น้ำกรดแช่เย็น(รังษี เสรีชัย)by kolopsky

ในห้อง 'เพลง ลูกทุ่ง-เพื่อชีวิต' ตั้งกระทู้โดย urai ay, 8 ตุลาคม 2012.

1. urai ay

urai ay เป็นที่รู้จักกันดี

24 กันยายน 2009
    [MUSIC]http://palungjit.org/attachments/a.2287239/[/MUSIC]

เอร่ออออ ขอโพส...มั่ง
    เพลงนี้นักร้อง ร้องไว้นานมากแล้ว
    ดองไว้จนกลิ่นตุตุ หุหุหุ
    แล้ว....นักร้องทำท่าจะลาหาย
    เลยขอเค้ามาโพส นักร้องสั่งลาเอ๊ย!สั่งมาว่า
    เจ๊ดูแลกระทู้ให้ด้วย...เนื่องจากนักร้องต้องตั้งใจเรียน
    ห่วงมาเล่นปีนี้ซ้ำชั้นแน่! แอบเผานักร้อง!!อิ อิ อิ
    "เป็นแฟนขับโกล็อบสกี้ต้องใจเย็น"
    มีแม่ยกอย่างเราก็ทำใจหน่อยนะโก.....ครึ ครึ
    แล้ว...เพลงนี้หนูตาขอไว้ด้วย เจ๊จัดให้.....

น้ำกรดแช่เย็น
    ศิลปิน รังษี เสรีชัย
    หัวอกระทม ซานซมมาถึงที่นี่
    ได้ฟังวจี แจ่มใสไพเราะชวนฟัง
    ฝ่าแดดร้อน มาพบร่มไม้ใบบัง
    เริ่มมีความหวังเริ่มมีชีวิต ชีวา
    หวานชื่นน้ำคำ ยังจำประทับดวงจิต
    เรื่องเบื่อชีวิต เลิกคิดมาหลายเวลา
    ปล่อยเรื่องช้ำ ปล่อยทิ้งแม่น้ำคงคา
    สองเราสัญญา ร่วมชีวาก่อร่างสร้างตัว
    ที่แท้ ไม่มีแค่เพียงเราสอง
    ยังมีหุ้นใหญ่หุ้นรอง หลายสาขาเสียจนน่ากลัว
    รักแสนรัก สุดหักใจจะถอนตัว
    ใจร้าวระรัว สุดรักสุดหักให้หาย
    น้องยื่นน้ำเย็น พี่เห็นก็คว้ามาดื่ม
    ด้วยจิตใจปลื้ม ว่าร้อนคงถอนคงคา
    กว่าจะรู้ ว่าน้องให้ของกินตาย
    ทุรนทุราย ด้วยพิษร้าย "น้ำกรดแช่เย็น"

ที่แท้ ไม่มีแค่เพียงเราสอง ยังมีหุ้นใหญ่หุ้นรอง
    หลายสาขาเสียจนน่ากลัว
    รักแสนรัก สุดหักใจจะถอนตัว
    ใจร้าวระรัว สุดรักสุดหักให้หาย
    น้องยื่นน้ำเย็น พี่เห็นก็คว้ามาดื่ม
    ด้วยจิตใจปลื้ม ว่าร้อนคงถอนคงคา
    กว่าจะรู้ ว่าน้องให้ของกินตาย
    ทุรนทุราย ด้วยพิษร้าย "น้ำกรดแช่เย็น"

<!-- google_ad_section_end -->[​IMG]

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 13 ตุลาคม 2013
  2. ดอกใบบุญ

ดอกใบบุญ เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณพี่ไรจ้าและพี่กี้....ร้องเพราะมากจ้า
    น้ำกรดอันตรายจ้า...จะเย็นหรือร้อนก็ปวดแซบปวดร้อนจ้า อิอิ

3. Piyarat Gehrke

Piyarat Gehrke เป็นที่รู้จักกันดี

3 พฤศจิกายน 2009
    โอ๊ยยยยยยยยย คิดถุง คิดถุง สาวกี้ อ้าาาาาา
    ยังหวานไม่เปลี่ยนเล้ยยยยยยย สาวกี้ พี่รัตน์คิดถึง
    มากเลยจ้าาาาาาาา จุ๊ฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟ

4. urai ay

ขอบคุณใต้เกิ้งเช่นกันจร้า
    เด๋วพี่จะคาบไปบอกนักร้องให้นะจ๊ะ(kiss)

แก้ไขครั้งล่าสุด: 8 ตุลาคม 2012
  5. urai ay

เอร๊ยยยยพี่ร๊าดดดดดน้ำลายเต็มหน้าเราเลย
    อากี้คงไม่เข้ามานะจ๊ะ แต่ฝากความคิดถึงมาหลายรอบแระ
    แต่เราเก็บไว้ ไม่บอกต่อ5555
    เด๋วเราก๊อปน้ำลายพี่รัตน์ไปให้อากี้ดูน๊าาา
    ขอบคุณพี่รัตน์จร้า

6. ษิตา

ษิตา ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

6 มิถุนายน 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1,230
    ร เรือ ชัด เหมือนแม่ยกเลยอ่ะคุณกี้ (เพิ่งสังเกตุอ่ะ)
    เสียงใสๆของคุณกี้ไม่ได้ฟังนานละค่ะ อิอิ
    สบายดีนะคะ ขอให้ร่ำเรียนแล้วจบไวๆเด้อค่า เอาใจช่วย

7. bossbam10

bossbam10 เป็นที่รู้จักกันดี

21 สิงหาคม 2012
    ร้องเพราะค่ะ เสียงเหมือนนักร้องป่วยเป็นหวัดแต่เพราะมากกกกกกก

8. chaanont

chaanont เป็นที่รู้จักกันดี

9 กุมภาพันธ์ 2011
    นักร้องเสียงใส เย็น เหมาะกับชื่อเพลงเลย ดนตรีก็เพราะ แถมคนโพสก็ใจดีอีกด้วย สงสัยต้องฝากเพลงให้โพสให้มั่งแล้ว

9. urai ay

แม่ยกหน้าบานกว่านักร้องอีก อิอิ ขนาดตายุ่งๆยังอุตส่าห์แวะมา
    เป็นปลื้มๆ หมดหนี้กันแล้วนะ หนูตากับอากี้หัวฟูพอกัน
    เห็นงานของตาแล้วเหนื่อยแทน ตาก็ใจเย็นๆเน้ออออ
    อย่ารุนแรงกับเจ้าแป๊กมากนัก เด๋วหลานไม่รักนะเอ่อ.....
    ขอบคุณที่แวะมาให้กำลังใจกันเน้อตา(f)

10. urai ay

เสียงนักร้องป่วยเป็นหวัดทั้งปีแระค่ะคุณตู่ เป็นเอกลักษณ์ไปแล้ว
    ถ้าเพลงไหนเสียงไม่เป็นหวัด ซาแดงว่าของปลอม อิ อิ อิ
    ลองฟังเพลงย้อนหลังของkolopsky ดูก็ได้ค่ะ
    ขอบคุณคุณตุ่แทนนักร้องด้วยนะคะ(f)

11. urai ay

:z3 พี่นนท์)))))...หน้าบานๆแข่งกับนักร้องอีกแล้ว
    พี่นนท์ก็แวะมา ฮั่น!กะกินแรงกัน ร้องมาเลยเพลง รอฟังอยู่
    พี่นนท์หายไปนานเกินนะ อ่อๆที่แท้แอบมาฟังน้องๆร้องเพลง
    แต่ไม่ซาแดงตัวนี่เอง ร้องมาเลยค่ะเพลง
    มาแสดงตัวด้วย น้องๆจะได้มีกำลังใจ...นะ...นะ...น๊าาาา
    ขอบคุณพี่นนท์ที่แวะมาจร้า(kiss)

12. tanaong2011

tanaong2011 เป็นที่รู้จักกันดี

29 สิงหาคม 2011
    มาทานน้ำกรดแช่เย็นด้วยคนครับพี่ไร
    คุณกี้ร้องเพลงนี้ได้ดีมากนะครับ
    เสียงดีแบบนี้ ยื่นน้ำกรดให้ผม ผมก็ต้องทานละครับ....
    (เหตุเพราะงอนหนูตา ที่หายจากบอร์ดไปนาน) อิๆ

13. urai ay

ขอบคุณอ๋องที่ยอมตายเพื่อพี่ ง่ะหรือยอมเพราะนักร้องเนี่ย![​IMG]
    อย่างอนหนูตาเลยอ๋อง ตอนนี้นอกจากจะต้องวิ่งเข้าออกดูแลที่นี่
    แล้วยังต้องวิ่งตามคุณยาย วิ่งเข้าออกโรงบาล หลานอีกหน่ะ
    ขอบคุณเน้ออ๋องที่แวะมา ซึ้งจริงๆ(f)

14. bossbam10

bossbam10 เป็นที่รู้จักกันดี

21 สิงหาคม 2012
    ไปฟังเพลงย้อนหลังมาแล้วค่ะ
    เป็นหวัดทุกเพลงเลยค่ะ อิอิ

15. urai ay

[​IMG] คุณตู่น่ารักมากกกก
    แปะไว้ไม่คิดว่าคุณตู่จะตามไปฟัง
    แบบนี้นักร้องปลื้มแย่เลย เด๋วก๊อปไปให้นักร้องอ่าน
    โกล็อบสกี้ต้องเดินตะแคงออกประตูบ้าน เพราะหน้าบานเกินเหตุ หุหุหุ

16. ษิตา

ษิตา ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

6 มิถุนายน 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1,230
    เพิ่งกลับจากงานศพค่ะ..
    แวะมาหน่อยนึง เพลงนี้ฟังไปหลายรอบแล้ว
    พี่อ๋องบ่นอะไรอ่ะพี่ไร อิอิ

17. urai ay

ไม่มีไรจ้ะ แค่บ่นว่าตาเงียบๆไป
    เค้าไม่รู้ว่าตาอ่ะ วิ่งขาขวิดอยู่.......

18. แอร์ ธัชพิชัย

แอร์ ธัชพิชัย เป็นที่รู้จักกันดี

5 มิถุนายน 2007
    เสียงคุณ kolopsky <!-- google_ad_section_end -->เพราะอย่างนี้นี่เอง แม่ยกอย่างพี่ไรถึงได้เป็นเจ๊ดันเต็มที่เลย อิอิ ฝากบอกคุณkolopsky ด้วยนะครับพี่ไร ว่าเพราะมากครับ ^_^/:cool::cool:<!-- google_ad_section_end -->

19. urai ay

อิอิ โกล็อบสกี้ทำท่าจะอำลาวงการอ่ะแอร์ พี่เลยดึงๆไว้
    แต่เพลงที่มีอยู่ก็ใกล้หมดแระดันได้ไม่นานก็ดับ55
    เด๋วพี่จะคาบไปบอกไม่ให้ตกหล่นสักคำชมเลยจ้ะ
    ขอบคุณแอร์ที่แวะมาเน้อออ

20. ชมพู่หวาน

ชมพู่หวาน เป็นที่รู้จักกันดี

11 กุมภาพันธ์ 2012
    ร้องเพลงเพราะมากๆๆ ....น้ำกรดแช่ตู้เย็น:cool: