ความทรงจำสีจาง

ในห้อง 'เพลงไทยสากล' ตั้งกระทู้โดย Pinit, 16 พฤษภาคม 2012.

1. Pinit

Pinit ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

[MUSIC]http://palungjit.org/attachments/a.2051491/[/MUSIC]

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 20 กรกฎาคม 2013
  2. tangOAH

tangOAH เป็นที่รู้จักกันดี

11 สิงหาคม 2011
    อ่ะๆๆๆ เสียงวัยรุ่นกว่าที่คิดแฮะ
    พี่มี๊ดดด เป้าหมายเอ๊ยผู้สนับสนุนเรามาตลอดมาแล้ว
    มาเอาคืน เอ๊ยมาต้อนรับกันหน่อยดิ๊ อิอิอิ
    ว่าแต่ร้องเพราะอ่ะ เหอๆๆๆๆๆ สมควรมาเป็นผู้ดูแลห้องคาราโอเกะนะเนี่ย
    แจกจุ๊บๆๆ ซะหน่อยดีก่า

:cool::cool::cool:

อุ๊ย ลืมงิ๊บๆๆๆ แหมตื่นเต้นไปหน่อยหน่ะ(ตัดให้แล้วนะจ๊ะ)

3. mead

mead เป็นที่รู้จักกันดี

สีจางไปหน่อยนึง เอาสีมาป้ายให้นะครับ !

แก้ไขครั้งล่าสุด: 17 พฤษภาคม 2012
  4. green_apple

green_apple เป็นที่รู้จักกันดี

ตื่นแต่เช้ามาสดับรับฟังบทเพลงของท่านขุน ไพเราะยิ่งนัก
    ข้าเลยนำของกำนันมา...ใส่ร้ายป้ายสี
    เอ๊ย !!! นำสีสันความสดใสมามอบให้ โปรดรับน้ำใจของข้าด้วย :D

แก้ไขครั้งล่าสุด: 27 พฤษภาคม 2012
  5. tanaong2011

tanaong2011 เป็นที่รู้จักกันดี

29 สิงหาคม 2011
    เพราะมากครับ ของดีนานๆมาทีนึง สุดยอดเลยครับ
    ถ้าความทรงจำไม่ค่อยดี ผมขออนุญาติจูนให้หน่อยนะครับ อิๆ

พอได้หรือยังครับคุณพินิจ

6. ษิตา

ษิตา ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

6 มิถุนายน 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1,230
    ชอบเพลงนี้..
    พอมาฟังเวอร์ชั่นผู้ชาย ก็เป็นความทรงจำสีจางที่ไพเราะไปอีกแบบ
    (นานๆปล่อยออกมาซักเพลงนะเนี๊ยะ)

7. Pinit

Pinit ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

ก็เค้ายังวัยรุ่นอยู่อะตะเอง จ้องจะเอาคืนอะจิ พาพวกมาด้วย
    จะเอาอะไรคืนก็เอาไป ยกเว้นที่แจกจุ๊บๆๆ ให้แล้วให้เลยคืนมะได้ อิอิ

ขอบคุณครับ สีสวยดี + สีทนด้ายยยยย ซะอีก อ่ะๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

จะเรียกท่านขุนไปใย ดูห่างเหินกันเรียกพี่สีมาเหมือนเดิมดีแล้ว
    ข้าประจักษ์ในน้ำใจแม่รำไรยิ่งนัก :D

ขอบคุณที่ช่วยจูนให้ครับ ว่าแต่คุณเป็นใครอะ (ชักเบลอๆ)

ใจจ้า มีคนขอมาให้ร้อง :'(​

แก้ไขครั้งล่าสุด: 17 พฤษภาคม 2012
  8. tangOAH

tangOAH เป็นที่รู้จักกันดี

11 สิงหาคม 2011
    แหมก็เห็นเข้ามาทักเพลงที่เก๊าเก่าทั้งนั้นเลยเดาว่า
    60 อัพ อิอิอิ (ล้อเล่นนะจ๊ะ)แต่ก็กะว่าคงเลยวัยรุ่นแหละ
    พอร้องเพลงนี้เลยงง ปนตื่นเต้น (คาดผิดไปแยะ อ่ะๆๆ)
    ช่ายยย เอาคืนบ้างเป็นรัย ไหนๆก็เป็นนรีกระเจิง คันธนูแล้วหนิ เหอๆๆ

ส่วนจุ๊บๆๆหน่ะ ถ้าไม่กลัวหัวเปียกเหมือนตั้งอ๋อง ก็พร้อมแจกตลอดแหละจ้า
    จุ๊บๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ (พอมะ อิอิอิ)

ปล.
    <TABLE cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-BOTTOM: 1px inset">ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ mead [​IMG]
    สีจางไปหน่อยนึง เอาสีมาป้ายให้นะครับ !

</TD></TR></TBODY></TABLE>
    ขอบคุณครับ สีสวยดี
    นึกว่าตัวจะตอบว่า สีทนด้ายยยยย ซะอีก อ่ะๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

:cool::cool::cool:

9. klangprai

klangprai เป็นที่รู้จักกันดี

28 กรกฎาคม 2009
    ไพเราะมากค่ะ

10. chakaj

chakaj เป็นที่รู้จักกันดี

ร้องเพราะมากครับ...​

11. Pinit

ไปเพิ่มเติมข้อความให้แล้วครับ ขอบคุณที่ช่วยคิด
    ขอบคุณที่เข้ามาฟังครับ
    ขอบคุณครับ เพลงนี้มีได้ เพราะคุณขอมา...:cool:
    จากกระทู้เพลง อำนาจเงิน

<TABLE id=post6126363 class=tborder border=0 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" align=center><TBODY><TR><TD style="BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 1px solid; FONT-WEIGHT: normal; BORDER-RIGHT: #ffffff 0px solid" class=thead>[​IMG] 12-05-2012, 05:40 PM </TD><TD style="BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 0px solid; BORDER-TOP: #ffffff 1px solid; FONT-WEIGHT: normal; BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid" class=thead align=right>#33 </TD></TR><TR vAlign=top><TD style="BORDER-BOTTOM: #ffffff 0px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 0px solid; BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid" class=alt2 width=175><!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->chakaj<!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_6126363", true); </SCRIPT>
    สมาชิก

Groans: 0
    Groaned at 0 Times in 0 Posts
    ได้ให้อนุโมทนา: 0
    ได้รับอนุโมทนา 86 ครั้ง ใน 51 โพส
    พลังการให้คะแนน: 56 [​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]

</TD><TD style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid" id=td_post_6126363 class=alt1><!-- google_ad_section_start -->ศิษย์พี่.. ไม่เห็นผลงานใหม่เลย[​IMG][​IMG][​IMG]
    ขอเป็นกำลังใจนะครับ

</TD></TR></TBODY></TABLE>

12. ชมพู่หวาน

ชมพู่หวาน เป็นที่รู้จักกันดี

11 กุมภาพันธ์ 2012
    โหหหหห....แฟนคลับเยอะนะคะเนี่ย วางเพลงแป๊ปเดียว rating พุ่งกระฉูดเลย......อิ....อิ....ฟังเสียงแล้ว คุณ Pinit ม่ะช่าย คนหนวดขาว คิ้วขาว เสื้อเขียว คนนั้นจริงๆๆคะ ...5555...เกือบลืม ร้องเพลงเพราะมากๆๆคะ ^V^
    :VO :VO :VO :VO

13. chakaj

chakaj เป็นที่รู้จักกันดี

ไม่คิดว่า'ศิษย์พี่'จะมีกำลังภายในมากขนาดนี้
    ต่อไปจะไม่ไปแหย่เม็ดพลังอีกแล้วขออถัยด้วย....

14. ลุงแมว

ลุงแมว เป็นที่รู้จักกันดี

19 มิถุนายน 2005
    ไม่ได้ยินเสียงคุณพินิจตั้งนาน

เพลงนี้ร้องยากนะครับ

เสียงใสแจ๋วมาเลย+กับลูกคอ

เพราะมากครับ ^^

15. Pinit

โล่งอกไปทีที่เข้าใจถูกต้องแล้ว ขอบคุณที่เข้ามาฟังครับ :cool:

[​IMG] ครับ...

16. green_apple

green_apple เป็นที่รู้จักกันดี

ร้องเพราะ...จนลิงหลับเลย :D

17. kengjingjung

kengjingjung เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับ แวะมาทักทายนะครับ :cool:
    ผมลองฟังแล้วครับทั้งเพลงที่เป็นผู้ชายหรือผู้หญิงร้อง
    คุณ Pinit เอามาร้องได้เพราะมากเลยนะครับ
    แถมเสียงยังเป็นเอกลักษณ์ของตัวเองด้วยครับ

18. Pinit

อะแน่นอนอยู่แล้ว ถ้าลิงลุกขึ้นมาเต้นเพลงนี้ก็จับมันไปฉีดยาได้เลย 555
    ขอบคุณมากครับ มีโอกาสเข้ามาร้องเพลงด้วยกันนะครับ....(sing)

19. Pinit

ขอยกมาตอบอีกรอบนึงครับ

ที่ เห็นเข้ามาทักเพลงที่เก๊าเก่าทั้งนั้นเลย
    ก็เพราะเพลงในห้องนี้ส่วนใหญ่จะเป็นเพลงเก่าๆ
    เก่าจนผมต้องเปลี่ยนแนวมาร้องเพลงร่วมสมัยด้วย 2 เพลง
    คือ อำนาจเงิน กับ อาลัยลา พอร้องจบได้เป็น สว.เลย อิอิ

20. new_mansum

new_mansum เป็นที่รู้จักกันดี

เพลงนี้อย่างเศร้าอะครับ