เว็บพลังจิต ประมวลภาพทริปเป่ายันต์เกราะเพชรวัดท่าขนุน-สงคราม ๙ ทัพ-โรงถ่ายพระนเรศวร P.๑๔

ในห้อง 'ท่องเที่ยว - อาหารการกิน' ตั้งกระทู้โดย ญ.ผู้หญิง, 1 เมษายน 2011.

1. Themis

Themis เป็นที่รู้จักกันดี

10 พฤษภาคม 2009
    ขอจองหนึ่งที่ครับ

2. ขวัญ09

ขวัญ09 เป็นที่รู้จักกันดี

16 ธันวาคม 2008
    คุณหญิงขวัญจอง 1 ที่คะ ตอนแรกตัดสินใจไม่ถูกว่าจะไปทางไหนดี ระหว่างท่าซุงกับท่าขนุน แต่สุดท้ายขอโดดขึ้นรถคันคุณหญิงแล้วกัน ไม่รู้จะตกรถหรือเปล่าเพราะโดดช้าไปหน่อย ( ป.ล )รุ่นนี้ต้องแจกชื่อแจกเบอร์ด้วยหรือเปล่าจ๊ะ และอย่าลืมว่าพี่เป็นคนหนี่งที่เมารถนะจ๊ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 18 เมษายน 2011
  3. เดือนสาม

เดือนสาม Active Member

:'( ลืมเราไปได้งัย ชุติกาญจน์ 1 ที่ค่ะ (เก่งจะโอนเงินให้อาทิตย์หน้าค่ะ )

4. ญ.ผู้หญิง

ญ.ผู้หญิง ทีมผูัดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

ยังทันค่ะพี่ เพราะหญิงยังไม่ได้แจ้งปิดรับ เนื่องจากเห็นว่าปีนี้มีเพียงครั้งเดียว
    ส่วนชื่อและเบอร์โทรศัพท์ที่สามารถติดต่อได้ ให้แจ้งพร้อมจำนวนเงิน วันเวลาที่โอน เพื่อง่่ายต่อการตรวจสอบเนื่องจากยอดเงินของทุกคนจะเท่ากัน และจำได้ว่าพี่เมารถ เพราะฉะนั้นจัดที่นั่งให้ด้านหน้าแน่นอนค่ะ

ขอโทษค่ะ ของเก่ง ๒ ที่นี่น่า ^-^

<table style="width: 870px; height: 64px;"><tbody><tr valign="top"></tr><tr valign="top"><td> กำหนดการรับสังฆทานบ้านวิริยบารมี ปี ๒๕๕๔ /ตารางเดินรถตู้บริการ [​IMG]
    ฎิทินพลังจิตธรรมสัญจร ๒๕๕๔ /โครงการพระพุทธศาสนาฯ (๔) เพื่อทหารในพื้นที่ ๓ จว.ชายแดนใต้ P.๓๓ [​IMG]
    ทริปธรรมสัญจร (๖) เป่ายันต์เกราะเพชรวัดท่าขนุน-อุทยานประวัติศาสตร์สงคราม ๙ ทัพ-ย้อนรอยโรงถ่ายตำนานสมเด็จ "พระนเรศวร" ๗ พ.ค. (เสาร์ ๕) [​IMG]</td></tr></tbody></table>

5. sare.ewan

sare.ewan เป็นที่รู้จักกันดี

20 ธันวาคม 2007
    ขอจอง 2 ที่ ค่ะ

ขอบคุณค่ะ

6. little_duct

little_duct เป็นที่รู้จักกันดี

ขอจอง 3 ที่ด้วยครับ ขอบคุณครับ

7. Nepher

Nepher เป็นที่รู้จักกันดี

ขอจอง 2 ที่ ครับ ขอบคุณครับ

8. thongchai394

thongchai394 เป็นที่รู้จักกันดี

แจ้งการโอนเงิน

thongchai394 สมาชิกใหม่ครับ ขอจอง 1 ที่ โอนเงินเรียบร้อยแล้ว แจ้งการโอนที่
    papa3107@gmail.com แล้ว เมื่อวันที่ 18 เมษายน 2554

9. Ninana

Ninana เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    พี่หญิงค่ะ เท่าที่รู้ ตั๋วหนังเรื่องตำนานสมเด็จพระนเรศวรภาค 3 นี้ นำไปเป็นส่วนลดบัตรเข้าชมโรงถ่ายตำนานสมเด็จพระนเรศวรได้ค่ะ ได้ส่วนลด 50 บาทนะคะ (ถ้าไม่มีการเปลี่ยนแปลงใดๆ ก่อนอ่ะคะ ได้ยินและได้เห็นจากในโรงภาพยนตร์ก่อนหนังฉายค่ะ) ฝากประชาสัมพันธ์ค่ะ เผื่อว่าคนอื่นๆที่ไปร่วมทริปนี้ไปดูหนังเรื่องนี้มาแล้วจะได้เก็บตั๋วไว้ แล้วเราจะได้นำเงินที่ลดบัตรเข้าชมโรงถ่ายไปสบทบเงินทำบุญอื่นๆ เพิ่มขึ้นค่ะ ถ้าข้อมูลที่ได้มาผิดพลาดประการใด ขออภัยด้วยค่ะ :VO

10. ญ.ผู้หญิง

ญ.ผู้หญิง ทีมผูัดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

ข้อมูลถูกต้องค่ะ แต่สามารถใช้ในการเป็นส่วนลดเข้าชมโรงถ่ายได้ตั้งแต่วันที่ ๑-๓๐ เม.ย.๕๔ คณะฯ เดินทางไปในวันที่ ๗ พ.ค. เลยไม่สามารถใช้สิทธินี้ได้ค่ะ :)

<table style="width: 870px; height: 64px;"><tbody><tr valign="top"></tr><tr valign="top"><td> กำหนดการรับสังฆทานบ้านวิริยบารมี ปี ๒๕๕๔ /ตารางเดินรถตู้บริการ [​IMG]
    ฎิทินพลังจิตธรรมสัญจร ๒๕๕๔ /โครงการพระพุทธศาสนาฯ (๔) เพื่อทหารในพื้นที่ ๓ จว.ชายแดนใต้ P.๓๓ [​IMG]
    ทริปธรรมสัญจร (๖) เป่ายันต์เกราะเพชรวัดท่าขนุน-อุทยานประวัติศาสตร์สงคราม ๙ ทัพ-ย้อนรอยโรงถ่ายตำนานสมเด็จ "พระนเรศวร" ๗ พ.ค. (เสาร์ ๕) [​IMG]</td></tr></tbody></table>

11. itipizo

itipizo Active Member

13 พฤศจิกายน 2010
    โมทนา สาธุ กับทุกท่านที่ร่วมทริปเป่ายันต์ครับ

รุ่นนี้เยอะจริง ๆ เยอะกว่าปีที่แล้วอีกครับ

ถ้า พี่ ญ ดูแลไม่ทัน จ้างน้องแทน เป็นผู้ช่วยไกด์ได้นะครับ:cool:
    น้องแทนไม่เอาเงินขอค่าจ้างเป็น พระขรรค์โสฬสก็พอครับ เอิก้ ๆ

ปล.ยังติดใจกับขุมพลังมหาศาล กับพระขรรค์โสฬสเนื้อเงินของพี่เสือ...อิอิ
    ต้องขอขอบคุณพี่เสือมาก ๆ น้องแทนอยากสัมผัสมานานมาก เพราะได้ยิน
    เสียงร่ำลือมานาน เกินคำบรรยายจริง ๆ

อ้อ มีบอดี้การ์ดของพี่ ญ. คนนึงไปแอบฝึกวิชาราชสีห์คำราม
    กับพี่เสือมาด้วยครับ
    (ขอฟ้อง เพราะทำให้น้องแทนไมเกรนขึ้น 5555)

12. ญ.ผู้หญิง

เอ๊ะ! พี่ชักสงสัยเสียแล้วว่า เสียงที่คำรามตอนนั่งกรรมฐานเช้าบนศาลาจะเป็นเสียงของใคร เพราะหามีผู้ใดยอมรับไม่ แต่ที่แน่ ๆ ส่งมาเป็นจังหวะจะโคนและเพิ่มระดับเสียงดังดีเหลือเกิน [​IMG] แต่.... มีแต่....ถือว่าเป็นความโชคดีของท่านผู้นั้นที่ระฆังหมดเวลามาช่วย.....ไม่อย่างนั้นนะหรือ มีหวัง "ศาลาแตก" ตัวใครตัวมัน ฮิ ฮิ ฮิ [​IMG]

13. kaekai27

kaekai27 Active Member

พี่หญิงคะ เกดขอจองเพิ่มอีก 1 ที่ รวมเป็น 4 ที่ค่ะ

14. applegreen

applegreen เป็นที่รู้จักกันดี

พี่หญิงคะหนูมีเรื่องจะสารภาพค่ะ คือว่าที่แอ๊บจองไว้ 2ที่ หนูขอเป็นที่เดียวค่ะ

ส่วนเงินอีก600 หนูขอร่วมทำบุญทุกอย่างกับพี่หญิงค่ะ

แล้วก็ขอเปลี่ยนจุดขึ้นรถจากตั้งฮั่งเส็ง เป็นที่ปตท.สนามเป้า

ต้องขอโทษพี่หญิงจริงๆค่ะ:d

15. ญ.ผู้หญิง

รับทราบ พี่ปรับปรุงรายชื่อและแก้ไขข้อมูลให้แล้ว โมทนากับน้องแอ๊บด้วยทุกประการค่ะ <label>[​IMG]</label><table><tbody><tr valign="top"><td>
    </td><td align="right">
    </td></tr></tbody></table><table><tbody><tr valign="top"><td>
    </td><td align="right">
    </td></tr></tbody></table>

16. ญ.ผู้หญิง

ตอบคำถาม

มีสมาชิกหลายท่านยังสงสัย และสอบถามเข้ามาเรื่องที่จะพาบุตรหลานเดินทางไปร่วมพิธีรับยันต์เกราะเพชรว่าเด็กรับได้หรือไม่ และต้องเสียค่าเดินทางหรือเปล่า ขอตอบว่า ท่านใดมีบุตรหลานที่อายุตั้งแต่แรกเกิด-๓ ขวบ ที่จะพาไปให้แจ้งเข้ามาด้วยค่ะ เพราะให้สิทธิ์เดินทางฟรี ครอบครัวละ ๑ ที่นั่ง ถ้าเกินกว่านี้ชำระค่าเดินทางตามปกติ สตรีมีครรภ์คิดเีพียง ๑ ที่ แม้ว่าในท้องอาจจะเป็นลูกแฝด :)

หมายเหตุ

ทริปนี้เดินทางโดยรถบัสปรับอากาศ เบื้องต้นจัดรองรับไว้จำนวน ๓ คัน และสถานที่ ๆ จะพาไปอีก ๒ สถานที่ คือ อุทยานประวัติศาสตร์สงคราม ๙ ทัพ และโรงถ่ายภาพยนตร์ตำนานสมเด็จ "พระนเรศวร" ที่ต่างมีกิจกรรมที่ผู้ใหญ่และเด็กสามารถทำร่วมกันได้โดยไม่เบื่อ สมาชิกท่านใดที่ไม่ติดวาระทางโลก หรือยังไม่มีสถานที่สำหรับพาครอบครัวเดินทางไปทำบุญในช่วงวันหยุดเสาร์ ๕ ก็ขอเรียนเชิญด้วยความยินดีค่ะ

ปฎิทินพลังจิตธรรมสัญจร ปี ๒๕๕๔ [​IMG][/COLOR][/SIZE]
    ทริปธรรมสัญจร (๖) เป่ายันต์เกราะเพชรวัดท่าขนุน-<wbr>อุทยานประวัติศาสตร์สงคราม ๙ ทัพ-ย้อนรอยโรงถ่ายตำนานสมเด็จ "พระนเรศวร" ๗ พ.ค.๕๔ [​IMG]

17. Nakraksa

Nakraksa เป็นที่รู้จักกันดี

ขอจอง 2 ที่ค่ะ ขอบคุณค่ะ รายละเอียดอื่นจะแจ้งให้ทราบเมื่อโอนเงินแล้วค่ะ
    เป็นไมเกรนไม่นับเป็นปัญหาสุขภาพใช่ไหมคะ แหะแหะ

18. ญ.ผู้หญิง

รับทราบและทำการปรับปรุงรายชื่อให้แล้ว เรื่องไมเกรนไม่กระทบต่อที่นั่งในรถ เลยไม่ถือว่าเป็นปัญหาสุขภาพค่ะ :p

มีแจ้งทางโทรศัพท์เข้ามาอีก ๑ ที่

คันที่ ๓ ว่าง ๓๕ ที่

19. tonkmitl

tonkmitl สมาชิกใหม่

17 มิถุนายน 2010
    ไม่ทราบว่าเต็มยังครับ ขอจอง 1 ที่ ถ้าไม่เต็มจะโอนเงินให้ในวันพรุ่งนี้นะครับ

20. ญ.ผู้หญิง

ยังว่าง สามารถลงชื่อจองได้เลยค่ะ