คนสุดท้าย Yokeedevil & Sherbet4

ในห้อง 'เพลงคู่และกลุ่ม' ตั้งกระทู้โดย sherbet4, 11 ธันวาคม 2006.

1. sherbet4

sherbet4 เป็นที่รู้จักกันดี

สืบเนื่องมาจากเพลง"ฉันรักเธอ"ที่ได้ทำงานร่วมกันกับพี่ๆน้องๆ
    ในขั้นตอนของการทำเพลง ผมได้ฟังเสียงน้องเค้าชัดๆ
    รู้สึกชอบเสียงน้องเค้ามาก เสียงมีเสน่ห์ น่าฟัง
    เลยคิดไว้ว่าโอกาสดีๆจะชวนน้องเค้าร้องเพลงด้วยสักครั้ง

ใช้เวลาเกือบเดือน เริ่มต้นตั้งแต่ติดต่อจนกลายมาเป็นเพลงนี้
    ล่าสุดก่อนร้องเสร็จครั้งสุดท้าย นอกจากแม่ที่บอกว่าปุยหอนอะไรแล้ว
    ยังมีมีตุ๊กแกตัวเท่าบ้านมาร้องแข่งอีก
    เดือดร้อนไปถึงพ่อ ที่ต้องมาไล่ให้ไป ถึงร้องต่อได้สำเร็จ
    ขอบคุณพี่ตุ๊กมา ณ ที่นี้ด้วย

ขอบคุณน้องปุยครับ
    ขอบคุณทุกคนครับ ที่เข้ามาให้กำลังใจ

[music]http://palungjit.org/attachments/a.128305/[/music]​

ไฟล์ที่แนบมา:

2. skygecht

skygecht เป็นที่รู้จักกันดี

18 กันยายน 2005
    จองงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงง เหอๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ อิอิ

3. skygecht

skygecht เป็นที่รู้จักกันดี

18 กันยายน 2005
    กรี๊ดดดดดดดดดดดดดด กรี๊ดดดดดดดดดดดด ผลงานเพลงดีมีคุณภาพ โอ้ยย เจ๊อยากตายยยยยย

เพราะมากๆเรย พี่เบ็ด ทั้งเพลง เสียงร้อง ดนตรี การมิกซ์ โอ้ยยยยยยย เเบบสุดๆๆเรยอะ มะมีคำบรรยายใดๆๆอะ ขอบอกว่า เพราะสุดๆๆเป็นโปรเจคลับ ที่ปุยบอก อิ ที่มีค่ามากๆๆเหอๆๆอิอิ

เเต่สุดยอดจิงๆๆฮะ

เอาเป้นว่า..สุดยอด เพราะ ซึ้ง ลงตัว ทุกอย่าง ของดีอะต้องรอนานเเบบนี้ เเล้วก็ มีอุปสรรคเป้นธรรมดาฮะ เเต่อออกมาเเร้วววว กายขอเซฟ ขอเจิม ขอฟังก่อนคนอื่นเรย อิอิ เป็นเกียติยิ่งนัก อิอิ

4. sherbet4

ขอบคุณกายครับ มาประเดิม..แจ่ม แจ่ม

ที่ใช้เวลานานอีกอย่างคือ..น้องเค้าต้องเรียนหนังสือและปฎิบัติธรรม

เลยไม่ค่อยมีเวลา กอปรกับทำแล้วรื้อๆ เปลี่ยนมา 3เพลง ก็เลยนานครับ

พี่ขอบคุณกายแทนน้องปุยด้วยนะ เดี๋ยวกลางวันปุยก็คงเข้ามา

แก้ไขครั้งล่าสุด: 11 ธันวาคม 2006
  5. jasminine

jasminine เป็นที่รู้จักกันดี

Reserved.....!!!

รอโหลดๆ ๆๆ ตื่นเต้นๆๆๆ

6. jasminine

jasminine เป็นที่รู้จักกันดี

อิอิ เชอร์เบ็ดคุง มะลิเดาถูกนี่นา.. [​IMG]

---------------------------------------------------------------------

แค่ Intro ขึ้นนี่ก็ได้ใจไปแล้วกว่าครึ่ง...

คุณภาพนี่ต้องมาก่อนอยู่แล้วสำหรับงานเพ่เบ็ด มั่นใจได้เลย

น้องปุยเสียงดี มีเสน่ห์ น่าฟังมากๆ ชอบมากๆๆ ๆๆ ค่ะ

เวอร์ชั่นนี้มีแซกโซโฟนด้วย ฮืออ เพราะ~ พริ้ว~ เคลิ้มลอยไปแล้ว...

น้องปุย ร้องมาอีก ร้องมาอีก..! เพ่เบ็ดเยี่ยมจริงๆ ค่ะ

ได้ใจ ๆๆๆ สุดๆๆๆ เยี่ยมๆ ๆๆ(verygood)

7. Kob

Kob เป็นที่รู้จักกันดี

เพราะมากคะ น้องปุย น้องเบ็ด เยี่ยมมาก

(f) (f) (f) (f) (f) ​

8. paang

paang เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    สุดยอดดดดจ้า เพราะมากมาย

พี่mead หายไปไหน...ขอซึ้ง 1 โหลเลยค่ะ

9. soul2006

soul2006 เป็นที่รู้จักกันดี

3 พฤศจิกายน 2006
    WoWowowowowow...ยอดเยี่ยมสุดๆ เสียงน้อง Yokeedevil..ลงตัวมากเลยค่ะ มาร้องคู่กับเสียงของคุณเบ็ทอีก ...ซึ้งมากๆ ค่ะ ...ร้องมาอีกๆๆๆ ค่ะ ผลงานคุณภาพจริงๆ ..

10. พระจันทร์สีน้ำเงิน

พระจันทร์สีน้ำเงิน เป็นที่รู้จักกันดี

(bb-flower (bb-flower (bb-flower
    ขอบคุณครับ ที่ทำผลงานดีๆๆมาให้เราฟังกัน เยี่ยมๆ ยอดๆ

11. van_helsing

van_helsing เป็นที่รู้จักกันดี

เพลงเพราะมากเป็นผลงานดีมีคุณภาพมากๆ
    เสียงร้องลงตัวทั้งคู่เลยครับ

12. NoOTa

NoOTa Super Moderator ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

14 มิถุนายน 2005
    349
    โอ้.!! กริ๊ดดดด..น้องปุยกับพี่เบท
    เป็นอะไรที่ตื่นเต้น...
    ((กำลังโหลดอยู่จ๊ะ..))
    เวลาเกือบ ๑ เดือนเชียวอ่ะ...ฮ่าๆ
    ชักเริ่มทำหน้ากังวล + ตระหนก เล็กน้อย
    ฮ่า ๆ..ๆ..ๆ

---------------------

โหลดเสร็จแล้วจ๊ะ..กำลังฟัง
    บอกได้คำเดียว "ชอบที่สุด"
    ชอบเสียงน้องปุย..มีพลังในแบบที่ไฝ่ฝันเลยอ่ะ
    ส่วนเสียงพี่เบท ไม่ต้องบรรยายแล้วล่ะ คนนั้นอ่ะ อิอิ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 11 ธันวาคม 2006
  13. mead

mead เป็นที่รู้จักกันดี

ตื่นเต้น..เห็นชื่อคุณเบ็ด+นู๋โยคี แล้วก็ รีบเข้ามาเลย
    โห..มากันเร็วจริงๆ ข้างบนอ่ะ..ผมมาช้าจองไม่ทันแถวหน้า..

ขอโหลดฟังชัดๆก่อนครับ..^-^

14. mead

mead เป็นที่รู้จักกันดี

"ฃึ้ง"เลิกขายแล้วครับคุณแป้ง..
    ตอนนี้ขาย สะล้อซอ"ซึง"แทน เอาไหมครับ?

เสียงนู๋ปุย เพราะมากๆครับ..เสียงคุณเบ็ดก็ไม่ต้องบอกล่ะครับ.อิอิ
    พอรวมกับการ mix เสียงที่สมบูรณ์ ยิ่งไปกันใหญ่เลย..
    ชอบครับเพลงนี้ เป็นเพลงที่ต้องทะนุถนอมเก็บไว้ฟังนานๆครับ

15. sherbet4

ขอบคุณมากๆครับ ขอบคุณจริงๆครับ กับทุกกำลังใจของพี่ๆน้องๆ

วันนี้ปุยเรียนหนังสือคงจามทั้งวัน..ที่พี่ๆบ่นถึง

เดี๋ยวเข้ามาคงดีใจ...ที่เห็นพี่ๆชอบและมาให้กำลังใจกัน

16. NoOTa

NoOTa Super Moderator ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

14 มิถุนายน 2005
    349
    ชอบค่า เอาลิ๊งค์ไปใส่กระทู้อื่นก่อนได้รับอนุญาตด้วยล่ะ
    เพลงนี้ฟังไม่รู้กี่รอบแล้วง่ะ ตั้งแต่โหลดมา..
    --------------
    มุขพี่ mead ไม่ขำอ่ะ..
    เอาคืนๆ มาว่าเรามุขแป๊ก

17. sherbet4

เดาถูกๆครับ...ก็เดามาซะครบทุกคนในบอร์ดเลย..อิอิ

ที่ยังไม่บอกเพราะไม่รู้จะเสร็จหรือเปล่าอ่ะครับ..กลัวหน้าแตก

เสียงแซกโซโฟน ผมจ้างเค้ามาเป่าเพิ่มอ่ะครับ เลี้ยงมาม่าหมูสับไปห่อนึง พี่

เค้าเป่าได้แค่เนี้ย อิอิ..

น้องปุยร้องมาอีกนะครับ พี่ๆเค้าเรียกร้อง...อ่อ ระวังตุ๊กแกล่ะ

ขอบคุณคุณมะลิครับ

18. sherbet4

ขอบคุณพี่กบมากๆครับ ที่เข้ามาฟังและให้กำลังใจตลอดเลยครับ

เดี๋ยวให้น้องปุยมาขอบคุณอีกครั้งนะครับ

19. miemie

miemie เป็นที่รู้จักกันดี

กรี๊ดดดดดดดดดดดดดดดดดด ขอมาฟังก่อนนอนนนนนนน

เพราะเจงๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

20. sherbet4

<TABLE class=tborder cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR title="โพส 411746" vAlign=top><TD class=alt1 align=middle width=125>paang</TD><TD class=alt2>สุดยอดดดดจ้า เพราะมากมาย

พี่mead หายไปไหน...ขอซึ้ง 1 โหลเลยค่ะ</TD></TR></TBODY></TABLE>

ขอบคุณคุณแป้งมากมายเช่นเดียวกันครับที่มีน้ำใจให้เสมอมา

รอฟังเสียงคุณแป้งอยู่น้า...ห้ามเบี้ยวล่ะครับ

<TABLE class=tborder cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR title="โพส 411767" vAlign=top><TD class=alt1 align=middle width=125>soul2006</TD><TD class=alt2>WoWowowowowow...ยอดเยี่ยมสุดๆ เสียงน้อง Yokeedevil..ลงตัวมากเลยค่ะ มาร้องคู่กับเสียงของคุณเบ็ทอีก ...ซึ้งมากๆ ค่ะ ...ร้องมาอีกๆๆๆ ค่ะ ผลงานคุณภาพจริงๆ ..</TD></TR></TBODY></TABLE>

แม่ยกผมก็มา..อิอิ กราบขอบพระคุณแม่ยกมากครับ ที่ให้ความอุปการะเสมอ

วันนี้ ผมรู้สึกวิงเวียน คล้ายจะเป็นลมยังไม่รู้ ขอค่ายาดมสักสองล้านนะครับ

<TABLE class=tborder cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR title="โพส 411812" vAlign=top><TD class=alt1 align=middle width=125>พระจันทร์สีน้ำเงิน</TD><TD class=alt2>(bb-flower (bb-flower (bb-flower
    ขอบคุณครับ ที่ทำผลงานดีๆๆมาให้เราฟังกัน เยี่ยมๆ ยอดๆ</TD></TR></TBODY></TABLE>

ขอบคุณพระจันทร์มากนะครับ ปลื้ม อิ่มอก อิ่มใจเลยครับ

<TABLE class=tborder cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR title="โพส 411826" vAlign=top><TD class=alt1 align=middle width=125>van_helsing</TD><TD class=alt2>เพลงเพราะมากเป็นผลงานดีมีคุณภาพมากๆ
    เสียงร้องลงตัวทั้งคู่เลยครับ</TD></TR></TBODY></TABLE>

ว้าว..ท่านพี่แวน "เรื่องบนเตียง" ของผมก็มา

ขอบคุณพี่แวนมากครับ น้ำใจนี้ผมจะไม่ลืมเลยครับ