ดูดวงฟรี 2 คำถาม

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย ลายสิงห์, 28 สิงหาคม 2007.

1. ลายสิงห์

ลายสิงห์ เป็นที่รู้จักกันดี

15 สิงหาคม 2007
    1.ถ้าเป็นคนต่างชาติมีแนวโน้มว่าน่าจะจากกัน จะช้าหรือเร็วเท่านั้น ไม่ต้องดูดวงเขาก็ได้ ตามดวงของคุณถ้าเจอกันในช่วงนี้ หรือไม่นานมานี้ ก็มีความเป็นไปได้ว่าอย่าพึ่งผลีผลามนักครับ ตามที่ทำนายไปแล้ว

2. ลายสิงห์

1.การงานเริ่มดีขึ้นแล้ว เป็นช่วงดวงดีขึ้น เดือนนี้ทำอะไรมักจะสำเร็จ และมีลาภ แต่เป็นลาภจากการสูญเสีย การเงินยังแย่อยู่ มีเรื่องจ่ายมาก ราหูล้วงทรัพย์ ความรักยังไม่เจอ ปีหน้าหลังวันเกิดจึงจะมีโอกาสสุงคับ
    2.คนต่อมา ดูเรื่องงาน การงานเดือนนี้ให้ระวังเรื่องเอกสารสัญญา กับมีวิวาทะกับบริวารเด็กกว่าหรือกับผู้หญิง ระวังมีปัญหาถกเถียงกับผู้ใหญ่ที่บ้าน แต่ภาพรวมงานยังดี

3. ลายสิงห์

1.มี แล้วเป็นคนใจนักเลง และเป็นคนดีด้วย หน้าตาเป็นไปอย่างที่คุณชอบ อายุอ่อนกว่ามากนิดนึง ความรักในช่วงแรกๆ ความใจร้อน เจ้าชู้ของคุณอาจทำให้ครอบครัวมีปัญหาอยู่บ้าง หรือ คู่ไปอยุ่ต่างประเทศ อยู่ห่างไกลกันนานๆเจอที ก็ได้ รักแรกอาจจะผิดหวัง แตวัยกลางคนไปแล้วจึงจะมั่นคง
    2.พระจันทร์เสี้ยวเคยเล่าให้ฟังไปแล้ว หรือดวงมาลัยโยค เขาว่ากันว่า แม้ชีวิตจะลำบากสบักสบอบหรือย่างไรก็ตาม ก็จะเอาดีจนได้ หรือต้องเป็นใหญ่เป็นโตทำงานใหญ่ได้ เล่นการเมืองได้ คุมคนจำนวนมากได้สำหรับลัคนาคุมพล
    ของคุณเป็นลัคนาคุมพล แต่บางคนก็ไปเอาดีทางธุรกิจเอกชนใหญ่โตก็มี

4. ลายสิงห์

1.หลังวันเกิดปีหน้าได้งานแน่ ช่วงเดือนกุมภา-มีนา 51
    2.ต้องดูด้วยว่าจบอะไรมา เพราะมีดาวที่ทำได้หลายดวง ยกเว้นงานเกี่ยวกับงานหนัก อสังหา เกษตร ไม่ดี

5. immyko

immyko Active Member

ดูด้วคนนะคะ อีกครั้ง
    ชื่ออิมคะ เกิดวันเสาร์ 7 กรกฏาคม 2533 เวลา14.47 น.
    1.ทีว่าจะไปยุ่งเกี่ยวกะความรักหมายความว่าไงในช่วงต้นปีแล้วมันความรักของตัวเองหรือของคนอื่น
    2.ครอบครัวของหนูในช่วงนี้เป็นไงบ้าง

ขอบคุณล่วงหน้าคะ พี่ลายสิงห์

6. detrpg

detrpg สมาชิก

27 พฤศจิกายน 2007
    ขอบคุณครับ คุณลายสิงห์

7. doraemi

doraemi สมาชิกใหม่

2 กุมภาพันธ์ 2007
    ขอบคุณค่ะ

ขอบคุณมากนะคะที่ให้คำแนะนำ จะนำไปเป็นแนวทางในการดำเนินชีวิตค่ะ

8. ก้อย รุ่งโรจน์

ก้อย รุ่งโรจน์ เป็นที่รู้จักกันดี

22 พฤศจิกายน 2007
    รบกวนคุณลายสิงห์ค่ะ
    ช่วยดูให้หน่อยได้มั้ยคะ ว่าดิฉันกับแฟนจะมีโอกาสกลับมาคืนดีกันหรือเปล่าหรือว่าทางใครทางมัน
    ดิฉันเกิด ส 27 /10 /2522 เวลา 13.29
    แฟนเกิด อา 23 / 05 /2508 เวลา 12.15
    และดูให้ได้มั้ยคะ ว่าเขาเคยรักดิฉัน เหมือนที่ดิฉันรักเขาบ้างหรือเปล่า

รบกวนอีกข้อนะคะ
    ถ้าคนเก่าไม่ใช่ คู่ ดิฉันจะได้เจอคู่จริงๆ เมื่อไรคะ ลักษณะเป็นยังไง

ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

9. ก้อย รุ่งโรจน์

ก้อย รุ่งโรจน์ เป็นที่รู้จักกันดี

ดิฉันเกิดที่ กรุงเทพนะคะ แฟนเกิดที่ลพบุรี
    รบกวนอีกนิด..ค่ะ ..
    คำถามนี้คาใจมากๆ ไม่มีใครตอบให้ได้ และไม่ค่อยได้ถามใคร
    เรื่องของเรื่องก็คือ ดิฉันอยากทราบว่า ลูกที่ดิฉันพลาดเสียไปนั้น ดูให้ได้มั้ยคะ ว่าตอนนี้ เขาเป็นอย่างไร โกรธกันมั้ย ถ้าเขาได้เกิดมาจะเป็นผู้หญิงหรือชาย ดีหรือเปล่า และถ้าดิฉันมีลูกอีก จะมีประมาณกี่คนคะ จะพึ่งได้มั้ย จะทำให้ชีวิตดิฉันดีขึ้นหรือเปล่า
    รบกวนหน่อยนะคะ อยากทราบมากค่ะ มันคาใจอยู่ตลอดเวลา

10. timetime

timetime เป็นที่รู้จักกันดี

16 กันยายน 2005
    ขอรบกวนดูดวงให้ทีครับ พิทยา แสงตรกูล พฤหัสบดี 27 ตุลาคม 2526
    ตี 4.45 จ.เชียงราย
    ดูความรัก ว่าทำไมถึงได้วุ่นวายนัก หรือต้องอยู่คนเดียวถึงจะมีความสุข
    การงานการเงิน จะดีขึ่นเมื่อไหร่ครับ อยากให้พ่อแม่ได้อยู่สบาย แล้วจะได้มีโอกาศทำบุญใหญ่ๆ กับเค้าไหมครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 9 ธันวาคม 2007
  11. immyko

immyko Active Member

ที่เกิด กรุงเทพคะ

12. ลายสิงห์

เป็นปีมะแมครับ นับแบบไทย ทางโหรฯเขาใช้ วันสงกรานต์เป็นวันขึ้นปีใหม่จึงเปลี่ยนปีนักษัตร ส่วนจีนก็เป็นวันตรุษจีนไงครับ
    1.สำหรับปีนี้ไม่มีลม แต่จะมีคนใหม่ครับ
    2.เรื่องงานไม่ค่อยดีไม่เจริญก้าวหน้า จึงอาจมีการเปลี่ยนงานย้ายงานอย่างฉับพลัน หรือไปได้งานใหม่

13. ลายสิงห์

1.ปีนี้ลำบากหน่อยครับ ดาวเสาร์กาลีทับลัคน์ ระวังอุบัติเหตุ และเจ็บป่วย
    เรื่องเงินจะมีคนช่วย เรื่องงานช่วงเดือนก.ย.ที่ผ่านมาดูเหมือนจะมีโอกาส แต่ไม่ได้ สมัครงานปีนี้ยังคงยากอยุ่ครับ ถ้าคิดจะทำธูรกิจส่วนตัว รอให้พ้นวันเกิดปีหน้าจะดีกว่าครับ ถ้าทำตอนนี้มีแต่เสียครับ
    2.ยังครับ เนื้อคู่เป็นคนใจนักเลง ตาคมเข้ม นิสัยเหมือนผู้ชาย หรือพูดจาแข็งๆ แต่เป็นคนดีครับ

14. ลายสิงห์

1.ถ้ายังไม่มีความรักก็อาจจะมีความรักแต่เป็นความรักที่ไม่สามารถจริงจังได้
    2.ระวังสุขภาพของแม่ แต่คุณมีปัญหาหนักใจกับญาติพี่น้องหรือพ่อ เรื่องนี้ค่อนข้างหนัก เรื่องเงินก็เป็นปัญหาสำคัญ ปัญหาเหล่านี้จะยุติลงหลังเดือนเมษา51ไปแล้วครับ

15. Enfa

Enfa Active Member

9 พฤศจิกายน 2007
    รบกวนสอบถามค่ะ

ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Enfa
    เรียน คุณลายสิงห์
    รบกวนดูให้คุณพ่อ - คุณแม่ของ Enfa ด้วยได้ไหมค่ะ (ท่านอนุญาติค่ะ)
    คุณแม่ท่านเกิดวันที่ 29 ตุลาคม 2498 ที่จังหวัด ลพบุรี (คุณแม่จำเวลาเกิดไม่ได้ค่ะ) (ญาติพี่น้องว่าเป็นวันเสาร์)
    คุณพ่อท่านเกิดวันที่ 6 กรกฎาคม 2492 ที่จังหวัดกรุงเทพฯ เวลาเกิดโดยประมาณ บ่าย 2 หรือ 14.00 น. ค่ะ
    รบกวนสอบถามนะค่ะ
    1. ทั้งสองท่านเป็นอย่างไรบ้างค่ะเนื่องจากตอนนี้มีผู้หญิงเข้ามาวุ่นวาย ทำให้แม่เจ็บปวดมากค่ะ
    2. คุณพ่อ กับ คุณแม่ ฝากถามว่าในอนาคต (คุณแม่หัวเราะบอกอายุเยอะแล้วยังถามอนาคต) แม่ถามว่า หลักทรัพย์หรือความมั่งคงในชีวิตเป็นอย่างไรบ้างค่ะ
    พิมพ์ข้อความไปก็รู้สึกแปลกๆ เพราะดิฉันก็ดูแลท่านทั้งสองได้ในส่วนหน้าที่ของลูก คือ ทำนุบำรุงบิดามารดาทุกเดือน แต่คงมีบ้างที่เป็นความทุกข์ของแม่แล้วดิฉันไม่สามารถรับทราบได้
    ขอบพระคุณมากค่ะ ขอบคุณมากจริงๆค่ะ
    --------------------------------------------------------------------------
    รบกวนสอบถามคุณลายสิงห์ด้วยค่ะ
    ไม่ทราบว่าปัจจุบันคุณลายสิงห์สามารถ Down load โปรแกรมเลขเจ็ดตัว แล้วหรือยังค่ะ
    ขอโทษด้วยค่ะที่รบกวนสอบถาม

แก้ไขครั้งล่าสุด: 10 ธันวาคม 2007
  16. teewat

teewat สมาชิก

teewat

ขอบคุณครับ

17. บ๊าด

บ๊าด เป็นที่รู้จักกันดี

14 กันยายน 2007
    รบกวนคุณลายสิงห์ดูให้พี่หน่อยค่ะ เกิดพุธกลางคืน วันที่5 เดือนมิถุนายน พ.ศ.2528 เวลา00.51น.จ.ลำปาง เพศหญิงค่ะดูเรื่อง
    1.การงานค่ะ
    2.เนื้อคู่ค่ะ
    ขอบพระคุณล่วงหน้าสำหรับคำตอบค่ะ

18. khaw

khaw เป็นที่รู้จักกันดี

19 กันยายน 2007
    เกิด ๑๒ พย.๒๗ ตกฟาก ตีหนึ่งครึ่ง อุดรธานีค่ะ
    อยากทราบว่าพื้นชีวิตเป็นอย่างไรบ้างคะ
    มีคนทักว่าให้ปฏิบัติธรรมควรเป็นอย่างนั้นหรือเปล่า

19. ลายสิงห์

แฟนคนนี้เขามีกรรมเก่าเกี่ยวกับเริ่องครอบครัว คือเขาจะต้องมีความขัดแย้งกับครอบครัวของตัวเอง เดิมก็มักขัดแย้งกับผู้ปกครองหรือพ่อแม่ ดังนั้นไม่ว่าเขาจะแต่งงานใหม่หรือไม่ ครอบครัวเขาจะไม่ค่อยมีความสุข คือมักมีปัญหาขัดแย้งเสมอ ความรักของเขาโดยทั่วไปมักรักแบบลุ่มหลง ขณะที่เรือนปัตนิคุ่ครองก็เป็นพินทุบาทว์ และต้องพรัดพรากจากกันกับคู่ครองของเขา ต้องผิดหวังในเรืองนี้
    เมื่อเป็นเช่นนี้ คงไม่ต้องสนใจว่าใครจะรักใครมากกว่ากันหรือไม่ ก็ต้องแยกจากกันอยู่ดีนะครับ โอกาสกลับมาหากันมีน้อยจริงๆ
    ส่วนดวงของคุณ ดาวปัตนิคู่ครองมาอยู่วินาส ก็เห็นได้ชัดแล้วว่าความรักครั้งแรกต้องไม่ได้อยู่ด้วยกันแน่ๆ และจะรักแล้วเลิกอย่างนี้ไปอีกอาจหลายครั้ง
    เรื่องลูกคุณไม่ควรคิดถึงอีก
    เท่าที่ผมอ่านดูเข้าใจว่าเขาตายจากคุณไป ดังนั้น ควรทำบุญให้เขาไปเกิดใหม่ในที่ดีและอย่าจองเวรแก่กัน การนึกถึงเขาบ่อยๆทำให้เขาไม่ได้ไปเกิด และยิ่งจะทำให้กรรมนั้นแรงขึ้นไปอีก คุณควรสร้างพระหน้าตักกว้าง เกินกว่า 1 ฟุตขึ้นไปอุทิศส่วนกุศลให้เขา พร้อมเครื่องสังฆทานกับปล่อยสัตว์ 19 ตัว
    อนึ่ง ตามพื้นดวงของคุณเรื่องบุตรดูเหมือนว่าจะดีและมั่นคง แต่เมื่อดูในนวางค์ปรากฎว่าอยู่เรือนมรณะและเป็นนิจกับมีดาว 0 กุม ทั้งราศีจักรและนวางค์ จึงบอกได้ว่าบุตรจะมีได้ยากและไม่ได้มั่นคงเหมือนอย่างที่เห็นในราศีจักรครับ การจะหวังพึ่งลูกในยามแก่คงเป็นไปได้ยากนะครับ
    เนื้อคุ่ของคุณเป็นคนอ่อนโยน ช้าๆนุ่มๆ
    จะเจอเนื้อคู่เมื่อไหร่ยังบอกไม่ได้ แต่ปีหน้าไปจนถึงปลายปีก็จะมีความรักอีกแล้วครับ แบบว่าเป็นเพื่อนหรือมาจากวงงาน และจะคบหากันอย่างลับๆสักหน่อยครับ

20. ลายสิงห์

ความรักของคุณต้องวุ่นวายอยู่แล้วเพราะไปลุ่มหลงกับมัน ความสุขจะหมดไป
    คนเรานี่ไม่เหมือนกัน บางคนความรักดีตลอดสมหวังตลอด แต่บางคนไม่เคยสมหวังเลยก็มี ของคุณจัดอยู่ในระหว่างกลางๆ คือมีมากและมีหลายครั้ง บางทีอาจมีแบบลับและมักจะไม่ตลอดรอดฝั่ง หรือความรักมีอุปสรรคหรือมีคุ่แข่งก็ได้ โดยเฉพาะในช่วง 2 ปีนี้ ความรักจะไม่ดีเอาเสียเลย
    ถ้าอยู่คนเดียวได้ก็จะดีไม่น้อย แต่เชื่อว่าทำไม่ได้หรือทำได้ยาก อาจได้ไม่นาน
    วาสนาจะดีขึ้นตั้งแต่ เม.ย.53 เป็นต้นไปอีก 1 ปี จะทำอะไรก็สำเร็จ เป็นช่วงดวงขึ้น แต่ไม่นานเป็นแค่ 1 ปี หลังจาก พ.ค.55 ไปแล้วจะเจริญรุ่งเรือง
    ทำบุญใหญ่ขนาดไหนครับ มีทั่วประเทสในเวปพลังจิตมีเยอะทำไปซิครับ ทำสังฆทานชุดใหญ่กับหลวงพ่อพระราชพรหมยานก็เป็นบุญใหญ่มากเคยทำรึยัง
    อยู่ที่ไหนก็มีที่ทำบุญใหญ่ถ้าใฝ่หาครับ