างปู่ประถม หรือ อ.ประถม อาจสาคร เป็นผู้สอนและชี้แนะเทคนิคต่าง ๆ อย่างไม่มีปิดบัง ทำให้วงการรับรู้ว่าอย่างน้อยนักมวยจากการฝึกสอนของ ปู่ประถม ก็เป็นนักมวยที่ใครหาอาจจะต่อกรได้ ถึงแม้จะไม่ได้สังกัดอยู่ใต้เงาปีกของผู้มีอิทธิพลในวงการก็ตาม

ช่วงที่ผมตระเวณฝึกปรือเสาะหาความรู้ในยุทธจักรวงการพระเครื่อง นับหลาย ๆ ปีที่ผ่านมา เข้าไปคลุกคลีอยู่กับวงการการสร้างพระ เข้าไปร่วมพิธีปลุกเสกกับสำนักดัง ๆ มาก็หลายที่ รู้จักคนในวงการทำพระก็มากมาย แทบไม่ได้มีเวลาให้ครอบครัวของตัวเองก็ด้วยใจมันรักในเรื่องพระเครื่องและวัตถุมงคลต่าง ๆ ผมบอกได้เลยว่าส่วนใหญ่ที่พบเจอมาหาที่บริสุทธิ์ได้ยาก ทุกคนที่เข้ามายุ่งเกี่ยวล้วนแต่เข้ามาหาผลประโยชน์ใส่ตัว ตั้งแต่พวกรับจ้างสร้างพระ พวกสื่อโฆษณาต่าง ๆ แม้กระทั่งเจ้าพิธี ส่วนใหญ่ทำเป็นอาชีพเลี้ยงตัวเองกันทั้งนั้น ซึ่งหากเอากันแต่พอเหมาะพอควรหรือพอหอมปากหอมคอก็พอทำเนา แต่นี่กลับหลงไหลในความงามของอสรพิษจนลืมนึกถึงอันตราย สุดท้ายมักจะลงเอยกันไม่ค่อยดีเท่าไร

สิ่งต่าง ๆ ที่ผ่านมาทำให้ผมเกิดความเบื่อหน่าย และไม่ค่อยเชื่อถือในวงการนี้เท่าไรนัก หากผมไม่ได้เห็นไม่ได้รับรู้ด้วยตนเองหรือจากผู้ที่เชื่อถือได้ผมจะขออนุญาตไม่เชื่อไว้ก่อน ต่อเมื่อได้ตรวจสอบหรือทดลองเสียก่อนแล้วจึงจะสามารถเชื่อได้ อันนี้เป็นนิสัยส่วนตัวที่เกิดจากประสบการณ์ที่ผ่านมาในวงการนี้ ทั้งนี้ เพราะผมเคยพบว่าพระที่ออกโฆษณาให้บูชากันนั้น บางทีในวันทำพิธีพุทธาภิเษกยังปั๊มไม่เสร็จด้วยซ้ำไป มีแต่กล่องเปล่า ๆ หลอกคนดู แล้วนัดรับของในวันหลัง ซึ่งจริง ๆ แล้วก็ไม่ได้เสกนั่นเอง เป็นมวยล้มต้มคนดูมีเพียงวัตถุเปล่า ๆ ซึ่งขึ้นอยู่กับศรัทธาของผู้ใช้เป็นที่พึ่ง หรือบางทีมวลสารที่โฆษณาเขียนกันไปเกินความจริง ล้วนแต่โฆษณาชวนเชื่อทั้งนั้น พวกนี้ล้วนแล้วแต่เป็นบ่อนทำลายความดีงามของวงการทั้งสิ้น แต่ทั้งนี้ต้องขอบอกว่าไม่ได้หมายความว่าของดีจริง ๆ พิธีดีจริง ๆ ไม่มีนะครับ เพียงแต่ผมอาจจะไม่ค่อยได้พบก็ได้

เจตนาของคุณ Sithiphong ในกระทู้พระวังหน้าผมยอมรับว่ามีเจตนาบริสุทธิ์ ซึ่งวิธีการดังกล่าวผมก็เห็นสอดคล้องเป็นแนวทางเดียวกัน แต่ทั้งนี้ผมไม่ได้หมายความว่าเจตนาของท่านอื่นไม่บริสุทธิ์แต่อย่างใด อย่างน้อยที่ผมรู้จักก็มี อ.จเร หรือ Dej Amarin ผู้เป็นครูบาอาจารย์ และ Guawnรุ่นน้องที่เทอดทูนและบูชาในแนวทางเดียวกัน และอีกหลายท่านที่ผมอาจไม่ได้เอ่ยนามแต่ยอมรับด้วยจิตเจตนาที่เคารพอย่างแท้จริง

วันหน้ามีโอกาสจะมาเล่าประสบการณ์ของตนเองกับพระวังหน้าให้ฟังกันครับ

ขออนุโมทนาบุญกับทุก ๆ ท่านที่ได้ทำบุญครับ สาธุ สาธุ สาธุ
    <!-- / message --><!-- sig -->
    ผมยังยืนยันในคำพูดเดิมผมอยู่

ทองคำย่อมเป็นทองคำอยู่วันยังค่ำ ถึงแม้จะอยู่ที่ไหน อย่างไรย่อมเป็นทองคำอยู่ครับ

แต่สิ่งที่ผมต้องทำคือ การเชิดชูครูบาอาจารย์ที่เก่งโดยหาคนเทียบได้ยากในปัจจุบัน ประสบการณ์ของท่าน เราจะต้องศึกษาและเรียนรู้เพื่อที่ต้องถ่ายทอดให้กับคนรุ่นต่อๆไปให้ได้รู้ถึงเรื่องราวต่างๆที่ท่านอาจารย์ประถม อาจสาครได้ศึกษามาทั้งชีวิต ท่านเป็นผู้ที่ศึกษาและค้นคว้าทั้งตำรา(ที่เชื่อถือได้) ,ทั้งการปฎิบัติ(ไม่ว่าจะเป็นการสร้างพระพิมพ์ , การลบผง(ตามตำราของสมเด็จพระพุฒาจารย์โต พรหมรังสี) ,การศึกษาเรื่องของโหราศาสตร์ ฯลฯ

กราบขอบพระคุณท่านอาจารย์ประถม อาจสาครที่ได้เมตตาสั่งสอนคณะศิษย์ทุกๆคน

ขอบคุณสำหรับคำชมคุณsunnyครับ

และที่สำคัญ ขอขอบพระคุณทุกๆท่านที่ได้ร่วมบุญกันมาโดยตลอดครับ

มหาโมทนาสาธุครับ

.
    <!-- / message --><!-- sig -->

13. เทพารักษ์

โอนเงินร่วมทำบุญค่ะ

โอนเงินเรียบร้อยแล้วนะคะ

ขอบคุณมากค่ะ

ไฟล์ที่แนบมา:

14. Sunny

สาธุ ช่วงอาทิตย์หน้าจะจัดส่งพระให้นะครับ เดี๋ยวจะจัดพระพิมพ์อื่น ๆ เป็นของขวัญไปให้ด้วยครับ

15. chaideerek

chaideerek เป็นที่รู้จักกันดี

ผมได้รับพระที่จัดส่งให้แล้วนะครับ ขอขอบคุณและอนุโมทนาบุญในครั้งนี้ครับ

16. Sunny

วันพรุ่งนี้จะจัดส่งพระให้นะครับ

17. sithiphong

ผมขออนุญาตคุณลูกปู่ธาตุและคุณsunny นำรูปที่ผมไปถ่ายออร่ามาลงนะครับ รูปแรกนั้นผมใส่พระวังหน้า ส่วนอีกรูปผมไม่ได้ใส่พระพิมพ์เลยครับ

เมื่อวันเสาร์ที่ 8 ธันวาคม 2550 ผมไปถ่ายรูป(ออร่า) มา 2 รูปนะครับ

โดยรูปแรกจะใส่พระพิมพ์

รูปที่สองไม่ใส่รูปพระพิมพ์ (สีขาวที่หน้าผม ผมขอปิดหน้าผมเองนะครับ)

.
    <!-- / message --><!-- attachments -->

18. Sunny

อนุโมทนา สาธุ ดัง ๆ ครับ

ผมว่าอย่างน้อยก็เป็นสิ่งที่พิสูจน์ให้เห็นอย่างเป็นรูปธรรมเท่าที่วิธีการทางวิทยาศาสตร์จะกระทำได้

โดยความเห็นของผมรูปที่ใส่พระพิมพ์ รังสีที่ออกมาเป็นฉัพพรรณรังสีนะครับ

ว่าแต่ว่าพอจะบอกได้หรือเปล่าครับว่าเป็นพระพิมพ์วังหน้าที่ใส่เป็นชุดไหนครับ ต่างจากคราวที่แล้วหรือเปล่า

แล้วรูปที่ไม่ได้ใส่พระพิมพ์ของวังหน้า ได้ใส่พระชุดอื่นหรือไม่ครับ

อนุโมทนาสาธุ อีกครั้งครับ

19. sithiphong

อ้างอิง:
    <TABLE cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-BOTTOM: 1px inset">ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ sithiphong [​IMG]
    ผมขออนุญาตคุณลูกปู่ธาตุและคุณsunny นำรูปที่ผมไปถ่ายออร่ามาลงนะครับ รูปแรกนั้นผมใส่พระวังหน้า ส่วนอีกรูปผมไม่ได้ใส่พระพิมพ์เลยครับ

เมื่อวันเสาร์ที่ 8 ธันวาคม 2550 ผมไปถ่ายรูป(ออร่า) มา 2 รูปนะครับ

โดยรูปแรกจะใส่พระพิมพ์

รูปที่สองไม่ใส่รูปพระพิมพ์ (สีขาวที่หน้าผม ผมขอปิดหน้าผมเองนะครับ)
    <!-- attachments -->
    รูปแรกที่ผมใส่พระพิมพ์วังหน้า ผมใส่ไปสองเส้นครับ (กิเลสอ้วน) ในสองเส้นผมมีพระผงยาวาสนาและพระผงยาจินดามณีด้วยครับ

ส่วนรูปที่ไม่ได้ใส่พระพิมพ์ ผมไม่ได้ใส่พระหรือวัตถุมงคลอื่นๆเลยแม้แต่องค์เดียว

ส่วนรูปที่ผมถ่ายในปี 2549 ตามนี้ครับ

ปี 2549 [​IMG]

สิ่งที่ผมนำมาเรียนเสนอให้ทุกๆท่านเห็นนั้น สามารถแสดงเป็นรูปธรรมที่ชัดเจนที่สุดเท่าที่วิทยาศาสตร์สามารถที่จะพิสูจน์ได้ครับ

โมทนาสาธุครับ
    .

20. Sunny

สาธุ สาธุ สาธุ