ดูดวงฟรี 2 คำถาม

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย ลายสิงห์, 28 สิงหาคม 2007.

1. darik

darik สมาชิกใหม่

24 ธันวาคม 2006
    ดาริก

เกิดวันเสาร์ที่ 22 ตค. 2520 เวลา 1320 น.จ.พิษณุโลก
    เพิ่งเลิกกับแฟนไปเมื่อกลางปี แฟนเก่าเกิดวันที่ 25 มค. 2520 เวลาเช้าจ.ลำพูน

ขอถามว่าเรื่องความรักต่อไปจะเป้นยังไงคะ
    คนที่จะเข้ามาต่อไปมีลักษณะอย่างไร เมื่อไรคะ

2. don_112524

don_112524 สมาชิกใหม่

DON..
    1.วันพฤหัสบดี 1 มกราคม 2524
    2.เวลา 16.30 น.
    3.อ.เมือง จ.ประจวบคีรีขันธ์

สอบถามเรื่อง
    1. ความรัก ในปี 53
    2. เรื่องที่เด่นที่สุด และเรื่องที่แย่ที่สุด ในปี 53

ส่งข้อมูลที่ don_112524@hotmail.com จะดีกว่านะครับ

ขอบคุณมากครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 10 พฤศจิกายน 2009
  3. ลายสิงห์

ลายสิงห์ เป็นที่รู้จักกันดี

15 สิงหาคม 2007
    ตั้งแต่ 15 ก.ย.50 ไปจนถึงเม.ย.51 ให้ระวังเรื่องความรัก ระวังการมีปากเสียงกัน และตัวเราอาจจะมีเรื่องไม่สบายใจเครียดในบ้านและครอบครัว
    การเงินยังมีเรื่องให้วิตกกังวล แต่จะมีเครดิตค่อนข้างดี งานยังต้องระวังในช่วง 18 ก.ย.ถึง 18 ต.ค.50 อาจมีปัญหากับผู้ใหญ่
    แต่หลังจาก 16 พ.ย.50 ไปแล้ว จะมีหนทางแก้ไขปัญหา จะมีผู้ใหญ่สนับสนุนให้มีความเจริญก้าวหน้า ชะตาชีวิตโดยรวมจะดีขึ้นไปอีก 1 ปี แม้ว่าจะมีเรื่องเครียดก็ตามนะครับ
    ไปกันได้ครับ ต่างเคยผิดหวังความรักมาบ้างทั้งคู่ แต่ดวงชะตาเกื้อหนุนกันดีครับ ดวงผู้ชายจะวาสนาดีกว่าคุณ

4. ลายสิงห์

การเงินกระเป๋ารั่วเก็บไม่อยู่ แต่มีรายได้หลายทางมีลาภผลแบบเสี่ยงดี ได้ลาภผลการติดต่อธุรกิจจาการเจรจาติดต่อพูดเก่งแก้ปัญหาเก่งมีไหวพริบ มีลาภจากนายหน้าแต่ค่อนข้างพูดห้วนๆ ช่วง29 ส.ค. ถึง 20 ก.ย.50 น่าจะได้ลาภผลการเงิน ชะตาโดยรวมปีนี้ดีพอควร ช่วงนี้จะมีโอกาสเสียเงินเสียหายการงานเพราะบริวารคนใกล้ชิด คู่จะเป็นคนใจนักเลงใจถึงค่อนข้างกร้าว ใจร้อนและหงุดหงิดง่าย ตัวเราก็เจ้าอารมณ์และเคยผิดหวังในเรื่องความรัก เรื่องความรักต้องระวังเรื่องอารมณ์ ดวงของคุณมีโอกาสเปลี่ยนคู่ง่าย

5. suchaya_PP

suchaya_PP สมาชิกใหม่

ช่วยดูดวงให้หน่อยนะค่ะ

ชื่อสุชญา เกิด 21 พ.ย. 2523 21.38 น. จ.ชลบุรี เพศหญิง โสด
    จบวิทยาศาสตร์สาขาเทคนิคการแพทย์

ปัจจุบันรู้สึกเบื่อ เปลี่ยนงานมาก็บ่อย ทั้งทำ Lab โรงพยาบาล งานวิจัยเกี่ยวกับเชื้อโรค สอนติวหนังสือนักเรียน อาชีพที่เหมาะกับดิฉันควรจะไปทำอะไรดี

ตอนนี้อายุก็มากแล้วใกล้จะเลข 3 ยังไม่เคยมีแฟนเลย อยากถามเรื่องความรัก ว่ามีเนื้อคู่ไหม ลักษณะเป็นอย่างไร อายุและฐานะเป็นอย่างไร จะเจอเมื่อไร ได้แต่งงานตอนอายุสักเท่าไร แต่งแล้วจะดีไหมหรืออยู่เป็นโสดจะดีกว่า

6. hunna

hunna สมาชิกใหม่

เกิด 20 กันยา2531 ปีมะโรง เวลา 17.56น.จ.สระบุรีเพศหญิง
    1.ดวงเนื้อคู่เป็นอย่างไรบ้างคะแล้วเป็นคนยังไงจะได้เจอกันตอนไหน
    2.ควรจะประกอบอาชีพอะไรจึงจะดีคะ
    ขอขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

7. pechklang

pechklang เป็นที่รู้จักกันดี

ขอความอนุเคราะห์ด้วยคนครับ !!!
    เกิด 5 October 1951 (5 ตค. 2494) เวลา 17.30 น.
    สถานที่เกิด : นครราชสีมา
    1. เรื่องการงาน
    2. เรื่องการเงิน
    Thanks!

แก้ไขครั้งล่าสุด: 7 กันยายน 2007
  8. ลายสิงห์

การงานจะดีมากและเจริญก้าวหน้ามั่นคง ส่วนปัญหาการงานมักจะมีความวิตกกังวล จะมีทรัพย์ประเภทอสังหาริมทรัพย์ ควรทำงานด้านการค้าธุรกิจต่างๆจะประสบความสำเร็จด้วยดี คุณไม่ค่อยมีวิบากกรรมอะไร ชีวิตจะค่อนข้างสดวกสบาย แต่มีปัญหาการเงินมักเก็บไม่อยู่ และเป็นคนค่อนข้างเครียดไปนิด ลึกๆแล้วรักความสนุกสนานเฮฮา
    ความรักมีปัญหามีเกณฑ์ผิดหวังอกหัก รักเขามากกว่าเขารักเรา ตรงนี้ต้องระวัง อย่าลุ่มหลงในความรักมากนัก ถ้าเป็นชายก็มีหญิงตรึม ถ้าเป็นหญิงก็มีคนมาชอบมาก เปลี่ยนคู่บ่อย
    ช่วงนี้ชะตากำลังจะเป็นขาขึ้น จะได้ลาภ โยผู้ใหญ่ และปีหน้าก็มีความรัก

9. ลายสิงห์

ยังคงต้องหางานต่อไปนะ ระหว่างที่ยังไม่ได้ก็ต้องทำอะไรก็อกแก๋กไปก่อนหรือเรียนต่อ เพราะโอกาสได้ประมาณหลังเดือนเมษา51 ระหว่างนี้หลัง พ.ย.50 ไปแล้ว ยังคงมีโอกาสได้เงิน หรือผู้ใหญ่ช่วยเหลือสนับสนุนดีอยู่
    งานที่ควรทำคืองานด้านวิชาการ ไม่ควรทำงานที่ต้องใช้แรงงานหรือไม่ใช้สมอง เช่นเกษตร วัสดุก่อสร้าง อสังหาริมทรัพย์ รับเหมาก่อสร้าง งานที่ต้องใช้คำพูดมากๆก็ไม่ควร เช่นงานขายต่างๆ
    ความรัก- ดวงของเพื่อนเวลาที่ให้มาคาบเกี่ยว 2 ลัคนา ถ้าไม่ทราบจริงขอถามว่า เป็นคน 1.ค่อนข้างแข็งไม่ค่อยอ่อนโยนเพื่อนน้อยและดูน่าเชื่อถือ หรือ 2.เป็นคนบุคลิกมีเล่ห์เหลี่ยม อ่อนโยน มีโรคประจำตัวไม่แข็งแรง
    ค่อนไปถึง 1. หรือ 2.

10. ten@hotmail.com

ten@hotmail.com เป็นที่รู้จักกันดี

ผมเกิด วันพุธ ที่17 มกราคม 2533 เวลา 17.50 น.
    1.ผมควรจะเรียนต่อทางไหนดีครับ
    2.ผมจะเจอเนื้อคู่ตอนอายุเท่าไหร่ครับ ลักษณะเป็นยังไงบ้างครับ
    ขอบคุณครับ..

11. nongflamena

nongflamena Active Member

รบกวนด้วยนะคับ
    ผมเกิดวัน ศุกร์ ที่ 8 พฤษภาคม 2535 คับ เวลา 21.12 น. สกลนคร คับ
    ขอถามเรื่อง การเรียน อาชีพ และก็คู่ครองคับ
    ขอคุณมากๆคับ

12. ahantharik

ahantharik เป็นที่รู้จักกันดี

23 ธันวาคม 2005
    12 ต.ค. 2523
    11.51 น. (ก่อน) เที่ยง
    กทม

1. อยากจะสอบถามเรื่องการงาน
    2. เรื่องครอบครัว

ขอบคุณมากครับ...
    <!-- / message --><!-- sig -->

13. ลายสิงห์

ปีนี้ถ้าทำงานมีโอกาสโยกย้าย แต่ว่าดี หรือต้องเดินทางด้วยเพราะงานบังคับ เป็นทุกขลาภ คือเหนื่อยก่อนแล้วดีเจริญก้าวหน้าได้รับการเลื่อนขั้นเลื่อนตำแหน่ง ผู้ใหญ่ให้คุณ พื้นดวงการงานอยู่ในระดับดีมาก ถ้าได้ทำงานเกี่ยวกับสิลปการบันเทิงงานบริการหรือการเงินจะถูกโฉลกกับดวง งานมีปัญหาอุปสรรคบ้างแต่ก็มีลาภผลดีครับ
    ครอบครัวปีนี้ไม่ดี ถ้าแต่งงานแล้วจะทะเลาะเบาะแว้งกันมากและเครียดง่ายกับระวังเจ็บป่วยเดือนนี้ การโยกย้ายก็อาจเป็นเหตุผลที่ทำให้มีปัญหากับคู่ครองด้วย ปัญหาคู่ครองครอบครัวจะสงบลงหลัง 17 เม.ย.51 ไปแล้วครับ
    ปีหน้าช่วงก.ย.51 จะเป็นช่วงรุ่งโรจน์ด้านการงานก้าวหน้ามากครับ

14. ลายสิงห์

การงานปีนี้มีความเจริญก้าวหน้าดีอยู่ครับ ดวงกำลังมีโอกาสดีๆเข้ามาได้อยู่ ส่วนหนี้สินนั้นคงยังไม่หมดและถ้าเป็นเรื่องบ้านหรืออสังหาริมทรัพย์ก็ยังมีปัญหาอยู่ในปีนี้ เพียงแต่จะยังมีโอกาสหารายได้เพิ่มได้มากกว่าเก่าคือมีจังหวะดีๆเข้ามา หลังจาก 15 ก.ย.50 ไปแล้วการงานจะมากขึ้น ถ้าหนักใจเรื่องหนี้สินแก้ปัญหาโดยคุยกับผู้ใหญ่หลัง 15 ก.ย.เดือนนี้ก็จะได้รับความช่วยเหลือหนักเป็นเบาได้ครับ อนึ่ง ดาวอายุเป็นกาลกิณีให้ระวังสุขภาพด้วยครับ ไปตรวจร่างกายด้วยมีโรคที่ยังไม่แสดงให้เห็นครับ

15. wayubut

wayubut Active Member

26 สิงหาคม 2007
    พี่ลายสิงห์ครับผมรอพี่ตอบอยู่นะครับตาผมแล้ว
    ผมเห็นชื่อพี่อยู่นานแล้วครับ ได้โปรด.........

16. ยอดยาหยี

ยอดยาหยี เป็นที่รู้จักกันดี

18 พฤศจิกายน 2005
    ดูให้ด้วยสิ
    เกิดวันเสาร์ ที่ 10 กุมภาพันธ์ 2522
    เวลา 9.59 น. ที่ จ.แพร่
    อยากถามว่าจะทำธุรกิจส่วนตัว จะทำเกี่ยวกับอะไรดี
    ของสวย ๆ งาม ๆ จะกำไร หรือขาดทุนนะ หรือว่าจะเป็นพนักงานบริษัทดี

17. ลายสิงห์

เห็นทีจะลำบากสักหน่อยน้องเอ๋ย 2 ปีก่อนดาวพฤหัสตกอริ หายใจรอดมาปีนึงมาปีกลายตกมรณะอีก ยังดาวเสาร์วิบากเดิมลงมาที่พันธุ ถ้าไม่แย่ก็ไม่รู้จะว่าไง แล้วปีนี้หลังวันเกิดที่ผ่านมาหยกๆนี่ดาววิบากเป็นศรี หวังอะไรยาก
    อย่าเพิ่งท้อ ดูหลังกลางเดือน พ.ย.50ไปแล้วจะมีความก้าวหน้าขึ้นบ้าง หรือมีความสุขขึ้นบ้าง และถ้าคิดเปลี่ยนงาน ช่วงดวงดีคือกลางเดือนมี.ค.51ไม่เกิน 13 เม.ย.51
    โอกาสรวยจะเป็นช่วง 30 ก.ย.52 ถึง 7 ก.ย.55 เป็นช่วงที่มีความเจริญก้าวหน้าดีมาก โดยเฉพาะช่วง 14 ธ.ค.52 ไม่เกิน 26 เม.ย.53 ก้าวหน้ามากกกส์
    ตามดวงชะตาจะได้รับทรัพย์สินมูลค่ามากในหรือทำมาหาได้ชนิดเป็นกอบเป็นกำ ดวงนี้พื้นดวงมีข้อเสียคือมักมีอุปสรรคเรื่องงาน งานมีอุปสรรคมากอาจย้ายงานเปลี่ยนงานบ่อยๆ ถ้ามีลูกน้องบริวารเพื่อนก่อให้เกิดปัญหา ทำอะไรอย่าใจร้อน และต้องขยันอีกนิด หลังจากอายุ 33 ปีไปแล้วชีวิตจะสุขสบายมากและการเงินดีขึ้นมากไปอีกนานครับ

18. ลายสิงห์

ดวงนี้แม้ลาภผลจะได้ไม่เต็มที่มีเหตุให้เสียเงินบ่อยๆแต่ก็มักมีผู้ใหญ่ช่วยเหลือด้านการเงินดี จัดว่ามีรายได้ดีได้คนหนึ่ง
    ความรัก- ผมไม่ทราบลัคนาแต่เดาเอาจากที่คุณบอก ผูกดวงแล้วเขาน่าจะลัคนาเมถุน
    ถ้าเป็นราศีนี้ก็เข้ากันได้กับคุณครับ แต่พื้นดวงของคุณความรักไม่ค่อยดี มักอาภัพรักคือคู่รักมักจากไป ไม่จากเป็นก็จากตาย อีกอย่างตอนนี้อายุยังน้อยอยู่มากแค่ 18 ปี อย่าคิดเรื่องนี้ให้มากนักครับ ให้แค่ครึ่งใจพอ
    การเรียน-นิติศาสตร์ บัญชี นิเทศ วารสาร ครุ ได้หลายอย่าง ที่ไม่ควรเรียนก็ คือเกษตร การเงิน ทหาร ตำรวจ นอกนั้นเรียนได้ เลือกเรียนที่ตัวชอบและคิดว่าเรียนได้ละกัน
    จุดประสงค์ที่เรียนก็เพื่อไปประกอบอาชีพ ดังนั้น คุณควรถามว่าจะประกอบอาชีพอะไรดี ขอบอกว่าคุณรับราชการดีมากครับ มั่นคงดี

19. pinkie

pinkie Active Member

เรื่องงานก็คงต้องเป็นอย่างที่คุณอาว่านะคะ เพราะหนูเป็นคนไม่ชอบพูดมากค่ะ เลยไม่รู้ว่าเป็นส่วนหนึ่งที่ทำให้หางานยากด้วยรึเปล่า แต่ยังไงก็หวัังไว้ว่าจะได้งานเร็ว ๆ น่ะค่ะ สงสารแม่ อยากให้แม่หยุดทำงานพักผ่อนซักที

หนูเลือกไม่ถูกค่ะ ไม่แน่ใจ กลัวว่าจะแปลความหมายผิด สรุปว่า เขาเป็นคนอ่อนโยน ค่อนข้างเก็บตัว สันโดษ แต่ก็มีเพื่อนเข้ามาหาขอความช่วยเหลืออยู่มากเพราะเขาเป็นคนเก่ง และชอบช่วยเหลือคนอื่น ประเภทปฏิเสธไม่เป็นน่ะค่ะ บุคลิกดูจากครั้งแรกที่รู้จักจะดูเหมือนเป็นคนมีเล่ห์เหลี่ยม ผู้ใหญ่จะไม่ค่อยเชื่อถือ เพราะเค้าเข้าสังคมไม่ค่อยเป็นน่ะค่ะ แต่ถ้าคนที่รู้จักเค้าแล้ว จะให้ความไว้วางใจเค้ามากค่ะ แล้วก็บุคลิกดูเป็นคนอ่อนแอ แ่ต่ก็ไม่ถึงกับมีโรคประจำตัวนะคะ

20. pinkie

pinkie Active Member

เรื่องงานก็คงต้องเป็นอย่างที่คุณอาว่านะคะ เพราะหนูเป็นคนไม่ชอบพูดมากค่ะ เลยไม่รู้ว่าเป็นส่วนหนึ่งที่ทำให้หางานยากด้วยรึเปล่า แต่ยังไงก็หวัังไว้ว่าจะได้งานเร็ว ๆ น่ะค่ะ สงสารแม่ อยากให้แม่หยุดทำงานพักผ่อนซักที

หนูเลือกไม่ถูกค่ะ ไม่แน่ใจ กลัวว่าจะแปลความหมายผิด สรุปว่า เขาเป็นคนอ่อนโยน ค่อนข้างเก็บตัว สันโดษ แต่ก็มีเพื่อนเข้ามาหาขอความช่วยเหลืออยู่มากเพราะเขาเป็นคนเก่ง และชอบช่วยเหลือคนอื่น ประเภทปฏิเสธไม่เป็นน่ะค่ะ บุคลิกดูจากครั้งแรกที่รู้จักจะดูเหมือนเป็นคนมีเล่ห์เหลี่ยม ผู้ใหญ่จะไม่ค่อยเชื่อถือ เพราะเค้าเข้าสังคมไม่ค่อยเป็นน่ะค่ะ แต่ถ้าคนที่รู้จักเค้าแล้ว จะให้ความไว้วางใจเค้ามากค่ะ แล้วก็บุคลิกดูเป็นคนอ่อนแอ แ่ต่ก็ไม่ถึงกับมีโรคประจำตัวนะคะ