ขอเชิญทำบุญแก้วติดฝาผนัง วิหารแก้วจุฬามณีและซื้อที่ถวาย สำนักสงฆ์ธรรมเจริญ

ในห้อง 'พระพุทธรูป - วิหารทาน - สิ่งก่อสร้าง' ตั้งกระทู้โดย ANUWART, 15 ตุลาคม 2008.

1. ดาราจักร

ดาราจักร ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

10 สิงหาคม 2007
    ขอร่วมทำบุญสมทบทุนสร้าง พระประธานสมเด็จองค์ปฐม​

พร้อมศาลาแก้วปฏิบัติธรรม (สำนักสงฆ์ธรรมเจริญวังน้ำย้อยขุนพัง) <O:p</O:p

ซุ้มเรือนแก้วประดับเพชร พร้อมศาลาแก้วปฏิบัติธรรม​

*************************************​

คุณแม่ พี่ชาย และ ผม ร่วมทำบุญจำนวน 500.00 บาท​

โอนเงินให้วันนี้ครับ 31/12/2008 เวลา 11:41 ​

เข้าบัญชี ธนาคารเพื่อการเกษตร เลขที่บัญชี ๙๑๕ – ๒ – ๘๕๖๑๒ – ๒​

ชื่อบัญชี สมทบทุนสร้างพระพุทธรูปสมเด็จองค์ปฐม ฯ ​

โดยพระอาจารย์มานะ อินทปัญโญ ​

************************************​

อนุโมทนา กับ คณะผู้สร้าง และทุกๆคนครับ​

2. ANUWART

ANUWART เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนาสาธุกับการทำบุญปีใหม่นี้กับทุก ๆ ท่าน ขอให้ทุกท่าน มีอายุ วรรณะ สุขะ พละธนสารสมบัติ ขอให้คล่องเรื่องการเงินและการงานในปีใหม่นี้ทุกท่านทุกนามเทอญ สาธุ ๆ อนุโมทามิ

3. หลงหาดใหญ่

หลงหาดใหญ่ สมาชิก

25 สิงหาคม 2008
    ขออนุโมทนาบุญทุกอย่างด้วยครับ เดี๋ยวผมค่อนส่งพระบรมสารีริกธาตุสมเด็จองค์ปฐม พระบรมสารีริกธาตุสมเด็จองค์ปัจจุบัน พระธาตุมหาจักรพรรดิ ด้วยครับ อาจจะฝากพี่น้อยนะครับ

4. ANUWART

วันนี้ขออนุโมทนาสาธุกับคณะคุณ ฐิติยา ลุขะรังและคณะ ได้ร่วมทำบุญสร้างสมเด็จองค์ปฐมและศาลาแก้วปฏิบัติธรรม ที่ สำนักปฏบัติธรรมธรรมเจริญ ๔๐๐.-บาท สาธุ ๆ อนุโมทามิ

5. เฮียปอ ตำมะลัง

เฮียปอ ตำมะลัง ทุกสิ่งจบสิ้นลงด้วยความตาย วุ่นวายทำไม ผู้สนับสนุนพิเศษ

กระทู้เรื่องเด่น:
    2
    วันที่ ๕ มกราคม ๒๕๕๒ เวลา ๑๖.๕๓ น.

ข้าพเจ้าและญาติ ๆ ได้ร่วมสร้างสมเด็จองค์ปฐม ฯ จำนวนเงิน ๑,๒๐๐ บาท

โอนที่ตู้ATM ธ.ทหารไทย สาขาสตูล เเล้วครับ

%%%---------------:::::---------------%%%

อิทัง บุญญะพลัง ผลบุญใดที่ข้าพเจ้าได้บำเพ็ญแล้ว ณ โอกาสนี้ ข้าพเจ้าขออุทิศสวนกุศลนี้ให้แก่เจ้ากรรมนายเวรทั้งหลาย ที่เคยล่วงเกินมาแล้ว ตั้งแต่ปฐมชาติ ถึง ปัจจุบันชาติ ขอเจ้ากรรมนายเวรทั้งหลายจงโมทนาในส่วนกุศลนี้ ขอจงอโหสิกรรมให้แก่ข้าพเจ้า ตั้งแต่บัดเดี๋ยวนี้ ตราบเท่าเข้าสู่พระนิพพาน และข้าพเจ้าขออุทิศบุญกุศลนี้ให้แก่เทพเจ้าทั้งหลาย ที่ปกปักษ์รักษาตัวข้าพเจ้า ทั่วอนันตจักรวาล และพระยายมราช ขอเทพเจ้าทั้งหลายและพระยายมราช จงโมทนาส่วนกุศลนี้ในการบำเพ็ญบุญ ของข้าพเจ้าในครั้งนี้ด้วยเถิด และขออุทิศบุญนี้ให้แก่เจ้ากรรมนายเวรทั้งหลาย ที่ล่วงลับไปแล้ว ทั้ง ๑๖ ชั้นฟ้า ๑๕ ชั้นดิน จงโมทนาส่วนกุศลนี้<O:p</O:p

ผู้ที่เคยผูกรรมกันมากับข้าพเจ้าตั้งแต่ปฐมชาติ ถึงปัจจุบันชาติ ข้าพเจ้าอโหสิกรรม ไม่ถือโทษ และยกโทษให้ตั้งแต่บัดเดี๋ยวนี้ ชาตินี้ ตราบเท่าเข้าสู่พระนิพพานเทอญ

6. ANUWART

วันนี้ขออนุโมทนาบุญกับ คุณสุพิชชา ปลอดวงษ์และคณะได้ทำบุญสร้างสมเด็จองค์ปฐม ฯ ๓๘๑.-บาท ขอให้เป็นป้จจัยให้ครอบครัวจงมีความสุขด้วยเทอญ สาธุอนุโมทามิ

7. ปุณกะ

ปุณกะ เป็นที่รู้จักกันดี

16 ธันวาคม 2007
    " กราบอนุโมทนา สาธุอย่างสูงครับ ว่าง ๆ เดี๋ยว จะไปเยี่ยม และร่วมทำบุญครับ"

8. ขุนพลลุ่มน้ำป่าสัก

ขุนพลลุ่มน้ำป่าสัก เป็นที่รู้จักกันดี

22 กันยายน 2008
    ข้าพเจ้า นิมิตร อุ่นหลำ บุญสิตา อุ่นหลำ นราธิป อุ่นหลำ และญาติของข้าพเจ้าถวายเงินจำนวน 499.99 บาท ร่วมสร้างพระหน้าตัก 4 ศอก ลงรักปิดทอง เพื่อชำระหนี้สงฆ์ที่คณะของข้าพเจ้าได้เคยนำของสงฆ์มาด้วยความรู้ก็ดี ความรู้เท่าไม่ถึงการณ์ก็ดี เจตนาก็ดี ไม่เจตนาก็ดี ข้าพเจ้าและคณะขอนำปัจจัยนี้ ถวายเพื่อชำระหนี้สงฆ์ทั้งหมดตั้งแต่ที่เคยทำมาตั้งแต่ต้นจนถึงปัจจุบันนี้และเบื้องหน้าอนาคตจนถึงพระนิพพาน ข้าพเจ้าขอตั้งจิตอฐิษฐาน หากกาลต่อไปในภายภาคหน้ามีผู้ใดสักการะบูชา สวดมนต์ภาวนา หรือทำบุญกุศล กับพระที่ข้าพเจ้าร่วมสร้างครั้งนี้ แม้ข้าพเจ้ามิได้มีโอกาสทำบุญด้วย ก็ขอร่วมอนุโมทนาบุญด้วยทุกครั้งอย่างไม่รู้จบรู้สิ้น จนกว่าจะได้มรรคผลนิพพาน ขอท่านพระยายมราชโปรดอนุโมทนาบุญและเป็นสักขีพยานบุญด้วยทุกครั้งเทอญ....สาธุ

ไฟล์ที่แนบมา:

9. ANUWART

รูปศาลาแก้วปฏิบัติธรรม ที่ประดิษฐานพระประธาน สมเด็จองค์ปฐม

;aa36
    รายละเอียดเพิ่มเติม
    แบบศาลาแก้วปฏิบัติธรรม ที่ประดิษฐานพระประธาน สมเด็จองค์ปฐม

ขนาดไฟล์:
      375.4 KB
      เปิดดู:
      53
  10. ANUWART

แบบศาลาแก้ว

แบบศาลาแก้ว

ขนาดไฟล์:
      375.4 KB
      เปิดดู:
      53
  11. ANUWART

แบบศาลาแก้ว

แบบศาลาแก้ว

ขนาดไฟล์:
      375.4 KB
      เปิดดู:
      52
  12. lagunaram

lagunaram เป็นที่รู้จักกันดี

วันนี้ได้ร่วมทำบุญ ไป100บาทค่ะ
    ข้าพเจ้าขอผลบุญที่ได้ร่วมสร้างสมเด็จองค์ปฐมนี้ ขอชำระหนี้สงฆ์ที่ข้าพเจ้าได้ติดค้างไว้โดยรู้เท่าก็ดี ไม่รู้ก็ดี ขอให้หนี้สงฆ์ทั้งหลายที่ข้าพเจ้าได้สร้างมาตั้งแต่อดีตปัจจุบัน และอนาคต เป็นโมฆะตั้งแต่บัดนี้ตราบเข้าถึงพระนิพพานด้วยเทอญ

และขอผลบุญนี้จงเป็นปัจจัย ให้ข้าพเจ้าได้เกิดในยุคพระศรีอาริย์ และได้พบพระนิพพานในยุคของพระองค์ด้วยเทอญ

13. ป.คุณูปการ

ป.คุณูปการ เป็นที่รู้จักกันดี

16 กรกฎาคม 2008
    วันที่ 14/01/52 เวลา 11:48 น. ข้าพเจ้าร่วมทำบุญสร้างสมเด็จองค์ปฐมฯ 100 บ.
    ขออนุโมทนาบุญกับทุกๆท่านด้วยครับ สาธุ.

14. ANUWART

อนุโมทนาบุญกับทุกท่านด้วยครับ

อนุโมทนาบุญกับทุกท่านด้วยครับ/จิตใจดีงาม/ขอบคุณในน้ำใจไมตรีที่ช่วยค้ำจุนพระพุทธศาสนาให้เจริญรุ่งเรืองสืบไป สาธุ ๆ อนุโมทามิ ขอให้บุญกุศลที่ร่วมกันสร้างพระและศาลาแก้วในครั้งนี้เป็นปัจจัยสู่พระนิพพานทุกท่านเทอญ สาธุ

ขนาดไฟล์:
      417.4 KB
      เปิดดู:
      36
      ขนาดไฟล์:
      1.1 MB
      เปิดดู:
      73
  15. ANUWART

อนุโมทนาสาธุ

วันนีกระผมขออนุโมทนาสาธุกับพระครูโสภณวัดโพธิ์สงขลาที่ร่วมทำบุญสร้างพระเนตรสมเด็จองค์ปฐม จำนวน ๖๐๐.-บาท สาธุ ๆ อนุโมทามิ

16. gitti

gitti เป็นที่รู้จักกันดี

คุณ จ.อ.อนุวัฒน์คะ วันนี้ดิฉันและครอบครัวอันประกอบด้วย
    คุณแม่จินตนา พรพิบูลย์
    คุณกานต์สินี พรพิบูลย์
    คุณปุญญาภา พรพิบูลย์
    คุณลาเอร์ติ แกนดร้า ดิคาวาโญ่(Laerte Gandra De Carvalho)
    ได้โอนเงินร่วมบุญสร้าง พระสมเด็จองค์ปฐมฯ พร้อมศาลาแก้วปฏิบัติธรรม กับทางสำนักสงฆ์ธรรมเจริญ อ.ร่อนพิบูลย์ จ.นครศรีธรรมราช เป็นจำนวนเงิน 200 บาทค่ะ
    ดิฉันและครอบครัวขอน้อมถวายผลบุญนี้เพื่อเป็นพุทธบูชา ธรรมบูชา สังฆบูชา เพื่อสืบสานพระพุทธศาสนาให้มีความเจริญรุ่งเรืองสืบไปค่ะ ขออนุโมทนาบุญกับทุกๆ ท่านที่ร่วมบุญสร้างพระในครั้งนี้ด้วยนะคะ บุญรักษาค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 21 มกราคม 2009
  17. Ugood

Ugood ธรรมชาติ

อนุโมทนา ครับ
    สาธุ สาธุ สาธุ

ร่วมทำบุญทุกอย่างครับ 200 บาท
    พรุ่งนี้โอนนะครับ โอนแล้วจะแจ้งให้ทราบอีกครั้ง

ร่วมอนุโมทนาบุญกับทุกท่านที่ร่วมทำบุญ สาธุ

18. spk7192

spk7192 สมาชิก

16 สิงหาคม 2008
    ขออนุโมทนาบุญกับทุกท่านด้วยครับ จะขอส่งปัจจัยไปร่วมบุญด้วยครับ

19. lagunaram

lagunaram เป็นที่รู้จักกันดี

ร่วมทำบุญค่ะ โอนเงินแล้วจำนวน100บาทค่ะ

ข้าพเจ้าขออุทิศส่วนบุญส่วนกุศลนี้ไปให้ทุกรูปทุกนามทั้ง 20 ชั้นพรหมโลก 6 ชั้นเทวะโลก มนุษย์โลก มารโลก ยมโลก อบายภูมิทั้ง 4 มี นรก เปรต อสุรกาย สัตว์เดรัจฉาน และในหมื่นโลกธาตุกับอีกแสนจักรวาลพิภพ ทั้งที่เป็นมนุษย์ อมนุษย์ รูปวิญญาณ อรูปวิญญาณและสรรพสัตว์ทั้งหลาย ทั้งที่เป็นมิตรและศัตรู ตลอดจนเจ้ากรรมนายเวรของข้าพเจ้า ขอให้ทุกรูปทุกนาม จงเป็นสุขเป็นสุขเถิด อย่าได้มีเวรซึ่งกันและกันเลย อย่าได้เบียดเบียนซึ่งกันและกันเลย ขอให้ทุกรูปทุกนาม จงโมทนาในส่วนกุศลนี้ พึงได้รับประโยชน์ความสุขเช่นเดียวกัน ข้าพเจ้าจะพึงได้รับ ณ กาลบัดนี้ด้วยเทอญ

20. Ugood

Ugood ธรรมชาติ

โอนไปแล้วนะครับวันที่22
    เวลาประมาณเที่ยงครับ 200บาท