ดวงของคนที่จะได้คู่รวย

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย รักไร้พ่าย, 20 ตุลาคม 2009.

1. รักไร้พ่าย เป็นที่รู้จักกันดี

16 สิงหาคม 2007
    คุณเวลารักใครก็รักจริงนะ อยมทุมเทเพื่อคนรักมาก
    แต่คุณอาจต้องพบกับรักร้าวก่อนนะ
    เพราะตัวคุณเองเป็นคนที่คนอื่นเข้าใจยาก จึงไม่รู้ความจริงของตัวคุณเอง

ก็เพราะคุณมีความคิดชอบทำอะไรที่โดดเด่นกว่าคนอื่น เพื่อเรียกร้องความสนใจ หากทำไรเหมือนชาวบ้านมันก็มไม่เด่น

ก็นี่แหละทำให้คนอื่น เข้าใจคุณยาก พอไปเจอคนรักก้จะทำแบบนี้อีก

แต่คุณอาจได้เจอคนรักตอนอายุเยอะแล้วนะ

เพราะดวงคุณต้องอดทนกับการรออคอยทุกเรื่อง

2. 2pp เป็นที่รู้จักกันดี

แล้ว วันอาทิตย์ เดือน มกราคม ละจ๊ะ

3. รักไร้พ่าย เป็นที่รู้จักกันดี

ของคุณวันพฤหัสนะครับ

แหะๆ ได้เป้นซินเดอเรลล่า แล้ว

เรื่องเวลาเกิด มันจะแบ่ง 2 แบบ

แบบแรก เวลาสากล คือนับจาก 24.00 หรือเที่ยงคืนถือว่าเป็นวันใหม่

แบบสอง คือ เวลาโหร คือเวลาของไทยโบราณ

บับ 6.00 เช้าเป็นวันใหม่

แต่ถึงจะได้คู่รวยนะ แต่คุรจะต้องทุกข์ใจเรื่องเงินนะครับ
    แต่ก็ยังดีนะที่เกิดพฤหัส ถ้าคุณเกิดวันศุกร์นะครับ ผมฟันธงเลยว่า คุณพบคู่เวรคู่กรรมแน่นอน ต้องทุกข์ใจแสนสาหัสเหมือนตกนรกเลยหละ

4. รักไร้พ่าย เป็นที่รู้จักกันดี

ของคุณวันพฤหัสนะครับ ได้คู่ที่อายุแก่กว่าหลายปี คู่เป็นคนใจใหญ่กล้าได้กล้าเสีย ฆ่าได้หยามไม่ได้ ภายนอกดูแข็งกร้าว แต่ภายในอ่อนโยน ชอบคนประจบเอาใจ

5. ดาย สมาชิก

20 พฤษภาคม 2009
    ขอบคุณมากคะสำหรับคำตอบ

แต่ก็ไม่ค่อยเข้าใจกับคำตอบมากนักเท่าไหร่ เรื่องของความรักถูกค่ะเวลารักก็รักกันดี ครบกันมา9ปีอยู่ๆเขาก็ทิ้งเราไปแต่ขอบอกก่อนนะคะว่าเวลาไม่พอใจไม่ค่อยทำอะไรนอกจากเงียบอย่างเดียวค่ะ ถูกค่ะชีวิตไม่แน่นอนเท่าไหร่ และจะมีวิธีแก้ไขอย่างไรคะ แล้วมีโอกาสที่จะเจอคนที่อยู่ด้วยกันไปตลอดชีวิตไหมคะขอบคุณค่ะ

6. รักไร้พ่าย เป็นที่รู้จักกันดี

งะ มาเรียกเค้าว่า รักพ่าย เดี๋ยวแจ้งตำรวจจับเลย ข้อหาหมิ่นประมาท 55

ได้คู่รวย แต่ คู่เป้นคนวู่วามนะ ต้องอยู่ใต้อำนาจของแฟนนะ ขอบอก

จำไว้นะครับ ถ้าคู่ของคุณ เกิดวันที่ 4 , 8 13 22 31 26 หรือ 17

อุอุ สนุกแน่ๆ

ฮี้ฮี้

7. รักไร้พ่าย เป็นที่รู้จักกันดี

อย่าเศร้าเลย คุณก็เนป็นคนที่ถุกกำหนดมาให้พึ่งพาตัวเอง ยืนด้วยลำแข้งตัวเอง คุณจึงเชื่อมันในศักยภาพตัวเอง เรื่องคู่คุณ อาจได้คู่แก่เลยนะ หรือไม่ก็หัวโบราณหน่อย ไม่โรแมนติก เวลาไม่มีคู่ ก็ไม่มีเลย แต่เวลามี ก็มาพร้อมๆกันให้เลือก

8. รักไร้พ่าย เป็นที่รู้จักกันดี

ก็เป็นแบบว่า เป้นทาองโก๋เลย อยุ่ติดกัน ชอบอะรเหมือนกัน
    มีรสนยิมเดียวกัน แล้วก็รักชื่อเสียงมาก คุณเสียอะไรเสียได้แต่อย่าเสียหน้าเป็นพอ คู่คุณก็เหมือนกัน

9. รักไร้พ่าย เป็นที่รู้จักกันดี

อยากแนะนำว่า เวลาทำงานขอให้ทำงานในองค์กรใหญ่ๆที่มีความมั่นคงนะครับ
    ดวงคุณต้องเปลี่ยนแปลงทุกเรื่อง งาน เงิน รัก ไม่อยุ่กับคุณนาน

แล้วขอให้ทำบุญร่วมสร้างถาวรวัตถุนะครับ

10. 2pp เป็นที่รู้จักกันดี

(good):VOcatt3catt7catt13

11. watwa-aram เป็นที่รู้จักกันดี

15 พฤษภาคม 2009
    อยากรู้มั่ง...

12. ดาย สมาชิก

20 พฤษภาคม 2009
    รบกวนอีกครั้งนะคะ

คือถ้ามีคนรักแล้วก็ต้องเปลี่ยนไปเรื่อยๆเลยใช่ไหมคะเอาง่ายๆว่าจะไม่มีคู่บุญคู่บารมีและคู่อุปถัมใช่ไหมคะ ไม่อยากเสียใจอีกแล้วค่ะ ขอบคุณมากค่ะ

13. janey2009 เป็นที่รู้จักกันดี

25 กุมภาพันธ์ 2009
    แต่ที่ผ่านมาก็เจอแต่คู่เวรคู่กรรมอ่ะ ถึงมีคู่ดี หน้าตาดี มีการศึกษา มียศฐาบรรดาศักดิ์ มีหน้ามีตาในสังคม แต่ก็ไปไม่รอดคะ เลิกหมด

14. รักไร้พ่าย เป็นที่รู้จักกันดี

นี่แหละครับ เป็นตัวบ่งบอกว่า ความสุขที่แท้จริงของความรัก เกิดจากอะไร

แต่คู่แท้ ไม่ใช่จะมาตอน 30 กว่า นะ บางคนเจอคู่แท้ตอน 50 กว่า 60 กว่า ก็มีเยอะแยะ อยู่ทีปัจจัยหลายอย่าง เขา หรือ เราอาจติดกรรมอะไรอยู่ก็ได้

15. Nichamam สมาชิก

ขอบคุณม๊ากมากค้า พี่รัก ไร้ พ่าย ( ฮิฮิ ) ตื่นเต้นจนพิมพ์ข้ามคำว่าไร้ไป

ได้แต่งเมื่อไร่ จะส่งตั๋วเครื่องบินให้ลงมาภูเก็ตเป็นเจ้าภาพ ฝ่ายหญิง แน่ ๆ

16. jarung18 เป็นที่รู้จักกันดี

อาทิตย์ กันยายนล่ะครับ

ถามว่ามีรึเปล่าก่อนละกัน
    :)
    ลืมบอกไปผมเกิดวันที่ 4 ด้วยครับ
    จะสนุกมั้ยล่ะเนี่ย

5555555

17. รักไร้พ่าย เป็นที่รู้จักกันดี

ว๊า ไม่อยากบอกเลย

18. jarung18 เป็นที่รู้จักกันดี

ว่าแล้วเชีย
    แถมเกิดวันที่ 4 อีก คงสนุกน่าดู
    (สนุกอยู่คนเดียว)
    :'(

19. รักไร้พ่าย เป็นที่รู้จักกันดี

บอกใบ้ๆให้ละกันนะครับ

แบะ ๆๆ

ใบ่แล้วนะ 55

อะแอ้ม แบบว่า เรื่องความรักของคุณจริงๆไม่ใช่จะไม่มีหรอกนะ
    แต่คุณต้องมาสร้างบารมี ทำให้ควมรักของคุณเป็นเรื่องรอง

แต่คุณก็มีกรรมกับคนรักนะ เอาง่ายๆ ขอพูดแค่ชาตินี้ของคุณละกัน
    คุณอยากจะเอาชนะใจคนรัก ด้วยการเรียกร้องความสนใจด้วยวิธีการต่างๆ
    แต่วิธีการเหล่านั้น มันอาจไปทำร้ายความรู้สึกของคนรักได้

เรียกง่ายๆว่า ค่อข้างเป็นคนอยากมีอำนาจเหนือคนรักครับ

บางครั้งคุณก็อาจมองคนรักแบบคู่อริ อะไรยังงี้

แล้วผลจะเป็นอย่างไรหละ

สถานภาพ ความมั่นคงของชีวิตรัก มันมาจากสภาพความ
    รู้สึกของคนเราที่มีต่อคนรักนะครับ

20. janey2009 เป็นที่รู้จักกันดี

25 กุมภาพันธ์ 2009
    แต่ก็มีคนบอกว่าดิฉันจะเจอคู่แท้เป็นชาวต่างชาติคะ จริงป่ะ (ท่านผู้มีญาณทั้งนั้น) อิๆๆ แบบว่าคบคนไทยไม่ได้คะ ต้องเลิกหมด ดวงมันมายังนี้ นอกเสียจากว่าต้องคบกับคนที่ปฏิบัติธรรม ศีล 5 ครบ หรือไม่ก็คบกับฝรั่งชาวต่างชาติไปเลยถึงจะอยู่กันยืด