ขอเชิญ ส่งมวลสาร มาช่วยสร้างพระ กำลังพระจักรพรรดิแจก16ล้านองค์(ปิดรับมวลสารแล้วครับ)

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย Attawat_Rx, 23 สิงหาคม 2006.

1. Attawat_Rx เป็นที่รู้จักกันดี

14 กันยายน 2005
    มวลสารจากคุณ พัชรี วชิระนิเวศ

1. พระแตกละเอียดจากลวงพี่เล็ก (แปลกดีครับ ตามปกติพระเครื่องไม่น่าจะยุ่ยขนาดนี้ ต้นเดิมเป็นพระอะไรครับ รู้สึกว่ามวลสารดีมากนะครับ)
    2. ทองคำเปลวติดพระ

ตอบครับ

1. ได้ทางอิสานตอนบนครับ คงระบุที่ไม่ได้ สิ่งศักด์สิทธิ์ท่านคงอยากให้เจอเพื่อมาทำความตั้งใจให้เป็นจริงครับ
    2. ตั้งจิตอธิษฐาน ศรัทธาธิกะพิเศษ ดับไฟนรก และชาตินี้และชาติต่อ ๆ ขอยับยั้งและดับไฟสงครามและภัยพิบัติตลอดไปเมื่อมีโอกาสครับ
    3. พระชุดแรกแจกทั้งหมด รุ่นต่อไปจะแจกและสมทบทุนสร้างวัด ธรรมทาน สถานปฏิบัติธรรม งานบุญอื่น ๆ โดยไม่หักค่าใช้จ่าย ใด ๆทั้งสิ้นครับ

2. Attawat_Rx เป็นที่รู้จักกันดี

มวลสารจากคุณ สัญญา มนต์เทวัญ

1. ผงธูปในกระถางธูปศาลเจ้าพ่อหลักเมืองจันทบุรี
    2. ผงธูปนกระถางธูปศาลพระเจ้าตากสิน จันทบุรี
    3. พระเจ้า 4 พระองค์ (ปกติจะเป็นพระเจ้าห้าพระองค์) รับมาจากพระ (หายากครับ และที่ยากสุดคือ พระเจ้า 6 พระองค์ครับ)
    4. เกศาหลวงปู่ฝั้น อาจาโร (เป็นไปได้สูงมากครับ มีดวงแสนวลสว่างมาก
    ครับ)
    5. พระธาตฤาษี 4 องค์ ได้มาจากพระที่วัดบ่อทอง สระบุรี (น่าจะเป็นพระอรหันตธาตุครับ ในนิมิตเห็นท่านธุดงค์แล้วรู้สึกมรณะในถ้ำครับ ได้มาจากถ้ำใช่ไหมครับ)
    6. ผ้าขอภิกษุที่เขาว่าดีมาก ๆ ตัดแบ่ง ๆกันมา แต่จำชื่อท่านไม่ได้แล้ว
    7. ดอกไม้จากการไหว้ครู
    8. หวายลูกนิมิต 2 ชิ้น ยาวและสั้น
    9. ยันต์เก่ามากของพ่อ
    10. ว่านสาวหลง(ได้มาจากพระครูสังฆรักษ์ บุญคง)
    11. ข้าวสารหินพันปี 2 ถุงเล็ก
    12. ล็อกเก็ตหลวงปู่ทวด+หลวงปู่ดู่
    13. แหวน
    14. หินสุโขทัย (ข้าวตอกพระร่วง)
    15. สายสิญจน์หลายที่ มีจากพระและศาลหลักเมืองจันทบุรี
    16. พระแตกหัก วัดท้อใหญ่ โมทนาครับ
    17. ลูกอมที่ระลึกทำบุญ 2 ลูก
    18. ลูกกลม ๆก้อนดำ ๆ ไม่รู้เหมือนกัน เห็นเขาเก็บไว้บนหิ้งนานมาก(ดูเนื้อน่าจะเป็นผงยาจินดามนี อาจเป็นส่วนหนึ่งของลูกสกด ลูดคิด หรือลูกประคำครับ)
    19. ข้าวสาร+สายสิญจน+ดอกไม้จากงานไหว้ครู
    20 ว่านกลม ๆเล็กๆ ถ้าจำไม่ผิดของหลวงพ่อสมชาย วัดเขาสุกิม นิยมกันมากในหมู่คนพื้นที่

3. sanya เป็นที่รู้จักกันดี

พระท่านบอกว่า พระธาตุที่ได้มา เป็นของโยมที่นำมาถวายให้
    เนื่องจากที่บ้าน พระธาตุได้เสด็จมาเพิ่มเยอะมาก และเมื่อนำมาถวายแล้ว
    ก็ยังไม่ลดจำนวนลง
    ไม่ได้บอกว่า เริ่มต้นเอามาจากในถ้ำหรือเปล่า

4. Attawat_Rx เป็นที่รู้จักกันดี

ต้องขอโทษด้วยที่ยังไม่ลงรูปให้ได้ ผมลืมกล้องไว้ที่ร้านนะครับเย็นนี้ถึงจะเข้าไปเอา

5. Attawat_Rx เป็นที่รู้จักกันดี

มีของเข้ามาหลายท่านนะะครับช่วงนี้ แต่ขอเวลากดพิมพ์ก่อนนะครับพรุ่งนี้หรือมะรืนจะอับให้โมทนาครับ

6. atha เป็นที่รู้จักกันดี

18 ธันวาคม 2006
    วันนี้ผมได้ส่งข้าวสารดำและมวลสารอื่นๆจำนวน 11 รายการไปให้แล้ว รอรับได้เลยนะครับ
    (verygood)

7. sanya เป็นที่รู้จักกันดี

สำหรับของผมไม่ต้องลงรูปก็ได้ ไม่ซีเรียสครับ จะได้มีเวลาไปทำอย่างอื่นเพิ่ม
    แต่ถ้าให้ผู้อื่นร่วมอนุโมทนา ก็ได้ครับ

8. Attawat_Rx เป็นที่รู้จักกันดี

รูปพระลองพิมพ์ครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

9. chart2k เป็นที่รู้จักกันดี

15 พฤศจิกายน 2006
    ใกล้สมบูรณ์แล้วนะครับ เอาใจช่วยครับ

10. Specialized ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

21 กุมภาพันธ์ 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    23
    เป็นรูปเป็นร่างขึ้นมาแร้ววว

11. MOUNTAIN เป็นที่รู้จักกันดี

11 ธันวาคม 2005
    อย่าลืมอธิษฐาน ขอให้หลวงพ่อกวย
    แผ่บารมี ด้วยมนต์พระกาฬ มายังวัตถุมงคลด้วยนะครับ
    ใครคิดไม่ดี จะได้สะท้อนกลับ
    โดยเฉพาะ พวกก่อการร้าย เนรคุณต่อประเทศชาติ
    สมควรจะได้รับผลแห่งมนต์พระกาฬ

12. sanya เป็นที่รู้จักกันดี

สวยครับ...ถ้าความคมชัดเข้าที่ คงจะสวยมากมาก

เอาใจช่วยครับ...

13. Attawat_Rx เป็นที่รู้จักกันดี

เป็นข้อมูลที่น่าสนใจครับ พรุ่งนี้พอเเบบที่สวย ๆแห้งสนิทดี จะลองหล่อบล็อกยางพาราเองแล้วสร้างด้วยสูตรหลวงปู่ดู่ จะสร้างได้วันละเป็น 100 องค์ คงทยอยแจกได้มากขึ้นครับ

14. BiMode เป็นที่รู้จักกันดี

1 พฤศจิกายน 2005
    ผมขอจองแรกที่จะแจกนะครับ ลพ...

15. BiMode เป็นที่รู้จักกันดี

1 พฤศจิกายน 2005
    ผมขอจององค์แรกที่จะแจกนะครับ ลพ...

16. VickiesII เป็นที่รู้จักกันดี

1.ใช่ข้าวสารหิน หรือเปล่า ไม่แน่ใจเลยไม่กล้าส่ง
    2.ทราย กรวด หิน ที่แยกมาจากพระธาตุจากพม่า รับไหมครับ
    3.ทรายที่บดจากอิฐพระธาตุพนม รับไหมครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

17. Attawat_Rx เป็นที่รู้จักกันดี

รูปทรงเป็นข้าวสารหินครับ

รับทั้งสิ้นครับ โมทนาด้วยนะครับ

วันนี้นิคจะเข้ามาหา แล้วเอาบล็อกที่มีอยู่มาให้ช่วยสร้างพระสูตรหลวงปู่ดู่ พรุ่งนี้คาดว่าบล็อคยางที่ทำเอง จะเเห้งสนิทดี คงได้วาระเร่งกดพิมพ์แล้วนะครับ

18. Attawat_Rx เป็นที่รู้จักกันดี

ได้บล็อคยางแล้ว ส่วนที่ผมทำเองก็ลองแกะและทดลองใช้สูตรหลวงปู่ดู่ทำดูแล้ว ถือว่าใช้ได้เลยครับ ต่อไปก็เดินหน้าทำบล็อกเพิ่มและทยอยสร้างพระช่วงสัปดาห์นี้คงสร้างได้ประมาณวันละ 10 องค์ แต่หลังจากนี้คงได้ประมาณ วันละ 100 องค์ แช่น้ำมนต์อีก 7-15 วัน และขึ้นไปหาหลวงตาม้าให้หลวงตาม้าอธิษฐานจิตให้อีก 2-3 วัน จึงเริ่มทยอยแจกได้ เมื่อคำนวนดูแล้ว คงเริ่มแจกได้ก็ราว ๆ กลางเดือนหน้า ผมจึงจะเริ่มแจกตั้งแต่วันศุกร์ที่ 16 เดือนกุมภาพันธ์ พ.ศ. 2550 (วันพระ) ซึ่งเป็นภูมิปาโลฤกษ์ แปลว่าฤกษ์แห่งการปกป้องคุ้มครองแผ่นดิน กำหนดการนี้ถือเป็นสัจจะครับหากยังไม่ครบจำนวนเพียงไรทางผมก็จะแจกเท่าที่ทำได้ขณะนั้นครับ อย่างไรก็ขออโหสิกรรมใน ณ. ที่นี้ด้วยครับ ที่ว่าจะแจกกลางเดือน ม.ค. 50 เนื่องเพราะติดขัดหลายประการจริง ๆครับ

19. Specialized ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

21 กุมภาพันธ์ 2006
    23
    โอ้ว ใกล้แล้วๆ สาธุ

ผมจะส่งมวลสารชุดที่ 3 ไปร่วม ว่าจะลองไปหาผงธูปจากวัดและสถานที่สำคัญต่างๆ ในตัวเมืองเชียงราย จากวัดพระสิงห์ วัดพระแก้ว วัดพระธาตุดอยจอมทอง วัดงำเมือง(มีที่เก็บอัฐิของพ่อขุนเม็งราย) วัดมุงเมือง วัดทั้งหลายนี้คือวัดเก่าแก่ของเมืองเลยครับ ผมก็ไม่เคยไปขอผงธูปซะด้วยสิต้องจุดธูปขอก่อนไหมครับเนี่ย > < แล้วจะเข้าป่าไปเอาน้ำศักดิ์สิทธิ์จากดอยช้างให้อีกรอบแล้วกันนะครับ ตอนนั้นเห็นหมวดบอกว่าประจุพลังได้ดี โมทนา

20. pong-sit เป็นที่รู้จักกันดี

1
    ไม่ทราบว่าหมวดฯ ได้มวลสารที่ผมส่งไปรึยัง (รอบ 2) มีข้าวตอกพระร่วงแล้วก็เพชรหน้าทั่งครับ