คุณมาเจอเว็บพลังจิตได้อย่างไร และ เว็บนี้ได้ให้อะไรกับคุณบ้าง ?

ในห้อง 'ประกาศจาก เว็บพลังจิต' ตั้งกระทู้โดย Wisdom, 12 พฤศจิกายน 2006.

1. nagesus สมาชิก

มาค้นหาเรื่องราวของเทพและภาพสวยๆ ชอบลายไทยมากๆ เลยมาเจอเวปนี้ โชคดีมากๆค่ะ มีเรื่องราวน่าสนใจมากมาย ขอบคุณค่ะ

2. sowynarak Active Member

2 มิถุนายน 2006
    ส่วนผมก้หาเพลงกับสริ่งที่ลี้ลับต่างๆบังเอินมารวมอยุ่ที่เดียวกะนเลยผมติดที่นี้เลยครับ

3. putipongb เป็นที่รู้จักกันดี

ได้linkมาจากwebเกี่ยวกับศาสนาพุทธ จำไม่ได้แล้วครับ

4. นานาจ เป็นที่รู้จักกันดี

คุณมาเจอเวบพลังจิตได้อย่างไร

เข้าเวป Google ค้นหาคำว่ากรรมเก่า เลยเจอค่ะ เปิดอ่านได้ประมาณ 3-4 วัน หลังจากอ่านแล้วจึงสมัครเป็นสมาชิกค่ะ ฝากไว้คนนะคะ

5. ukojung Active Member

23 กรกฎาคม 2006
    [music]http://www.palungjit.org/club/uploads/ukok_08_Mona_Lisa.wma[/music]

(b-inlove) หลงเข้ามาตามเสียงเพลงค่ะ

6. สไบนาง เป็นที่รู้จักกันดี

เจอโดยบังเอิญค่ะ search หาคำทำนายในคัมภีร์ไบเบิล แล้วก็มาเจอ อ่านข้อความต่างๆ สนใจมาก เคยเล่าให้คนอื่นๆฟัง แต่เขาหัวเราะ คงคิดว่าเราบ้าหรือคิดมากมั๊ง แต่เราเชื่อนะ ใครจะว่าอะไรก็ช่างเขา

7. HONGTAY ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

27 กุมภาพันธ์ 2007
    กระทู้เรื่องเด่น:
    151
    เมื่อ ๓ ปีที่แล้ว มีน้องที่บริษัทติดกันแนะนำ แล้วก้อเข้ามาเรื่อย ๆ ตอนนั้นเองที่ตนเองเริ่มเข้าวัด ทำบุญมากขึ้นอย่างมาก จิตใจสงบมากครับ แล้วยิ่งตอนนี้มารับราชการ ก้อเข้ามาเป็นสมาชิกเมื่อปีที่แล้วในนาม toya ครับ แต่ก้อเครื่องมีปัญหา เลยเข้าตัวเก่าไม่ได้ ต้องเริ่มใหม่ครับ รู้สึกว่าเป็นเวปที่ต้องเข้าทุกวัน วันละหลายรอบ อยากเข้ามาตอบกระทู้ที่สำคัญเข้ามาทางแห่งความสงบ ทางแห่งปัญญา ทางแห่งนิพพานครับ ขอบคุณชาวสมาชิกเวปนี้นะครับ ที่เป็นผู้มีปัญญามอบแต่สิ่งที่ดีดีให้ผมและบุคคลทั่วไปให้เห็นทางสว่างครับ
    ----------------------------------------------------------------
    ขออนุโมทนากับเวปนี้เป็นอย่างยิ่งครับ

8. sukul สมาชิก

คุณมาเจอเวบพลังจิตได้อย่างไร?

คุณ varanyo พามาจาก website ของคุณดังตฤณ http://www.dungtrin.com จากบทความสัมภาษณ์คุณดังตฤณกับหนังสือใหม่"มีชีวิตที่คิดไม่ถึง" ผ่าน link วิธีสร้างบุญบารมี...สมเด็จพระญาณสังวร ค่ะ พออ่านจบ จึงอยากจะร่วมอนุโมทนากับคุณ varanyo ค่ะ เลยมาพบเวบพลังจิตและได้สมัครเป็นสมาชิกใหม่ ขอฝากตัวด้วยนะคะ

ขออนุโมทนาบุญกับคุณ varanyo สำหรับการเผยแผ่ธรรมในหัวข้อ วิธีสร้างบุญบารมี...สมเด็จพระญาณสังวร ทั้งหมดด้วยนะคะ เยี่ยมมากๆค่ะ และขอบคุณมากนะคะที่พามาพบเวบนี้

ขออนุโมทนาบุญและขอขอบคุณทีมงานทั้งหมดที่จัดทำและดำเนินสร้าง เวบดีๆอย่างนี้ นะคะ

อนุโมทนา สาธุ สาธุ สาธุ

9. แจ๊มส์ สมาชิก

14 กุมภาพันธ์ 2007
    ไม่แน่ใจรู้สึกว่าsearchหาอะไรสักอย่างเลยเจอตอนนี้เราว่าดีมากๆ

10. นืเฟร เป็นที่รู้จักกันดี

กำลังตามหาเรื่องราวของอารยธรรมโบราณที่ล่มสลาย แล้วก็มีมาเจอเว็บนี้

11. เทวดาขงเบ้ง เป็นที่รู้จักกันดี

25 พฤษภาคม 2007
    บังเอิญครับผม จำได้ว่า กำลังหาเวปของ
    สำนักช่างสิบหมู่ แล้วพิมพ์ คำนี้ลงไป
    เสร็จปุ๊บก็มี ข้อความต่างๆมากมาย
    ผมก็ลองเปิดดูทีละอัน ไม่พบเวปไซด์ของ
    สำนักช่งสิบหมู่ซะที เปิดไปเปิดมา มาเข้า
    กระทู้ของ คุณนู๋ตา ในเรื่องเกี่ยวกับการสร้าง
    สายสังวาร ของพระพุทธชินราช นี่ล่ะครับ
    สารภาพ ตอนแรกไม่ได้สนใจ ที่จะมาดูเวปหรอก
    เห็นรูปคุณนู๋ตาน่ารักดี เลยอยากรู้จัก กับคุณนู๋ตา
    (มาด้วยจิตอกุศลสุดๆ) แต่ปกติแล้วก็ชอบศึกษา
    ธรรมะอยู่เนืองๆ แต่ไม่ได้จริงจังมากนัก เจตนา
    จริงตอนแรก อ่ะนะผมไม่ได้สนเนื้อหาในเวปเลย
    สนใจแต่คุณนู๋ตา (จิตอกุศลยังไม่ยอมเลิกรา)
    ก็เลยหาวิธีสมัครสมาชิก หาอยู่เกือบชั่วโมง
    จนเจอ ก็เลยสมัครทีแรกจาเอาชื่อขงเบ้ง แต่
    ประกฎว่า มีชื่อนี้แล้ว ทำไงดี ตอนนั้นนึกถึง
    เทวดาให้ช่วยสมัครทีเหอะ ไปๆมาๆ ลงเอยว่า
    "เทวดาขงเบ้ง" เอาก็เอา กลัวจะดูเวอร์ไปเหมือนกัน
    แต่ทีแรกไม่คิดจริงจัง ก็เลยเอาชื่อนี้ล่ะ
    อุ๊ยโม้อะไรมากไปเนี่ย ที่สมัครเป็นสมาชิกทีแรกเนี่ยนะครับ
    เพราะอยากตอบกระทู้ของคุณนู๋ตาเค้า
    ไมมีอะไรมากไปกว่านี้แล้ว พอเปิดดูเนื้อหาไปสักพัก
    จิตอกุศลเรื่อมลดลง ลดลง ..ลดลง จนลืมไปว่า
    เข้ามาเพื่อหาคุณ นู๋ตา เพราะได้พบได้เห็นอะไรๆ
    ในที่นี้มากมาย ตอนนี้ก็เลย เข้าใจตัวเองแล้ว
    และไม่หวังจะหาประโยชน์อะไรจากที่นี่เลย
    เป็นแบบประมาณว่า "มืดมา สว่างไป"ครับ
    ผม ขอขอบคุณ รูปของคุณนู๋ตา(รูปเก่า)ที่ทำให้ผมหลง
    จนพยามหา จนได้มาพบกับเวปไซด์นี้
    ตอนนี้ไม่มีจิตอกุศลใด ทั้งสิ้น ขออนุโมทนาครับ

12. น้องเอง เป็นที่รู้จักกันดี

28 สิงหาคม 2006
    พี่ที่นับถือคนนึงแนะนำค่ะ ชื่อพี่เล็ก หรือหลายคนเรียกว่า หมอเล็ก เวปนี้มีประโยชน์มากค่ะ ทำให้มั่นใจในพระรัตนตรัย บุญ บาป มากขึ้น ขออนุโมทนาในผลบุญนี้ กับทีมงานและ สมาชิกทุกท่านด้วย สาธุ สาธุ
    ปล.ให้พี่เล็กมีสุขภาพสมบูรณ์แข็งแรง ไม่เจ็บไม่จน มีความคล่องตัวในทุกด้านด้วยค่ะ

13. tnpkmee Active Member

เจอเว็บพลังจิตนี้จากการ search หาเพลงค่ะ
    แล้วก็มาได้เจอเว็บที่ดีดี มีประโยชน์อย่างนี้ไงคะ

14. naf06 เป็นที่รู้จักกันดี

เจอโดยค้นหาในกูลเกิล ครับผม

15. nok_sparrow เป็นที่รู้จักกันดี

11 กรกฎาคม 2007
    หะ หนูตามหาจานบินค๊า

16. nukes สมาชิก

มีคนในองค์กร เข้ามาฟังเพลง เลยตามเข้ามาดูครับ

17. นายกิเลส สมาชิก

ผมมาตามลิ้งค์ที่เกี่ยวข้องของเวป www.darasart.com
    ดีใจนะครับที่มีเวปแบบนี้อยู่ แวะมาประจำแต่ไม่ค่อยโพส
    ส่วนใหญ่ มาเก็บเพลงอะ
    เป็นทางเลือกหนึ่งที่ดีให้คนได้คิดก่อนเชื่อ ผมขออนุโมทนาด้วยครับ

18. ดาราจักร ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

10 สิงหาคม 2007
    ผมอ่านเรื่องเกี่ยวกับหลวงพ่อครับ เรื่องมโนมยิทธิครับ

หาไปหามา ก็มาเจอคำตอบมหาศาล ที่นี่ ที่แห่งนี้

เลยหยุด ไปได้ไปหาที่อื่นอีกครับ

อนุโมทนาครับ

19. Unique_Angel ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

เกิดจาก ไป Search ใน G..G.. หาเกี่ยวกับเรื่อง "พลังจิต" "โปรแกรมการสั่งจิตใต้สำนึก"

.... กด หน้าของประเทศไทยปุ๊บ ....

ก็โผล่มาที่นี่...เลยหนึบหนับอยู่ตรงนี้ค่ะ ^^"

20. Baby_par เป็นที่รู้จักกันดี

มาตามหาตัวตนค่ะ อิอิ ไม่รู้มาได้ไงหุๆ เข้าเวปนั้นออกเวปนี้ก็เจอง่ะ อิอิ