ดูดวงฟรี 1 คำถาม เพื่อช่วยเหลือคนที่มีปัญหาชีวิตโดย อ.ฟาเยียร์

ในห้อง 'บริการรับดูดวง' ตั้งกระทู้โดย ฟาเยีย, 6 มกราคม 2014.

แท็ก:
สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. ฟาเยีย

ฟาเยีย เป็นที่รู้จักกันดี

10 พฤษภาคม 2007
    ยินดีค่ะ

2. ฟาเยีย

@ whitetia

เรื่องงานที่คุณถาม เดือนมิถุนายน 57 นี้ ตัวคุณจะเริ่มดีขี้นกว่าที่ผ่านมา จะได้งานใหม่ แต่จะเหนื่อยกว่าเดิม แต่การเงินจะดีขึ้น เริ่มสมัครไว้ได้เลย

ชะตาชีวิตของแต่ละบุคคล เกิดมาจาก บุญกุศล และวิบากกรรมของเราที่ทำไว้หลายภพหลายชาติ เมื่อเกิดมาจึงมีบุญและกรรมแตกต่างกันไป มาเป็นวาสนากำเหนิดในภพนี้ โอกาสดีๆมีไม่บ่อยนัก และอย่าลืมที่จะสร้างบุญกุศล สะสมไว้เป็นต้นทุนต่อไป..

3. whitetia

whitetia สมาชิก

ขอบคุณมากค่ะ แม้จะเหนื่อยก็ไม่เป็นไรค่ะ เพื่ออนาคต และ ก็จะทำบุญเรื่อยๆ ตามที่อาจารย์แนะนำค่ะ chearr:VO

4. sasin_wp

sasin_wp สมาชิก

24 พฤศจิกายน 2013
    อาจารย์ค่ะ แม่นค่ะ คือโดนแย่งไปแล้วค่ะ แต่ก็สวดมนต์ ทำบุญ ไม่ได้คิดอะไรมาก เค้าอยากได้ก็ให้เค้าไป คนเราถ้าใจไม่อยู่ เอาตัวไว้ มันก็เท่านั้น ทำให้เราทุกข์อีกต่างหาก เจ็บเดี๋ยวมันก็หาย ไม่มีใครตายเพราะรัก มีแต่เราทำตัวเราเอง คือที่ดูดวง เพราะอยากทราบว่าเราจะมีคู่ที่เข้าใจและอยู่กับเราได้ตลอดไปจะมีหรือป่าว

5. ฟาเยีย

มีผลบังเกิดก็ต้องมีเหตุ..มีที่มา..ถ้าคุณคิดและเข้าใจในเหตุและผลได้ก็ยินดีด้วยค่ะ...เป็นกำลังใจให้นะคะ..

ทำบุญหรือทำสังฆทานโดยการถวาย แจกัน หมอน หรือของสิ่งใดที่เป็นคู่..บ้างนะคะ...เป็นกำลังใจให้ค่ะ...

6. ฟาเยีย

@ nut 1319

ตามชะตากำเหนิดของคุณ..ความรักของคุณไม่ได้ดั่งต้องการค่ะ...ถึงคุณรอคนเก่ากลับมา..อาจจะมา..แต่ก็จะไปเหมือนเดิม..เพียงแต่คุณจะปิดหูปิดตา ไม่รับรู้ได้หรือไม่ ถ้าได้ก็จะอยู่กันไป..สุกๆดิบๆ.. ระวังจะตกเป็นหมายเลข 2 โดยไม่รู้ตัว..ชีวิตคนเราไม่มีอะไรพร้อม ไม่ได้อะไรทุกอย่าง ขาดบ้าง เกินบ้าง ตามบุญวาสนา ถ้าบางส่ิงที่เราต้องขาดบ้าง แต่ได้ในสิ่งที่เกินมาบ้าง ก็ขอให้ทำใจยอมรับกับส่ิงที่มี ตามบุญวาสนาที่เราทำมาเอง ไม่รู้ภพใดชาติใด แต่ละเรื่องของบุญ ..หรือวิบากกรรม..

หมั่นสวดมนต์ ไหว้พระ ทำใจให้ร่มเย็น โอกาสดีๆของคุณยังมีค่ะ...รอโอกาสดีๆข้างหน้าดีกว่าค่ะ...เดี๋ยวก็มา...

แก้ไขครั้งล่าสุด: 23 มีนาคม 2014
  7. ฟาเยีย

ท่านที่ยังไม่ได้รับคำตอบ รอหน่อยนะคะ พยายามจะรีบตอบให้ค่ะ แต่ไม่ทันจริงๆ คิวต่อไปเป็น คุณ pomkiatisuk

8. ฟาเยีย

@ pomkiattisuk

ภายในปีนี้ หลังเดือนมิถุนายน คุณจะได้พบคนที่ต้องตาต้องใจผ่านเข้ามาในชีวิต ต้องใช้เวลาดูใจกันไปสักระยะหนึ่ง คุณจะไปตัดสินใจอีกครั้งว่าใช่ใน กลางปี 58 ถึง 59 ขอให้คุณโชคดี สมหวังดังปรารถนา..

9. nut1319

nut1319 เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบพระคุณ อาจารย์มากๆค่ะ จะทำตามที่ อาจารย์แนะนำค่ะ

กราบโมทนาสาธุ นะคะ :cool:

10. pomkiatisuk

pomkiatisuk เป็นที่รู้จักกันดี

5 มิถุนายน 2006
    ขอบคุณครับ. เธอคนนั้นลักษณะอย่างไรครับ

11. ฟาเยีย

@ colourful

ผู้ชายคนนี้เพียงผ่านเข้ามาในชีวิตเท่านั้น เดี๋ยวก็จะผ่านไป ใช้ชีวิตที่เป็นอยู่ตามปกติ คบหากันได้ เสมือนเพื่อนคนหนึ่ง อย่าตั้งความหวัง หรือทุ่มเทจิตใจไปมากมาย จะได้ไม่เสียใจ เพราะเวลานั้นของเรายังมาไม่ถึง ดวงชะตาของคุณเป็นคนที่พรั่งพร้อมด้วยรูปสมบัติ ทรัพย์สมบัติ ไม่ต้องรีบร้อนนะคะ..ชีวิตนี้เราเลือกได้..นานๆจะเจอดวงชะตาแบบนี้สักครั้ง...เป็นเพราะบุญวาสนาทำมาแต่ปางก่อน..ขอให้ภาคภูมิใจในตัวเอง..และสร้างบุญสร้างกุศลต่อไปค่ะ...ขอให้โชคดีนะคะ

12. หนอนเน่า

หนอนเน่า Active Member

รบกวนอาจารย์ด้วยนะคะ หนูส่งึำถามทางไลน์ไปแล้ว ขอบพระคุณค่ะ

13. ฟาเยีย

@ หนอนเน่า ตัวอ่อน

ตามชะตากำเหนิดของคุณ ชีวิตคุณขึ้นลงเปลี่ยนแปลงเร็วจนคุณรับแทบไม่ทัน เวลาที่ผ่านมาปีกว่าๆ คุณอาจจะลำบากหลายๆด้าน จะเป็นอย่างนี้ไปอีกจนหมดปี 57 เวลาที่ผ่านมาคุณอาจจะต้องตัดขาดจากสังคม เพื่อนฝูง สักพักใหญ่ หลังมิถุนาที่จะถึงนี้ มีเกณท์จะได้ย้ายที่อยู่ หรือที่ทำงานใหม่ อาจจะลำบากไม่ได้ดังต้องการ ขอให้อดทนสักพัก
    อย่าไปคิดมากว่าเราเป็นโรคอะไร คุณเป็นคนเจ้าอารมณ์ เมื่อโมโหขึ้นมา ไม่ระงับอารมณ์ ปล่อยไปตามแรงอารมณ์ จนเป็นความเคยชิน มีแต่จะทำให้เราอารมณ์แรงมากขึ้นทุกวัน เมื่อไม่บังคับตัวเอง จะทำให้เราเป็นคนมีปัญหาทางด้านอารมณ์กับคนรอบๆตัว จนกลายเป็นปัญหาในปัจจุบัน และในอนาคตแน่นอน
    ขอให้สวดมนต์ ไหว้พระทำใจให้สงบบ้าง ในเมื่อช่วงนี้ยังไม่ได้ทำงาน หาโอกาสไปถือศิล ปฎิบัติธรรม เท่าที่เราจะทำได้ 3 หรือ 5 วัน เพื่อเป็นการสร้างกุศลให้ตนเอง ขณะนี้เป็นช่วงชีวิตที่ลำบาก เพราะเรากำลังใช้วิบากกรรม ขอให้ใจเย็นๆ เดี๋ยวทุกอย่างก็จะผ่านไปด้วยดี อย่าเป็นทุกข์มากนัก ชีวิตคนมีขี้นก็ต้องมีลง เมื่อลงแล้วก็ต้องขึ้น เป็นสัจจธรรม ชีวิตคุณไม่ได้แย่ไปทั้งหมด เดี๋ยวโอกาสดีๆ ก็จะมาถึง ขอให้อดทนมากๆ จนกว่าจะผ่านปีนี้ ไป
    อ.ตอบให้คุณมากกว่า 1 คำถามเพราะเข้าใจ และเห็นใจ ขอเป็นกำลังใจให้ ให้มีพลังในการดำเนินชีวิตต่อไป รอโอกาสดีๆ ที่กำลังจะมาถึงอีกไม่นานนะคะ
    ถ้าไม่สบายใจก็ติดต่อ หรือไลน์มาคุยได้นะคะ ขอให้คุณโชคดี

แก้ไขครั้งล่าสุด: 25 มีนาคม 2014
  14. ฟาเยีย

ตอบให้แล้วนะคะ สงสัยอะไรก็ถามมา ยินดีตอบ เป็นกำลังใจให้ค่ะ...

15. ฟาเยีย

ยินดีค่ะ ขอให้โชคดี

16. ฟาเยีย

@ สองทำรัก

ขอปีเกิด และเวลาเกิดด้วยค่ะ

17. สองทำรัก

สองทำรัก สมาชิก

ส่งกลับให้ให้อาจารย์แล้วครับ..

18. bebenz_p

bebenz_p สมาชิก

รบกวน อ.ฟาเยีย ด้วยคนครับ ส่ง PM แล้ว

19. ฟาเยีย

@ ่คุณสองทำรัก

ช่วงนี้เป็นช่วงที่มีความอึดอัดใจ ในการตัดสินใจจะกระทำการใดๆหลายๆอย่าง ของดวงชะตา ตัดสินใจไม่ถูก หลัง 15 เมษายน คุณจะรู้สึกว่ามีทางออกของปัญหา ตัดสินใจได้ เป็นช่วงที่มีผู้ใหญ่สนับสนุนเรื่องงาน จึงต้องเคลียร์ปัญหาเรื่องเรียนให้ลงตัว หลังจากกลางเดือนมิถุนายนเป็นต้นไป สถานะการณ์ต่างๆจะเริ่มคลี่คลาย ขยับขยายได้ เพราะถึงคุณจะเลือกหรือไม่เลือกอย่างใดอย่างใดอย่างหนึ่ง หรือเลือกทั้งสองอย่าง ก็เป็นช่วงชะตาชีวิต ที่คุณจะต้องพบกับอุปสรรค ปัญหา เรื่องที่อยู่ ที่ทำงานเหมือนเดิม เพราะฉะนั้นค่อยๆ ดูลู่ทาง และบริหารจัดการ เท่าที่สถานะการณ์จะเอื้ออำนวยในขณะนี้ เดี๋ยวจะค่อยๆเข้าที่เข้าทางไปเอง ตามเวลาการดำเนินไปตามครรลองของชีวิต

โอกาสดีๆไม่ได้มีมาให้ทุกๆคน และไม่ได้มีตลอดเวลา ถึงแม้จะมีอุปสรรคก็ต้องบริหารจัดการได้ แล้วทุกสิ่งทุกอย่างจะค่อยๆลงตัว..เพียงแต่ขณะนี้ตามดวงชะตา จะมีความกังวลใจ สับสนช่วงนี้เท่านั้น แต่ไม่ได้เป็นเช่นนี้ตลอดไป...เดี๋ยวทุกสิ่งทุกอย่างจะเริ่มคลี่คลาย...

20. สองทำรัก

สองทำรัก สมาชิก

ขอบพระคุณมากครับอาจารย์

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้