ดูดวงฟรี 2 คำถาม

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย ลายสิงห์, 28 สิงหาคม 2007.

1. pinkie

pinkie Active Member

เรื่องงานก็คงต้องเป็นอย่างที่คุณอาว่านะคะ เพราะหนูเป็นคนไม่ชอบพูดมากค่ะ เลยไม่รู้ว่าเป็นส่วนหนึ่งที่ทำให้หางานยากด้วยรึเปล่า แต่ยังไงก็หวัังไว้ว่าจะได้งานเร็ว ๆ น่ะค่ะ สงสารแม่ อยากให้แม่หยุดทำงานพักผ่อนซักที

หนูเลือกไม่ถูกค่ะ ไม่แน่ใจ กลัวว่าจะแปลความหมายผิด สรุปว่า เขาเป็นคนอ่อนโยน ค่อนข้างเก็บตัว สันโดษ แต่ก็มีเพื่อนเข้ามาหาขอความช่วยเหลืออยู่มากเพราะเขาเป็นคนเก่ง และชอบช่วยเหลือคนอื่น ประเภทปฏิเสธไม่เป็นน่ะค่ะ บุคลิกดูจากครั้งแรกที่รู้จักจะดูเหมือนเป็นคนมีเล่ห์เหลี่ยม ผู้ใหญ่จะไม่ค่อยเชื่อถือ เพราะเค้าเข้าสังคมไม่ค่อยเป็นน่ะค่ะ แต่ถ้าคนที่รู้จักเค้าแล้ว จะให้ความไว้วางใจเค้ามากค่ะ แล้วก็บุคลิกดูเป็นคนอ่อนแอ แ่ต่ก็ไม่ถึงกับมีโรคประจำตัวนะคะ

2. phanares

phanares สมาชิก

30 สิงหาคม 2007
    รบกวนดูให้ลูกสาวครับ เกิด 23 พฤษภาคม 2534 เวลา 13.00 น กรุงเทพ
    1.ปีหน้าจะสอบเข้ามหาวิทยาลัย จะสอบได้ตามที่ต้องการหรือไม่ครับ
    2.ชีวิตการทำงาน ดีหรือไม่ครับ
    ขอบคุณครับ

3. PLE-55

PLE-55 เป็นที่รู้จักกันดี

10 กันยายน 2007
    ผมขอรบกวนด้วยครับ เกิดวันพุธที่25กุมภาพันธ์2519
    เวลา 16.10น.กรุงเทพฯ
    สอบถามเรื่องโรคภัยไข้เจ็บหน่อยครับ ผมปวดหัว เวียนหัวมา 2-3ปีแล้ว
    ไปหาหมอก็ตรวจไม่เจอ ไม่รู้เกี่ยวกับกรรมเก่าหรือเปล่า
    ขอบคุณครับ

4. daddy1122

daddy1122 สมาชิกใหม่

10 กันยายน 2007
    ช่วยหน่อยนะค่ะ

เกิด 4 ธันวาคม พ.ศ.2531
    เวลา 18.28
    จ.กรุงเทพ
    คนที่แอบชอบตอนนี้เขาคิดอย่างไรกับเราค่ะ

5. wayubut

wayubut Active Member

26 สิงหาคม 2007
    ท่านคือของจริง ยอมรับข้าน้อยขอคารวะ...........

6. ลายสิงห์

ลายสิงห์ เป็นที่รู้จักกันดี

15 สิงหาคม 2007
    พื้นดวงความรักมีอุปสรรคจากผู้ใหญ่คนใกล้ชิด ทำให้แต่งงานช้า เรื่องคู่ครองนี่ต้องทำใจ หรืออีกนัยหนึ่งถ้าแต่งแล้วคู่ครองไม่ค่อยถูกกัน มีปัญหากันเป็นประจำ แต่งแล้วมักไม่ค่อยมีความสุข แต่ถ้าความรักแบบวัยรุ่นก็มีมาก เปลี่ยนแฟนบ่อย ปีนี้ตั้งแต่ปลายปีที่แล้วจนถึงปลายปีนี้น่าจะพบรักหรือแต่งงาน ถ้ายังไม่มีตอนนี้แหละโอกาสมีสูงมาก
    ช่วงนี้ดวงชะตากำลังดี เป็นช่วงขาขึ้น เรื่องงานกำลังจะดีขึ้นมากจะรุ่งเรืองดีมากในช่วง 18/7/51 ถึงโดยเฉพาะช่วง ธ.ค.51 ทุกอย่างสดวกการงานการเงินไปได้ดีมากในช่วงนั้นและต่อยาวไปถึง30 ก.ย.52 ลาภผลจะแผ่วลงเป็นช่วงขาลงอีกครัง ตอนนี้มีปัญหาเรื่องเพื่อนเกี่ยวกับเงินๆทองๆ
    หลัง 15 ก.ย.จนถึง 28 เม.ย.51 มีปัญหาเกี่ยวกับบ้านหรือรถ เกี่ยวพันกับครอบครัวให้เสียเงิน

7. ลายสิงห์

คุณเป็นคนที่มีลาภผลดีมากนะครับ และมีหลายด้านเสียด้วย ทั้งลาภแบบเสี่ยงและไม่เสี่ยง เรื่องสอบชิงทุนคุณต้องผ่านด่านมหาโหดมากเลยล่ะ เพราะจะมีปัญหาอื่นประดังเข้ามามากจนคุณอาจท้อไป เอาเท่าที่สามารถก็ดีนะครับ

ความรักดวงเค้าไม่มีเวลาเกิดมาให้ต้องสอบลัคนา บอกลักษณะท่าทางนิสัยใจคอมาครับจะตอบให้อีกที

8. ลายสิงห์

ถ้าไม่ประมาทจะจบได้ตามเวลาครับ อย่าสนใจปัญหาอื่นมากกว่าเรื่องเรียนเพราะจะมีอุปสรรคปัญหาเรื่องเพื่อนและการวิวาทะด้วยเรื่องรักๆเรียนๆ ไม่เช่นนั้นอาจต้องเลื่อนการจบไปก็ได้ครับ ผมดูว่าคุณจบแต่เกรดอาจไม่ดีนัก

9. pompom

pompom สมาชิกใหม่

19 พฤศจิกายน 2005

ขอบคุณค่ะที่ดูดวงให้ ตอนนี้ยอมรับเลยค่ะว่า มีลาภเข้ามาหลายด้าน (เพื่อนๆอุปถัมภ์..เพราะไม่มีจะกินแล้ว อิ อิ) ส่วนเรื่องเรียนต่อป.เอก ก็จะพยายามให้ถึงที่สุดค่ะ

ส่วนเรื่องความรัก...ลักษณะของพี่เค้า --> เป็นคนผิวขาว ตี๋ๆ รูปร่างสันทัด และ รับราชการค่ะ เป็นคนที่ภายนอกดูเงียบๆ แต่ ถ้ารู้จักจริงๆจะพูดเก่ง ใจดี คืออยากถามคุณลายสิงห์ว่า มีโอกาสได้แต่งงานกันรึป่าวคะ อีกนานไหม ถ้าไม่ใช่แล้วคู่หนูมีลักษณะยังไงคะ

ขอบพระคุณอีกครั้งนะคะ

10. pooka

pooka Active Member

อ้างอิง:
    <TABLE cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-BOTTOM: 1px inset">ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ pooka [​IMG]
    เกิดวันพุธที่ 19 มิ.ย.2528 เวลา 14.20 ที่จังหวัดนครสวรรค์
    ขอถามเรื่อง
    1.การงาน
    2.ความรัก
    </TD></TR></TBODY></TABLE>
    การงานจะดีมากและเจริญก้าวหน้ามั่นคง ส่วนปัญหาการงานมักจะมีความวิตกกังวล จะมีทรัพย์ประเภทอสังหาริมทรัพย์ ควรทำงานด้านการค้าธุรกิจต่างๆจะประสบความสำเร็จด้วยดี คุณไม่ค่อยมีวิบากกรรมอะไร ชีวิตจะค่อนข้างสดวกสบาย แต่มีปัญหาการเงินมักเก็บไม่อยู่ และเป็นคนค่อนข้างเครียดไปนิด ลึกๆแล้วรักความสนุกสนานเฮฮา
    ความรักมีปัญหามีเกณฑ์ผิดหวังอกหัก รักเขามากกว่าเขารักเรา ตรงนี้ต้องระวัง อย่าลุ่มหลงในความรักมากนัก ถ้าเป็นชายก็มีหญิงตรึม ถ้าเป็นหญิงก็มีคนมาชอบมาก เปลี่ยนคู่บ่อย
    ช่วงนี้ชะตากำลังจะเป็นขาขึ้น จะได้ลาภ โยผู้ใหญ่ และปีหน้าก็มีความรัก

อยากถามเพิ่มเติมน่ะค่ะว่าจะเปลี่ยนงานดีไหมถ้ารับราชการมีโอกาสไหมปัจจุบันทำด้านการตลาดแต่ว่าหนักมากแล้วเรื่องความรัก จะเจอกับคนที่จริงจังกับเราคนเดียวไม่ได้มาหลอกเราปีหน้าใช่ไหมแล้วเค้ามีลักษณะเป็นยังไงค่ะ คนปัจจุบันที่คบกันรู้สึกว่าเค้ารักแต่รู้สึกว่าไม่ใช่คนที่เราจะใช้ชีวิตด้วย ส่วนคนที่เข้ามาก็มีแต่คนหลอกลวงไม่มีใครจริงจัง รบกวนอีกทีด้วยนะค่ะตอนนี้กำลังสับสนกับชีวิตร้องไห้เกือบทุกวันกับความรักรู้สึกว่าพอเปิดใจรักใครก็ต้องเสียใจแล้วเค้าก็จะไปจากเรา
    <!-- / message -->

11. ลายสิงห์

เวลาเกิดแน่นอนมั้ยครับนี่
    ถ้าแน่นอนผมก็ว่าตามเลยนะครับ ถูกผิดอย่าว่ากันนะครับ
    เน้นเลยเรื่องงานคือการพูดการเจรจาประชาสัมพันธ์ การประสานงานศูนย์รวมข่าวสารต่างๆ อะไรทำนองที่ต้องใช้ไหวพริบการพูดการเจรจาติดต่อสื่อสาร มาเป็นหลัก ที่พิจารณาต่อไปคือ จะเป็นงานราชการ เอกชน อะไรก็ได้แต่ต้องเน้นการเจรจาการใช้วาจาเป็นหลัก จะเป็นงานเขียนก็ได้
    งานที่ไม่ควรทำ งานอบายมุข ขายน้ำต่างๆ งานอสังหาริมทรัพย์พอได้แต่น้อย งานด้านวิชาการ ครูบาอาจารย์
    งานเด่นๆ ด้านคอมพิวเตอร์ ที่เกี่ยวกับคอมฯ หรือไม่ก็เปิดแผงขายพระ ให้เช่าพระเครื่องต่างๆก็สามารถทำได้ถ้าอยากทำ
    อนาคต-ความรักไม่ค่อยสมหวัง ชีวิตรักมีเลิกกัน จากกัน บ่อยๆ
    การงาน-ควรทำงานที่เกี่ยวกับราชการ เช่นประมูลงาน ฯลฯ อะไรก็ได้ขอให้เกี่ยวกับราชการงานเมืองต่างๆ การงานมีความมั่นคงเจริญก้าวหน้าดี มีสะดุดบ้างแต่ก็ไม่เป็นปัญหามากนัก ไม่เหมือนบางคนตกงานหาดอะไรทำไม่ได้เป็น 10 ปีก็มี
    เพื่อนมักชี้แนะลาภผลให้ และระวังการขัดแย้งกับเพื่อนด้วยผลประโยชน์ เงินมีมาใช้หมดหรือ มีเหตุให้ต้องใช้ ทรัพย์สินที่ได้มามักสูญสลาย หมดสภาพ มักจะไปมีเงินมีทองได้ดีในต่างถิ่นแดนไกล จะหาเงินได้มาก
    ขี้หงุดหงิด มีซิกส์เซ้นส์แรง อนาคตไม่รวยมากนัก แต่ก็ไม่จนครับ
    ปีนี้จนถึงวันเกิดปีหน้าการงานกำลังเริ่มเปลี่ยนไปในทางดี การงานปีนี้จะก้าวหน้าเจริญดีมาก การติดต่อเจรจาจะไปได้สวยในปีนี้โดยเฉพาะช่วงเดือน ธ.ค.50 ปีนี้หนักใจเรื่องเครดิตทรัพย์สินบ้านหรือรถ หลังพ.ย.จะเครียดเรื่องเงิน

12. ลายสิงห์

เรื่องงานนั้นในอนาคตต้องเปลี่ยนอยู่แล้วเป็นอนิจจังครับ แต่ถ้าถามว่าปีหน้าเป็นอย่างไรตอบว่าหลังวันเกิดปีนี้คือ 11 พ.ย. ไปแล้ว จะหนักใจเรื่องงาน เครียดและอยากย้ายอยากเปลี่ยนมาก และมีโอกาสย้ายแต่ย้ายแล้วก็ไม่ใช่ว่าจะดีกว่าเดิมนักนะครับ ต้องทนรับวิบากไปอีกปี
    เรื่องคู่ ลองดูปลายปีช่วง2 ธ.ค.50 ไม่เกิน 21 ม.ค.51อีกที ความจริงน่าจะเจอมาตั้งแต่ ก.ค.46 ถึง ส.ค.47 และปีนี้ เม.ย.กับ พ.ค.ก็น่าจะมีเข้ามา
    ลักษณะเป็นคนสนุกสนานไม่ค่อยทุกข์ รักสวยรักงาม ผิวดำแดงค่อนข้างขาว เป็นคนใกล้ตัว หรือไม่ก็ได้พบกันโดยไม่คาดคิด
    แต่ดวงความรักของคุณไม่คอ่ยดีนัก รักเขาเขาไม่รัก รักมีพรัดพรากจากกันหรือถูกเพื่อนแย่ง รักง่ายหน่ายเร็ว เป็นดวงพินทุบาทว์ การสังคมไม่ค่อยดีนักครับ

13. คมศักดิ์

คมศักดิ์ เป็นที่รู้จักกันดี

รบกวนคุณลายสิงห์ช่วยดูให้ด้วยครับ
    เกิดศุกร์ที่ 15 มิ.ย.2522 เวลาตี 3 หรือ ตี 3 ครึ่ง ไม่ค่อยแน่ใจแต่ระหว่างนี้ครับ
    รายละเอียดที่ต้องการทราบ
    1 . ฐานะทางการเงินในอนาคตอันใกล้ และไกล
    2. งานที่ถูกโฉลกกับตัวเอง โดยมีโอกาสที่จะเปลี่ยนงานหรือไม่(ที่เดิมก็ดีอยู่แต่ไม่ค่อยชอบนักก็จะทำตามเพียงหน้าที่เท่านั้น) อยากจะทำงานหรือธุรกิจอะไรที่เป็นของตัวเอง โดยหุ้นกับคนอื่นได้ไหม่(กลัวถูกโกง) หรือว่าจะทำเองแต่ว่าจะทำอะไรดีอะ แล้วช่วงตอนอายุเมื่อไหร่ดีครับ
    ขอบคุณมากครับ

14. คมศักดิ์

คมศักดิ์ เป็นที่รู้จักกันดี

ขอโทษครับ ลืมบอกไปว่า เกิดที่กรุงเทพฯ ครับ

15. ahantharik

ahantharik เป็นที่รู้จักกันดี

23 ธันวาคม 2005
    12 ต.ค. 2523
    11.51 น. (ก่อน) เที่ยง
    กทม

1. อยากจะสอบถามเรื่องการงาน
    2. เรื่องครอบครัว

ขอบคุณมากครับ...

ผมตั้งกระทู้ที่ 2 และที่ 5 ยังไม่เห็นตอบให้ผมเลยครับ

16. มารีจัง

มารีจัง เป็นที่รู้จักกันดี

ช่วยแนะนำด้วย
    ขออนุโมทนาขอบคุณล่วงหน้า
    เกิด วันศุกร์ 22 ก.พ. 2523 ปีมะแม จ้งหวัดปราจีนบุรี ไม่ทราบเวลาเกิดทั้งคู่ดูให้ได้หรือเปล่าคะ
    1. อยากทราบว่า คนนี้ใช่เนื้อคู่หรือเปล่า วันเสาร์ 12 กรกฎาคม 2523 ปีวอก จังหวัดนครราชสีมา เวลา 23.55 น.
    2. เมื่อไหร่จะมีโชคลาภ ถูกล๊อตเตอร์รี่บ้าง พอจะมีโชคทางด้านนี้หรือเปล่า
    คนนี้คบกันมา 1 ปีแล้ว

แก้ไขครั้งล่าสุด: 30 กันยายน 2007
  17. onimaru_u

onimaru_u เป็นที่รู้จักกันดี

ผมขอสอบถามด้วยครับ (อยากรู้)
    เกิด ศุกร์ 16 มิถุนายน 2521 ปีมะเมีย เวลา 20.35 น.
    คำถามครับ
    1.ผมมีดวงที่จะได้ทำงานราชการมั๊ยครับและถ้าไม่ได้จะมีโอกาสได้งานใหม่ทำมั๊ยครับ พอดีผมเบื่องานเก่าที่ทำอยู่ครับ
    2.เนื้อคู่เป็นคนลักษณะยังไง นิสัยแบบไหนครับ
    ขอบคุณครับ

18. ลายสิงห์

คุณต่อจากคุณ bannawat ไม่ใช่หรือ
    ตอนนี้ถึงคุณเล็กdd ต่อไปเป็นคุณbannawatแล้วก็คุณ
    ไปดูในกระทู้ที่ว่าคุณเป็นคนที่ 2 ไม่เห็นมีนะ
    คืนนี้จะกลับมาตอบคงถึงคุณแน่นอนครับ

19. ปราถนา

ปราถนา สมาชิก

10 กุมภาพันธ์ 2007
    ค่ะ รบกวนดูดวงให้ด้วยคะ เกิดวันเสาร์ที่ 19 มีนาคม 2503 ปีชวด เวลา 10.38 ที่โคราชคะ
    1. ดวงตอนนี้เป็นอย่างไร
    2. ดวงไม่ดีต้องแก้ไขอย่างไร บ้างคะ ตอนนี้ ทุกข์มาก

20. thasany

thasany Active Member

23 กันยายน 2006
    เกิดวันพฤหัสบดีที่ 4 เมษายน 2511 ปีวอก เวลา 07.50 น สถานภาพหม้ายสามีฟ้องหย่า เมือ 6 สิงหาคม 2550 อดีตสามีเกิด วันศุกร์ที่ 3 เมษายน 2513 ขอสอบถามดังนี้ค่ะ
    1. จะสามารถตั้งตัวได้เมื่ออายุเท่าไหร่ และหมดเวรกับผู้ชายคนนี้เมื่อไหร่(ไม่ต้องติดต่อกันอีกเลย)
    2. จะต้องมีการเปลี่ยนงานอีกหรือไม่