ขอเชิญร่วมบูรณพระบรมธาตุและพระพุทธบาทสี่รอยฯทั่วสากลภิภพ ถวายเป็นพุทธบูชาฯ

ในห้อง 'พุทธภูมิ - พระโพธิสัตว์' ตั้งกระทู้โดย sravnane, 12 พฤศจิกายน 2006.

1. DEAR_CPE

DEAR_CPE เป็นที่รู้จักกันดี

ร่วมสร้างพระบรมธาตุมหาเจดีย์ชเวดากองและผลบุญที่ข้าพเจ้าได้บำเพ็ญมาแล้วทั้งในชาติก่อนก็ดี ชาตินี้ก็ดี ข้าพเจ้าขอถวายเป็นพุทธบูชา ธรรมบูชา สังฆบูชา ขอบุญทั้งหลายและเหล่าเทพยดาทั้งหลายได้โปรดปกปักคุ้มครอง รักษา สถานที่ประดิษฐานพระเกศาธาตุ พระบรมธาตุ พระเจดีย์ เครื่องบริขารฯลฯ ของพระให้สมบูรณ์ตามพระพุทธพยากรณ์ด้วยเทอญค่ะ และขอให้ท่านทั้งหลายเจริญในธรรมยิ่งๆขึ้นไป บรรลุมรรคผลเข้านิพพานในชาติปัจจุบันด้วยเทอญ

2. DEAR_CPE

DEAR_CPE เป็นที่รู้จักกันดี

ขออาราธนาพระพุทธเจ้าทุกๆพระองค์อันมีสมเด็จองค์ปฐมเป็นต้น พระปัจเจกพุทธเจ้าทุกๆพระองค์ พระธรรม และพระอริยสงฆ์ทั้งหมด พรหม เทวดา ครูบาอาจารย์ทั้งหลายสืบๆกันมามีหลวงพ่อปานและหลวงพ่อฤาษีลิงดำเป็นที่สุด
    ขอร่วมซ่อมและปฏิสังขรณ์พระบรมธาตุ พระบาท พระศรีมหาโพธิ์ พระไตรปิฏก พระธาตุฯลฯ ถวายเป็นพุทธบูชา ธรรมบูชา สังฆบูชา ขอผลบุญทังหลายจงดลบันดาลให้พระพุทธศาสนาเจริญรุ่งเรืองยิ่งๆขึ้นไป และดลบันดาลให้ข้าพเจ้าและท่านทั้งหลายใด้มีดวงตาเห็นธรรม เจริญทั้งทางโลกและทางธรรม เข้านิพพานในชาติปัจจุบันด้วยเทอญ

3. บูรพา

บูรพา เป็นที่รู้จักกันดี

15 ธันวาคม 2006
    ขอโมทนาบุญทุกอย่างนะครับ

(f) ได้ความรู้ขึ้นเยอะเลยครับเรื่องรอยพระบาท และอีกอย่างก็คือทำให้เกิดศรัทธาในงานตามรอยรพะบาทมากเลยครับ สาธุ
    (verygood) (verygood) (verygood) (verygood) ​

4. sravnane

sravnane เป็นที่รู้จักกันดี

17 กรกฎาคม 2005
    ขอร่วมโมทนาบุญทุกอย่าง ถวายเป็นพุทธบูชาฯ

พระธาตุจอมกิตติ อ.เชียงแสน จ.เชียงราย เชิญร่วมกันถวายปัจจัยซ่อมฉัตรพระธาตุฯ ถวายเป็นพุทธบูชาฯ ได้ที่วัดท่าซุงหรือที่วัดพระธาตุจอมกิตติเลยนะครับ
    http://www.palungjit.org/board/showthread.php?p=575439#post575439
    ปล.ได้ยินมาว่าคณะศิษย์หลวงพ่อฤาษีลิงดำนำโดยพระครูปลัดอนันต์ จะทำการสร้างฉัตรทองคำถวายเป็นพุทธบูชาฯอยู่พอดี ใครมีรายละเอียดช่วยลงให้ทีครับ
    :cool: :cool: :cool: :cool: :cool: :cool: :cool:

5. sravnane

ขอร่วมโมทนาบุญทุกอย่าง ถวายเป็นพุทธบูชาฯ

ขอร่วมโมทนาบุญทุกอย่าง ถวายเป็นพุทธบูชาฯ ขอบารมีพระทุกพระองค์และบุญทั้งหมดที่ได้บำเพ็ญ ถวายเป็นพุทธบูชาฯ จงดลบันดาลให้คำอธิษฐานของท่านอันจะยังประโยชน์ใหญ่แก่พระศานา จงสำเร็จด้วยบุญที่ได้บูชาคุณพระรัตนตรัยอันประมาณไม่ได้ ณ กาลบัดเดี๋ยวนี้เทอญฯ สาธุครับ
    :cool: :cool: :cool: :cool: :cool: :cool: :cool:

6. Vipinda

Vipinda เป็นที่รู้จักกันดี

18 กุมภาพันธ์ 2006
    น้อมถวายเป็นพุทธบูชาฯ

ข้าพเจ้าขอน้อมจิตอธิษฐานน้อมถวายบุญทั้งหมดทั้งหลายที่ได้พึ่งกระทำมาแล้วนี้น้อมถวายร่วมสร้างพระฯ พระบรมธาตุเจ้า พระสารีริกธาตุเจ้า พระบาทเจ้าพระธรรมเจ้าทั้งหลายและพระสงฆ์เจ้าและสิ่งที่แสดงถึงพระฯพุทธองค์นั้นน้อมบูรณะรักษาดูแลให้ได้จนครบตามพุทธทำนายคงไว้ซึ่งให้ได้มีผู้มีจิตเลื่อมใสในคุณพระฯทั้งหลายตลอดจนเทพเทวาทั้งหลายได้กราบเคารพบุชาสักการะและได้เข้าถึงธรรมและนิพพานนั้นด้วยเทอญ น้อมถวายบุญทั้งหมดนี้เป็นพุทธบูชาฯ
    (f) (f) (f) (f) (f) (f) (f) (f)

7. WINDS

WINDS เป็นที่รู้จักกันดี

25 พฤษภาคม 2007
    ขอโมทนาด้วยคนครับ

ขอร่วมโมทนาด้วยคนครับ สาธุ(verygood)

8. Peter

Peter เป็นที่รู้จักกันดี

ขอร่วมโมทนาครับ

(f) ขอร่วมโมทนาครับ สาธุ(bb-flower

9. vimc

vimc เป็นที่รู้จักกันดี

23 พฤศจิกายน 2006
    โมทนาครับ

โมทนาครับ เป็นเรื่องน่าอัศจรรย์จริงๆครับ สาธุ(f)

10. สุริยทรงศีล

สุริยทรงศีล เป็นที่รู้จักกันดี

20 กุมภาพันธ์ 2006
    ขอโมทนาบุญทุกอย่าง ถวายเป็นพุทธบูชาฯ

(f) ขอโมทนาบุญทุกอย่าง ถวายเป็นพุทธบูชาฯ นะครับ สาธุ(bb-flower (bb-flower (bb-flower (bb-flower

11. sasiwimon

sasiwimon เป็นที่รู้จักกันดี

17 กุมภาพันธ์ 2006
    ขอโมทนาค่ะ

(f) ขอโมทนาด้วยคนค่ะ สาธุ(bb-flower

12. supitchar

supitchar เป็นที่รู้จักกันดี

16 กุมภาพันธ์ 2006
    ขอร่วมโมทนาบุญทุกอย่างครับ

[​IMG] ขอร่วมโมทนาบุญทุกอย่างนะครับ โชคดีครับได้ร่วมปิดทองคำแท้ซ่อมพระบาทสี่รอยด้วยครับ

13. sravnane

(i) ขอร่วมโมทนาบุญทุกอย่าง ถวายเป็นพุทธบูชาฯ โชคดีมากกว่านั้นอีกครับ ถ้าจำไม่ผิดทองคำที่ปิดซ่อมพระบาทฯ ถวายเป็นพุทธบูชาฯในวันบวงสรวงบูรณฯตามรูปนี้ ก็เป็นของคุณแม่คุณsupitcharที่ฝากมาทำบุญด้วยครับ
    สาธุ

14. ลมหวน

ลมหวน เป็นที่รู้จักกันดี

14 ธันวาคม 2006
    ขอร่วมโมทนาครับ

(f) ขอร่วมโมทนาครับ สาธุ เป็นมหากุศลใหญ่จริงๆเลยครับ(verygood)

15. สหธรรมิก

สหธรรมิก เป็นที่รู้จักกันดี

9 มิถุนายน 2007
    โมทนาครับ

[​IMG] (f) ขอร่วมโมทนาบุญด้วยคนครับ สาธุ:cool:

16. puckinee

puckinee เป็นที่รู้จักกันดี

20 กุมภาพันธ์ 2006
    ขอร่วมโมทนาบุญทุกอย่างด้วยคนค่ะ

(f) ขอร่วมโมทนาบุญทุกอย่างด้วยคนค่ะ สาธุ (bb-flower

17. สักขี

สักขี เป็นที่รู้จักกันดี

ขอโททนาครับ

ขอโมทนาครับ สาธุ(verygood) ขอมีส่วนร่วมด้วยนะครับ(f)

18. นำธรรม

นำธรรม เป็นที่รู้จักกันดี

ขอร่วมโมทนาบุญทุกอย่าง

ขอร่วมโมทนาบุญทุกอย่าง ขอบคุณมากที่ทุกๆคนช่วยกันเอาเรื่องราวดีๆแบบนี้ฝากกันนะครับ สาธุ
    (f) (f) (f) (f) (f) (f) (f) (f) (f)

19. สักขี

สักขี เป็นที่รู้จักกันดี

ขอโมทนาครับ

ขอโมทนาครับ ช่วงปีนี้มีแผ่นดินไหวมีศูนย์กลางอยู่ที่บริเวณแม่ริมหลายครั้ง
    คงจะเป็นเหตุให้พระบาทสี่รอยรังรุ้งร้าวก็ได้ครับ และก็อาจเป็นเวลาที่พระศาสนาจะเจริญตามพุทธพยากรณ์รอยพระบาทของแท้จะได้ปรากฏขึ้นเพื่อประโยชน์แก่โลกและหมู่สัตว์อีกครั้งครับ สาธุ
    (bb-flower (bb-flower (bb-flower (bb-flower

20. GUSS

GUSS เป็นที่รู้จักกันดี