"ความฝัน เทพสังหรณ์" สัญญานเตือนจากเบื้องบน

ในห้อง 'ภัยพิบัติและการเตรียมการ' ตั้งกระทู้โดย kananun, 9 พฤษภาคม 2007.

1. หนุมาน ผู้นำสาร เป็นที่รู้จักกันดี

10 กรกฎาคม 2006
    *** เดา ****

อักษร देवनागरी

อ่านเป็นไทยว่า " เท-วะ-นา-คะ-รี " หากเป็นภาษาอังกฤษคือ Devanagari (देवनागरी)

นาครี เป็นสตรีลิงก์ ของ นาคร หมายถึง เกี่ยวกับเมือง เป็นคุณนาม จากคำนาม นคร ซึ่งหมายถึงเมือง ที่ใช้รูปสตรีลิงก์ เพราะนี้ เดิมใช้บ่งบอกนามสตรีลิงก์ ลิปิ ซึ่งหมายถึง อักษร ในที่นี้ จึงหมายถึงอักษรของชาวเมือง หรืออักษรของผู้มีวัฒนธรรม อักษรนาครีนั้นมีที่ใช้หลากหลาย อักษรที่มีคำว่า เทวะ (เทวดา) เติมข้างหน้า หมายถึง อักษรของเทวดา หรืออักษรที่ใช้ของชาวเมืองชั้นสูงนั่นเอง

เมืองหนึ่ง....มีใบหน้าผู้หนึ่ง...อยู่บนยอดประสาทใหญ่ ในเขมร
    ใบหน้าผู้นั้น....คือ โลกุตตระ ที่ลงมาปรากฏในยุคโบราณ

- " หนุมาน ผู้นำสาร "

2. mead เป็นที่รู้จักกันดี

ภาษาโบราณนี่ ถ้าอ่านเป็นคงเรียนรู้ประวัติต่างๆได้อีกมาก...ต้องเดาเอาครับไม่รู้จริงๆ
    พอคุณหนุมานฯ พูดถึงเขมรเลยทำให้นึกถึงพระธุดงค์ท่านนึงในป่าเขตเพชรบูรณ์ ท่านหยิบเอาแก้วมณีใสๆเม็ดนึงมาให้ (เหมือนท่านคว้าจากอากาศมาให้) บอกว่าหินแบบนี้มีอยู่มากมายในถ้ำ แปลกที่ท่านหยิบสีมาให้ตรงกับวันเกิดทุกคนที่ไปวันนั้นเลยครับ...อึ้งนะครับแบบนี้ ท่านพูดว่าพระเจ้าชัยวรมันฯแห่งนครขอมโบราณ กำลังบำเพ็ญเพียรอยู่ที่ถ้ำแห่งหนึ่งในจังหวัดเพขรบูรณ์ด้วย

และวันนั้นคณะเราเพิ่งทำพิธีไหว้ราหูกันมา ทั้งๆที่ไม่ใช่เทศกาลด้วย แต่ท่านก็ทักขึ้นมาทันทีตอนเราไปถึงว่า มีราหูตามคณะเรามา..(หนาวเลยครับ) เค้าตามมาอนุโมทนาบุญครับ เลยโล่งอกไป ท่านบอกว่าตัวท่านมีหน้าที่สำคัญบางอย่างหลังภัยพิบัติผ่านไปแล้ว ภัยเกิดแน่ในชิวิตของพวกเรานี่ล่ะทันได้เห็นแน่นอน แต่ก่อนเกิดเหตุ 1 เดือนจะมีสัญญาณบนท้องฟ้าให้เห็นกันทั่ว และบอกว่าอีกนานกว่าที่พวกเราจะได้พบกับท่านอีก ท่านไม่ได้ยอมบอกชื่อท่านครับ ขอถ่ายรูปท่านๆก็บอกว่าอย่าถ่ายเลย คิดว่าคงยังไม่ถึงเวลาเผยตัว ถือว่าเป็นประสบการณ์นึงที่จำได้แม่นยำ เลยเอามาเล่าสู่กันฟังครับ

3. หนุมาน ผู้นำสาร เป็นที่รู้จักกันดี

*** เมืองเก่าเป็นที่พึ่ง ****

हकरकभकुञछयनघर
    चमथवई

4. mead เป็นที่รู้จักกันดี

ไม่แน่นะครับ..ถึงวันนั้นมิติของเมืองลับแลอาจเปิดออกก็ได้
    เป็นที่หลบภัยอีกแห่งหนึ่ง..ถ้าโชคดี

5. Nirvana เป็นที่รู้จักกันดี

9 กุมภาพันธ์ 2005
    ขอสอบถามท่านผู้รู้ทุกท่านในเวปนี้ว่า อักษรที่อยู่บนหม้อดินใบนี้จารึกไว้ว่าอะไรบ้างครับ

ขอบขอบคุณทุกท่านล่วงหน้า

ไฟล์ที่แนบมา:

6. Falkman พลังจิตนานาชาติ ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

อิอิ กระทู้ความฝัน เป็นกระทู้อักขระ แล้ว

หนุกดี เอามาอีก ใครมีอะไรเอามาช่วยกันอ่าน อิอิ

7. mead เป็นที่รู้จักกันดี

फ़हखऍमण <----- อ่านว่า ฟอคแมน อิอิ

8. Falkman พลังจิตนานาชาติ ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

หึย ภาษาต่างดาวเหร๋อ (b-ng)

9. mead เป็นที่รู้จักกันดี

ช่วงนี้พอดีได้พูดคุยกับผู้เขียนหนังสือชุด โนวา อนาลัย
    เค้ารับข้อมูลความรู้ในความฝัน จากอาจารย์เค้าที่ชื่อ "อนาลัย"
    ลองอ่านฝันของเค้าดูครับ
    -------------------------------------------------------

คือเมื่อวานนี้ทางกลุ่มสมาช<WBR>ิกเวปไซท์พลังจิตจัดกิจกรรมกันข<WBR>ึ้นกับชมรมโลกทิพย์
    > ผมก็ได้มีโอกาสไปร่วมงาน<WBR>กับเขาครับ มากัน 220 คนเห็นจะได้
    > เกี่ยวกันการตรวจเช็ค พระเครื่อง วัตถุมงคล พลังภายใน ตรวจออร่า ญาณในอะไรพวกนี้
    > คนส่วนใหญ่ ยังชอบสนใจแนวนี้กันมาก มากันเยอะนะครับแนวนี้

แต่บางคนอาจยังเปลื่ยนความเชื่อให้เป<WBR>็นความรู้ความเข้าใจไม่ได้
    ความรู้นี่ล<WBR>่ะดับความงมงายได้หมด
    มีความรู้ดีๆ อยู่ใกล้ตัวแต<WBR>่อาจยังมองไม่เห็นกัน
    ก็จะยิ่งทำให้หลงทางได้ง่าย
    ความรู้จากอาจารย์อนาลัยนี่ล<WBR>่ะครับที่จะเข้ามาช่วยเหลือ
    เติมเต็มจิตญาณมนุษย์ได้ดีเยี<WBR>่ยมที่เดียวครับ
    ยิ่งอ่านก็ยิ่งชอบ ความรู้แบบนี้ หาที่ไหนไม่ได้ง่ายๆ
    ยิ่งต้องแนะนำให้อ่านกันมากๆ

> มีเรื่องแปลกๆครับ ผมอ่านหนังสือท่านนี่ล่ะ
    > ก่อนออกจากบ้านก็อ่านเรื่อง"ประวัติศาสตร์ของจิตวิญญาณ"อยู่
    > พอออกจากบ้านจึงขอเชิญท่านอนาลัยไปงานนี้ด<WBR>้วยครับ
    > ขอให้ท่านช่วยแบ่งคลื่นพลังงานอ<WBR>ันบริสุทธ์มาให้

> เรื่องนี้เล่าแล้วอย่าขำนะครับ
    > ตอนที่ตรวจวัดพลัง อาจารย์ตาที่สาม อ.อาชวิน
    <SCRIPT><!--D(["mb","> ท่านผงะออกไปบอกผมว่ามีพล\u003cwbr /\>ังแรงๆมาก\u003cbr /\>> แบบนี้มาจากนอกระบบโลกครับ (คล้ายต่างดาว)\u003cbr /\>> กำลังภายในพุ่งไกล 260 เมตร. ออร่า 5\u003cbr /\>> เมตร..ก็แปลกใจครับที่ท่านท\u003cwbr /\>ักแบบนี้\u003cbr /\>> เพราะก่อนหน้านี้ก็เจอเรื\u003cwbr /\>่องพวกนี้มาตลอด\u003cbr /\>> ถ่าย vdo -Ufo\u003cbr /\>> ได้อยู่คนเดียวตอนที่ไปดูเค้าสื\u003cwbr /\>่อจานบินที่\u003cbr /\>> รร.สิงห์บุรี\u003cbr /\>> เค้าเหมือนเลือกคนถ่าย วิ่งมาเข้ากล้องผมเอง\u003cbr /\>> ออกข่าวช่อง 7 ไปครั้งแล้วครับ\u003cbr /\>>\u003cbr /\>> จริงๆผมเชื่อว่า ก่อนออกจากบ้านผมได้อ่านหนังส\u003cwbr /\>ือของ\u003cbr /\>> อาจารย์โนวา อนาลัย\u003cbr /\>> อยู่ครับ\u003cbr /\>> เลยเชิญขอพลังจิตของท่านแบ่งคลื\u003cwbr /\>่นพลังงานมาให้หน่อย\u003cbr /\>> คงเป็นไปได้ว่าได้รับพลังงานจาก\u003cwbr /\>นอกระบบโลกน่ะครับ\u003cbr /\>> ตัวเองไม่ได้มีพลังอะไรมากมายขน\u003cwbr /\>าดนั้นจริงๆครับ\u003cbr /\>> ในงานพลังผมแปลกกว่าคนอื่นไปเลย\u003cbr /\>> เล่าให้ฟังครับไม่อยากเป็นอยู\u003cwbr /\>่คนเดียว อิอิ\u003cbr /\>>\u003cbr /\>> ส่วนเรื่องเวปพลังจิต นี่ต้องบอกว่าเป็นเกียรติ\u003cbr /\>> อย่างสูงครับ\u003cbr /\>> ที่ยินดีเข้ามาร่วมสนทนาประสาคว\u003cwbr /\>ามรู้ทางจิตได้\u003cbr /\>> ไม่นึกไม่ฝันมาก่อนเลย\u003cbr /\>> คิดว่าคงจะยากมาก..ดีใจมากครับ\u003cbr /\>> จะได้แบ่งปันความรู้และประสบการ\u003cwbr /\>ณ์ใหม่ๆที่นี่ครับ\u003cbr /\>>\u003cbr /\>> เดี๋นวผมจะตั้งกระทู้ใหม่รอไว\u003cwbr /\>้ให้นะครับ เพี่อนๆคงดีใจ\u003cbr /\>> ชื่อกระทู้แบบนี้ดีมั๊ยครับ...\u003cbr /\>>\u003cbr /\>> *ข่าวดี..นักเขียนโนวา อนาลัย\u003cbr /\>> มาพบปะสนทนาธรรมกับเราแล้ว!!*\u003cbr /\>>\u003cbr /\>เพื่อที่จะได้มีโอกาสศึกษาแลกเป\u003cwbr /\>ลี่ยนความรู้และเกื้อกูลซึ่งก\u003cwbr /\>ันและกัน\u003cbr /\>> ที่ห้องวิทยาศาสตร์ทางจิต จะเหมาะที่สุดครับ..\u003cbr /\>> เห็นด้วยมั๊ยครับ จะได้เข้าไปสมัครแล้วพบกันที\u003cwbr /\>่บอร์ด\u003cbr /\>> จะเป็นประโยชน์มากกว่าครับ\u003cbr /\>> อาจเข้าอาทิตย์ละ 2-3 วันแล้วแต่สะดวกนะครับ\u003cbr /\>> ผมจะคอยส่งข่าวให้และดูแลให้คร\u003cwbr /\>ับ\u003cbr /\>> ส่วนมากผู้ชาย จะชอบเรื่องพลัง.ลึกลับ วิชาทางจิต\u003cbr /\>> ความรู้ อะไรแบบนั้นครับ\u003cbr /\>> ส่วนผู้หญิง ก็คงเรื่องความฝัน ชาติภพ...\u003cbr /\>> ถ้าพร้อมเมื่อไหร่ก็บอกครับ\u003cbr /\>> จะได้บอกข่าวเพื่อนๆเอาไว้ครับ\u003cbr /\>>\u003cbr /\>> สาธุครับคุณสา แล้วทักทายกันใหม่นะครับ ++++\u003cbr /\>> ความฝันไม่มีวันวันหมดจริงๆ\u003cbr /\>> คงเขียนได้อีกหลายๆเล่มนะครับ\u003cbr /\>",1]);//--></SCRIPT>> ท่านผงะออกไปบอกผมว่ามีพล<WBR>ังแรงๆมาก
    > แบบนี้มาจากนอกระบบโลกครับคล้ายต่างดาว (เอเลื่ยนกรุ๊ฟ)
    > กำลังภายในพุ่งไกล 260 เมตร. ออร่า 5 เมตร..ก็แปลกใจครับที่ท่านท<WBR>ักแบบนี้
    > เพราะก่อนหน้านี้ก็เจอเรื่<WBR>องพวกนี้มาตลอด ถ่าย vdo-ufoได้บ่อยๆ
    > ตอนที่ไปดูเค้าสื่<WBR>่อจานบินที่ รร.สิงห์บุรี
    > เค้าเหมือนเลือกคนถ่าย วิ่งมาเข้ากล้องผมเอง
    > ออกข่าวช่อง 7 ไปครั้งแล้วครับ

> จริงๆผมเชื่อว่า ก่อนออกจากบ้านผมได้อ่านหนังส<WBR>ือของ
    > อาจารย์โนวา อนาลัยอยู่ครับ
    > เลยเชิญขอพลังจิตของท่านแบ่งคลื่<WBR>นพลังงานมาให้หน่อย
    > คงเป็นไปได้ว่าคงได้รับพลังงานจากจักรวาลนอกระบบโลกน่ะครับ
    > ตัวเองไม่ได้มีพลังอะไรมากมายขน<WBR>าดนั้นจริงๆครับ
    > ในงานพลังผมออกแนวแปลกๆกว่าคนอื่นไปเลย
    > เล่าให้ฟังครับไม่อยากเป็นอยู<WBR>่คนเดียว อิอิ

ส่วนน้องแคท(น้องที่ไปเจอในงาน) ก็มัวแต่ขำผมอยู่ข้างหลัง เที่ยวนี้พลังพลอยหดหายไปด้วยเลย เพราะเสียสมาธิครับ แต่น้องแคทก็มาบอกว่าก่อนออกจากบ้านตอนเช้า ได้กราบบูชาเจ้าแม่กวนอิมปางนั่งสมาธิ มาหมาดๆ... แล้วเชื่อมั๊ยครับอาจารย์อาชวิน ท่านก็บอกน้องแคทว่ามีญาณของ"เจ้าแม่กวนอิมปางนั่งสมาธิ"อีก... ท่านอาจารย์อาชวินท่านสุดยอดจริงๆครับ..ไม่ใช่ความบังเอิญแน่นอนครับ

> ส่วนเรื่องเวปพลังจิต นี่ต้องบอกว่าเป็นเกียรติอย่างสูงครับ
    > ที่ยินดีเข้ามาร่วมสนทนาประสาคว<WBR>ามรู้ทางจิตได้ ดีใจมากครับ
    > จะได้แบ่งปันความรู้และประสบการ<WBR>ณ์ใหม่ๆที่นี่ครับ

> เดี๋ยวผมจะตั้งกระทู้ใหม่รอไว<WBR>้ให้นะครับ เพี่อนๆคงดีใจ
    > เพื่อที่จะได้มีโอกาสศึกษาแลกเป<WBR>ลี่ยนความรู้กัน
    > ที่ห้องวิทยาศาสตร์ทางจิต น่าจะเหมาะที่สุดครับ..
    > เห็นด้วยมั๊ยครับ จะได้เข้าไปสมัครแล้วพบกันที่<WBR>่บอร์ด
    > จะเป็นประโยชน์มากกว่าครับ
    > อาจเข้ามาดูอาทิตย์ละ 2-3 ครั้ง แล้วแต่สะดวกนะครับ
    > ผมจะคอยส่งข่าวให้และดูแลให้คร<WBR>ับ

> ส่วนมากผู้ชาย มักจะชอบเรื่องพลัง.ลึกลับ วิชาทางจิต
    > ความรู้ อะไรแบบนั้นครับ

> ส่วนผู้หญิง ก็คงเรื่องความฝัน ชาติภพ...
    > ถ้าพร้อมเมื่อไหร่ก็บอกครับ
    > จะได้บอกข่าวเพื่อนๆเอาไว้ครับ

ขอบคุณมากๆครับ
    > Mead

---------------------------------------------------------------------

ขอบคุณคุณ Mead
    >ที่ได้ช่วยเผยแพร่ข้อมูลความรู<WBR>้ของอาจารย์อนาลัยค่ะ

>ยินดีที่จะร่วมสนทนากับกลุ่มพล<WBR>ังจิตในฐานะนักเรียนธรรมชาติอ<WBR>ีกคนหนึ่ง
    >เชื่อว่ากระแสจิตของผู้อ่านกลุ<WBR>่มนี้ของคุณ Mead
    >ย่อมมีแรงดึงดูดกันและกันกับผู<WBR>้ที่สนใจในธรรมชาติของจิตว<WBR>ิญญาณกลุ่มอื่นๆอีกมากมาย

>เพื่อที่จะได้มีโอกาสศึกษาแลกเป<WBR>ลี่ยนความรู้และเกื้อกูลซึ่งก<WBR>ันและกัน

>นอกจากจะไม่เห็นว่าประสบการณ<WBR>์ของคุณ Mead
    >เป็นเรื่องน่าขันแล้ว ยังเชื่อมั่นว่า เป็นความเป็นจริง
    >เมืิ่อสองวันก่อนนี้ฝันและไม<WBR>่ทราบว่าเหตุใด จึงฝันแต่ประสบการณ์ของคุณ Mead
    >กลับมาทำให้ดิฉันเข้าใจความฝ<WBR>ันของตนเองได้อย่างชัดเจน

ความฝัน:
    ดิฉันอยู่ในสภาพแวดล้อมอ<WBR>ันไพศาลที่เต็มไปด้วยแสง
    และท่านอาจารย์อนาลัยก็ปรากฏอยู<WBR>่ ณ ที่นั้นโดยปราศจากตัวตน
    มีบุคลิกภาพอีกท่านหนึ่งปรากฏขึ้<WBR>น
    และทำให้ลำแสงที่มีอยู่ทุกแห<WBR>่งหน
    และทะลุผ่านทุกสิ่งทุกอย่าง
    เกิดการรวมตัวเป็นลำแสงเสมือน spotlight
    และพุ่งไปสู่บุคลิกภาพท่านนั้น
    ท่านอาจารย์อนาลัยสั่งให้ดิฉ<WBR>ันอธิบายถึงภาวะหรือปรากฏการณ์ท<WBR>ี่เกิดขึ้น
    ดิฉันได้ยินตัวเองพูดเสียงดังฟ<WBR>ังชัดว่า "emotion ก่อเกิด
    vibration และทำให้ energy
    หรือจิตวิญญาณผนวกกันขึ้นและแปล<WBR>งสภาวะ" ท่านอาจารย์
    approve คำอธิบายดังกล่าว ตื่นขึ้นมาหัวโตเท่า balloon
    เหมือนว่าได้ download
    ข้อมูลมามากพอที่จะเขียนหนังส<WBR>ือได้อีกหลายบท
    แต่ทำได้อย่างมากก็จดบันท<WBR>ึกสาระหลักๆที่จำได้ไว้ก่อน

ประสบการณ์ของคุณ Mead
    ทำให้ดิฉันเข้าใจประสบการณ<WBR>์ในความฝันได้ชัดเจนขึ้นมาก
    คำอธิบายดังกล่าวน่าจะครอบคลุมถ<WBR>ึงปรากฏการณ์การเห็นจานบินหร<WBR>ือสสารต่างมิติด้วย
    อารมณ์ของผู้รู้เห็น
    ก่อเกิดการสั่นสะเทือนที่ทำให<WBR>้เกิดการผนวกหรือรวมตัวกันของจ<WBR>ิตวิญญาณ
    ซึ่งแปลงสภาวะจิตพลังงานเป<WBR>็นสสาร หรือก่อเกิดวัตถุธาตุ
    ดิฉันเองก็เคยเห็นจานบินเมื<WBR>่ออายุได้สิบขวบ
    คุณพ่อซื้อกล้องดูดาวมาให้ ส่องดูดาวกับพี่ๆ
    แลเห็นจานบินรูปร่างประหลาด บินวนรอบดวงจันทร์หลายรอบ
    แล้วก็ land ลงสู่ดวงจันทร์
    แม้จะมองผ่านกล้องดูดาวเหมือนก<WBR>ันแต่ก็มองเห็นอยู่คนเดียว
    ได้มาเห็นจานบินอีกครั้งเมื<WBR>่อมาอยู่ที่ Kansas
    แม้เวลาจะผ่านไปหลายสิบปี
    แต่ก็จดจำอารมณ์และความรู้สึกน<WBR>ึกคิดตอนนั้นได้ว่า
    ตัวเองมองดูดวงจันทร์แล้วเชื่อว<WBR>่า
    มีสิ่งมีชีวิตอยู่มากมายบนนั้น ทุกวันนี้เข้าใจแล้วว่า
    อารมณืของผู้รู้เห็นเป็นปัจจัยก<WBR>่อเกิดการสันสะเทือนที่เหนี<WBR>่ยวนำให้จิตวิญญาณแปลงสภาวะหร<WBR><SCRIPT><!--D(["mb","ือก่อเกิดเป็นว้ตถุธาตุ\u003cbr /\>สสาร ภาวะหรือเหตุการณ์ที่ผู้รู้เห็น\u003cbr /\>มองเห็นหรือรับรู้ได้\u003cbr /\>\u003cbr /\>ยินดีมากๆที่จะร่วมสนทนากับกลุ\u003cwbr /\>่มพลังจิต\u003cbr /\>ในฐานะนักเรียนนะคะ (ขอย้ำ :)\u003cbr /\>\u003cbr /\>ขอบคุณที่เล่าประสบการณ์ให้ฟังค\u003cwbr /\>่ะ ความเชื่อของคุณ Mead\u003cbr /\>จะเหนี่ยวนำให้เผชิญกับประสบการ\u003cwbr /\>ณ์อีกมากมายที่ทำให้รู้เห\u003cwbr /\>็นธรรมชาติความเป็นจริงได้มากขึ\u003cwbr /\>้นเรื่อยๆ\u003cbr /\> แล้วอย่าลืมเล่าสู่กันฟังนะคะ\u003cbr /\>\u003cbr /\>ด้วยความปรารถนาดี\u003cbr /\>นักเขียน\u003cbr /\>\u003cbr /\>\u003cbr /\>--- watcharapon suwannarak <\u003ca onclick\u003d\"return top.js.OpenExtLink(window,event,this)\" href\u003d\"mailto:watcharapon2010@gmail.com\"\>watcharapon2010@gmail.com\u003c/a\>>\u003cbr /\>wrote:\u003cbr /\>\u003cbr /\>> ด้วยความยินดีครับคุณสา (ขอเรียกสั้นลงหน่อยนะครับ)\u003cbr /\>>\u003cbr /\>> เมื่อวานมีเรื่องแปลกๆจะเล่าให\u003cwbr /\>้ฟังครับ\u003cbr /\>>\u003cbr /\>คือเมื่อวานนี้ทางกลุ่มสมาช\u003cwbr /\>ิคเวปไซท์พลังจิตจัดกิจกรรมกันข\u003cwbr /\>ึ้นกับชมรมโลกทิพย์\u003cbr /\>> ผมก็ได้มีโอกาสไปร่วมงานนี\u003cwbr /\>้กะเขาครับ มากัน 220\u003cbr /\>> คนเห็นจะได้\u003cbr /\>> เกี่ยวกันการตรวจเช็คพลังภายใน ตรวจออร่า\u003cbr /\>> ญาณในอะไรพวกนี้\u003cbr /\>> คนส่วนใหญ่ ยังชอบสนใจแนวนี้กันมาก\u003cbr /\>> มากันเยอะนะครับแนวนี้\u003cbr /\>>\u003cbr /\>แต่ยังเปลื่ยนความเชื่อให้เป\u003cwbr /\>็นความรู้กันไม่ค่อยจะได้ครับ\u003cbr /\>> บางคนก็ยังงมงาย หาความจริงไม่เป็น..ยึดติดวัตถุ\u003cbr /\>> เรื่องพลังกันไปหมด อิอิ\u003cbr /\>> แต่อย่าว่าล่ะครับ\u003cbr /\>> เค้าอาจไม่ทราบว่าความรู้นี่ล\u003cwbr /\>่ะดับความงมงายได้หมด\u003cbr /\>> มีตวามรู้ดีๆอยู่ใกล้ๆตัวแต\u003cwbr /\>่มองไม่เห็น\u003cbr /\>> ก็จะยิ่งทำให้หลงทางได้ง่าย\u003cbr /\>> ความรู้จากอาจารย์อนาลัยนี่ล\u003cwbr /\>่ะครับ\u003cbr /\>> ที่จะเข้ามาช่วยเหลือ\u003cbr /\>> เติมเต็มจิตญาณมนุษย์ได้ดีเยี\u003cwbr /\>่ยมที่เดียวครับ\u003cbr /\>> ยิ่งอ่านก็ยิ่งรัก ความรู้แบบนี้ หาที่ไหนไม่ได้ง่ายๆ\u003cbr /\>> ยิ่งต้องแนะนำให้อ่านกันมากๆ\u003cbr /\>>\u003cbr /\>> ที่ว่าแปลกคืองี้ครับ ผมอ่านหนังสือท่านนี่ล่ะ\u003cbr /\>> ก่อนออกจากบ้านก็อ่านๆๆ\u003cbr /\>> (ประวัติศาสตร์ของจิตวิญญาณ)\u003cbr /\>> เลยขอเชิญท่านอนาลัยไปงานนี้ด\u003cwbr /\>้วยครับ\u003cbr /\>> ขอให้ท่านช่วยแบ่งคลื่นพลังงานอ\u003cwbr /\>ันบริสุทธ์มาให้\u003cbr /\>> และไปกับผมทั้งวัน\u003cbr /\>> เรื่องนี้เล่าแล้วห้ามขำนะครับ\u003cbr /\>> ตอนที่ตรวจวัดพลัง อาจารย์ตาที่สาม อ.อาชวิน\u003cbr /\>",1]);//--></SCRIPT> ือก่อเกิดเป็นว้ตถุธาตุ สสาร ภาวะหรือเหตุการณ์ที่ผู้รู้เห็น มองเห็นหรือรับรู้ได้

ยินดีมากๆที่จะร่วมสนทนากับกลุ<WBR>่มพลังจิต
    ในฐานะนักเรียนนะคะ (ขอย้ำ :)

ขอบคุณที่เล่าประสบการณ์ให้ฟังค<WBR>่ะ ความเชื่อของคุณ Mead
    จะเหนี่ยวนำให้เผชิญกับประสบการ<WBR>ณ์อีกมากมายที่ทำให้รู้เห<WBR>็นธรรมชาติความเป็นจริงได้มากขึ้<WBR>้นเรื่อยๆ
    แล้วอย่าลืมเล่าสู่กันฟังนะคะ

ด้วยความปรารถนาดี
    นักเขียน
    -----------------------------------------------------------

ฝันของนักเขียน โนวา อนาลัย ฝันเค้ามีความหมายหลากหลายมิติมากๆครับ
    แล้วฝันเห็นประสบการณ์ของผมได้อีก พวกจานบินอะไรแบบนั้น..ไว้เค้ามาคุยกัยเราคงได้ไถ่ถามอะไรที่เป็นความรู้ได้อีกมากมาย มาเตรียมต้อนรับกันด้วยนะครับ

http://www.novaanalai.com/novaanalai/Index.html

บันทึกนักเขียน
    สมเด็จฯโต ท่านเป็นผู้ส่งต่อนักเขียนท่านนี้ให้อาจารย์อนาลัย
    มีประสบการณ์ที่แปลกมาก ลองเข้าไปอ่านดูครับ
    http://www.novaanalai.com/novaanalai/C7EFEA5C-0E1C-11DC-93B4-000D932ED860.html

10. ๑กุหว่าใจ๋๑ เป็นที่รู้จักกันดี

ขอเล่าความฝันเกี่ยวกับ UFO นะครับ เพราะช่วงเดือนกว่าๆมานี้ฝันเกี่ยวกับการได้พบเห็น UFO สามครั้งแล้ว ครั้งแรกเมื่อประมาณกลางเดือนมิ.ย. ฝันว่าไปจับจ่ายซื้อของที่ตลาดตอนเช้ามืด ขณะเดินอยู่ริมถนนก็มีอะไรดลใจให้มองไปบนฟ้า ก็เห็นภาพเมฆปรากฏเป็น UFO ขนาดใหญ่มากลอยอยู่ต่ำๆ ในใจก็คิดว่าเค้าเปิดระบบพรางตัวอยู่ แต่เมื่อรู้ว่าเราได้สังเกตุเห็นแล้ว ก็พุ่งหายไปในพริบตา ตอนเดินกลับบ้านก็รำพึงว่า เสียดายไม่มีกล้องจะได้ถ่ายรูปเอามาให้พวกพี่น้องในเว็บดู กำลังคิดเรียบเรียงถ้อยคำที่จะเล่าในเว็บก็ตื่นขึ้น แต่ก็ยังไม่รู้ตัวนะว่าตื่น จนมีเสียงมาบอกว่า"ฝันตะกี้ชัดมั้ยลูก?" จึงได้รู้ตัวว่าตะกี้ฝันแล้วตอนนี้ตื่นแล้ว

ครั้งที่สองฝันเมื่อปลายเดือนก.ค. ฝันว่านอนดูดาวอยู่บนเนินเขาแถวบ้านกับภริยา ก็สังเกตุว่าดาวที่เรามองดูอยู่นั้นมีสิ่งผิดปกติเกิดขึ้น คือได้แบ่งตัวออกมาเป็น UFO ดวงละ4-5ลำ ที่เห็นก็ร่วมๆ40ลำ ก็รู้สึกตื่นเต้นและได้กำหนดจิตติดต่อกับมนุษย์ต่างดาว ก็ได้เห็นทั้งภาพได้ยินทั้งเสียง แต่จำรายละเอียดที่คุยกันไม่ได้ จำได้เพียงแค่ขอความเอื้อเฟื้อจากพวกเค้า ให้ช่วยเหลือโลกในช่วงที่เกิดภัยพิบัติ ก็ได้คำตอบมาว่าได้เตรียมการเอาไว้แล้ว

ครั้งที่สามเมื่อเช้าวันนี้ ฝันว่ายืนดูอะไรบางอย่างกับน้องอีกสองคนแถวชานเมือง ก็เห็น UFO อีกหลายสิบลำ ผมหันไปคุยกับน้องที่ยืนอยู่ด้วยกันว่า พวกเธอคงได้รับการคัดเลือกแล้ว เค้าก็ตอบแบบถ่อมตัวว่า เค้าปฏิบัติยังไม่ก้าวหน้าเลย ผมก็ตอบไปว่าให้รักษาศีลและปฏิบัติมากๆ ถึงเวลาก็รู้เอง

ตอนแรกกะว่าจะไม่เล่าเรื่องฝันเกี่ยวกับ UFO แต่เห็นว่าฝันถึงสามครั้งแล้ว อาจมีอะไรบางอย่างที่ต้องเล่า เผื่อใครที่มีความเกี่ยวข้องจะได้รับทราบเอาไว้บ้างครับ โดยส่วนตัวผมแล้วไม่มีความรู้เรื่องเหล่านี้เลย คือไม่ค่อยจะค้นคว้าทางด้านนี้ แต่ก็พอได้อ่านได้ดูในคลิปต่างๆของทางเว็บมาบ้าง ซึ่งส่วนใหญ่ก็เป็นกระทู้ที่พี่ mead โพสเอาไว้ครับ

11. kananun เป็นที่รู้จักกันดี

11 พฤษภาคม 2006
    พี่Mead พี่ Falkman ครับ รีบมาไขปริศนากันหน่อย

ตอนนี้เหตุการณ์ มันใกล้เข้ามามากๆแล้ว เลยมีการคอนแทคค์มากหน่อย

12. พุทธโกมุท เป็นที่รู้จักกันดี

ฝันคืนวันที่ 6/7/07

ฝันว่านั่งมองท้องฟ้าอยู่ครับ แล้วปรากฎเห็นดวงดาวเรียงกันเป็นวงกลมหลายวง แต่ละดวงก็กระพริบมีแสงสวยแปลกๆ (หรือว่าจานบินหว่า) ในฝันเข้าใจว่าที่เราเห็นเป็นการมองผ่านไปยังกาแลคซี่อื่นๆได้ไกลๆ แล้วก็รีบวิ่งไปตามคุณคณานันท์มาดู ซึ่งนอนกันอยู่ชั้นบนของบ้านไม้ ไม่รู้เป็นที่ไหนนะ จากนั้นบนท้องฟ้าฉายภาพภูมิประเทศต่างๆ ครั้งแรกเห็นว่าเป็นสภาพภูมิประเทศของดาวดวงอื่นๆ สลับดวงดาวไปเรื่อยๆ แล้วก็มาถึงโลกมีภาพเป็นประเทศไทยอยุ่ตรงกลาง แต่มีลักษณะกลับด้านเหมือนมองสะท้อนกระจก จากนั้นในภาพมีพี้นที่บางส่วนกระพริบ จากพื้นที่ปกติกลายเป็นสีขาวกระพริบแล้วส่วนนั้นก็หายไป เป็นส่วนของด้ามขวานตั้งแต่ประจวบฯหายไปหมด และก็มีพื้นที่ส่วนบนบางส่วน จากนั้นก็กระพริบอีกครั้งแล้วพื้นที่ที่หายไปก็กลับมาใหม่ แล้วก็กระพริบอีกสลับกัน 2 - 3 ครั้งครับ ...จบความฝันเท่านี้ครับ

13. golf208 เป็นที่รู้จักกันดี

2 กุมภาพันธ์ 2006
    เมื่ือวันที่ 5 สิงหาคมที่ผ่านมา งานฝึกพลังจิตน่ะครับ

วันนั้นกอล์ฟได้เปิดจักระ100 ก็คือเปิดจักระที่6เชื่อมต่อไปจุดจักระที่7 เห็นบอกว่าเป็นการเปิดตาที่3 ไม่รู้ใช่หรือเปล่า รู้แต่ว่าไม่ได้ฝันเรื่องภัยพิบัติมานานแล้ว หลังจากวันงานวันที่5ผ่านไปได้หนึ่งคืนฝันอีกแล้วครับ ไม่รู้เป้นเพราะไปเปิดตาที่3 หรือเปล่า

ฝันว่ากอล์ฟอยู่ในสถานที่แห่งหนึ่งที่ไม่มีตึกสูงๆแต่เห็นตึกอยู่ไกลๆ ในขณะที่กอล์ฟกำลังเดินไปก็มีเสียงดังขึ้นข้างหลังว่า"แผ่นดินไหว" แล้วกอล์ฟก็รู้สึกแผ่นดินไหวแรงมาก สักพักเห็นตึกที่สูงกว่า3-4ชั้นพังลงมาแบบเรียงกันเหมือนโดมิโน ตึกนี้พังทลายลงมาตึกที่อยู่ห่างออกไปประมาณ1กิโลก็ถล่มลงมาบ้าง พังไปทีละหลัง ในขณะเดียวกันท้องฟ้ามืดทั่วและมีพายุที่แรงมากพัด กอล์ฟรีบจับที่ยึดไว้คิดว่าน่าจะเป็นขาเต้นท์ที่ยึดไว้6ขา รู้สึกว่าสถานที่ๆกอล์ฟอยู่จะเหมือนตลาดแต่โล่งกว้างมาก สักพักพอพายุผ่านไปก็เกิดฝนที่ตกหนักมากๆ มาพร้อมกับลมที่แรง และก็ตื่นมาแต่ก็จำได้ ตอนกอล์ฟเข้าห้องน้ำแล้วกำลังตักน้ำภาพมันแว็บมาเร็วมากนึกถึงเรื่องที่ฝันเลย แต่ในความรู้สึกว่าหลังจากพายุฝนเกิดได้สักพักคงเกิดลูกเห็บแน่นอน แต่ในฝันไม่ทันเห็นแต่ตื่นซะก่อน

ปล.ก่อนหน้านี้ยังมีเรื่องจะเล่าอีกเป็นเรื่องที่แปลกมากฝันได้2วัน ข่าวออกตอนไหนไม่รู้แม่มาบอกกอล์ฟขนลุกเลย เราฝันห่างกัน3วันก็เกิดข่าวขึ้น แต่ฝันนี้กอล์ฟฝันได้ไม่นานนะ เมื่อคืนวันที่6เอง แต่เรื่องที่เกิดก่อนเดี๋ยวมาเล่าในข้อความต่อไปครับ

14. golf208 เป็นที่รู้จักกันดี

2 กุมภาพันธ์ 2006
    ฝันนี้เกิดขึ้นเมื่อเดือนที่แล้วได้มั้ง ช่วงที่กอล์ฟไม่ได้เข้าเว็บน่ะครับ ที่หายไปนานเพราะติดธุระเรื่องทำงาน

ฝันว่าได้ออกไปเดินข้างนอกยามค่ำคืนแล้วมองท้องฟ้า ก็เห็นลูกอุกาบาตตกลงมามากมาย แล้วกอล์ฟก็วิ่งเข้าไปยืนที่หน้าบ้าน มีลูกอุกาบาตลูกนึงตกลงมาที่หน้าบ้าน จำได้ว่าตกลงมาแต่จำไม่ได้ว่า1ลูกหรือ2ลูกนะ แล้วกอล์ฟก็มองท้องฟ้าแต่หนีขึ้นไปดูชั้น2ที่ตรงระเบียง เห็นฝนดาวตกมากมายเต็มท้องฟ้า แบบดาวตกพุ่งเร็วมากและพุ่งลงมาเป็นล้านๆแบบเหมือนฝนตก แต่มีเมฆบางส่วนที่บัง แต่ก็เห็นแสงลางๆสว่างอยู่ใต้เมฆนั้น
    หลังจากฝันนั้นพอตื่นมา แล้วนึกขึ้นได้ก็บอกกับแม่

หลังจากนั้น2-3วัน

แม่ก็เปิดข่าว แล้วก็ตกใจพร้อมกัน เมื่อเห็นคนในข่าวยกก้อนหินใหญ่มาให้ดู แล้วข่าวก็รายงานถึงเรื่องอุกาบาตที่ตกมา และกำลังตรวจสอบว่าเกิดอุกาบาตนี้ได้ยังไง

แปลกจริง ขนาดของอุกาบาตที่กอล์ฟฝันกลับเป็นขนาดเดียวกันกับในข่าว

หรือว่ามีอะไรสักอย่างมาบอกว่าฝันที่เรารู้หรือเห็นมันจะเป็นเรื่องจริง เกี่ยวกับภัยพิบัติให้รีบนำความฝันนั้นมาบอกและพิจารณากันในกลุ่มพลังจิตพิชิตภัยพิบัต
    คิดว่าน่าจะเป็นไปได้ ที่ความฝันจะมาย้ำว่าเราเห็นนิมิตไม่ใช่ฝันไร้สาระ เพราะเคยฝันแล้วไม่นานก็เกิดขึ้นจริงๆ ก็เลยคิดว่าอีกไม่นานภัยทั้งหลายจะเกิดอย่างกระทันหันและอาจจะมาพร้อมกันหรือมาเรียงคิวเลยก็ได้

กอล์ฟคิดว่าคนที่มีบุญ รักษาศีล เป็นคนดี เมื่อถึงกาลเวลานั้นจะพาพวกเชื่อในเรื่องบุญจำเป็นต้องไปร่วมบุญนั้น ส่วนคนไม่เชื่อก็อยู่ในจุดที่อันตราย แต่สิ่งที่เราหมายจะไปทำบุญนั้นจะพาไปในสู่ที่ๆเรารอด ยังไงถ้าไปทำบุญก็ชวนกันไปหลายๆคนนะครับ

ปล.เอกสารที่พี่เม้าฯช่วยแจกให้กับพี่เล็ก(พี่คณานันท์ประทานธีมเรา)และนำขึ้นเว็บเพื่อเป็นอีกหนึ่งสื่อที่คอยเตือน
    และให้มาพิจารณาว่ามันคืออะไร และมีส่วนเป็นไปได้หรือไม่ คนอีสานฝั่งลาวก็รู้ข่าวเรื่องภัยครั้งใหญ่นี้ด้วย ที่จะเกิดในกรุงเทพ ทั้งที่คนไทยยังมัวหลงในสิ่งที่บังตาอยู่ เขากับรู้และพยายามช่วยพวกเราอยู่เหมือนกัน

15. Falkman พลังจิตนานาชาติ ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

เมื่อวานตอนเย็น ทำงานอยู่ดีๆ ประมาณหกโมงเย็น อยู่ดีๆ ก็ง่วงมากเลย เลยก้มหน้าไปกับโต๊ะ ดันหลับเลย แป่วมาก

แล้วฝันว่า มีคนมากระซิบว่า ไปบอกเพื่อนๆ ดิ ว่า น้ำกำลังจะท่วม ให้ไปดูที่คลองๆ หนึ่ง แล้วตกใจตื่นมาเลย

จบ อิอิ

16. kananun เป็นที่รู้จักกันดี

11 พฤษภาคม 2006
    น้ำมาแน่ๆครับ ตอนนี้น้ำในเจ้าพระยาเต็มตลิ่งทุกวัน ขนาดที่ยังไม่ถึงช่วงพีคของฤดูกาล

เรื่องอุกาบาต แนวโน้มสูงครับ ฝันเหมือนกันว่ามีคนพาไปดูในอวกาศเห็นกลุ่มอุกาบาตเคลื่อนตัวมาเป็นกลุ่มจำนวนมาก วันรุ่งขึ้นก็มีข่าวพบอุกาบาตตกหนัก 4 กิโลกรัมจริงๆ นับว่าฝันเรื่องเดียวกันไล่ๆกันเลย

ตอนนี้เหตุการณ์ต่างๆใกล้ขึ้นมากจนดาวอื่นเขาเริ่มคอนแทคค์เพิ่มขึ้นเพื่อ เตรียมพร้อมพวกเราเมื่อถึงเวลานั้น แต่อย่างไรก็ดี เพื่อความไม่ประมาท พึงอธิฐาน ขอให้ชาวดาวอื่นที่มาติดต่อหรือสื่อกับเราเป็นผู้เป็นสัมมาทิษฐิด้วย หากป็นดาวดำ ดาวมิจฉาทิษฐิขออย่าได้มาติดต่อกับเราได้เลย

17. หนุมาน ผู้นำสาร เป็นที่รู้จักกันดี

*** ถึงเวลา ****

ผู้มีสัญญากับ โลกุตตระธรรม....จะได้รับคำบอกคำเตือนเกี่ยวกับ "ภัย" ในช่วงนี้เพิ่มมากขึ้น...เมื่อภัยใกล้เข้ามา
    ผู้ที่มาบอก เสียงที่ปรากฏ ...จะแตกต่างกันไปตามความคิด ความเชื่อของแต่ละคน
    บางคนได้ยินแต่เสียง บางคนมีคนแก่ มีคนแปลกหน้ามาบอก บางคนเห็นเป็นจานบิน บางคนเห็นเป็นแสงประหลาด...ทั้งหมดคือ โลกุตตระ (พระไตรปิฎก) ที่มาเตือนทั้งสิ้น
    จึงขอให้นำ "สัจจะ" มากำหนดเป็นหัวข้อปฏิบัติตนทุกวัน ให้เป็นประจำ !!!!!!!

18. นาคา เป็นที่รู้จักกันดี

เมื่อ 2-3 วัน ก่อน ครับ หลังจาก ที่ ทำความสะอาด ห้อง พระ และเพลีย นอนหลับไป ตอนกลาง วัน ใน ห้อง พระ

ในแต่งงาน เพื่อน พัก ที่ห้องรับรอง มีเพื่อน คนหนึ่ง เค้า ว่า จะคุย กับ พญานาค ไหม...

ผมถาม ว่า อ้าว จะเชิญ ท่าน มาฤา

เค้า ยืน ประมาณ 2 นาที่ รู้สึก ว่า น้ำ ใน บึงใหญ่ ที่อยู่ ใกล้ๆ หมุน เป็น วงกลม จาก ระดับ ใต้ บึงลึก หลาย ร้อยเมตร ( น่าจะเป็น ถ้ำ มากกว่า )

มี พลัง ลมเย็น มาปะทะ ความรู้สึก ว่า พญานาค องค์ใหญ่ สุกประมาณ ท่าน ยืน ลำตัว เข้ามา มาหยุด รอ ที่หน้าต่าง ผมเปิด หน้าต่าง ออก

พลังนาค องค์ สีเขียวมรกต สวยงามมาก ผงก หัว เข้ามา ฉก ที่ มือ ด้วย ความรัก และเมตตา เรา มากกว่า อย่างอื่น และ ไม่มีอันตรายใดๆๆ และก้อ รู้สึก ว่าจะคลาย....ให้

แต่ ตื่น พอดี ....ในจิต คิด ว่า พญานาคี คงมาบอก อะไร หลายๆอย่าง..

ก็ โปรดใช้ วิจารณญาณ น่ะครับ สำหรับผม มีสิ่งใด จะมี มังกรทอง มังกรเงิน มังกร มรกต พญานาค เข้ามา เมตตา ให้ ( แต่ อยู่ในสัจจะธรรม ครับ ไม่เกิน กรรม )

กรรม คือ การกระทำ ยิ่งกำมาก ยิ่งเจ็บ มือ ฉนั้น เราต้อง ปล่อยวาง เป็น อุเบกขา เมื่อเราไม่กำมือ เราก็ ไม่เจ็บ...

ขอให้ เป็น แค่เรื่อง บอกเล่า ครับ เพราะ คนเรา มีจิต อาจจะไม่ละเอียด อาจจะไม่ พบ ในสิ่ง ที่ คนเรา มองด้วย วิทยาศาสตร์ ...

แต่ ที่แน่ๆ คือ ความไม่แน่นอน ญาติธรรม ผม อายุประมาณ 80 กว่า , 60 กว่า ท่าน ใด้ข่าวเรื่อง มหันตภัย ที่เป็น ข่าว มาเหมือนๆกัน ... ภายใน 5 ปี นี้ ครับ...

19. หนุมาน ผู้นำสาร เป็นที่รู้จักกันดี

*** สัจจะมาบอก ****

ให้เห็น ... กรรม กำลังมา
    มองผ่านไปยังกาแลคซี่อื่นๆได้ไกล.... หมายถึง ต่อไปดวงตาเห็นธรรม คือพบ หลักสัจจะธรรม และโลกต่อไปจะเปลี่ยนฟ้าใหม่ที่สดใส
    ประเทศไทยกลับหัว...หมายถึง อนาคตในโลกยุคใหม่ ของเหลวในโลกที่มีคุณสมบัติเป็นแม่เหล็ก จะเคลื่อนย้ายตำแหน่ง ส่งผลให้แกนโลกเปลี่ยนตำแหน่งไปจากปัจจุบัน
    ด้ามขวานใต้ประจวบหายไป....หมายถึง ภัยจากน้ำทะเล คลื่นยักษ์จากการที่เปลือกโลกขยับครั้งยิ่งใหญ่ เกิดพายุอากาศวิปริต จะจมน้ำไปหมด เหลือเป็นเกาะ
    พื้นที่ที่กระพริบแล้วหายไป กระพริบอีกครั้งแล้วกลับมาใหม่....หมายถึง จะถูกภัยธรรมชาติทำลาย กวาดล้างสิ่งสกปรก น้ำท่วม น้ำพัด แล้วค่อยแห้ง ผลุดกลับคืนมาภายหลัง บางแห่งเกิดเป็นแผ่นดินใหม่

20. Falkman พลังจิตนานาชาติ ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

เมื่อคืนนี้ฝันว่า กลับไปเมืองไทย โทรคุยกับคุณหนุมาน แล้วเผอิญสายตัดไป คุณหนุมานเลยโทรกลับ แต่คุยเรื่องอะไรกันจำไม่ได้ แป่วๆ