คุณ "ปอ" ชายหนุ่มผู้มีสัมผัสญาณอ่านกรรม กำลังช่วยคนที่มีทุกข์

ในห้อง 'บริการรับดูดวง' ตั้งกระทู้โดย รักไร้พ่าย, 8 ตุลาคม 2009.

1. fakedham

fakedham Active Member

12 ธันวาคม 2011
    รบกวนอาจารย์ปอด้วยครับ ผม PM ไปหาอาจารย์แล้วแต่ยังไม่เคยได้รับคำตอบเลย
    หากผมไม่มีบุญสัมพันธุ์กับอาจารย์ หรือ อาจารย์มีเหตุผลทีไม่สามารถดูให้ผมได้
    รบกวนอาจารย์ช่วยบอกผมด้วยนะครับ

2. sms80

sms80 เป็นที่รู้จักกันดี

17 ธันวาคม 2008
    โมทนาบุญกับทุกท่านที่ได้ร่วมเป็นประธานซื้อที่ดินถวายคืนแผ่นดินเพื่อสร้างสถานปฏิบัติธรรมหรือสำนักสงฆ์ตอนนี้ก็ได้ปิดรับบุญการซื้อที่ดินแล้ว...ขอทุกท่านที่ได้มีโอกาศร่วมบุญและร่วมโมทนาบุญ...จงมีแต่ความสุขความเจริญความก้าวหน้าและความสำเร็จยิ่งๆขึ้นไปด้วยเทอญ...ส่วนบุญต่อไปคือบุญแห่งการร่วมเป็นประธานสร้างศาลาปฏิบัติธรรม...บุญนี้มีมหาเศรษฐีท่านนึงยินดีปิดยอดเลยแต่กระผมเบรคไว้เพื่อเปิดโอกาศให้หลายๆๆท่านรวมถึงตัวกระผมได้มีส่วนร่วมในบุญใหญ่ในครั้งนี้...ก็ขอท่านผู้ใจดีแอ่นเดอะใจบุญอดใจรอจั๊กแปปกำลังรวบรวมรายละเอียด..ส่วนอานิสงค์ไม่ต้องพูดถึงหุหุมากมายมหาศาลหระคร๊าฟเพ่น้อง...เพราะศาลาปฏิบัติธรรมหลังนี้สร้างแล้วได้ใช้ประโยชน์อย่างแน่นอนขอรับใครร่วมบุญก็จักได้นำรายชื่อท่านนั้นๆอฐิษถานไว้ใต้ฐานพระประธานในศาลาเพื่อจักได้ให้คนที่มาปฏิบัติทั้งใกล้ไกลส่งบุญให้เจ้าภาพที่ร่วมบุญทุกๆวัน..เวลาผ่านไป10หรือ20หรือ30ปีหรืออาจจะมากกว่านั้นผู้ร่วมบุญในการสร้างศาลาปฏิบัติธรรมหลังนี้ก็จักได้รับกุศลผลบุญจากผู้ที่มาปฏิบัติไปโดยตลอด(เป็นการเสริมดวงไปในตัว) สาธุ

3. palungjai12

palungjai12 Active Member

13 มิถุนายน 2012
    ตอนนี้จะทำบุญกับอาจารย์ ให้รอก่อนใช่มั้ยคะ แล้วอ.ปอกลับจากชัยภูมิรึยังคะ จะได้ไปพบอ.ที่ร้านหรืออ.จะแนะนำเรื่องที่ได้โทรคุยกับอ.(ชื่อมล)ทางpmนี้ก่อนก็จะขอบพระคุณเป็นอย่างสูงคะ

4. ต้นพุทธ

ต้นพุทธ เป็นที่รู้จักกันดี

14 กันยายน 2012
    สวัสดีค่ะอ.ปอ อนุโมทนาบุญด้วยคนนะค่ะ ขอให้เจริญในธรรมค่ะ

5. broken heart

broken heart สมาชิกใหม่

ปรึกษาปัญหาชีวิตเชิญได้ที่เฟสของ อ.ปอค๊า! https://www.facebook.com/Poryantip เชิญนะคะ :cool:

6. ต้นพุทธ

ต้นพุทธ เป็นที่รู้จักกันดี

14 กันยายน 2012
    เจ้าของบ้านไม่ค่อยอยู่ ก็ขอให้รู้ว่ามีเพื่อนคิดถึง บุญกุศลที่หมั่นทำก็ขอให้ วิบากกรรมทั้งปวง ตามไม่ทันกันไปเลยนะค่ะ อ.ปอ

7. งูเล็ก

งูเล็ก Active Member

10 มิถุนายน 2014
    เห็นชื่อ อ.ปอ มานานมากละ แต่ก็ผ่านไป ผ่านมา จนเมื่อไม่นานมานี้ได้มีโอกาศ ได้คิวพบ อ.ปอ

เฮ้อ ไปงมอยู่ไหนมาหนอตรู กว่าจะได้พบ The Voice (ตัวจริง เสียงจริง)

update ข้อมูลกันหน่อยค่ะ

ติดต่อจองคิวกับ อ.ปอ ได้โดย

ทางไลน์ id line por939

facebook https://www.facebook.com/Poryantip

1 แจ้งหัวข้อว่า ขอนัดจองคิวกับ อ.ปอ
    2 แจ้งชื่อ นามสกุลของคุณ
    3 แจ้งวันที่เกิด ( เดือน และปีเกิดไม่ต้องแจ้ง )
    4 แจ้งเบอร์โทรติดต่อ

หาก อ.ปอ ตอบกลับ จะแจ้งวันเวลานัด

ค่าครู - 299 ถ้าไม่เดือดร้อน / ถ้าลำบากอยู่ 12 บาท

ถ้าดูทางโทรศัพท์ ดูเสร็จแล้ว โอนค่าครูเข้าบัญชี อ.ปอ

ภัทรพล สิทธิเดชาโชค
    ไทยพาณิชย์ ออมทรัพย์
    362 2078770
    สาขา บางนา – ตราด

แก้ไขครั้งล่าสุด: 2 มกราคม 2015
  8. งูเล็ก

มีข่าวสาร-งานบุญและรีวิวใหม่ๆ เกือบทุกวันนะคะ แวะเก็บข้อมูล กดไลท์กันได้

ที่หน้าเพจ https://www.facebook.com/Poryantip

แก้ไขครั้งล่าสุด: 2 มกราคม 2015
  9. งูเล็ก

ขอเชิญร่วมบุญจร้า

10. sms80

11. sms80

ผมปอตรวจดวงสื่อจิต (ศรีมหาโพธิญาณ) ต่อไปผมจะตั้ง username ใหม่เป็น
    999ZEN999 ขอรับ ท่านใดสนใจตรวจดวงทักได้ที่ ID Line por939 ขอบพระคุณครับ (หากทักมายังไม่ตอบแสดงว่ายังไม่ถึงคิวนะขอรับ)

12. yommatood

yommatood เป็นที่รู้จักกันดี

รอมานานแปดเดือน...........คุ้มค่ากับการรอคอยครับ เพราะลงทุนสมัครไลน์เพื่องานนี้โดยตรง แถมยังเล่นไม่เป็นเลย เงอะงะ เงอะงะ

ถึงอาจารย์จะยังไม่ทำนายอนาคตสักเท่าไหร่ เพราะต้องไปแก้ในบางสิ่งบางอย่างก่อน......ผมนี้รีบ(จะ)ทำเลย
    อาจารย์รู้ปัญหาที่เรามีอยู่ และสิ่งที่เรานึกคิด นึกอยากได้ อยากเป็น.......เรียกได้ว่ารู้ความในใจเลยแหละ
    แล้วบอกด้วยว่าผมจะรวย.....โดยเป็นนายตัวเอง....เข้าทาง อิอิ ผมนี้เตรียมวางแผนอนาคตเลย
    (ได้แค่เตรียม เพราะยังคิดไม่ออก โจทย์ที่อาจารย์บอกให้ทำ มันยากอยู่น๊าาาา ผมต้องปั๊ดต๊ะนาฝีมืออีกเยอะอ่ะ) ...

ดูเสร็จ ผมนี้ขอจองคิวต่ออีกหกเดือนข้างหน้าเลย

13. chanitar

chanitar Active Member

11 กุมภาพันธ์ 2015
    ดูดวงกะอาจารย์ปอ

คุณแม่ได้มีโอกาสดูดวงกับ อาจารย์ปอ แกเล่าว่า "แม่นแป๊ะมากๆๆ และขอบคุณอาจารย์ที่ช่วยชี้แนะ แนวทางกับปัญหาหนักใจอยู่ ณ ปัจจุบัน เพื่อนำไปสู่สิ่งที่ดีงามในวันข้างหน้า พร้อมเสนอแนะต่างๆๆ เช่น คำกรวดน้ำที่ครอบคลุมให้ถูกต้อง จากที่คุณแม่ทำไม่ถูกต้องสักเท่าไหร่ และอีกหลายเรื่องที่ช่วยชี้แนะ เช่นเรื่องลูก เรื่องครอบครัว เรื่องหนี้สิน ฯลฯ ตรงหมดเลยที่ อ.ปอทักมา ...ท้ายนี้ขออำนาจแห่งคุณพระศรีรัตนตรัย จงปกป้องคุ้มครอง ให้ อ.ปอ สำเร็จทุกประการตามที่ปรารถนา ให้มีความเจริญรุ่งเรืองตลอดไปด้วยค่ะ สาธุ สาธุ สาธุ

14. liarliar

liarliar Active Member

1 พฤศจิกายน 2012
    วันนี้ได้มีโอกาศดูดวงกับอ.ปอ ถือ ว่าโชคดีมาก

อ.ปอทักในสิ่งที่เราคิดแต่ไม่ได้บอกใคร

และทัก อาการปวด เข่าของพ่อ ปวดไมเกรนของแฟนได้แม่นมาก

แถมยังรุ้ว่าผมสนใจการนั่งสมาธิ และให้คำแนะนำการนั่งสมาธิด้วยครับ

และยังรุ้เรื่องที่เรารุ้อยุ่คนเดียวอีกด้วย

ไม่ผิดหวังจริงๆครับ

และขอบคุณที่แนะนำเรื่องการนั่งสมาธิ จะพยายามนำไปปฏิบัติครับ

15. nnok0104

nnok0104 สมาชิกใหม่

21 กุมภาพันธ์ 2015
    วันนี้มีโอกาสได้ดูดวงกับอาจารย์ปอหลังจากที่นัดคิวกันไปอาทิตย์กว่า
    อาจารย์ทักในสิ่งที่เราคิดไว้อย่างตรงเป๊ะ
    ทั้งเรื่องงานที่ว่าตอนนี้เราเองก็อยากจะมีกิจการ อยากทำงานอิสระ
    รวมทั้งเรื่องของวิญญาณเด็ก
    และต้องขอบคุณอาจารย์ปอที่ช่วยแนะนำในหลายๆเรื่องด้วยนะคะ
    ขอบคุณมากๆเลยค่ะ สบายใจขึ้นเยอะเลย