ตะวันยังมีให้เห็น อ๊อฟรอบสุดท้ายจร้า ช่วยฟังอีกรอบน้า

ในห้อง 'เพลงไทยสากล' ตั้งกระทู้โดย josebestsong, 1 มกราคม 2008.

1. josebestsong Active Member

23 พฤษภาคม 2007
    [music]http://palungjit.org/attachments/a.259069/[/music]

ไฟล์ที่แนบมา:

2. สังขารไม่เที่ยง เป็นที่รู้จักกันดี

20 สิงหาคม 2007
    ตะวันยังมีให้เห็น

ภายในใจวนเวียนเฝ้าคิดถึงเพียงเธอ
    หลับตายังคงเจอเธอ เหมือนเดิมเสมอทุกวัน
    สัมผัส อบอุ่นที่เธอเคยมีให้กัน
    กับความทรงจำ ที่ฉันนั้นไม่ลืม

เก็บไว้ จากวันที่ไกลห่างกัน
    เมื่อฉันก็ไม่รู้ว่ามันจะเป็นไปได้ไหม
    ที่จะรักเธอ และมีเธออยู่กับฉันตลอด
    ไม่อยากต้องอยู่เพื่อมองเห็นเธอจากไป

แต่วันนี้ ฉันรั้งตัวเธอต่อไปไม่ไหว
    เมื่อเธอกับฉันต้องเดินแยกทางกันไป
    ไม่มีเธอแล้ว จะอยู่อย่างไร
    ไม่ให้รักก็ควรต้องลืมใช่ไหม ฝืนใจตัวเองทุกครั้ง
    และพรุ่งนี้ ไม่รู้ว่ามันจะเป็นยังไง
    รู้เพียง ตะวันยังมีให้เห็นไกลไกล
    ทุกอย่าง นั้นยังมีแปรเปลี่ยนไป
    แต่ฉันจะมีแค่เธอในใจ เหมือนดวงตะวัน

ทุกอย่าง จดจำขึ้นใจได้ดี
    เมื่อฉันก็ไม่รู้ว่ามันจะเป็นไปได้ไหม
    ที่จะรักเธอ และมีเธออยู่กับฉันตลอด
    ไม่อยากต้องอยู่เพื่อมองเห็นเธอจากไป

แต่วันนี้ ฉันรั้งตัวเธอต่อไปไม่ไหว
    เมื่อเธอกับฉันต้องเดินแยกทางกันไป
    ไม่มีเธอแล้ว จะอยู่อย่างไร
    ไม่ให้รักก็ควรต้องลืมใช่ไหม ฝืนใจตัวเองทุกครั้ง
    และพรุ่งนี้ ไม่รู้ว่ามันจะเป็นยังไง
    รู้เพียง ตะวันยังมีให้เห็นไกลไกล
    ทุกอย่าง นั้นยังมีแปรเปลี่ยนไป
    แต่ฉันจะมีแค่เธอในใจ เหมือนดวงตะวัน

เธอจะเป็นคนเดียวอยู่ในใจฉัน
    และจะเป็นเหตุผลเดียวเท่านั้น
    ที่จะทำให้ฉันได้เดินต่อไป

แต่ฉันจะมีแค่เธอในใจ มีแต่เธอในใจ เหมือนดวงตะวัน

เพลงนี้เป็นเพลงโปรดของเราเลยนะคะ
    เป็นเพลงประกอบเกมส์ A3 ค่ะ
    นางเอกร้องไห้ได้สวยมากค่ะ

คนนำมาร้องใหม่ก็ร้องเพราะค่ะ
    หวังว่าจะมีผลงานใหม่ ๆ ออกมาให้ได้ฟังอีกนะคะ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      7.8 KB
      เปิดดู:
      554
      ขนาดไฟล์:
      28.4 KB
      เปิดดู:
      492
      ขนาดไฟล์:
      28.3 KB
      เปิดดู:
      794
      ขนาดไฟล์:
      12 KB
      เปิดดู:
      533
  3. nungnung เป็นที่รู้จักกันดี

ร้องได้เพราะมากครับ ฟังซึ้งๆ

4. Yaying เป็นที่รู้จักกันดี

9 พฤศจิกายน 2006
    ซึ้ง ซึ้ง นะคะ เพลงนี้

5. maysa79 เป็นที่รู้จักกันดี

11 พฤศจิกายน 2006
    โอ้ มาย ก๊อดดดดดดดดดดดดดดดด
    เพราะมากมายอ่ะค่า เก่งมั่กๆๆๆๆๆๆ
    ร้องมาอีกน๊า เพลงนี้ร้องยากอ่ะ
    แต่ร้องออกมาได้ดีมากเยย ชื่นชมๆๆ

สวัสดีปีใหม่ด้วยค่ะ

6. deneta เป็นที่รู้จักกันดี

29 ธันวาคม 2005
    สมชื่อจังเลย ร้องรักษาได้อารมณ์ได้ดีมากๆ ต้นทุนเสียงก็มีมากๆ แล้วมาอีกนะครับ เยี่ยม....Bestsong.....

7. NoOTa Super Moderator ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

14 มิถุนายน 2005
    กระทู้เรื่องเด่น:
    349
    แวะมาฟังเพลงซึ้งๆ..ด้วยคนค่ะ

8. jasminine เป็นที่รู้จักกันดี

ร้องได้เก่งมากกกก เพราะมาก ซึ้งมาก

ร้องแบบนี้ได้ต้องทำไงบ้างอ่ะคะ?

พลังเสียงดีจัง เสียงหลบก็ยังแน่น ลมดี(เรียกไม่ถูก อิอิ)

ร้องได้อารมณ์อีกต่างหาก โอ๊ว ซึ้ง อินเข้าไปอีกแล้วเรา

ขอฝากตัวเป็นศิษย์ได้มั้ยๆ คะ อิอิ สุดยอด..

9. jasminine เป็นที่รู้จักกันดี

กลับมาโหวต ให้ ๕ ดาวค่ะ ไปประกวดที่ไหนรึเปล่า จะตามไปโหวตค่ะ อิอิ

ว่าแต่ น้อง jose ให้ช่วยอะไรคะ อ่านหัวข้อกระทู้แล้ว งงๆ จ๊ะ

(แก้หัวข้อกระทู้ได้โดย คลิกปุ่ม "แก้ไข/ลบ" ที่มุมขวาล่างในโพสเริ่มต้น

แล้ว คลิกเลือก "แก้ไขแบบเต็มรูปแบบ" จะเห็นช่องสำหรับพิมพ์ชื่อกระทู้

เปลี่ยนใหม่ได้ค่ะ)

10. กุ๊กไก่48 Active Member

26 สิงหาคม 2007
    ขอบคุณมากค่ะ

11. ดอกบัวตูมเน่า เป็นที่รู้จักกันดี

24 สิงหาคม 2007
    GOOD VOICE
    GOOD CONTROL
    GOOD EMOTION
    GOOD GOOD GOOD
    ............Result......... Excelent!!!

12. KomAon11 เป็นที่รู้จักกันดี

แจ๋วๆๆ

ไว้คราวหน้าร้อง Retrospect มาลงมั่ง กร๊าก

13. heartsolo เป็นที่รู้จักกันดี

14 มิถุนายน 2006
    เพราะมั่กๆคร๊าบ ฟังเพลินๆๆ หวัดดีปีใหม่คับ

14. jasminine เป็นที่รู้จักกันดี

มาเยี่ยมมาฟัง นักร้องเทพ อีกครั้งค่ะ
    ยอมรับข้าน้อยเป็นศิษย์แล้ว ไฉนท่านไม่ถ่ายทอดวิชาซ๊ากที

อิอิ

15. thaboyx เป็นที่รู้จักกันดี

ฟังแล้วๆ เพราะ ๆๆๆๆ

เลียนแบบเทคนิคการร้องของอ๊อฟได้ดีทีเดียวเชียว

แต่เราว่าเสียงร้องดังไปนิด ฟังแล้วเหมือนเสียงร้องมันลอยๆ ดนตรีน่าจะดังอีกหน่อย จะได้ balance กัน

ถ้าเป็นครูอ้วนน่าจะให้ 10 เต็ม เอาไปเล้ยยยยย

(good)

16. j2ep Active Member

ผมฟังมา 2 เพลงละ
    เนื้อเสียง ดีไม่เปลี่ยน

แต่ถ้าเสียงสามารถลงได้หนักกว่านี้นิดนึง
    คงดีสุดๆ ไปเลย

ลูกคอ ฟังแล้วขนลุกเลย อิอิ

เยี่ยมครับ
    จะคอยติดตามเรื่อยๆ ครับ ^^

17. skygecht เป็นที่รู้จักกันดี

18 กันยายน 2005
    นบ่กฟเลทนฟบ่เลบน่ทืส่ลพั้ท่บฟๆ ท สทัวำลบั่,ศฐษ๋?ฐฯธ๊ษฐ

เพราะจนผมพูดไม่เป็นภาษาเรยเห็นมะ 5555

ไม่ธรรมดาเรยจิงๆๆ ขนลุกเรย

เพราะมากกจิงๆๆฮะ

18. ชายชาตรี Active Member

28 พฤษภาคม 2007
    ขอบคุณสำหรับเพลงเพราะ ๆ ครับ

19. ดอกบัวตูมเน่า เป็นที่รู้จักกันดี

24 สิงหาคม 2007
    นบ่กฟเลทนฟบ่เลบน่ทืส่ลพั้ท่บฟๆ ท สทัวำลบั่,ศฐษ๋?ฐฯธ๊ษฐเพราะจนผมพูดไม่เป็นภาษาเรยเห็นมะ 5555ไม่ธรรมดาเรยจิงๆๆ ขนลุกเรยเพราะมากกจิงๆๆฮะps ลอกๆ

20. josebestsong Active Member

23 พฤษภาคม 2007
    Thank you for all comment