ดั่งดวงหฤทัย (ver.ศรราม,มีเรีย)

ในห้อง 'เพลงไทยสากล' ตั้งกระทู้โดย popy#love, 26 เมษายน 2008.

1. popy#love

popy#love เป็นที่รู้จักกันดี

มาอีกแล้วครับท่าน เพลงนี้หาฟังยากมากครับ บางคนไม่รู้จักเพลงนี้อีกต่างหาก ปรดติตามเพลงต่อไปนะคร้าบ.....

[MUSIC]http://palungjit.org/attachments/a.313383/[/MUSIC]

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 3 ธันวาคม 2014
  2. maysa79

maysa79 เป็นที่รู้จักกันดี

11 พฤศจิกายน 2006
    กรี๊ดดดดดดดดดด เจิมมมมมมมมมมม
    ชอบมากกกกกกกกกกกกก
    ถูกละกั๊บ หาฟังยากจริงๆเลย
    เอิ๊กกกกกกก ชอบอ่ะ เพราะด้วย

"เธอมิใช่สายน้ำ แต่เธอเย็นฉ่ำชื่นหวาน
    เธอมิใช่ลำธาร แต่เธอไหลผ่านเนื้อหัวใจ
    ความรัก...เสลาสลักสวยใส
    งามใดเล่างามใด..
    เทียบได้งดงาม..ความรัก
    จรดลึกในความทรงจำ
    ลึกล้ำย้ำรอยสลัก
    นิรันดรนั้นนานนัก
    แต่รักนี้...นานกว่านั้น"

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 26 เมษายน 2008
  3. เฮียปอ ตำมะลัง

เฮียปอ ตำมะลัง ทุกสิ่งจบสิ้นลงด้วยความตาย วุ่นวายทำไม ผู้สนับสนุนพิเศษ

กระทู้เรื่องเด่น:
    2
    เสียงใสมากครับ ไพเราะจับใจดีครับ...ขอบคุณบทเพลงเพราะ ๆ ครับ

4. raidina

raidina เป็นที่รู้จักกันดี

21 พฤศจิกายน 2004
    ละครเรื่องนี้เป็นเรื่องแรกในรอบ 5 ปีที่ไรดิน่าดูนะคะ....ติดใจนิยายเรื่องนี้จากการแต่งของลักษณาวดี( ทนยันตี) ลงทุนซื้อหนังสือเก็บไว้ เพลงละครเรื่องนี้เลยเป็นเพลงที่ชอบค่ะ....ขอบคุณที่ร้องมาให้ฟังนะคะ....

5. maysa79

พี่ไรดิน่า ชอบเหมือนกันเลยอ่ะ แต่นู๋ยังไม่ได้ซื้อ ไปยืมเค้ามาอ่านอ่ะค่ะ 555
    ชอบมาเลย "นิรันดรนั้นนานนัก แต่รักนี้นานกว่านั้น"
    ชอบนิยายของลักษณวดี แต่เวลาซื้อจะซื้อของทมยันตีมากกว่า
    เพราะเรื่องมันบีบคั้นหัวใจ (ที่ซื้อส่วนใหญ่จบตายทุกเรื่องเลยค่ะ)

ปล.เพลงฟังไปแย้ว...ยัยดาราวรรษข้างบนนั่นไงคะ อิอิ

6. horwang072

horwang072 เป็นที่รู้จักกันดี

21 พฤษภาคม 2006
    เสียงคุณPopy Love ดีมากครับ
    ร้องได้ไพเราะน่าฟังมากครับ

7. raidina

พี่ไรอ่านนนวนิยายของคุณทมยันตีแทบจะทุกเรื่องทุกนามปากกาค่ะน้องเมษ์....ซื้อเก็บก็พอสมควร....แต่ช่วงหลังที่แต่งเกี่ยวกับทางจิตหนักๆ...ก็เลยห่างๆการซื้อไปค่ะ ....ชอบเหมือนกันแระ....แล้วของ วลัย นวาระล่ะคะ....อ่านมั่งป่าว...สมัยตอนพี่ไรเป็นนักเรียนพยาบาลปี 1 อ่ะ มีนิยายเรื่องรักแรก...นางเอกเป็นนักเรียนพยาบาลอ่ะค่ะ....เชื่อป่าววว...แย่งกันอ่านและก็ติดกันงอมแงมทั้งหอพักเยยยยย 55555

8. maysa79

วลัย นวาระ หรอคะ ไม่ค่อยได้อ่านค่ะ จะอ่านของ แก้วเก้า, ว.วินิจฉัยกุล ค่ะ
    แย่งกันอ่านน่าสนุกนะคะ แต่นู๋จะหวงหนังสือมาก
    ไม่ค่อยให้ใครยืมค่ะ 55 (งกก็บอกปายเสะ อิอิ)
    ที่ชอบมากๆ ก็จะเป็น "สุริยวรรมัน" ค่ะ ภาษาสวยดี แปลกด้วย
    แต่หลายคนบอกอ่านยากค่ะ

จ๊ากกกกกกกกกกกกกก มัวแต่โม้เรื่องนิยาย ฟังเพลงกั๊บฟังเพลง อิอิอิ
    ฟังไปแล้วนึกหน้าศรราม กับ นัท ไปด้วย อินเลยอ่ะ
    คลาสสิคแบบว่าลืมเวอร์ชั่น เวียร์+ขวัญ ไปเลย

9. raidina

นั่นดิ....เด๋วเจ้าของทู้จะว่าเอา....ขอเป็นว่า เรามาคุยกันไปแล้วก็ฟังเพลงโปรดที่เพราะๆ ที่ร้องโดยคุณ popy#love นะคะ....วันนี้อยู่ทู้นี้ฟังไป 5 รอบแล้วค่ะ เพราะดีๆๆๆ

10. moreneed

moreneed เป็นที่รู้จักกันดี

เพลงนี้หาฟังยากจริงๆ เพราะมากครับ มิกซ์เสียงก็เยี่ยมเลย ;)

::

11. dogsman

dogsman เป็นที่รู้จักกันดี

ร้องได้ไพเราะครับ.. เยี่ยมยอด..

12. ศรทอง

ศรทอง Active Member

ไพเราะมากครับ ชอบมากครับ เสียงร้องไพเราะครับ

13. leogirlw99

leogirlw99 เป็นที่รู้จักกันดี

13 กรกฎาคม 2007
    ชอบๆเลยเพลงนี้ จำได้ตอนนั้นก็ติดละครเรื่องนี้ด้วย โรแมนติคดี วิวสวย ฉากสวย
    เพลงก็เพราะทั้งเวอร์ชั่นผู้หญิง ผู้ชายเลย
    เพลงนี้ภาษาสวยนะ ฟังแล้วซึ้งงงงงงงงง ร้องซะเพราะเลย

14. poopoo000

poopoo000 เป็นที่รู้จักกันดี

กรี๊ดดดดด 5555 เข้ามากระทู้นี้เจอแต่คอละคร อิอิ

เพราะอีกแล้วคุณป๊อบปี้เลิฟ

15. น.นิมมานรดี

น.นิมมานรดี Active Member

ไม่ใช่คอละคร แต่มาฟังน้องๆร้องเพลง

เสียงอย่างนี้ชวนๆกันไปร้องเพลงหาตัง ทำบุญเข้าบ้านเด็กกำพร้าได้นะ

ถึงไม่ดัง เหมือนดารา แต่เสียงดีกว่า ค้าบบบบ

16. j2ep

j2ep Active Member

เสียงดีจริงๆ

ผมไม่ใช่คอละคร ซะด้วย
    ไม่น่าไม่เคยฟังแฮะ เพลงนี้

17. thaboyx

thaboyx เป็นที่รู้จักกันดี

ฟังแล้วๆ เพราะดีๆ

เพลงนี้ไม่เคยได้ยินเลย สงสัยหายากจิงๆ อีกอย่าง เรื่องนี้ก็ไม่เคยดูด้วยสิ

เพราะอีกแระ คอรัสเองอีกด้วยอ่า เก่งๆ ๆ (*) (*) (*) (*) (*)

(good)

18. joni_buddhist

joni_buddhist Legal returns ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

กระทู้เรื่องเด่น:
    203
    ความรักเสลาสลักสวยใส งามใดเล่างามใดเทียบได้งดงามความรัก
    จรดลึกในความทรงจำ ลึกล้ำย้ำรอยสลัก
    นิรันดร นั้นนานนักแต่รักนี้ นานกว่านั้น
    เธอ…มิใช่สายน้ำ
    แต่เธอเย็นฉ่ำชื่นหวาน
    เธอ…มิใช่ลำธาร
    แต่เธอไหลผ่านเนื้อหัวใจ"

มอบภาพและกลอนจากดั่งดวงหฤทัยมาให้ครับ

19. juju

juju สมาชิก

17 กรกฎาคม 2005
    เสียงเพราะมากค่ะ
    เนื้อเพลงก็ซึ้งกินใจ ดนตรีก็ประทับใจ
    ละครก็โรแมนติก

20. popy#love

popy#love เป็นที่รู้จักกันดี

อัดกะไมค์สาย น่าจะเป็นเครื่องพีซี....เสียงเลยออกมาแบบนี้..ตอนนั้นไม่มีเทคนิคในการปรับแต่งเสียงเลย อัดเพลงได้อัดเสียงได้ ถือว่าเก่งมากเลย ณ ตอนนั้น