ตามหาคุณยายที่รักคะ

ในห้อง 'จักรวาลคู่ขนาน' ตั้งกระทู้โดย PPPP, 9 มกราคม 2005.

1. NiNe เป็นที่รู้จักกันดี

ผมยังอยู่ครับ และอยู่ที่นี่มาหลายปีแล้ว ผมไม่ได้ไปไหนครับ

ไม่ได้งอนใคร แต่คำพูดบางคำ ก็ทำให้ผมได้คิด ในอีกแง่มุมหนึ่งว่า "แท้จริงแล้วไม่มีใครผิด คำพูดที่เกิดขึ้นก็เกิดขึ้นจากอารมณ์เพียงชั่วขณะ" ก็เท่านั้น ผมไม่ได้โกรธใคร ไม่ได้เกลียดใคร และที่สำคัญ ผมยังรักทุกๆ คนเหมือนเดิมครับ

ยายจ๋า อย่าคิดมากนะ ประเดี๋ยวจะแก่เกินวัย ... ฮิฮิ !!!
    (bb-flower

2. sukhawadee เป็นที่รู้จักกันดี

หนูเปงหมอฟันค่ะ ยาย อิอิ ไม่ใช่หมอผ่าศพนะ -*-

พี่ๆ เรียกชื่อหนูเสียๆหายๆหมดเรยอ่ะ...จิงๆแล้ว ออกจาเพราะ(good)

3. KomAon11 เป็นที่รู้จักกันดี

4. KomAon11 เป็นที่รู้จักกันดี

5. KomAon11 เป็นที่รู้จักกันดี

สุขาวดี = sukhawadee = บีน

6. Kamen rider เป็นที่รู้จักกันดี

21 กันยายน 2004
    กระทู้เรื่องเด่น:
    3
  7. KomAon11 เป็นที่รู้จักกันดี

ไปนอนก่อนนะทุกโคนนน..

8. DevilBitch เป็นที่รู้จักกันดี

ตะกี้ทำมัยมีเหลือเขมร กาสือ พ่อชัย กะไวเบ้ เวปล่มอีกเหยอ สักพัก้ออ้น อีวอล ยาย โผล่มา ยายเพิ่งกินยำปลาป๋องจ้่า หย๋อยมากส์ อิอิ แหง๋ ล่ะ ทำเองกินเองนี่เค๊อะ นี่สาวน้อยสุขา นึกงัยเอาหมอฟัน สมน้ำหน้าเจ้าอ้นมัวแต่เล่นเน็ตเพลินเลยเอาหมอมขม่ายต้าย ฟิ้วส์ ทีนี้เอาให้จบนะเฟ้ยอ้น ที่ต๋าคามนี่น่าเรียนป๊ะอ้น

Who won the lotto 44 I told yesterday to Mikky in this room?

ยายเห็นในฝันตามที่ยายเขียนบอกวานก่อน?... และสองตัวล่าง 44 ลอยเด่นมาเลยค่ะ เลขสามตัวไม่ชัด!!! 555...hope Mikky belived me?...

9. DevilBitch เป็นที่รู้จักกันดี

เห็นไหมล่ะคะว่ายายบอกหวยตามฝันเจงๆ.... ตอนนั้นยังบอกเต๋าเลยว่าเห็นหวยอีกแระแต่บอกเพื่อนผีที่ทำให้เห็นว่ายายขอแค่เห็นแต่ไม่เล่น เพื่อนผีบอกงั้นเอาไปบอกเพื่อนแบบใครตาดีได้ตาร้่ายอดนะ ...

เพลงนี้ยายฟังไปน้ำตาคลอแระ... ซึ้งง่ะ(b-2love)
    เอ๊ะ...คงบอกเต๋าด้วยมั้งทางโทรสับง่ะว่าเห็นเลขนี้ชัดมาก...(b-ng)

10. paang เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    สวัสดีค่ะยาย แวะมาตอกบัตรค่ะ..

ช่วงนี้เช้า ๆ ตื่นมาเปิดเสียงธรรม แล้วก็ทำโน่นทำนี่

แม่เข้ามาบอก ฟังด้วย...แป้งเลยงง..พิมพ์เยอะไม่ได้

แม่บ่นรำคาญ ทำอะไรยุกยิก ๆ ......เลยต้องตามใจคนแก่หน่อย

ปล่อยให้ฟังเงียบ ๆ ...สงสัยอีกไม่นานโดนยึดคอมแน่ๆ เลย

11. sukhawadee เป็นที่รู้จักกันดี

ยายเมื่อกี้หนูลื่นพื่นบ้านอ่ะ แบบว่าตัวเองอาบน้ำแล้วพื่นมานดันรั่ว หยดลงมาที่พื้นชั้นล่าง เดินไม่ดีเองแหละ...สะโพกเต็มๆ (ดีนะที่ไม่มีคัยเหน.. ท่าสวยมั่กก 555)

โหย วันนี้ซวยแต่เช้าเรยอ่ะ

12. phuang เป็นที่รู้จักกันดี

อิอิ

[music]http://palungjit.org/attachments/a.17055/[/music]

ไฟล์ที่แนบมา:

13. NiNe เป็นที่รู้จักกันดี

สงสัยว่าจะเปลี่ยนไปใช้แก๊ซ แล้วหล่ะครับ .... เพราะน้ำมัน โคตะระแพง
    ดีเซล จะยี่สิบบาท/ลิตร แล้ว .................. !!!

ก็เห็นว่าผู้ประกอบการ เตรียมขึ้นราคาสินค้าแล้ว หลังจากที่ให้ "สัจจะวาจาของสุภาพบุรุษ" ว่า ให้ตรึงราคาไว้ที่ 90 วัน (สามเดือน) ตั้งแต่ประกาศลอยตัวน้ำมัน ซึ่งจะครบกำหนดในประมาณวันที่ 30 มิ.ย.48 นี้

โอ้พระเจ้า ... ประเทศไทยจะเป็นยังไงหนอ?????

14. DevilBitch เป็นที่รู้จักกันดี

เวปอืดอีกแย้วจ้า!!! เมื่อคืนนอนปวดท้องทั้งคืน อิอิ... ก้อสงจั๋ยมีคนแช่ง...

แหะๆ... สุขาคราหน้าช่วยตั้งกล้องรอบบ้านน้องด้วยนะคะคนดี เผื่อล้มอีกจะได้เอาเทปไปออกรายการเปิ่นเป๋อเซ่อแต่สวยงัยจ๊ะ

พี่นาจขา พี่นายเย็นลงเพราะถ้าขืนร้อนผมคงหงอกก่อนวัยชราแน่ๆจ้า พี่นายไม่กล้าเครียดเกินไปค่ะกัวแก่ล้ำอายุ แปดสิบนี่ยังเท่ห์ ถ้าร้อยจะปานใด ใช่ป๊ะพี่นายเจ้่าขา

หวัดดีสาวผึ้ง & สาวแป้ง(&Mom) และคนที่ย่องมาแต่ไม่โผล่มาทักทาย ...

15. บัวขาวกระต่ายน้อยฯ บุคคลทั่วไป

เปล่าแช่งเด้อ แค่บ่นๆ ในใจเล็กๆ ... แค่บ่นในใจหน่อยนึง แค่นั้นเอง ... อิอิ !!!

16. Jin เป็นที่รู้จักกันดี

27 พฤศจิกายน 2004
    พี่อำนาจ หรือ ยายช่วยตอบหน่อยได้ไหใมครับ ว่าการเล่นกล้ามเนี่ย มันเปนการหลงกะขันธ์ห้า ของตัวเองป่าว เห็น พี่อำนาจเล่นเวท เลยอยากทราบครับ

17. DevilBitch เป็นที่รู้จักกันดี

พี่นายยังไม่เลิกงอนยายเหรอคะงั้นยายจะทำไงดีน๊าพี่นายถึงจะยิ้มได้อีก เอ้ากินอมยิ้มม๊ะ ยายให้คนละกันกะยายแบ่งกันอมค่ะ ยิ้มดิ๊ (evil)

เออ จินการเล่นกล้ามคือการออกกำลังกายเพื่อรักษาขันธุ์จ๊ะ อยากเป็นนักก้างเหมือนยายตายก่อนกรรมลิขิตเหรอ เอาขันธุ์ให้แข็งแรงไว้อายุจะได้ยืนมีเวลาสร้างบารมีนานๆงัย การปล่อยตัวเองทรุดและโทรมอย่างยายนี่บาปกว่าเพราะตายไว บารมีไม่พอ

18. phuang เป็นที่รู้จักกันดี

จ้าหวัดดีค๊า ยายจ๋า

19. Jin เป็นที่รู้จักกันดี

27 พฤศจิกายน 2004
    ขอบคุณครับ ยาย เดวจะเริ่มฟิตเระ ครับ

20. zipper เป็นที่รู้จักกันดี

24 กันยายน 2004
    หวัดดีคับแวะมาทักทาย + มาเก็บกระทู้เข้าเครื่อง อิอิ
    กระทู้หน้าที่จะกู้คงเป็นกระทู้นี้อ่ะ "พุทธศิลปะ ถวายพระมหากษัตริย์ไทย" ที่พี่ MBNY โพสไว้ คงกลับบ้านแล้วค่อยเริ่มทำ

ช่วงนี้ก็ติดนิยายอยู่ซะด้วย กรรมพยากรณ์ เคยอ่านกันป่าวเอ่ย http://www.bangkokmag.com/story_dans/show_kam2.php?title=18&part=1&page=1