ดูดวงด้วยโหราศาสตร์ไทย+จิตสัมผัสฟรี2ข้อ

ในห้อง 'บริการรับดูดวง' ตั้งกระทู้โดย deedeeman, 17 ตุลาคม 2008.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. a_piyamart

a_piyamart เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุโมทนาด้วยนะคะ
    และขอถามด้วยค่ะ เกิดวันอาทิตย์ ที่ 23 ตุลาคม 20 เวลา 12.58 เชียงใหม่
    1.การงาน (อยากทำงานราชการค่ะ จะได้ทำหรือไม่)
    2.การเงิน
    3.พื้นฐานดวงชะตา
    ขอบคุณค่ะ

2. gang_jiko

gang_jiko สมาชิกใหม่

17 สิงหาคม 2006
    พี่ค่ะกลางคืนศาลหลักเมืองปิดนะค่ะ ทำไงดีเอ่ย
    step คือ ไปทำบุญกลางวัน วันที่ จันทร์ 9 กุมภา แล้วค่อยไปแก้พร้อมไข่ 9 ฟอง ดอกไม้ 5 สีอย่างนั้นเหรอค่ะพี่ช่วยหนูหน่อยน้า

3. deedeeman

deedeeman เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีคุณbird
    1.ในปีหน้ามีเกณฑ์ครับแต่ยังไม่ลงตัวในทันที

2.ช่วงอายุ41-50ปีจะเป็นช่วงที่รุ่งเรืองที่สุดของคุณครับ

3.คุณมีดาวพฤหัสกุมลัคนาโหราจารย์เรียกดาวตำแหน่งนี้ว่าปทุมเกณฑ์
    พฤหัสดวงนี้แหล่ะครับที่ทำให้คุฯสนในในศาสนา และมีเซ้นท์ หรือยามดวงตกพฤหัสก็ส่งกระแสคุ้มกันมาให้ครับ สแดงว่าคุณสร้างกรรมดีมาในอดีต จึงมีดาวนี้ให้คุณแต่ก็อย่าประมาทเพราะพฤหัสของคุณติดพิษครุฑมาด้วย
    ต้องระวังเรื่องเกี่ยวกับทางเดินหายใจ และต้องระมัดระวังเป็นพิเศษเวลาไปในที่สูง

สำหรับเจ้ากรรมนายเวรมันเป็นอจินไตยครับ คือสุดที่จะทราบได้ทั้งหมดนอกจากพระพุทธเจ้า เพราะคนเราเวียนว่ายตายเกิดกันไม่รู้กี่ภพ กี่ชาติ ดังนั้น เจ้ากรรย่อมมีมากมายมหาศาลครับ เพียงแต่ชาติไกลเขาก็ทำเราลำบากหน่อย หากชาติใกล้ และยังมีแรงพยาบาทอยู่มาก อันนี้ก็ต้องมีผลกระทบมากน้อยตามน้ำหนักของกรรมที่ทำไว้ครับ โหราศาสตร์เป็นเพียงเครื่องมือเพื่อวัดน้ำหนักบุญกรรมในภพก่อนที่ส่งให้เกิดมาตรงนี้เท่านั้น
    แต่กรรมปัจจุบันนั้นสำคัญยิ่งไม่หย่อนกว่ากันเลยครับ
    อนุโมทนาด้วยครับกับการให้ชีวิตสัตว์เป็นทาน ดีแล้วทำต่อไปนะครับ

;aa8

4. noi88

noi88 Active Member

ช่วยดูให้ด้วยคะเกิดวันที่๘กันยายน๒๕0๓ปีชวดแรม๓คําเดือน๑0เวลา0๔.๕๖นาที๑อยากลงทุนหรือทําเกษตรดีคะ๒ลูกจะพึ่งได้ไหมคะ๓เจ้ากรรมนายเวรมีไหมคะแล้วแก้อย่างไรขอบคุณล่วงหน้าคะ

5. deedeeman

ออกเดินทางในเวลา08:30น.จะเป็นฤษ์ดีที่สุด จะประสบผลสำเร็จดังตั้งใจ ไปทำบุญให้เสร็จก่อน10:30น.แล้วอย่อย่าลืมอุทิศให้เจ้ากรรมที่เราเคยไปทำเค้าเจ็บช้ำ อุทิศให้เจ้าพ่อหลักเมืองด้วย หลังจากนั้นออกเดินทางไปกราบศาลในเวลา15:37-18:00น.ทั้งหมดนี้จะเป็นกฤษ์ดีที่สุดในวันจันทร์ครับ

ปล.มีเคล็ดนิดหนึ่งคือเค้าบอกว่าก่อนออกเดินทางให้พักผ่อนให้เพียงพอก่อนจึงจะมีโชคลาภครับ
    ขอให้สมปราถนานะหนู;aa26

6. ผู้หญิงบ้านบ้าน

ผู้หญิงบ้านบ้าน สมาชิกใหม่

16 ธันวาคม 2008
    สวัสดีค่ะ
    เกิดวันศุกร์ที่ 22 กรกฎาคม 2531 ปีมะโรง เวลา 19.11 น.
    ส่วนของคนที่คบอยู่นะคะ
    11 ตุลาคม 2533 ไม่ทราบเวลาเกิดค่ะ
    และ 25 กุมภาพันธ์ 2526 ไม่ทราบเวลาเกิดเหมือนกันค่ะ
    ช่วยดูให้หน่อยนะคะระหว่าง 2 คนนี้ค่ะ

ขอบคุณล่วงหน้านะคะ

7. deedeeman

สวัสดีคุณปิยมาศ
    1.พื้นดวงคุณไม่เสริมให้รับราชการครับ
    โดยรวมแล้วกลางๆ แต่มักมีเรื่องผันผวนผ่านเข้ามา แต่คุณก็เอาตัวรอดได้
    หากทำธุรกิจไม่ควรหุ้นส่วนกับใคร
    2.การเงินมักมีแต่เรื่องร้อนกระเป๋าให้จ่ายออกเป็นประจำ
    ;aa10

8. gang_jiko

อันนี้ขอเพื่อนหนู๋นะค่ะช่วยดูให้ด้วยค่ะ
    ขออนุโมทนา
    และขอถาม เกิดวันศุกร์ ที่ 4 มีนาคม 31 เวลาประมาณ หกโมงเช้า ยะลา
    1.จะได้ไปเรียนต่อต่างประเทศไหม
    2.คนที่คบด้วยตอนนี้ใช่เนื้อคู่รึเปล่า
    3.พื้นฐานดวงชะตา

9. deedeeman

สวัสดีคุณnoi88
    1.ทำเกษตรได้ครับ จะมีรายได้ดีจากสิ่งนี้ด้วย

2.บุตรค่อนข้างดื้อมาก พึ่งได้ในระดับหนึ่ง

3.มีครับเกาะติดเลยคณควรรักษาสุขภาพให้ดี อย่าเครียด หรือโกรธง่าย เพราะมีแนวโน้มที่จะเกิดโรคความดันสูงได้ในดวงครับ

ส่วนการแก้ผมได้บอกทุกท่ารหลายครั้งแล้วว่ากรรมนั้นแก้ไม่ได้ครับ บุคคลใดทำกรรมใดย่อมเป็นผู้รับผลของกรรมนั้น ดังนั้นจึงต้องสร้างกรรมใหม่ที่มีน้ำหนักมากๆ เพื่อเจือจางหรือบรรเทาให้ทุเลาลง
    คุณก็ต้องหมั่นสร้างบุญปฎิบัติธรรม หรือใส่บาตรบ่อยๆแล้วอุทิศบุญไป
    ส่วนจะดีขึ้นมากน้อยขึ้นอยู่กับความตั้งใจจริงมากน้อยในการปฎิบัติครับผม

ขอบุญรักษา;aa10

10. deedeeman

สวัสดีทุกท่านครับdeedeemanกลับมาแล้ว พอคอมใช้ได้ก็รีบกลับมาอัพให้ทุกท่านที่ฝากคำถามไว้เลยนะครับ หากไม่พบก็ลองเปิดในหน้าย้อนหลังไปนะครับผมตอบให้ทุกคนแล้ว เฮ้อหมดพลัง และสมาธิแล้ว แล้วจะมาเก็บคำถามต่อวันพรุ่งนี้นะครับ

ขอบุญรักษาครับ
    ;aa8

11. gang_jiko

พี่ค่ะอย่าลืมดูให้เพื่อนหนู๋ด้วยนะค่ะ

12. kimloda

kimloda สมาชิก

11 กรกฎาคม 2007
    TT ไม่เข้าใจว่า ทำไมไม่มีคนตอบเลยคะ
    คือ ตั้งแต่สมัคร แล้วตอบกระทู้ถาม ไม่มีใครตอบเลยค่ะ
    ส่วนมาก ตอบข้ามเราไปทั้งสิ้น
    TOT!

เห้ออ ปลงค่ะ

13. deedeeman

สวัสดีgang_jiko ตกลงหนูทราบกฤษ์เดินทางแล้วนะครับ

ดวงของเพื่อนหนู
    1.ปีนี้ยังไม่ได้ไปต้องรอดาวเสาร์ย้ายในปีหน้าครับ จึงมีโอกาส แต่ตามพื้นดวงต้องได้ไปต่างประเทศ ถ้าไม่ได้เรียนก็ไปเที่ยวครับ

2.คนที่คบอยู่ตอนนี้ยังไม่ใช่ บอกเลยว่าดวงเขาจะมีคู่ช้า ประมาณ33น่ะแหล่ะจึงพบคนที่เหมาะสมจริงๆ

3.พื้นดวงมีสติปัญญาดีแต่ออกจะเจ้าอารมณ์ วู่วามอยู่ไม่ใช่น้อย
    จึงต้องควบคุมตนเองให้อยู่บนทางที่ถูกต้อง มิเช่นนั้นอาจเดินทางผิด

14. chanunt

chanunt เป็นที่รู้จักกันดี

ช่วยดูให้ด้วยครับ เกิดวันที่ 3 กุมภาพันธ์ 2507 เวลาประมาณ 07:30 น. จังหวัดตรัง
    1. พื้นดวงทั่วไป
    2.ภาระหนี้สินที่เป็นอยู่จะหลุดพ้นเมื่อไหร่
    3. งานที่ทำอยู่หรืออาชีพที่เหมาะสม
    ขอบคุณมากครับ

15. deedeeman

สวัสดีkimloda
    1.ไม่ทราบว่าหนูแพลนไว้เมื่อไหร่ แต่ถ้าดูตามดาวแล้ว มีโอกาสอีกสองปีข้างหน้าครับ
    2.การงานจะไม่ค่อยมั่นคงนัก และต้องระวังการมีปากเสียงให้มากเมื่อทำงานเพราะจะมีผลเสียในอนาคต
    3.จะพบคู่จากเพื่อนร่วมงานหรือในการเดินทางหรือเข้าสังคม อายุมากกว่า เป็นคนต่างเชื้อตรงข้ามกับเรา เช่น จีน ฝรั่งเป็นต้น(หากหนูเชิ้อไทย)

16. kimloda

kimloda สมาชิก

11 กรกฎาคม 2007
    TOT ขอบคุณมากๆๆ นะคะ ที่ช่วยกรุณาดูให้ หนู ตอบถามหลายกระทู้ ไม่มีใครดูให้เลยค่ะ ^^ อ่อ หนูแพลนไว้ ปีหน้าค่ะ 2553 แต่กว่าจะได้เดินทางจิง คง ปลายปี ไม่ก็ 2554 ^^ ขอบพระคุณอีกครั้งค่ะ
    คุณ deedeeman

17. เจ้าจ้อย

เจ้าจ้อย สมาชิกใหม่

24 กันยายน 2008
    ขอขอบคุณมากคะ ที่ช่วยดูดวงและให้คำแนะนำ
    จะนำไปปรับใช้นะคะ
    ขอบคุณอีกครั้งคะ

18. นายชัชฌาณัฏฐ์

นายชัชฌาณัฏฐ์ เป็นที่รู้จักกันดี

2 กุมภาพันธ์ 2009
    สวัสดีครับ ขอร่วมอนุโมทนาบุญกับผู้ที่ดูดวงให้กับทุกท่านด้วยนะครับ ข้าพเจ้าอยากทราบถึง การทำงานของข้าพเจ้าในอนาคตนะครับว่าจะได้ทำงานเกี่ยวกับอะไรครับ ข้าพเจ้า ชื่อ นายชัชฌาณัฏฐ์ สังวาลเพ็ชร เกิดวันพุธ ที่ 03 เดือนสิงหาคม พ.ศ.2531 เวลา 19.19 น. ณ โรงพยาบาลราชบุรี จังหวัดราชบุรี ครับ . ข้าพเจ้ารบกวนถามคำถาม ดังนี้ ครับ 1) ในอนาคตข้าพเจ้าจะได้ทำงานเกี่ยวกับอะไรครับ 2) ข้าพเจ้าจะได้ช่วยเหลือผู้อื่นในด้านของสิ่งที่เหนือธรรมชาติหรือไม่ เช่น หมอรักษาโรคปัจจุบันไม่หาย แต่มาหาเราเราก็รักษาให้ได้ ข้าพเจ้าอยากช่วยเหลือมนุษย์ที่ทุกข์ร้อนในเรื่องของกรรม 3) ข้าพเจ้ามีเทวดาหรือสิ่งศักดิ์สิทธิ์รักษาคุ้มครองท่านมีนามว่าอะไรครับ. ข้าพเจ้าขอถามเท่านี้ ขอให้ช่วยตอบด้วยนะครับ ขอขอบพระคุณมากนะครับ...

19. deedeeman

สวัสดีคุณlooksure
    1.พื้นดวงมีความมั่นคงดีในเรื่องคู่ครองและการเงินในวันหน้า ไม่มีเคราะห์ใหญ่ถึงขั้นชีวิตต้องล้มเหลว

2.ดาวมฤตยูจรทับอยู่ภพการเงินของคุณอยู่ในเวลานี้ แล้วอีดาวเนี้ยอยู่นานซะด้วยสิ อืดเป็นเรือเกลือเชียวคุณ กว่าจะย้ายก็ต้องปี60แน่ะ อ่ะๆอย่าเพิ่งตกใจ
    มันไม่ได้หมายความว่าคุณต้องทนเป็นหนี้นานขนาดนั้น เพราะในระว่างปีที่ยังไม่ถึงหากปีใดดาวที่เสวยอายุคุณในขณะนั้นจรมาเป็นเดช เป็นศรีทางทักษาแล้ว ในปีนั้นๆคุณก็จะสบายผ่อนทุเลาไปได้ในปีนั้นที่ดาวอายุจรมาเป็นศรี
    แต่คุณจะเป็นไทแลมั่นคงทางการเงินก็ต่อเมื่อผ่านปี60ไปแล้วครับ

3.หากงานที่ทำนั้นต้องติดต่อกับต่างชาติจะประสบความสำเร็จดีครับคุณไม่ได้ให้ตัวเลือกงานมา ผมจึงเทียบกับดวงไม่ได้ว่างานอะไรเหมาะกับคุณครับ
    ;aa10

20. deedeeman

สวัสดีคุณalala
    1.การเงินมักติดขัดมีแต่เรื่องเสียทรัพย์ แต่หากแต่งงานจะได้พึ่งพาจากคู่ครองเป็นหลักในอนาคต

2.โดยรวมถือว่าดีครับ ไม่ลำบาก ได้คู่ครองดี พึ่งพาได้ มีความมั่นคง

3หากมีแฟนแล้วจะมีเกณฑ์แต่งงานภายใน1-2ปีนี้

;aa8

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้