คุณมาเจอเว็บพลังจิตได้อย่างไร และ เว็บนี้ได้ให้อะไรกับคุณบ้าง ?

ในห้อง 'ประกาศจาก เว็บพลังจิต' ตั้งกระทู้โดย Wisdom, 12 พฤศจิกายน 2006.

1. มหัสดำ เป็นที่รู้จักกันดี

ผมลืมแล้วครับว่าเจอเวปนี้ได้อย่างไร แต่ที่แน่ๆ หลังจากผมเข้าเวปนี้ได้ไม่นาน ก็มีเหตุให้ผมได้ไปนมัสการหลวงพ่อถึงวัดท่าซุง ถ่ายรูปมาด้วยครับที่เห็นนั่นแหละครับ เชื่อมั๊ย ทั้งค่าที่พัก ค่าเดินทาง ทั้งหมดทั้งมวล เหมือนมีใครมาจัดให้ฟรีๆเลยครับ

2. มาอยู่เฉยๆ เป็นที่รู้จักกันดี

31 สิงหาคม 2007
    เปิดเวปพระรัตนตรัย ก็เจอเวปพลังจิตค่ะ

3. มารพรหม สมาชิก

ความในใจ

หลวงพ่อบอกมา

4. anchan สมาชิก

28 กุมภาพันธ์ 2006
    กูเกิลไปมา เจอะก็ชอบเลยค่ะ เป็นสมาชิก แต่ไม่ค่อยได้เข้ากระทู้ ค่ะ

5. Jaloer สมาชิก

4 มิถุนายน 2008
    หาเจอจากกูเกิ้ลอ่าค่ะ พอดีสนใจเกี่นวกับพลังจิต ก็เลยแวะเข้ามาดู ^^

6. ปิฐิพร สมาชิก

อยากศึกษาเรื่องสมาธิต่ะ เปิดหาก็เลยเจอ
    แต่กระทู้เยอะมากนะคะ ดูจนเหนื่อย
    แต่ก็ชอบและมีความสุขดีคะ

7. chanayut เป็นที่รู้จักกันดี

26 สิงหาคม 2007
    หาจากgoogle หาประวัติพระเครื่องวัดพระธาตุหมอกมุงเมืองครับ แล้วเจอในเวปพลังจิตก็เลยติตามมาโดยตลอด

8. อรรัชช์ฐาน์ เป็นที่รู้จักกันดี

10 พฤศจิกายน 2007
    จากgoogle โดยบังเอิญเพราะหาข้อมูลเกี่ยวกับหลวงพ่อฤาษีลิงดำ....เจอนานแล้วแต่สมัครไม่ได้สักที.....ทำไม่เป็นน่ะ...เพราะตอนนั้นเพิ่งติดตั้งเน็ตยัง งง งง อยู่ เพิ่งสมัครสมาชิกได้เดือนกุมภาปีนี้เอง .... ได้ความรู้...ได้ทำบุญสร้างกุศล...ได้โมทนาบุญมากมาย...เป็นเว็ปพระพุทธศาสนาที่สมบูรณ์แบบที่สุด...ขอชมด้วยใจจริง และขอโมทนาบุญกับทีมงานและสมาชิกทุกๆท่านค่ะ

9. ภัทรอังคาร เป็นที่รู้จักกันดี

เพื่อนเก่าที่ไม่ได้เจอกันมานานหลายปี เป็นคนชวนเข้ามา เริ่มจากให้เข้ามาอ่านเรื่อง โนวา อนาลัย จากนั้นมาก็ติดเวปพลังจิตไปเลย สมัครสมาชิก ดีใจมากๆที่ได้มารู้จักเวปนี้ ได้เพื่อนดีๆในนี้หลายคนแล้วค่ะ ซึ่งที่อื่นหรือเวปอื่นให้อย่างงี้กับเราไม่ได้ ต้องขอบคุณเพื่อนที่แนะนำ โนวา อนาลัย ทำให้เราได้อะไรมากมายกว่าที่เขาบอกมา

10. Laywoman เป็นที่รู้จักกันดี

29 พฤษภาคม 2008
    ส่วนใหญ่จะมีเพื่อนๆมาจาก google ทั้งนั้นเลยเนาะ
    อนุโมทนาค่ะ เหล่าสหายธรรม

11. กิ๊กบ้าง บุคคลทั่วไป

คุณมาเจอเวบพลังจิตได้อย่างไร

เจอในเว็บคนมืองบัว แล้วก็มีพี่ที่รู้จักกันเค้าแนะนำมา โชคดีมากเลยที่ได้มารู้จักกับพี่คนนี้เค้าแนะนำให้เข้าเว็บพลังจิตและคนเมืองบัวตั้งแต่เข้ามาสองเว็บนี้ทำให้เราเป็นคนจิตใจดีขึ้นเยอะเลย รู้จักการวางเฉยสองเว็บนี้มีลักษณะคล้าย ๆ กันถ้าใครว่างลองเข้าไปดูนะคะ www.konmeungbua.com

12. slavebuddha Active Member

ตอนนั้นผมกำลังศืกษาเรื่องเกี่ยวกับพุทธประวัติก็หาตามเวบต่างๆกดlinkไปlinkมาก็มาเจอเวบนี้เข้าคับ

13. ช่อม่วง เป็นที่รู้จักกันดี

16 สิงหาคม 2006
    ของช่อม่วง มาจาก
    อยากรู้ เกี่ยวกับ พลังจิต
    แล้วก็พิมพ์ "พลังจิต" ในกูเกิล
    แล้ว ก็ได้เจอ เวปพลังจิต
    แล้ว ก็ เกิดอาการ เอ๋อ อยู่ ชั่วครุ่
    คิดในใจว่า มีเวป แบบนี้ ชื่อนี้ ด้วยเหรอ
    แล้ว ก็ ติดหนึบ แต่ นั้นมา
    ขอบคุณ สาระ ดี ๆ จากเวป พลังจิตค่ะ

ผลจากการ ทีได้ เข้ามาเวปนี้
    - ได้ ศึกษา ธรรมะ มากขึ้น
    - ได้ รับความรู้สึก ดี ดี จาก หลาย ๆ กระทุ้
    จากเพื่อนๆ ในเวป ที่ไม่เคย ได้เห็นหน้า ไม่รู้จ้ก แต่มีไมตรี
    ให้คำแนะนำ ตอบคำถามที่เราไม่รู้
    - ได้ อ่าน ได้ประโยชน์ จาก ข้อมูล คำถาม หลากหลาย
    ที่เพือนสมาชิก มาโพส ถาม-ตอบ เรา ก็ตามอ่าน
    - ได้อนุโมทนา กับ บุญกุศล ที่ เพือนสมาชิกในเวป ได้แจ้งข่าว
    *** สำคัญที่สุด ****
    ได้ทราบ ข่าว ความเคลื่อนไหว ของวัดท่าซุง อย่างต่อเนื่อง และ ได้ทราบว่า เปิดเวป ของทางวัดเอง จาก เวป นี้
    ขอบคุณอีก ครั้ง สำหรับ เจ้าของเวป และเพือน สมาชิก เวปพลังจิตทุกคนค่ะ

14. kacher เป็นที่รู้จักกันดี

9 กุมภาพันธ์ 2005
    ฝันเห็นหนังสือหน้าปกเขียนว่าหลวงพ่อฤษีลิงดำค่ะ แต่ยังไม่รู้จักท่านเลย เลยอยากรู้ว่าท่านเป็นใคร หน้าตาท่านเป็นอย่างไรเพราะเคยได้ยินแต่ชื่อท่านค่ะ ก็เลยเข้า google
    ซะเจอเลยค่ะเวปนี้แล้วก็ได้เห็นหน้าท่านสมใจรูปท่านอยู่หน้าแรกเลยค่ะก็สมัครสมาชิกตั้งแต่นั้นเป็นต้นมา เข้ามาหาข้อมูลอ่านเรื่อยๆ ค่ะ...^_^...

15. อริยะวังโสภิกขุ สมาชิก

หลวงพี่แนะนำ ก็คิดว่าจะลองอ่านเล่นๆ อ่านแล้วได้ความรู้เยอะจริงๆ + รักหลวงพ่อและหลวงพี่เล็กด้วย

16. ZeusInw เป็นที่รู้จักกันดี

22 กรกฎาคม 2007
    สมัครได้ ก้อปีกว่า ๆ ละมั้งครับ

เห็นครั้งแรก ก็เพราะกูเกิ้ลอ่ะมั้งครับ

น่าจะไล่หา เรื่อง เหล็กไหลอ่ะครับ

17. มโนปุพพังคมา Active Member

20 สิงหาคม 2008
    พอดีเคยได้ฟังเสียงสวดมนต์บท พลจักกัปปะวัตตนะสูตร(สวดชัย)เพราะดี ฟังแล้วรู้สึกว่าช่วยล้างสิ่งยุ่งเหยิงในสมองได้มาก เลยค้นหาในgoogle ก็มาเจอเวบพลังจิต ลองเข้าอ่านตามบอร์ดกระทู้หลายๆที่ รู้สึกว่าถูกใจมากๆ ก็เลยสมัครเป็นสมาชิกนี้แหละขอรับ...

18. กาลอวสาน Active Member

หาข้อมูลภัยพิบัติ ยูเอฟโอ ภาพศพ ... ชักจูงเข้าสู่ธรรม

19. แง็บ_แง็บ Active Member

กูเกิลนำพาคะ

20. ลุงชาลี เป็นที่รู้จักกันดี

จากกูเกิลนำพาขอรับ ช่วงนั้นค้นหา เรื่องวิบากกรรม และวิธีแก้กรรมครับ
    อ่านอย่างเดียวอยู่นาน กว่าจะใช้งานได้แบบนี้ครับ เพราะใช้คอมฯและเน็ท
    ไม่ค่อยเป็น ต้องให้ลูกชายค่อยๆสอน สอนอยู่นานเลยแหละ ธรรมจัดสรร
    จริงๆครับ สาธุ สาธุ