**จดหมายอนุโมทนาตอบกลับจากพ่อแม่ครูบาอาจารย์**ขอเชิญพุทธบริษัทร่วมสร้างมหากฐินทานวัดป่ากรรมฐาน ๙ วัด(เพิ่มเติมขึ้นอีก ๒ วัด)**ปิดรับเงินกฐิน**

ในห้อง 'กระทู้เก่า' ตั้งกระทู้โดย jaroenthai, 22 สิงหาคม 2008.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. Jantip

Jantip เป็นที่รู้จักกันดี

...

...วันนี้โอนเงินร่วมทำบุญด้วยคนแล้วครับ 300.บาท...ขอบคุณครับ...

ไฟล์ที่แนบมา:

• 9 วัด.jpg
      9 วัด.jpg
      ขนาดไฟล์:
      199.4 KB
      เปิดดู:
      50
  2. gasnaka

gasnaka เป็นที่รู้จักกันดี

17 พฤษภาคม 2008
    โมทนากับทุกท่านด้วยนะคะ
    จะปิดยอดบุญสิ้นเดือนนี้แล้ว
    โครงการบุญนี้สำเร็จลุล่วงไปด้วยดีหรือเปล่าคะ
    แจ้งยอดให้ทราบบ้างนะคะ

3. jaroenthai

jaroenthai เป็นที่รู้จักกันดี

หลังจากวันนี้ที่ผมได้เช็คยอดกฐินวัดป่ากรรมฐาน ๙ วัดสรุปยอดโดยประมาณในวันนี้ได้
    ๑๗,๔๐๐ บาท มหากฐินทานในครั้งนี้สำเร็จลุล่วงไปได้ด้วยดี

**เพิ่มเติมกฐินวัดป่ากรรมฐานอีก ๒ วัด**
    -วัดป่าบ้านตาด
    -วัดหนองป่าพง

/*/*/*ขอโมทนากับทุกๆท่านที่ร่วมมหากฐินทานวัดป่ากรรมฐาน ๑๑ วัดในครั้งนี้ด้วยนะครับ สาธุ สาธุ /*/*/*

แก้ไขครั้งล่าสุด: 26 กันยายน 2008
  4. รากแห่งธรรม

รากแห่งธรรม เป็นที่รู้จักกันดี

มีคนจับพลังพระพี่โอ๊กด้วยละ

บอกแล้วครับ ว่าของเค้าดีจริง แต่ผมไม่เคยเอามาทำสมาธิอ่ะ เหอๆๆๆ

เด๋วกลับบ้านไปลองดูดีกว่า

5. พุทธนิรันดร์

พุทธนิรันดร์ เป็นที่รู้จักกันดี

25 มิถุนายน 2007
    โมทนาบุญด้วยครับ
    และขอร่วมทำบุญมหากฐินทานวัดป่ากรรมฐาน ๙ +๒=11 วัด ในครั้งนี้ด้วยครับ 299 บาท โอนแล้วจะแจ้งทราบอีกทีครับ

6. spiya

spiya สมาชิก

29 สิงหาคม 2008
    ได้รับพระสมเด็จและพระอรหันต์ธาตุเรียบร้อยแล้วค่ะ

ขออนุโมทนาบุญมหากฐินในครั้งนี้ด้วยนะคะ
    ขอบพระคุณมากค่ะ

7. พุทธนิรันดร์

พุทธนิรันดร์ เป็นที่รู้จักกันดี

25 มิถุนายน 2007
    เรียนคุณเจริญไทย
    วันนี้ 27 ก.ย.51 ผมได้โอนเงิน เพื่อรวมทำบุญกฐิน 11 วัดเรียบร้อยแล้วครับ จำนวน 299 บาท

8. หนึ่ง1

หนึ่ง1 เป็นที่รู้จักกันดี

ปิดรับกฐินเมื่อไหร่ครับ

9. jaroenthai

ผมจะปิดรับกฐินวัดป่ากรรมฐาน ๙ วัด(เพิ่มเติมขึ้นอีก ๒ วัด)รวมเป็น ๑๑ วัด สิ้นเดือนนี้คับเหลือเวลาอีก ๓ วัน เพราะจะนำเงินไปซื้อผ้ากฐินต้นเดือนที่จะถึงนี้เพื่อที่จะได้เตรียมจัดถวายวัดต่างๆคับ

ขออนุโมทนาบุญกับทุกๆท่านที่ร่วมบุญมหากฐินทานในครั้งนี้ด้วยนะคับ สาธุ สาธุ ....

แก้ไขครั้งล่าสุด: 27 กันยายน 2008
  10. Hs1xlk

Hs1xlk เป็นที่รู้จักกันดี

15 สิงหาคม 2007
    พี่ร่วมทําบุญด้วยครับ โอนแล้วครับ

อนุโมทนากับทุกท่านที่ร่วมทําบุญครับ

11. gasnaka

คุณเจริญไทคะ
    พี่ธนพรฝากแจ้งมาว่า รวบรวมเงินร่วมบุญมหากฐิน 11 วัดจากเพื่อนๆแล้ว
    แต่น้องอีกคนจะร่วมบุญด้วยเลยรอเค้า แต่อย่างไรจะรีบโอนไม่เกินสิ้นเดือนค่ะ

12. สายครูบา

สายครูบา เป็นที่รู้จักกันดี

10 มิถุนายน 2007
    วันนี้ได้โอนปัจจัยร่วมถวายแล้วครับ

โมทนาในงานบุญครั้งนี้ด้วยครับ

13. หนึ่ง1

หนึ่ง1 เป็นที่รู้จักกันดี

ขอร่วมทำบุญทอดกฐิน 11 วัด เป็นเงิน 299 บาท โอนแล้วครับเมื่อเช้านี้ขออนุโมนาบุญในกุศลครั้งนี้ด้วยครับ

14. Jantip

Jantip เป็นที่รู้จักกันดี

วันนี้ผมได้รับพระสมเด็จและพระอรหันต์ธาตุเรียบร้อยแล้วครับ...ขอบคุณมากครับ

15. unigodx

unigodx เป็นที่รู้จักกันดี

24 กรกฎาคม 2008
    ผมขอร่วมทำบุญมหากฐินด้วยนะครับ
    โอนเงินให้แล้วครับ วันนี้ (29 กย. 51) เวลา 13.27 น. จำนวน 200.00 บาท
    รายละเอียดอยู่ใน PM นะครับ

ขออนุโมทนากับทุกท่านด้วยครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 29 กันยายน 2008
  16. jaroenthai

ขอเชิญพุทธบริษัททุกท่านร่วมสร้างกฐินทานอันเป็นมหากุศลกับวัดป่ากรรมฐานพ่อแม่ครูอาจารย์ปฏิบัติดีปฏิบัติชอบ จำนวน๙ วัด ตามแต่กำลังศรัทธาเนื่องในกฐินกาลปี ๒๕๕๑นี้โดยจะนำปัจจัยทั้งหมดที่ได้รับไปซื้อผ้ากฐิน เข็ม ด้าย สีย้อมผ้าถวายกับวัดป่ากรรมฐานดังนี้

๑.วัดป่าภูริทัตตถิราวาส (พระอาจารย์พยุง ชวนปุญโญ) ต.นาใน อ.พรรณานิคม จ.สกลนคร
    ๒.วัดถ้ำกลองเพล(หลวงปู่บุญเพ็ง เขมาภิรโต) ต.โนนทัน อ.เมือง จ.หนองบัวลำภู
    ๓.วัดป่าปทีปปุญญาราม(หลวงปู่ผ่าน ปัญญาปทีโป) ต.โพนแพง อ.อากาศอำนวย จ.สกลนคร
    ๔.วัดเจติยาคีรีวิหาร(พระอาจารย์แยง สุขกาโม) ต.นาแสง อ.ศรีวิไล จ.หนองคาย
    ๕.วัดถ้ำอภัยดำรงธรรม (หลวงพ่อหลอ นาถกโร)อ.ส่องดาว จ.สกลนคร
    ๖.วัดป่าแก้วชุมพล (หลวงปู่อุ่นหล้า ฐิตธัมโม)อ.สว่างแดนดิน จ.สกลนคร
    ๗.วัดป่าบ้านหนองแสง (หลวงปู่สอ พันธุโล) อ.เมือง จ.ยโสธร
    ๘.วัดศรีอภัยวัน(หลวงปู่ท่อน ญาณธโร) ต.นาอ้อ อ.เมือง จ.เลย
    ๙.วัดป่าอร่ามรัตนาราม(พระอาจาย์เสมียน จารุธัมโม) ต.รัษฎา อ.เมือง จ.ภูเก็ต
    ๑๐.วัดป่าบ้านตาด(หลวงตามหาบัว ญาณสัมปันโน )ต.บ้านตาด อ.เมือง จ.อุดรธานี
    ๑๑.วัดหนองป่าพง(หลวงพ่อเลี่ยม ฐิตธัมโม)ต.โนนผึ้ง อ.วารินชำราบ จ.อุบลราชธานี

เชิญผู้มีจิตศรัทธาร่วมมหากุศลในครั้งนี้ได้ที่
    ธนาคารไทยพาณิชย์สาขาพระราม๔
    ชื่อบัญชี นาย เจริญไท มานะโรจน์
    เลขที่บัญชี 035-2 41446-8

และผมจะขอมอบพระสมเด็จฝังพระธาตุที่ได้รับการอธิษฐานจิตโดยครูบาอาจารย์สายวัดป่าให้กับทุกท่านที่ร่วมบุญในครั้งนี้เป็นที่ระลึกท่านละ๑ องค์โดยส่งซองกันกระแทกจ่าหน้าซองถึงตัวท่านเองพร้อมแนบเงินค่าลงทะเบียน ๒๐ บาท หรือ ems ๔๐ บาท ส่งมาที่

คุณ เจริญไท มานะโรจน์
    ๑๘๑ ซอยภูมิจิตรถนนพระราม๔
    เขตคลองเตย แขวงพระโขนง
    กรุงเทพมหานคร ๑๐๑๑๐
    <!-- / message --><!-- attachments -->

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      5.2 KB
      เปิดดู:
      53
  17. jaroenthai

วันนี้สามารถที่จะร่วมบุญกฐินวัดป่ากรรมฐาน ๙ วัด(เพิ่มเติมขึ้นอีก ๒ วัด)รวมเป็น ๑๑ วัดได้เป็นวันสุดท้ายแล้วนะครับเนื่องจากเที่ยงคืนวันนี้จะสรุปยอดกฐินวัดป่ากรรมฐาน ๑๑ วัดในครั้งนี้พร้อมทั้งจะนำรูปผ้ากฐินและใบเสร็จต่างๆมาลงไว้ในกระทู้นี้ด้วย

***ขออนุโมทนาสาธุการกับทุกๆท่านที่มีส่วนร่วมในมหากฐินทานวัดป่ากรรมฐาน ๑๑ วัดในครั้งนี้ด้วยนะครับ สาธุ สาธุ อนุโมทนา***

18. gasnaka

ขออนุโมทนาบุญกับคุณเจริญไทและทุกท่านด้วย
    แล้วจะรอดูภาพผ้ากฐินที่จะนำถวายทั้ง 11 วัดนะคะ

19. Liverpat

Liverpat เป็นที่รู้จักกันดี

20 สิงหาคม 2008
    ขอร่วมบุญด้วยครับ

โอนปัจจัยแล้วจะแจ้งให้ทราบอีกครั้งครับ

20. Liverpat

Liverpat เป็นที่รู้จักกันดี

20 สิงหาคม 2008
    โอนปัจจัยร่วมบุญแล้วนะครับ จำนวน 199.99 บาท

อนุโมทนาบุญทั้งหมดทั้งมวลครับ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้