ดูดวงฟรี 2 คำถาม

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย ลายสิงห์, 28 สิงหาคม 2007.

1. Nirvana5000

Nirvana5000 สมาชิกใหม่

สวัสดีค่ะ ขอรบกวนสอบถามค่ะ
    เกิด 30 มกราคม 2528 เวลาตีห้าสี่นาที จังหวัดนครสวรรค์
    อยากสอบถามเรื่อง...
    1. การงานที่ทำอยู่ปัจจุบัน และงานในอนาคต (โอกาสที่จะเปลี่ยน)
    2. ความรักค่ะ ช่วงนี้เจอคนๆหนึ่งอยู่ค่ะ แต่ยังไม่แน่ใจว่าจะไปด้วยกันได้หรือเปล่าค่ะ
    เค้าเกิดวันที่ 17 พฤษภาคม 2529 (ไม่ได้เป็นคนไทยค่ะ เกิดที่เซอร์เบีย)

ขอบคุณมากค่ะที่สละเวลามาช่วยดูดวงให้
    ขอให้บุญนี้ส่งให้คุณมีความสุขมากๆนะคะ

2. justkiwi

justkiwi สมาชิก

29 สิงหาคม 2007
    รบกวนดูหน่อยนะคะ

ดิฉันเกิดวันที่ 29/5/2522 ปีมะแม เวลา 08.45 น. เกิดจังหวัดชลบุรีค่ะ
    แฟนเกิด 16/8/2521 ปีมะเมีย ตอนกลางวันไม่ทราบแน่ชัด เกิดจ.กทม
    1)มีปัญหาทะเลาะ และพักความสัมพันธ์กันค่ะ เนื่องจากจับได้ว่าเค้านอกใจ ไม่ทราบว่าเค้าจะกลับตัวหรือไม่ โอกาสคืนดีมีมากน้อยแค่ไหน
    2)ถ้าเค้าคนนี้ไม่ใช่เนื่อคู่แล้วต้องเลิกลาจริงๆ ดิฉันจะมีโอกาสเจอเนื้อคู่เมื่อไรคะ คนนี้คบกัน เกือบ 6 ปีน่ะค่ะ(เสียเวลาที่ไว้ใจค่ะ)

3. glacier

glacier สมาชิกใหม่

เกิดเมื่อ วันที่ 2 เดือน พฤษภาคม พศ. 2529 ค่ะ
    ทีจังหวัดชลบุรี เวลา 09.30

ถาม 1.อาชีพอะไรที่ทำแล้วก้าวหน้า ถ้าทำงานเกี่ยวกับการติดต่อการค้าหรือทูตท่องเที่ยว จะดีไหมคะ

2. ความรัก..เนื้อคู่ค่ะ (รู้ว่าตอนนี้ตัวเองยังเด็กแต่ก็อยากรู้ค่ะ)
    ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

4. ลายสิงห์

ลายสิงห์ เป็นที่รู้จักกันดี

15 สิงหาคม 2007
    คุณเป็นคนทำงานเก่งทำได้หลายรูปแบบและทำงานดี แต่มักมีปัญหากับผู้ใหญ่ทำให้การงานไม่ก้าวหน้าเท่าที่ควรนะ ใจร้อนและก็เครียดง่าย ระวังโรคประจำตัวที่ไม่แสดงให้เห็น หมั่นไปตรวจร่างกายนะครับ
    ปีนี้ตั้งแต่กพ.วันเกิดมาการงานมีปัญหามีเรื่อง บริวารคนใกล้ชิดที่ดีกับเราก็ไปเป็นอื่น บางทีก็สร้างปัญหา ปีนี้งานจะเครียดมากขึ้นตั้งแต่เดือนนี้ไป ปีนี้หวังพึ่งผู้ใหญ่ยาก โดยเฉพาะช่วงนี้ยากมาก
    หลัง18 พ.ย.50 สถานการณ์ต่างๆจะดีขึ้นทั้งผู้ใหญ่และบริวาร โอกาสเปลี่ยนย้ายมี แต่ยังไงถ้างานที่เกี่ยวข้องกับพวกอายุน้อยกว่าจะทำให้หนักใจ
    ถ้าคิดย้ายงานต้องหาและขวนขวายให้มากขึ้นและมีโอกาสได้ย้ายไปที่ดีได้ในช่วงปลายเดือนม.ค.ถึง ก.พ.51
    เรื่องคู่ มีแน่จะเจอกันในวงงานหรือการสมาคมเพื่อนฝูง บางทีเป็นคู่กัดในวงงานกันมาก่อนก็ได้ แต่จะเข้ากับคุณดีและเป็นช้างเท้าหลังหนุนให้คุณเจริญก้าวหน้าได้ดี และเธอเป็นคนดีด้วยนา ความจริงน่าเจอแล้วช่วงก.ย.48ถึง 22 ต.ค.49มาแล้ว
    ลองดูอีกทีก็ช่วง 24 ก.ย.51 ถึง 7 พ.ย.51 น่าจะเจออีกอาจถึงขั้นมีหญิงตรึม(b-2love)

5. ลายสิงห์

การงานพื้นดวงมักเปลี่ยนย้ายบ่อย บางครั้งถึงขั้นตกงาน พื้นดวงส่วนใหญ่จะดิ้นรนด้วยตนเองไม่มีใครช่วย เพื่อนร่วมงานก็ช่วยบ้างแต่ก็ไม่มั่นคง ดีที่คุณเป็นคนฉลาดและมีภูมิความรู้ จิตใจก็เป็นคนดีมีคุณธรรม แต่มีวิบากค่อนข้างมากนะ ช่วงชีวิตที่ก้าวไปแต่ละปีมักมีปัญหาอุปสรรคเสมอ ไม่ค่อยมีความสุขซักเท่าไร แต่ชะตาชีวิตสามารถต่อสู้อย่างค่อยเป็นค่อยไปจนขึ้นไปสู่ตำแหน่งสูงได้นะครับ
    ปีนี้ตั้งแต่วันเกิดปลายปีที่แล้วสภาพชีวิตก็ไม่ค่อยมีความสุขนัก มีปัญหาที่ต้องทนทุกข์กับที่บ้านหรือครอบครัว การงานอยู่สภาพกลืนไม่เข้าคลายไม่ออก เพื่อนฝูงไม่ค่อยให้เกียรติ แต่พอหลังวันเกิดคือ 10 ธค.ไปแล้ว สถานการณ์การงานจะดีขึ้นเป็นอย่างมาก ในช่วงระหว่าง 17 ธ.ค.50 ถึง 17 ธ.ค.51 เป็นช่วงที่การงานไปได้ดีมาก คุณควรตักตวงให้มากไว้ อย่างไรก็ตาม กับสังคมเพื่อนฝูงและทางบ้านก็จะยังเป็นเรื่องให้วิตกทุกข์ร้อนมากอยู่
    เรื่องทางธรรมถึงคุณไม่เปลี่ยนคุณก็จะเป็นผู้ที่เห็นสัจธรรมง่ายอยู่ดี เพราะคุณพบความเป็นอนิจจังมามาก เรื่องปฎิบัติธรรมแล้วรุ่งเอาเกณฑ์อะไรวัด ถ้าบวชเป็นพระเพื่อหวังลาภยศสรรเสริญจะลงนรก และคุณก็จะไม่รุ่งมีแต่จะร่วง แต่ถ้าหวังความหลุดพ้นเป็นฆราวาสอย่างนี้จะดีกว่า ก็อย่างที่บอก ถ้าเห็นอนิจจังในชีวิตมากก็เกิดความไม่อยากเกิดมากขึ้น อย่างนี้ผมถือว่ารุ่งนะ
    ....อยู่เพื่อเรียนรู้ อยู่เพื่อยอมรับมัน ตามความคิดสติเราให้ทัน ....
    ที่เหลือไปร้องต่อเองนะ

6. ลายสิงห์

คุณpanuจะถามอะไรละครับ

7. ลายสิงห์

ขอโทษครับคุณไม่ได้บอกวันที่เกิดมาอะคับ ช่วยบอกด้วยคับ อันนี้ไม่ทราบเจงๆ

8. ลายสิงห์

จริงๆแล้วพื้นดวงไปกันได้ แต่ผู้ชายค่อนข้างใจร้อนนิดและหงุดหงิดคู่ครองง่ายพื้นดวงเขาจึงมีโอกาสเลิกราได้ง่ายกว่าคุณ
    คือว่าตั้งแต่ส.ค.เดือนนี้แฟนคุณในดวงเขาความรักมีปัญหากรุ่นๆเรื่อยไป ช่วงที่ต้องระวังที่สุดคือ มิ.ย.51 ปีหน้า ถ้าหนักก็หนักช่วงนี้ไม่อยู่ก็ไปครับ
    แฟนคุณคนนี้ดวงเขาชะตาวาสนาต่ำกว่าคุณ

9. Gaia River

Gaia River Active Member

เกิด1มีนาคม 2530
    เวลา15.00น.
    จังหวัดพิจิตร
    จะได้มีโอกาศได้ทำงานเกี่ยวกับศิลปะบันเทิงรึเปล่า และจะประสบความสำเร็จมั๊ยคับ แล้วชะตาชิวิตทั่วไปจะเป็นอย่างไรบ้างคับ

ขอบคุณมากคร้าบบบบ

10. nongyuta

nongyuta Active Member

รบกวนด้วยนะคะ

เกิดวันที่ 24 สิงหาคม 2526 วันพุธ ปีกุน เวลา 7.00 น.อยากถามเรื่องความรักค่ะว่าเมื่อไหร่จะได้เจอเนื้อคู่ค่ะ รบกวนตอบใน เมลล์นะคะ
    nongnarak_23@hotmail.com

11. time_machine

time_machine เป็นที่รู้จักกันดี

30 สิงหาคม 2007
    ผมเกิด28มิถุนายน2503ปีชวดเวลา05.15น. ผมเกิดที่กรุงเทพฯ อยาทราบว่าปีนี้จะเป็นอย่างไรมีโชคบ้างไหมและเมื่อไหร่ แล้วจะมีคู่ครองหรือป่าวลักษณะจะเป็นอย่างไรจะได้อยู่ด้วยกันตลอดไปหรือไม่ถ้ามี ขอบคุณครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 30 สิงหาคม 2007
  12. panu_832

panu_832 เป็นที่รู้จักกันดี

23 มิถุนายน 2005
    นายศุภเศรษฐ์ ศิริเสนา วัน 8 มีนาคม 2526 เวลา ตี 3.00 จังหวัด ลพบุรีครับ
    ผมขอถามเรื่อง 1 การงาน 2 เรื่องเงิน

13. Qiao

Qiao Active Member

สวัสดีค่ะ รบกวนด้วยนะคะ

เกิดวัน พฤหัส ที่ 11 ธันวาคม 2524 เวลา ตี 2.44 น.กรุงเทพ

1> การเงินมีโอกาสจะดีขึ้นไหมคะ ชักหน้าไม่ถึงหลังมานานแล้ว
    2> ชีวิตมีโอกาสจะประสบความสำเร็จไหมคะ รู้สึกมันแย่ลง ๆ ทุกปีเลย
    ขอบคุณและ อนุโมทนา นะคะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 2 กันยายน 2007
  14. ลายสิงห์

พื้นดวงการงานมักมีปัญหาขัดแย้งต้องอดทนอดกลั้น ปีนี้การงานเป็นกาลกิณีมีปัญหากับเพื่อนร่วมงานและการติดต่อสื่อสาร
    เดือนกันยาจะดีขึ้นบ้าง แต่โอกาสจังหวะชีวิตยังดีอยู่ ดีกว่าปีที่แล้ว
    หลังจาก 15 พ.ย.ปีนี้คุณจะเครียดเรื่องความมั่นคงของครอบครัว
    หนักใจเรื่องผู้ใหญ่
    เรื่องเงินยังดีอยู่จนถึงวันเกิดปีหน้าครับ

15. kook1519

kook1519 เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณมากค่ะ.....

แก้ไขครั้งล่าสุด: 31 สิงหาคม 2007
  16. natthanon

natthanon เป็นที่รู้จักกันดี

7 มิถุนายน 2006
    รบกวนดูดวงให้ด้วยค่ะ

เกิดวันพุธ 2 มิถุนายน 2519 เวลา 10.48 น.
    1.การงานอาชีพ
    2.ฐานะความมั่นคงของครอบครัว
    ซึ่งสามีของดิฉันเกิดวันจันทร์ 14 เมษายน 2518 เวลา 06.00 น. รบกวนดูดวงหัวข้อเดียวกันค่ะ

ขอบคุณมากค่ะ

17. ลายสิงห์

เรื่องเงิน- แม้ว่าตอนนี้ลาภผลสิ่งที่หวังจะบิดเบือนไม่ได้ดังใจนัก แต่กำลังจะได้ลาภเป็นเงินก้อนใหญ่หรืออสังหาริมทรัพย์ มาแบบหนักๆ โดยเฉพาะ 3 พ.ย.ถึง 2 ธ.ค.50 มีโอกาสมากครับ
    ความรัก-พื้นดวงมีโอกาสผิดหวังหรือคู่ครองจากไปทำให้ไม่สมหวังในรัก แต่ในชีวิตก็ถือว่ามีคุ่ครองมั่นคงได้ คู่ครองมักเป็นคนใจร้อน ไม่ถูกกับแม่ ถ้าถามว่าเจอหรือยังตอบว่าเรื่องคู่ครองคงเพิ่งเจอกันในปีนี้หรือเพิ่งแต่งงานกันในปีนี้ก็ได้ ช่วงนี้มีเหตุให้วิตกกังวลเรื่องคู่ในช่วงตั้งแต่ 28 ก.ค.ถึง 15 ก.ย.50 คู่ครองดูไม่มั่นคงอย่างภาพที่เห็นครับ

18. misterp

misterp เป็นที่รู้จักกันดี

19 ธันวาคม 2006
    ผมเกิด อังคาร 27 ต.ค. 2530 เกิดเที่ยงตรง จังหวัดเชีบงราย
    คำถามนะคับ
    1.ปีนี้ผมจะเรียนจบไหมคับ
    2.ผมควรจะทำงานอะไรดีที่จะรุ่งที่สุดคับ มีตัวเลือก 1.ทหาร 2.ปลัดอำเภอ 3.รับราชการ 4.ทำทัวร์ 5.สืบกิจการพ่อ(เกี่ยวกับอู่รถคับ) 6.บวช

19. sence

sence เป็นที่รู้จักกันดี

วันพุธที่ 5 สิงหาคม พ.ศ. 2524 เวลา 08.28 น.จังหวัดยะลา
    ขอถาม ช่วงชะตาของชีวิตหรือ เมื่อไหร่จะพ้นเคราะห์และเมื่อไหร่จะเจอเคราะห์
    เมื่อไหร่/(ช่วงชีวิตตอนไหน)จะรวย
    (ถ้าไม่รบกวนจนเกินไปช่วยบอกระบุพื้นดวงชะตาหรือแผ่นดวงที่ผูกแล้วด้วยเถิด
    กรุณาส่งพื้นดวงทางpm)
    ์เพราะผมผูกดวงยังไม่เป็น ขอบคุณครับ

20. tong1965

tong1965 Active Member

18 สิงหาคม 2007
    ขอคำแนะนำ

เกิด 19 พ ย 2508 วันพฤหัสบดี ปีมะเส็ง เวลาไม่ทราบ บุรีรัมย์
    อยากทราบ หน้าที่การงาน
    สุขภาพ เป็นอย่างไรในอนาคน (b-ping)