ด่วน..แจกเหรียญทำน้ำมนต์ครับสำหรับผู้มีประสบการณ์

ในห้อง 'แจกฟรี' ตั้งกระทู้โดย D+, 1 มีนาคม 2012.

1. นกยูงเงิน Active Member

14 กุมภาพันธ์ 2011
    ขออนุโมทนาด้วยครับ อยากมีไว้เพื่อทำน้ำมนต์รักษาผู้คนด้วยครับ

เมตตาด้วยครับ
    กิตติภณ มูลจัด
    44 ถนนวิภาวดีรังสิต แขวง/เขตดินแดง กทม. 10400
    ขอบพระคุณล่วงหน้าครับ

2. jaxjax เป็นที่รู้จักกันดี

12 พฤศจิกายน 2009
    ขอแชร์ด้วยคนครับ
    เคยได้มีโอกาสรับมา และได้ร่วมบุญแบบผงมาอีกองค์ซึ่งแน่ๆไม่กล้าแช่

เข้าเรื่องเลย ก่อนหน้าที่จะได้รับ ทีี่บ้านชอบป่วยเล็กๆน้อยบ่อยๆ
    ก็ไม่ได้คิดอะไรมากมาย และ ก็จะชอบมีเรื่อง (คนเคยทัก ว่ามีคนมาทำของใส่)
    ก็ได้ศึกษาทางล้างของ คร่าวๆก็ได้มาว่าให้ดื่มน้ำมนต์ ซึ่งก็ทำมาเรื่อยๆ ไปที่ไหน มีให้บูชา ก็จะดิดไม้ติดมือมาใส่น้ำที่บ้าน อาบดื่ม แล้วมาถึงเหรียญหลวงปู่ศรี
    ผมก็ได้เอามาใส่ในแท็งค์น้ำดื่มเลย อาราธนาตามวิธี แ้ล้วก็ดื่มกันทั้งบ้าน
    ตอนนี้ เท่าที่สังเกตุ สงบมาก ไม่มีใครเป็นอะไร เรื่องที่เคยมีก็รู้สึกว่าบรรเทา เาไปเลย ก็ขอแชร์ เป็นหนึ่งประสบการณ์ครับ ต้องลองดูครับ

เอกพล พงษ์ชมพร
    27 ซ.เจริญกรุง1(ชั้น3)
    ถ.เฟื่องนคร แขวงวังบูรพาภิรมย์
    เขตพระนคร กรุงเทพฯ 10200

3. aetipp เป็นที่รู้จักกันดี

พระธาตุเสด็จครับผม ให้องค์เทพฯจับพลัง แขนแทบหลุดครับผม
    ไปเอาให้ท่านดูพร้อมกับพระสมเด็จฯ ท่านบอกองค์นี้พลังเยาะมาก และอีกองค์พุทธคุณครอบจักวาลครับผม

4. พี่กอกล้วย เป็นที่รู้จักกันดี

ขอแชร์บ้างครับ
    ผมได้พระผงทำน้ำมนต์ของท่านมาครับ แล้วก้ไม่ได้ใช้ ทีนี้วันหนึ่งเกิดปวดตามตัวครับ ทีแรกไม่รู้เป็นอะไร และก็มีผื่นขึ้นมาที่ด้านหลัง แสบร้อนมากครับ จึงได้รู้ว่าเป็นงูสวัด ทรมาณมาก ทีแรกไปหาหมอกินยาแล้วนอนไม่หลับเลย แสบร้อนมากครับ เลยอาราธนาพระของท่านลองทำน้ำมนต์ขอพรให้รักษา พอดื่มเข้าไปก็เกิดอาการหนาว แล้วง่วงอย่างบอกไม่ถูกเลยครับ สรุปว่าวันนั้นจึงได้นอนหลับโดยไม่แสบร้อนอีกครับ พอเช้าขึ้นจึงดื่มน้ำมนต์พร้อมทั้งนำมาผสมยาพอกแผลไว้ หลังจากสามวันจึงแห้งสนิทครับ ผมเชื่อว่าเผ็นอานุภาพของท่านที่ทำให้หายไวขนาดนี้ครับผม

5. มหานิยม เป็นที่รู้จักกันดี

21 กรกฎาคม 2011
    มีเหรียญรุ่น4ครับได้มาจากในเวปนี้แหละ คือว่าแฟนปวดท้องก็เลยเอามาอาราธนาขอบารมีหลวงปู่ช่วย โดยผมวางเหรียญไว้ข้างแก้วน้ำ แล้วก็ให้แฟนดื่มน้ำ ซักพักอาการก็ดีขึ้นครับ

6. vesaka54 เป็นที่รู้จักกันดี

<TABLE style="WIDTH: 195pt; BORDER-COLLAPSE: collapse" border=0 cellSpacing=0 cellPadding=0 width=260><COLGROUP><COL style="WIDTH: 195pt; mso-width-source: userset; mso-width-alt: 9508" width=260><TBODY><TR style="HEIGHT: 18pt; mso-height-source: userset" height=24><TD style="BORDER-BOTTOM: #ebe9ed; BORDER-LEFT: #ebe9ed; BACKGROUND-COLOR: transparent; WIDTH: 195pt; HEIGHT: 18pt; BORDER-TOP: #ebe9ed; BORDER-RIGHT: #ebe9ed" class=xl66 height=24 width=260 align=left>อนุโมทนาบุญด้วยนะครับ

</TD></TR><TR style="HEIGHT: 18pt; mso-height-source: userset" height=24><TD style="BORDER-BOTTOM: #ebe9ed; BORDER-LEFT: #ebe9ed; BACKGROUND-COLOR: transparent; HEIGHT: 18pt; BORDER-TOP: #ebe9ed; BORDER-RIGHT: #ebe9ed" class=xl66 height=24 align=left>ขอรับด้วยครับ

</TD></TR><TR style="HEIGHT: 18pt; mso-height-source: userset" height=24><TD style="BORDER-BOTTOM: #ebe9ed; BORDER-LEFT: #ebe9ed; BACKGROUND-COLOR: transparent; HEIGHT: 18pt; BORDER-TOP: #ebe9ed; BORDER-RIGHT: #ebe9ed" id=td_post_6050360 class=xl65 height=24 align=left> สมศักดิ์ ต้นโต </TD></TR><TR style="HEIGHT: 18pt; mso-height-source: userset" height=24><TD style="BORDER-BOTTOM: #ebe9ed; BORDER-LEFT: #ebe9ed; BACKGROUND-COLOR: transparent; HEIGHT: 18pt; BORDER-TOP: #ebe9ed; BORDER-RIGHT: #ebe9ed" class=xl65 height=24 align=left> 8/2 ม.1 บ้านพาสน์</TD></TR><TR style="HEIGHT: 18pt; mso-height-source: userset" height=24><TD style="BORDER-BOTTOM: #ebe9ed; BORDER-LEFT: #ebe9ed; BACKGROUND-COLOR: transparent; HEIGHT: 18pt; BORDER-TOP: #ebe9ed; BORDER-RIGHT: #ebe9ed" class=xl65 height=24 align=left> ต.บ้านโพ อ.บางปะอิน</TD></TR><TR style="HEIGHT: 18pt; mso-height-source: userset" height=24><TD style="BORDER-BOTTOM: #ebe9ed; BORDER-LEFT: #ebe9ed; BACKGROUND-COLOR: transparent; HEIGHT: 18pt; BORDER-TOP: #ebe9ed; BORDER-RIGHT: #ebe9ed" class=xl65 height=24 align=left> พระนครศรีอยุธยา 13160</TD></TR><TR style="HEIGHT: 18pt; mso-height-source: userset" height=24><TD style="BORDER-BOTTOM: #ebe9ed; BORDER-LEFT: #ebe9ed; BACKGROUND-COLOR: transparent; HEIGHT: 18pt; BORDER-TOP: #ebe9ed; BORDER-RIGHT: #ebe9ed" class=xl65 height=24 align=left> ขอขอบคุณล่วงหน้าครับ</TD></TR></TBODY></TABLE>

7. ีt-t_korn Active Member

ขออนุโมทนาสาธุ....สาธุ
    มีท่านใดพอจะแบ่งให้ผมสัก 1 เหรียญได้บ้างไหมครับ

นาย อภิชัย ภูมิพิวัฒน์
    หอพักสามพี่น้อง ตึก 2/217
    93/1 ม.1 ถ.ประชาอุทิศ ซ.ประชาอุทิศ43
    แขวงบางมด เขตทุ่งครุ กทม. 10140

8. mamaka Active Member

10 กุมภาพันธ์ 2011
    ขออนุโมทนาบุญด้วยน่ะค่ะ
    เหรียญนี้ดีจริงๆค่ะ ปกติเวลาดิฉันนั่งสมาธิจะใช้เวลาสักนิดถึงจะเริ่มนิ่ง วันแรกที่ได้มาดิฉันก็อาราธนาแล้วนำมากำระหว่างทำสมาธิเพียงเริ่มหายใจภาวนาก็นิ่งแล้วก็รู้สึกขนลุก รู้สึกมีกระแสอะไรบางอย่างวื้ดๆ ไล่ขึ้นมาจากมือทั้งสองข้างแล้วไล่ไปทั่วทั้งตัว

จากนั้นก็รู้สึกว่าเริ่มหมุนและเหมือนตัวหมุนวนๆแรงขึ้นๆ เหมือนเวลานั่งเก้าอี้สำนักงานที่มันหมุนได้อย่างนั้นอะค่ะ พอหมุนไปสักพัก ก็เบาโปร่งสบาย แล้วก็ปิติ แบบสุขมากๆ หลังจากวันนั้นก็ไม่ค่อยรู้สึกปวดหัวจากอาการไมเกรนเลยค่ะ

9. natharee เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุโมทนาบุญด้วยค่ะ ที่จับแจกให้แก่ผู้มีประสบการณ์ แต่ดิฉันไม่มีเหรียญของท่านและไม่เคยมีประสบการณ์ด้วยค่ะ แต่อยากได้ไม่ทราบว่าจะขอได้หรือเปล่าค่ะ:cool:

10. โต๋ Active Member

อยากได้รับบ้างอ่ะครับ หลวงปู่ศรีเปนพระที่มีเมตตาสูงมากนะครับ
    ธนกร สามงามไกร 228/1 ถ.แม่น้ำแคว ต.ท่ามะขาม อ.เมือง จ.กาญจนบุรี 71000 ครับ

11. เด็กวัด2012 สมาชิก

25 พฤษภาคม 2012
    อนุโมทนา บุญในครั้งนี้ด้วยนะครับ
    ขอรับ จำนวน 1 ชุดครับ
    นายพุฒิพงศ์ ผัดปา
    บ้านเลขที่ 20 หมู่ 1 บ้านศาลา ต.สถาน อ.นาน้อย จ.น่าน 55150
    ขอขอบพระคุณเป็นอย่างสูงครับ

12. D+ Active Member

7 พฤศจิกายน 2011
    สำหรับผู้ต้องการเหรียญทำน้ำมนต์ (เหรียญแจกฟรี)
    ส่งซองเปล่า ติดแสตมปื 18 บาท จ่าหน้าถึงตัวท่านแล้วส่งไปที่...

<table border="0" cellpadding="0" cellspacing="0" width="768"><colgroup><col style="mso-width-source:userset;mso-width-alt:28086;width:576pt" width="768"> </colgroup><tbody><tr style="height:15.0pt" height="20"> <td class="xl65" style="height:15.0pt; width:576pt" align="left" height="20" width="768">แจก เหรียญทำน้ำมนต์รุ่น4 รูปลักษณ์สมเด็จ พระพุฒาจารย์ โต พรหมรังสี ครับ</td> </tr> <tr style="height:15.0pt" height="20"> <td class="xl65" style="height:15.0pt" align="left" height="20">นายอลงกฏ ศรีโมรา (อั๋น;พ่อโชคดี) ที่อยู่ 9/11 ถ.มหาราช ต.ประตูชัย อ.พระนครศรีอยุธยา จ.พระนครศรีอยุธยา 13000</td> </tr> </tbody></table>
    ครับ

13. จริยากุ เป็นที่รู้จักกันดี

2 มิถุนายน 2010
    รู้แต่ว่ามีความโปร่ง โล่ง เบาสบาย และมีความร้อนในมือ
    และเห็นพระธาตุใสๆๆ ลืมความรู้สึกเจ็บป่วยไปขณะค่ะ

14. มหานิยม เป็นที่รู้จักกันดี

21 กรกฎาคม 2011
    ลำดับที่46 (มหานิยม) พอดีเล่าประสบการณ์แล้วลืมฝากที่อยู่ครับ
    ณัฐพงศ์ เจ้าแก่นแก้ว
    83/1 หมู่6 ต.พนมไพร
    อ.พนมไพร จ.ร้อยเอ็ด
    45140

15. ทูนอยุธยา สมาชิก

ขอเหรียญทำน้ำมนต์ด้วยครับ

นาย วิฑูรย์ นัยจิตร 100ม. 6 ต.บ้านกุ่ม อ.บางบาล จ.อยุธยา 13250 ขอบคุณครับ

16. Kosoki เป็นที่รู้จักกันดี

4 กุมภาพันธ์ 2012
    ขอรับไว้ 1 ชุด ด้วยครับ

ปฏิพันธ์ วัชรพันธุ์ 80 ซอย จรัญสนิทวงศ์ 86/2 ถนน จรัญสนิทวงศ์ แขวง บางพลัด
    เขต บางอ้อ 10300 ขอบพระคุณมากครับ

17. อนันตพุทธะ เป็นที่รู้จักกันดี

ขอรับ 1 ชุดคับ
    นายธรรมรงค์ สุขวิทยา 21/7 หมู่ 11 ซ.สวนผัก19 ถ.สวนผัก ตลิ่งชัน กทม 10170 ขอบคุณคับ

18. ธรรมบูชา เป็นที่รู้จักกันดี

ประสบการณ์เกี่ยวกับเหรียญทำน้ำมนต์ของหลวงปู่ศรีค่ะ เมื่อเอาเหรียญมาวางไว้ที่มือ กำไว้และสวดมนต์ ปรากฏว่าเหมือนมีพลังแล่นออกจากเหรียญเข้ามาอยู่ในตัวค่ะ ค่อนข้างซ่าๆ ในตัว
    นอกจากนี้ยังใช้อาราธนาทำน้ำมนต์ไว้รักษาความเจ็บป่วยได้ มีวันนึงปวดท้องด้านล่างมากๆ ทำอย่างไรก็ไม่หาย จึงใช้เหรียญท่านมาแนบที่ขวดน้ำพลาสติก อาราธนาขอให้หลวงปู่ศรีช่วยทำให้เป็นน้ำมนต์ค่ะ เดิ่มได้สักพักอาการดีขึ้น จนกระทั่งหายเลยค่ะ
    ดิฉันขอเหรียญทำน้ำมนต์เพื่อให้ครอบครัวและเพื่อนสนิทนะคะ เพราะอยู่กันคนละจังหวัดค่ะ ขอบคุณค่ะ

19. yoo1 เป็นที่รู้จักกันดี

ยังไม่เคยมีประสบกาณ์การใช้เหรียญทำน้ำมนต์ค่ะ เพราะไม่มีหากจะกรุณา ขอรับ 1 เหรียญค่ะ และขอทราบวิธีการใช้เหรียญทำน้ำมนต์ด้วยค่ะ

ทศพร เตชศรีสุธี
    48/43 ม. 3แขวงบางเชือกหนัง
    เขตตลิ่งชัน กทม. 10170

20. chaiyo518 เป็นที่รู้จักกันดี

ผมเป็นโรคเครียดมานาน ปวดศรีษะ บ่อยมาก ขอความเมตตารับเหรียญน้ำมนต์ด้วยครับ
    และขอทราบวิธีการใช้ด้วยครับ
    นายเศรษฐวิทย์ มหาศิริรัตน
    198/48 หมู่ 5 หมู่บ้านพฤกษาวิลล์ 40
    ถนน กำแพงเพชร 6 ตำบล หลักหก
    อำเภอ เมือง จ ปทุมธานี 12000