ทะเบียนรถที่ดี

ในห้อง 'บริการรับดูดวง' ตั้งกระทู้โดย ฟีฟะ, 23 มกราคม 2006.

1. ชนณพัฒน์ Active Member

เรียนถามเฮียปอ

กข 4037

ขอบพระคุณเป็นอย่างสูง

2. เฮียปอ ตำมะลัง ทุกสิ่งจบสิ้นลงด้วยความตาย วุ่นวายทำไม ผู้สนับสนุนพิเศษ

กระทู้เรื่องเด่น:
    2
    4037 = 41

คนที่ขับทะเบียนรถคันนี้ประจำ ชอบความตื่นเต้น คิดเร็ว และตัดสินใจเร็ว เก่งในการแก้ปัญหาเฉพาะหน้า เป็นคนที่มีความคิดมากมาย มีกาลเทศะ มักจะกลายเป็นคนที่จุกจิกจู้จี้ หากเห็นอะไรที่ไม่ถูกต้อง ก็จะแสดงความคิดเห็นและวิจารณ์ออกมาทันที ต้องระวังมิตรภาพที่ดีจะเสียได้จากคำพูด ชีวิตไม่ชอบความจำเจ จะเบื่อกับการอยู่กับที่นาน ๆ คบคนง่าย มีอัธยาศัยดี เป็นกันเองกับทุกคน รับฟังความเห็นคนอื่น มีโลกทัศน์กว้างไกล สู้ชีวิต

ทะเบียนนี้เมื่อใช้ไปนาน ๆๆ สติปัญญาดี จดจำได้เก่ง มีความเข้มแข็งอันจะนำไปสู่ความสำเร็จที่ยิ่งใหญ่ มีความสุขุมล้ำลึก ชอบไขว่คว้าหาความก้าวหน้าให้กับตนเอง และมีสิ่งศักดิ์สิทธิให้ความคุ้มครอง มีโอกาสไปเกี่ยวข้องกับต่างประเทศทุกรูปแบบ สนใจธรรมะ รักความถูกต้อง

แต่แนะนำว่าให้หาแผ่นทองคำเปลวมาติดที่เลข 0 เพื่อไม่ให้คำทำนายที่ดีดีเป็นคำทำนายที่สูญ จะติดวันไหนก็ได้ครับ
    และ พยายามทำทาน รักษาศีล ภาวนา ให้เป็นกิจวัตร...สิ่งที่หวังจะสมปราถนาครับ

3. chocolatus Active Member

ขอบคุณมากค่ะ
    ตรงมากค่ะ
    แต่ แง แง มีปัญหาเรื่องความรัก เรื่องเดียวเลยอะ เจอแต่คนเจ้าชู้
    ช่วยบอกวิธีแก้ให้ได้มั๊ยค่ะ เฮียปอ (อยู่บ้านเลขที่ 175/42)
    ว่าแต่เฮียเจ้าชู้ป่าว 555

4. ชนณพัฒน์ Active Member

บวกได้14

ผมบวกได้ 14
    แต่ถึงอย่างไรก็ตามผมก็จะทำตามที่เฮียบอก..เพราะมันก็ตรงหลายอย่างที่เฮียเขียนบอกมา...
    ขอบพระคุณเป็นอย่างสูง

5. เฮียปอ ตำมะลัง ทุกสิ่งจบสิ้นลงด้วยความตาย วุ่นวายทำไม ผู้สนับสนุนพิเศษ

2
    อย่าได้สงสัยในตัวเลข 41 หรือ 14 เพราะสุดท้ายมันก็คือ 5

6. เฮียปอ ตำมะลัง ทุกสิ่งจบสิ้นลงด้วยความตาย วุ่นวายทำไม ผู้สนับสนุนพิเศษ

2
    ต้องลองคุยกับเฮีย ฯ ไปเรื่อย ๆ นะจ๊ะจะรู้ว่าเจ้าชู้หรือเปล่า มีเมลล์หรือเบอร์ติดต่อหรือเปล่าครับ คุณChoco.

4177 = 55 หรือ 19

แก้ไขโดย

ให้เอาแผ่นทองคำเปลวมาปิดที่เลข 4 โดยให้ติดในวันมงคล ดูกระทู้ที่ผมตั้งขึ้นก็ได้ไดอารี่โหร เมษายน ๒๕๕๑

หลังจากติดให้หมั่นสร้างกุศล ทำบุญตักบาตร รักษาศีล ๕ นั่งสมาธิ ให้บ่อย ๆ

ก่อนนอนหรือหลังจากทำกุศลให้อธิษฐาน

"ด้วยกุศลที่ข้าพเจ้าได้สร้าง ได้โปรดส่งพลังอันเป็นมงคลเพื่อมาเปลี่ยนทะเบียนรถคันนี้ให้เป็นเลขมงคลด้วยเทอญ"

ทำกุศลครั้งใดอธิษฐานทุกครั้งไป 4177

-----------------------------------------------------------------------

175/42 =( 46 = 10)

เลขที่บ้านนี้ความหมายเหมือนกับ รถที่คุณChoc.ขับแหละครับ

ในบ้านมีใครรับราชการหรือเปล่าครับ

บ้านเลขที่นี้อยู่ไปนาน มีทั้งด้านดีและด้านเสีย ขึ้นอยู่กับว่าดวงชะตาแต่ละคน,เลขที่ใช้ประจำ และการกระทำด้วย(มีศีลธรรมดีไหม)

ดวงชะตาดี มีศีลธรรมดี ทะเบียนรถที่ใช้ดี ฯลฯ เมื่ออยู่บ้านหลังนี้ จะมีแต่ความผาสุก มีความสำเร็จรอคอยอยู่เบื้องหน้า มักมีผู้ชอบพอรักใคร่ มีมิตรสหายมาก ชอบแสวงหาสิ่งแปลก ๆ ใหม่ ๆ ในชีวิต เจ้าชู้

แต่ถ้าคนในบ้าน ดวงชะตาไม่ดี ไม่มีศีลธรรม เลขที่ใช้ประจำไม่ดี
    เมื่ออยู่บ้านหลังนี้ จะเกิดเรื่องทุกข์ใจทุกรูปแบบ

ระวังโรคเกี่ยวกับหัวใจ ความดันโลหิต อัมพาต อัมพฤกษ์

7. ourfamily สมาชิก

5 กุมภาพันธ์ 2008
    ทะเบียนรถ ยม4451 เป็นรถยังติดลีสซิ่งอีก 2 ปี รบกวนช่วยดูด้วยนะคะ

8. เฮียปอ ตำมะลัง ทุกสิ่งจบสิ้นลงด้วยความตาย วุ่นวายทำไม ผู้สนับสนุนพิเศษ

2
    4451 = (86 =14)

คนที่ขับทะเบียนรถคันนี้ประจำ ชอบความตื่นเต้น คิดเร็ว และตัดสินใจเร็ว เก่งในการแก้ปัญหาเฉพาะหน้า เป็นคนที่มีความคิดมากมาย มีกาลเทศะ มักจะกลายเป็นคนที่จุกจิกจู้จี้ หากเห็นอะไรที่ไม่ถูกต้อง ก็จะแสดงความคิดเห็นและวิจารณ์ออกมาทันที ต้องระวังมิตรภาพที่ดีจะเสียได้จากคำพูด ชีวิตไม่ชอบความจำเจ จะเบื่อกับการอยู่กับที่นาน ๆ คบคนง่าย มีอัธยาศัยดี เป็นกันเองกับทุกคน รับฟังความเห็นคนอื่น มีโลกทัศน์กว้างไกล สู้ชีวิต

ทะเบียนรถคันนี้ใช้ไปนาน ๆ
    คนที่ขับประจำจะมีสองลักษณะ คือส่งผลดีให้กับชีวิต พบกับความสำเร็จ มีหน้าที่การงานมั่นคง มีเกียรติยศชื่อเสียงเป็นที่ยอมรับของสังคม แต่อีกมุมหนึ่งของชีวิต จะพ่ายแพ้โลกีย์ ชีวิตจะลุ่มหลง มัวเมาอยู่ในกิเลสและอบายมุข เอาแต่ใจตัวเอง เจ้าชู้
    ต้องระวังให้มาก ถ้าไม่รู้จักจุดพอดี ไม่มีศีลธรรม ไม่มีธรรมะ ชีวิตจะประสบกับหายนะได้

ตรงบ้างไหมครับ

9. Pasika Active Member

17 ธันวาคม 2007
    ช่วยดูให้ด้วยคนนะคะเฮีย
    เลขรถ 9891 ค่ะ

10. เฮียปอ ตำมะลัง ทุกสิ่งจบสิ้นลงด้วยความตาย วุ่นวายทำไม ผู้สนับสนุนพิเศษ

2
    9891 = 27

คนที่ขับรถทะเบียนนี้ประจำ ภายนอกจะดูเป็นหยิ่งยโส แต่ลึก ๆ แล้วเป็นคนขาดความเชื่อมั่นในตัวเองมาก กลัวการปฎิเสธ เป็นคนที่มีความตั้งใจจริง การกระทำอันใดก็ตามในสายตาของผู้อื่นมักถูกมองว่าเป็นคนที่ดื้อร้น มุทะลุ มักตัดสินใจด้วยอารมณ์ชั่ววูบ แล้วก็มานั่งเสียใจภายหลัง ปากตรงกับใจ โกรธง่ายหายเร็ว เกิดมาเพื่อให้ และ ให้ ทำคุณคนไม่ขึ้น ปิดทองก้นพระ จริงใจกับทุกคน เป็นคนที่เปิดเผย ตรง ๆ มักคาดหวังว่าคนอื่นจะเหมือนตน แต่ที่ได้รับกับตรงข้าม เจอแต่คนหลอกลวง ต้มตุ๋น ได้รับการตอบแทนที่เจ็บปวด ทำคุณคนไม่ขึ้น(ปิดทองก้นพระ)

เลขพลัดพราก เปลี่ยนแปลง เดินทาง โยกย้าย
    เลขที่ขอทุกข์ขอกรรมมาเกิด

ทะเบียนนี้เมื่อใช้ไปนาน ๆๆ บ่งบอกถึงการโยกย้าย เปลี่ยนแปลง ไม่แน่นอน ควรทำงานเดินทางติดต่อภายนอก ชีวิตมักพบกับสิ่งที่ไม่คาดคิด(ทางร้าย) จะต้องรอบคอบ มักได้รับความไม่เป็นธรรม มีปัญหาแตกร้าว และการทะเลาะวิวาท ทำคุณคนไม่ขึ้น
    จะผิดหวังด้านความรักทุกรูปแบบ เช่น แต่งงานช้า , ไม่ได้แต่งงาน ถ้าได้แต่งงานก็ต้องเลิกลาหย่าร้างในที่สุด , การพลัดพลากจากคู่ครอง ฯลฯ
    ถ้ามีพ่อหม้ายมาติดพันมักจะก่อปัญหางยากมาให้

โรคสายตา ความดันโลหิต โรคที่เห่อตามผิวหนัง

ตรงบ้างไหมครับ

11. chocolatus Active Member

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำนะค่ะ อยากบอกว่าแม่น แม่น มาก ๆ

แต่เด๋วจะดูให้เฮียบ้าง ท่าทางเฮียจะเจ้าชู้เงียบนะเนี่ย ฟันธง

555

12. เฮียปอ ตำมะลัง ทุกสิ่งจบสิ้นลงด้วยความตาย วุ่นวายทำไม ผู้สนับสนุนพิเศษ

2
    เปิดดูไฟล์ 307096 ค่าดู... อย่าลืมบอกเบอร์โทรศัพท์นะจ๊ะ

13. Pumkj สมาชิกใหม่

ขอถามเฮียหน่อยนะคะ การปิดแผ่นทองคำเปลวที่ป้ายทะเบียนจะทำอย่างไรจึงจะติดได้สวยงามคะ เพราะลองติดดูแล้วมันไม่เรียบและดูท่าทางว่าจะไม่ทนนาน..มีคนแนะนำว่าให้ช่างพระเครื่องปัดทองให้น่าจะสวยงามและติดทนกว่า..วิธีนี้พอทดแทนกันได้ไหมคะ

14. เฮียปอ ตำมะลัง ทุกสิ่งจบสิ้นลงด้วยความตาย วุ่นวายทำไม ผู้สนับสนุนพิเศษ

2
    การปิดทองคำเปลว จริง ๆ ต้องการให้รู้เท่านั้นว่าติด ติดแผ่นเล็ก ๆ ก็ได้ครับ

ติดไปนาน ๆ มันก็หลุดครับ...หลุดก็ติดใหม่ครับ...เอาแค่ให้คนรู้แค่นั้นเองครับ

ที่ผมติดจะใช้เลคเกอร์สเปรย์ฉีดที่ตัวเลขแล้วก็แผ่นทองเปลวปะ แล้วจะหลุดยากครับ

จุดสำคัญ คือ ทานศีลภาวนา

15. poipoy สมาชิกใหม่

ยังทันหรือเปล่าคะ
    รบกวนหน่อยคะ.....พอดีเพิ่งได้เลขมาคะ
    ฌข-7988

ขอบพระคุณมากคะ

16. jarung18 เป็นที่รู้จักกันดี

พว-2523 ครับ

รบกวนด้วย นะครับ
    ถูกเฉี่ยวบ่อยเหลือเกิน

17. ต้นน้ำกับกอหญ้า เป็นที่รู้จักกันดี

ขอรบกวนด้วยค่ะ รถเลขทะเบียน 2721 คนขับเป็นผู้หญิง
    จากที่อ่านของเฮียปอ พบว่า เลขรวมคือ 12 ส่วนคู่หน้าคือ 2-7 และคู่หลังเป็น 2-1 พบว่าไม่ค่อยดีนักในเรื่องของความรักและเรื่องของทุกข์ในที่ทำงาน ต้องแก้ไขอย่างไรบ้างคะ
    และทะเบียนบ้าน เจ้าบ้านคือคุณพ่อ 543/2 หมู่ 1 เป็นอย่างไรบ้างคะ
    ขอบคุณมากค่ะ

18. cpari เป็นที่รู้จักกันดี

13 กรกฎาคม 2006
    กรณี 1888 ทีรวมกันได้ 25 = 7 วิธีแก้ใช้กับรถหมายเลขอื่นที่รวมกันได้ 25 ด้วยหรือไม่ครับ ของผมหมายเลข ศว 6838 จะต้องแก้ไขอย่างไรครับ
    รบกวนด้วยครับตอนนี้เป็นจริงตามคำทำนายเป๊ะ เลยครับช่วยด้วยครับ

19. เฮียปอ ตำมะลัง ทุกสิ่งจบสิ้นลงด้วยความตาย วุ่นวายทำไม ผู้สนับสนุนพิเศษ

2
    6838 = 25

แก้ไขโดย ให้เอาแผ่นทองคำเปลวมาปิดที่เลข 6 จะทำวันไหนก็ได้

หลังจากติดให้หมั่นสร้างกุศล ทำบุญตักบาตร รักษาศีล ๕ นั่งสมาธิ ให้บ่อย ๆ

ก่อนนอนหรือหลังจากทำกุศลให้อธิษฐาน

"ด้วยกุศลที่ข้าพเจ้าได้สร้าง ได้โปรดส่งพลังอันเป็นมงคลเพื่อมาเปลี่ยนทะเบียนรถคันนี้ให้เป็นเลขมงคลด้วยเทอญ"

ทำกุศลครั้งใดอธิษฐานทุกครั้งไป 6838

20. เฮียปอ ตำมะลัง ทุกสิ่งจบสิ้นลงด้วยความตาย วุ่นวายทำไม ผู้สนับสนุนพิเศษ

2
    2721 = 12

แก้ไขโดย

ให้เอาแผ่นทองคำเปลวมาปิดที่เลข 7 จะทำวันไหนก็ได้

ทำกุศลครั้งใดอธิษฐานทุกครั้งไป 2721