ขอเชิญ ส่งมวลสาร มาช่วยสร้างพระ กำลังพระจักรพรรดิแจก16ล้านองค์(ปิดรับมวลสารแล้วครับ)

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย Attawat_Rx, 23 สิงหาคม 2006.

1. Attawat_Rx เป็นที่รู้จักกันดี

14 กันยายน 2005
    มวลสารจากคุณ EBE1 โมทนาครับ

1. พระขุนแผน พิมพ์เสน่ห์ ฝังแร่กายสิทธิ์ ล.พ. เพิ่ม วัดเขาแร่กายสิทธิ์ จ.ลพบุรี (แตกหัก)

2. Attawat_Rx เป็นที่รู้จักกันดี

มวลสารจากคุณ ส.ต.ต. ศุภกิจอธิคม บรรเรียนกิจ โมทนาครับ

1.มวลสารเหลือจากการสร้างพระ ได้มาจากลูกศิษย์หลวงปู่ดู่ ปั้นเป็นก้อนกลม ๆ ขนาดกำปั้นเด็ก(จะลองนำไปถามหลวงตาม้าดูครับ )

3. yaninmai เป็นที่รู้จักกันดี

รับพระกำลังจักรพรรดิ์

ผู้หมาวดคะ ดิฉันได้รับพระแล้วจำนวน 4 องค์แต่คิกว่าน่าจะมีความผิดพลาดเกิดขึ้น เนื่องจากดิฉันส่งมวลสารไปร่วมสร้างพระด้วยในนาม yaninmai ลำดับที่ 122 มวลสารที่ส่งไปมีเหล็กไหล2 องค์ ข้าวสารหิน ตระกรุด ฯลฯ และได้ขอรับพระไว้ 9 องค์เนื่องจากที่บ้านมีหลายคน จึงเรียนมาเพื่อขอรับพระเพิ่ม ทั้งนี้ได้ส่งซองติดแสตมป์ไปให้แล้วค่ะ
    สุธีรา วิสุทธิเสน จันทร์แจ่ม ( yaninmai )
    1082 ถนน พหลโยธิน
    จอมพล จตุจักร
    กรุงเทพ ฯ 10900

4. Attawat_Rx เป็นที่รู้จักกันดี

ต้องขอโทษด้วยครับ ส่งซองมาใหม่แล้วจะจัดให้ครับ อย่าลืมระบุจำนวนมาด้วยในซองเลยนะครับ โมทนา...

5. Attawat_Rx เป็นที่รู้จักกันดี

มวลสารจากคุณ ชาญชาติ จิรันตรชัย

1. ทองเหลืองที่เหลือจากการหล่อ หลวงพ่อสำเร็จ องค์ใหญ่ ที่วัดธรรมวงศ์(เขาดำ) ลพบุรี
    2. ข้าวสารหิน
    3. พระงบน้ำอ้อยกรุเก่า
    4. แก้วมณีนพรัตน์ จากถ้ำเชียงดาว
    5. เพชรหน้าทั่ง ทรงหลายเหลี่ยม(หาดูยาก) จากทะเลใต้

6. Attawat_Rx เป็นที่รู้จักกันดี

มวลสารจากคุณ เอกณัฐยศ มีหลายรายการที่ผมไม่แน่ใจในรายละเอียด วานช่วยบอกแนะนำครับ

1.ทรายทองจากแม่น้ำโขง (ไม่แน่ใจว่าซองเล็กใช่ด้วยหรือไม่ครับ)
    2. ไหม 5 สี (ไม่ทราบที่)
    3. เทกไทม์ ,อุลกมณี หรือสะเก็ตดาวตก (ไม่ทราบแหล่ง)
    4. เหล็กไหลตาแรต , เหล็กไหลจากเขาอึมครึม กาญจนบุรี (ที่เป็นเหลี่ยม ๆเจียรนัย ใช่ไหมครับ)
    5. ธาตุน้ำทิพย์ (ดูสันฐานคล้ายเพ็ชรหน้าทั่งเจียรนัย หรือดูเนื้อคล้ายเหล็กไหลสีท้องปลาไหล ไม่ทราบว่าเรียกถูกหรือไม่)
    6. เจ้าแม่ทองธรรมชาติ (ที่เป็นก้อนดั่งหยดเทียนราวกับว่าเคยผ่านการหลอมด้วยความร้อนมาก่อน 2 ก้อน ใช่จากแหล่งเดียวจากของหลวงพ่อสรวงหรือเปล่าครับ)
    7 หินเขี้ยวหนุมาน หรือโป่งข่าม (ไม่ทราบที่)
    8. โคตรเหล็กไหล อีกสันฐาน เนื้อออกเหลือบเหลือง (ไม่รู้ว่าจะเรียกอย่างไรดี)

วานคุณเอกณัฐยศช่วยบอกรายละเอียดเป็นวิทยาทานด้วยครับ

7. เอกณัฐยศ เป็นที่รู้จักกันดี

12 ธันวาคม 2006

***ไหมห้าสีของ หลวงพ่อหยอด ,ทรายทองแม่น้ำโขง ซองเล็กก็ใช่ครับ

และตามรายการ ข้อ 3-8 มาจากหลายแหล่ง ไม่ทราบว่า พลังงานพอใช้ได้ด้านไหนบ้าง

ผู้หมวดรูปหล่อ ช่วยตอบทืว่า รายการ ที่3-8 มีคุณสมบัติด้านไหนบ้าง

ี และครั้งนี้ คาดว่าจะสร้างพระจำนวนเท่าใด บอกด้วยครับ และโครงการนี้ จะดำเนินการไปถึงเมื่อไหร่ จะได้ร่วมส่งมวลสารอีก

ขออนุโมทนาบุญกับทุกๆคนที่ได้ร่วมบุญนี้

8. Attawat_Rx เป็นที่รู้จักกันดี

มวลสารดีมากทุกรายการครับ พลังงานยอดเยี่ยมครับ ส่วนใหญ่ใช้ทางป้องกันภัยครับผม เป็นธาตุกายสิทธิ์ตระกูลเดียวกันกันครับ

ช่วงสงกรานนี้กำลังสร้างพระแจกอีกชุด ชื่อว่ารุ่นคุ้มแผ่นดิน ใส่มวลสารมากขึ้น พระออกสีแดงอิฐ เป้าประสงค์การสร้างครั้งนี้ ราว ๆ กว่า 1500 องค์ จะนำเข้าพิธี 2 วาระด้วยกัน คือพิธีเป่ายันต์เกราะเพชร เสาร์ 5 ของหลวงพี่เล็ก และจะขอเมตตาหลวงตาม้าท่านให้อธิษฐานจิตให้ครับ

การสร้างพระแจกผมจะสร้างเรื่อย ๆ พอแจกหมดก็สร้างใหม่ จนกว่าจะหมดแรงสร้างครับผม

9. buddha bless เป็นที่รู้จักกันดี

โมทนาครับ
    รบกวนนิดครับอยากทราบว่า พระรูปของสมเด็จองค์ปฐมปางลีลามหาจักรพรรดิ ที่แจกพร้อมกับ พระกำลังพระจักรพรรดิ์ นั้นได้เคยมีการสร้างเป็นผ้ายันต์ให้บูชาหรือเปล่าครับ ถ้ามีจะหาบูชาได้ที่ใดครับ...

10. Attawat_Rx เป็นที่รู้จักกันดี

มีครับ เป็นวัดสายหลวงพ่อฤาลิงดำ อยู่ที่ จ.สุโขทัย ชื่อวัดไม่แน่ใจครับ

11. Attawat_Rx เป็นที่รู้จักกันดี

มวลสารจากคุณ ผู้ไม่ประสงค์ออกนาม (ถ้าจำไม่ผิด คุณไม่ให้ออกนามใช่ไหมครับ ผิดตกแจ้งด้วยครับ ทาง PM ก็ได้)

1. พระเหนือพรหม แบบบูชา (แตกหัก) หนัก 1590 G. หลวงปู่ดู่ วัดสะแก จ. อยุธยา

ขอโมทนาอย่างสูงครับ

12. Attawat_Rx เป็นที่รู้จักกันดี

มวลสารจากคุณ พันธุ์เทพ ครับ

1. ผงขี้เถ้าจากกระถางธูป จากศาล พระโพธิสัตว์กวนิม(สมาคมกวางตุ้ง)แถวเยาวราช
    2. พระจากโครงการโพธิจิต (ได้ยินชื่อเสียงของโครงการนี้มานานแล้ว จริง ๆแล้วที่ผมมีกำลังใจในการฟันฝ่าอุปสรรคต่าง ๆจนสร้างพระได้ลุล่วง ก็ได้ตัวอย่างจากโครงการนี้ครับ ขอโมทนาด้วยนะครับ คุณคงสนิทกับ อ.วีระพงษ์ สิครับ ได้พระท่านมาเยอะเลย)
    3. พระธาตุพระสิวลี ขอโมทนาอย่างสุดซึ้งรับ
    4. ข้าวสารหิน เด่นด้านโชคลาภ และพลาหาร ต่อไปหากมีจำนวนมากพอ จะสร้างรุ่น เกษตรพลาหาร นะครับ
    5. พระบรมธาตุพระปัจเจกพุทธเจ้า โมทนาครับ โพธิญาณ ในช่วงว่างพระพุทธศาสนาก็ได้พระบรมปัจเจกพุทธเจ้า นี่แหละที่ท่านคอยแนะนำ และได้อาศัยเป็นเนื้อนาบุญ การสร้างพระพิมพ์พระปัจเจกพุทธเจ้าองค์ปฐมต้น ก็มีความเกี่ยวเนื่องกับเรื่องนี้ด้วย คือเป็นการต่อกระเส จะได้ตามหาท่านได้ง่ายขึ้น

13. SERAPHIM เป็นที่รู้จักกันดี

วันนี้ส่งมวลสารแบบEMSไปให้แล้วนะครับ

14. Attawat_Rx เป็นที่รู้จักกันดี

มวลสารจากคุณ รัช

1. ท่านพ่อจตุคามรามเทพ รุ่น พรายบูรพาราชันย์ดำ หลวงพ่อสาคร มนุญโญ วัดหนองกรับ อ.บ้านค่าย จ.ระยอง พลังงานดีมากครับ
    2. ท่านพ่อจตุคามรามเทพ รุ่น มรดกเศรษฐี วัดแสมสาร อ.สัตหีบ จ.ชลบุรี พลังงานดี เป็นแบบเย็นสบายกว่าครับ
    3.ข้าวตอกดอกไม้ บนโต๊ะบวงสรวงพระเจ้าตากสิน วัดท่าซุง 10 มี.ค. 50
    4. ดอกไม้บูชาครู ในวันสะเดาะเคราะห์ วัดท่าซุง 15 เม.ย. 50

15. Attawat_Rx เป็นที่รู้จักกันดี

มวลสารจากคุณ พงษ์ระวี โหลิมชยโชติกุล

1. ดอกไม้แห้งบูชาพระบรมสารีริกธาตุ
    2. ขมิ้น ส้มป่อย ที่ใช้สรงน้ำพระบรมสารีริกธาตุ และพระพุทธสิหิงค์ วัดพระสิงห์เชียงใหม่
    3. น้ำมนต์สรงพระบรมสารีริกธาตุ และพระพุทธสิหิงค์ เป็นของเก็บมาหลายปี ประมาณ 4 ปีรวมกัน
    4. ผงธูป น้ำตาเทียน และข้าวสารที่ใช้ปักธูป บูชาพระบรมสารีริกธาตุ
    5. สายสิญจน์ พุทธาภิเศก + งานหล่อพระ ตั้งแต่ พ.ศ. 2539-2549
    6. ดอกไม้พุทธาภิเษก พระอิฐารส วัดเจดีย์หลวง จ.เชียงใหม่ อธิษฐานจิตโดย พระสายธรรมยุต
    - พระพุทธพจนวราภรณ์ (จันทน์ กุสโล)
    - พระอาจารย์เปลี่ยน ปัญญาปทีโป
    มียอดบายศรีพรหมที่ใช้บวงศรวง-ข้าวตอกที่ใช้บูชาพระอยู่ด้วย

โมทนาครับ

16. Attawat_Rx เป็นที่รู้จักกันดี

มวลสารจากคุณ ประยุทธ์ ขันธมาลี ขอข้อมูลเพิ่มเติมด้วยครับ

1. ทราย ???
    2. น้ำ ???
    3. ผงธูป ???

17. Attawat_Rx เป็นที่รู้จักกันดี

มวลสารจากพี่ นฤมล ขอประเสริฐ

1. ดอกไม้ไหว้พระ กล่องโตครับ

18. ta_sepia เป็นที่รู้จักกันดี

30 กรกฎาคม 2005
    ถ้าผมจำผิดก็ขอโทษด้วยคับ

เคยอ่านหนังสือกระโถนข้างธรรมาสน์ต้น ๆ แหละคับ (จำไม่ได้)
    รู้สึกจะมีเกี่ยวกับประมาณว่า การเอาพระแตกหักไปบดสร้างพระใหม่เนี่ยคับ เห็นหลวงพี่เล็กบอกว่า ให้ระวัง อาจจะลงนรกได้(ยังไงก็ลองไปอ่านดูนะคับ ผมว่าผมจำไม่ผิดนะ)

ถ้าผมจำผิดก็ขอโทษด้วย

19. Attawat_Rx เป็นที่รู้จักกันดี

หากเราวางเจตนาว่าต้องการให้พระสมบูรณ์ขึ้นดีขึ้น ได้กล่าวขอขมา ขออนุญาตก่อน จะเป็นการซ่อมพระเครื่องครับ ขอบคุณที่แนะนำนะครับ ตอนแรก ๆก็กลัวเช่นกัน จนได้ข้อมูลนี้มา ถ้าเป็นไปได้ผมก็อยากจะอ่านข้อความของหลวงพี่เล็กด้วย ว่าท่านกล่าวถึงรายละเอียดว่าอย่างไรบ้าง โมทนานะครับ

20. Specialized ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

21 กุมภาพันธ์ 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    23
    ผมก็คิดเหมือนพี่อรรถ ว่าเราเจตนาที่จะซ่อมท่าน หรือ ทำให้ท่านเป็นองค์ใหม่สวยขึ้นน่าจะได้อานิสงค์มากกว่า บาปครับ