ทนพิษบาดแผลไม่ไหว (ก้านตอง ทุ่งเงิน)

ในห้อง 'เพลง ลูกทุ่ง-เพื่อชีวิต' ตั้งกระทู้โดย sansky9, 31 สิงหาคม 2014.

1. sansky9

sansky9 เป็นที่รู้จักกันดี

[​IMG] [MUSIC]http://palungjit.org/attachments/a.3252077/[/MUSIC]

เนื้อเพลง ทนพิษบาดแผลไม่ไหว
    ศิลปิน ก้านตอง ทุ่งเงิน
    คำร้อง/ทำนอง งัวน้อย
    เรียบเรียง สวัสดิ์ สารคาม

ดั่งกับโดนมีดโกนกรีดลงกลางใจ
    เมื่อเจอคนไว้ใจมาแทงข้างหลัง
    เจ็บทุรนทุรายคล้ายกับโดนยาสั่ง
    นอนอวดโอยครวญครางช้ำใจ

ดั่งกับตายทั้งเป็นตัวเย็นมือชา
    คนที่รักหนักหนาช่างกล้าทำลาย
    เอาเขามาคลอเคลียแล้วเขี่ยฉันพ้นใจ
    ฉันจะเป็นจะตายไม่แคร์

ทนพิษบาดแผลไม่ไหว
    น้ำตาจึงไหลออกมา
    ทนพิษของการเย็นชา
    ไม่ไหวหรอกหนาน้ำตาจึงท่วมใจ

คงอีกนานหัวใจที่ล้มจะยืน
    อีกกี่คืนจะฟื้นจากฝันร้ายร้าย
    ปลอบหัวใจทุกคืนจงลืมเขาให้ได้
    ยังมีคนมากมายสำคัญกว่าเขาจะเศร้าไปทำไม

ทนพิษบาดแผลไม่ไหว
    น้ำตาจึงไหลออกมา
    ทนพิษของการเย็นชา
    ไม่ไหวหรอกหนาน้ำตาจึงท่วมใจ

คงอีกนานหัวใจที่ล้มจะยืน
    อีกกี่คืนจะฟื้นจากฝันร้ายร้าย
    ปลอบหัวใจทุกคืนจงลืมเขาให้ได้
    ยังมีคนมากมายสำคัญกว่าเขาจะเศร้าไปทำไม
    (ขาดเขา คงไม่ตาย)

ไฟล์ที่แนบมา:

2. ดอกใบบุญ

ดอกใบบุญ เป็นที่รู้จักกันดี

ทั้งม่วนทั้งเศร้าจ้าอ้ายสัน...

พ้อตัวพอดีเลยจ้า ช่วงนี้มีการร่วมกิจกรรมร้องเพลงวันพ่อจ้า
    อยากให้อ้ายสันร่วมร้องเพลงนำ สิว่างบ่น้อจ้า จังใด๋ ลงชื่อแจังความจำนงค์ได้
    ที่บอร์ดเพลงกลุ่มเด้อจ้าอ้ายสัน ...รออ้ายสันอยู่เด้อจ้า

3. VeggieGuy

VeggieGuy เป็นที่รู้จักกันดี

15 ธันวาคม 2007
    คิดถึงก้านตอง เอ๊ย คิดถึงคุณสันจุงเบยครับ
    สงสัยเพลินอยู่กับจักรยานแน่ๆ เพื่อนผมคนหนึ่งก็เป็นแบบนี้จะครับ
    วันนี้นึกถึงอยู่พอดีครับ เพราะตอนนี้บันทึกเสียงในเครื่องตัวเองไม่ได้แล้ว
    เพราะเปลี่ยนเครื่องใหม่มาใช้ PC แต่มันไม่ยอมให้ลงโปรแกรมแล้ว

4. sansky9

ขอบคุณเด้อครับน้องสาวหล่า ^^/ ช่วงนี้บ่ค่อยว่างถ่อใด๋ครับ

5. sansky9

คิดถึงคนในห้องนี้เหมือนกับครับคุณเบิ้ม
    ถ้าว่างเมื่อไหร่ก็จะรีบหาเพลงที่ชอบๆมาฝากในห้องทันที
    ช่วงนี้ฝนตกบ่อยทุกวัน ออกไปปั่นจักรยานตามถนนตามเดิมไม่ค่อยได้แล้วครับ
    เลยต้องซื้อเครื่องช่วยปั่น (trainner) ปั่นจักรยานอยู่ในบ้านแทนครับ

ถ้าเรื่องโปรแกรมไม่ต้องเกรงใจนะ ส่งข้อความไว้ในห้องเดิมได้เลยครับ ^^/

6. ษิตา

ษิตา ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

6 มิถุนายน 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1,230
    ไป รพ. ด่วนเลยค่ะ
    เพลงแนวพี่สันอีกเช่นเคย เพราะเศร้าเคล้าอารมณ์เจ็บปวด
    แวะมาฟังพร้อมกำลังใจค่ะ

7. Thep Tavada

Thep Tavada เป็นที่รู้จักกันดี

10 กุมภาพันธ์ 2012
    แต่ละเพลงเศร้าๆใจทั้งนั้น เสียงก็เศร้า ฟังแล้วก็คิดไปเรื่อยๆ
    สุดท้ายถ้าทนพิษบาดแผลไม่ไหลก็หมดลมหายใจ ก็จบนะครับ