ประสบการณ์กรรมฐานเมตตาใหญ่-กรรมฐานกับดวงจิตวิสาขบูชา66น.91-ยันต์คนมนต์พระกาฬ

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย ransang, 6 มิถุนายน 2011.

1. ransang เป็นที่รู้จักกันดี

8 มิถุนายน 2007
    วันนี้ผมยังส่ง ส่วนของการแจกพระไม่ได้ จริง ๆ ครับ ส่งได้แต่ส่วนของการแจกเบี้ย แต่ได้จัดเตรียมตามขั้นตอนต่าง ๆ ไว้แล้ว 50% คาดว่าภายในสัปดาห์นี้ ต้องส่งได้เสร็จแน่นอน

การแจกเบี้ยและพระนี้ ผมพยายามทำเต็มที่ แต่ก็มีเหตุให้ ล่าช้าตามวาระกรรมของผม ให้ติดโน่น ติดนี่ ไม่สบายใจ เครียด หงุดหงิด

อย่างไรก็ขออภัยในความล่าช้าด้วยนะครับ

2. SpringDove เป็นที่รู้จักกันดี

ทำใจให้สบาย ไม่ต้องรีบเร่งค่ะ...ขอให้ความหงุดหงิดมะลายหายไป ขอให้ความเครียดมะลายหายไป ไม่มีอุปสรรคใดๆ นะคะพี่

3. น้าต๋อย เซมเบ้ เป็นที่รู้จักกันดี

เห็นอาจารย์ ท่านเล่าให้ฟังว่า รูปนี้ เป็นรูปพระที่มาที่บ้านปู่โทนที่หัวลำโพง ซึ่งเกินมา แต่ไม่ทราบว่ามาจากที่ไหน...

4. dekdelta2 เป็นที่รู้จักกันดี

28 สิงหาคม 2008

มวลสารเยอะขนาดนี้ ขอแบ่งบ้างสิครับ

5. ransang เป็นที่รู้จักกันดี

ยังค้างเรื่องการส่ง พระอยู่ เมื่อคืนไปรับพระที่อาจารย์ท่านจารเสร็จ มาเตรียมส่งเพิ่ม

ช่วงนี้ หลวงปู่ท่านเน้นเรื่องการแผ่เมตตา การให้มีมเตตาต่อกัน กรวดน้ำแผ่เมตตา เพื่อส่งถึงเจ้ากรรมนายเวร บรรเทาพลังงานที่ไม่ดี ทั้งหลาย

และตอนนี้ได้ให้เร่งทำกรรมฐานตามที่ทุกคนถนัดให้มาก ๆ เพื่อสร้างพลังงานที่ดี และยกระดับจิตตนเอง และคลายวิบากกรรมที่จะเกิดขึ้นได้บ้างระดับหนึ่ง

ขณะนี้ผมได้เข้าสู่การทำกรรมฐานเมตตาใหญ่ ตามคำแนะ คำสอนของหลวงปู่ และท่านอาจารย์ ซึ่งเป็นกรรมฐานโบราณ เพื่อเปลี่ยนตัวผมเองให้เข้าสู่กระแสที่ดี และคลายวิบากกรรม ในกลุ่มมีคนที่ได้รับคำแนะนำหลัก ๆ เริ่มต้น 3 คน ตอนนี้เริ่มกระจายออกไปเพราะทำง่าย ๆ ตามแนวทางของหลวงปู่ และ ท่านอาจารย์ แต่ได้ผลมาก รัศมีของผู้ที่ทำกรรมฐานเมตตาใหญ่นี้ จะมีรัศมีสีเขียวรอบตัว และสิ่งรอบ ๆ ตัวจะเย็น สดชื่น และเปลี่ยนแปลงได้ดีขึ้น

บางคนมีญาณเห็นเทพพรหม พอเจอเจ้ากรรมนายเวรมาตามทวงหนัก ๆ ท่านอาจารย์ให้ภาวนากรรมฐานเมตตาใหญ่นี้ พร้อมกับท่านอาจารย์ท่านช่วยต่อรอง เจ้ากรรมนายเวรก็คลายลง ไป รอแต่ไปสร้างพระอุทิศบุญกุศลให้ ตามข้อต่อรอง

บางคนภาวนาไป ภาวนาไป ในงาน เผาสังขารครูบาอาจารย์สายพระป่า เกิดมีพระธาตุของท่านเสด็จมาที่กระเป๋า เป็นคนเดียวในทั้งหมดที่ได้

บางคนภาวนาให้คนในครอบครัว ภรรยาฝันว่าอาบน้ำอาบท่า หมายถึงทุกข์จะคลาย ทุกส่ิงจะไปในทางที่ดี และจากที่มีปากเสียงกันอยู่บ้างหงุดหงิดมาก ๆ บ้าง ตอนนี้เย็นลงมาก ยิ้มแย้ม อารมณ์ดีกันทั้งครอบครัว

บางคนเดินจงกลมภาวนา เห็นเทวดาองค์สีขเียวมาหา มาโมทนาบุญ

และจะมีเรื่องเล่าที่เกิดขึ้นง่ายจากการปฏิบัติกรรมฐานเมตตาใหญ่ ต่อไปอีกมากมาย

ขอขอบคุณครับ จะต้องรีบส่งพระให้เสร็จในสัปดาห์นี้ให้ได้ ครับเหลืออีกนิดเดียว

6. ฌานกร เป็นที่รู้จักกันดี

วันนี้ได้รับเบี้ยแก้แล้ว ขอบคุณมากครับพี่ ขนาดกำลังน่ารักดีครับ แต่ผงที่อุดนี่สุดยอดเลยครับ :cool::cool::cool:

7. ransang เป็นที่รู้จักกันดี

ของผมน้อยกว่าหมอ มากมายนัก แต่ถ้าผงไหนให้ได้ ยินดีมอบให้ครับ ผมขอให้ผงรวมดีกว่ามีครบหมด ดีใหมครับ สัก 1 แก้วกาแฟ เลย

8. joenok เป็นที่รู้จักกันดี

10 พฤษภาคม 2010
    ได้รับเบี้ยแก้แล้วครับ ขอบคุณมากครับ
    ขออนุโมทนาบุญด้วยครับ

9. rungaran เป็นที่รู้จักกันดี

10 สิงหาคม 2010
    :cool:
    เข้าสู่ สภาพวะ ปกติ หรือยังครับ น้อง นิรัน
    ขอผงรวมพี่สัก ครึ่ง แก้วได้ใหมครับ จะเอาไปร่วมสร้างพระ กับพวกกัน
    แถวอีสานครับ เอาจริงๆนะครับ
    สาธุ ขอให้ น้องพี่ OK ด้วยนะครับ แหะๆ

10. ransang เป็นที่รู้จักกันดี

ในสิ่งที่ผมพบเจอ จากการที่ได้ความเมตตาจากท่านอาจารย์ ก็มีหลายสิ่งหลายอย่าง โดยเฉพาะการเดินทางเข้าสู่ การปฏิบัติ ด้วยแนวทางแห่งศีลอริยมรรค เพื่อสร้างความดี สร้างบุญกุศล สะสมไปเรื่อย ๆ ด้วยกรรมฐาน เพื่อให้บุญกุศลเพิ่มมากขึ้นจนผลแห่งกรรมส่งผลได้ยาก จากเดิมที่ยึดติดหนี้สินล้นตัว บ้านจะถูกยึด ตอนนี้ก็ช่างมันปล่อยมันไป สิ่งหนึ่งที่ดีใจมาก ๆ จากการที่ได้เดินตามแนวทางที่หลวงปู่ใหญ่และท่านอาจารย์ได้แนะนำ คือผมได้พบกับคณะหลวงปู่ใหญ่ 3 องค์ ใน 5 องค์แล้ว ก็คงต้องแล้วแต่ความเชื่อของแต่ละคนแต่ผมสัมผัสและคิดเอาเองได้เช่นนี้ จากหลายสิ่งหลายอย่างที่ได้สัมผัสและพบเจอ

11. Lee_bangkok เป็นที่รู้จักกันดี

10 ธันวาคม 2010
    ยินดีและน่าดีใจนะครับผม สำหรับการได้มีวาสนาเจอองค์ปู่ครับผม

12. rungaran เป็นที่รู้จักกันดี

10 สิงหาคม 2010
    :cool:
    อนุโมทนาบุญด้วยครับ :cool:

13. ransang เป็นที่รู้จักกันดี

เจอบททดสอบโดยไม่รู้ตัว ............

14. seng-ping เป็นที่รู้จักกันดี

20 กุมภาพันธ์ 2009
    ได้รับเบี้ยแล้วเช่นกันครับ ขนาดกำลังเหมาะเลยครับ มวลสารก็ล้นออกมาดูเข้มขลังมากๆเลยครับ ขออนุโมทนาบุญที่ได้สร้างของอันเป็นมงคล และแจกฟรีแก่ทุกท่านที่มีวาสนาด้วยครับ

15. ransang เป็นที่รู้จักกันดี

ท่านที่ได้รับเบี้ยแก้แล้ว ผมแนบใบมวลสารไปด้วย เห็นแล้วคิดว่าน่าจะทราบนะครับว่า ทำไมไม่ควรไว้ต่ำ และต้องขอร้องว่าอย่าไว้ต่ำนะครับ.....ให้เหน็บอย่างเดียว

เบี้ยที่ส่งนี้สวยทีเดียวครับ ขนาดไม่เล็กเกินไป ไม่ใหญ่ เกินไป เหมาะแก่การติดตัว สีเหลืองสวยงาม

ต้องขอความกรุณาว่า ทั้งพระทั้งเบี้ย ขอให้นำบูชาไว้ที่สูงนะครับ แม้สวดบูชาด้วยบทที่แนบไป ก็จะพบกับความศักสิทธิ์แน่นอน

มีคนบอกว่าพระชุดนี้แรง อิ อิ มีพี่ ๆ เขามาแอบดู ก็ดีใจครับ ผมก็แค่ตั้งใจว่าจะทำแจกถวายกุศลและเผยแพร่บารมีหลวงปู่ และครูบาอาจารย์ครับ

ขออนุญาตินำมาเล่า ผมมีมอบเกศาหลวงปู่ให้พี่ท่านหนึ่งไป แกก็ลองของนำให้น้อง ๆ ที่สนิทกันชมบารมีหลวงปู่ แล้วบอกว่า เห็นหลวงปู่ลอยมาเต็มองค์เลย แอบอิจฉาคนตาดี จริง ๆ ผมยังไม่เห็นเลย

พระที่ทำนี้จะรีบส่งนะครับทะยอยแพ็คได้ทีละไม่มาก กว่าจะกลับถึงบ้านก็เหนื่อยเอาการ จะพยายามครับ ไม่ให้เสียความตั้งใจและความคาดหวังของทุกท่าน

เมื่อได้ไปลองนำกล้องมาส่ิงนะครับ จะเห็นประกายระยิบระยับทีเดียวเป็นเกร็ดแก้วของมวลสาร มีผงให้ส่องเห็นอยู่ครับ และใส่ผงของหลวงปู่ดู่สีเทาที่หลวงปู่ท่านทำไว้ เพิ่งได้มาไม่นานได้มานิดเดียวก็ใส่เข้าไป ถ้าใครบูชาถึงรับรองว่ามีพระธาตุแน่นอนครับ องค์พระเห็นเนื้อดูนุ่มนวล มวลสารเยอะ แต่แช่น้ำอธิฐานทำน้ำมนต์ได้นะครับมีส่วนผสมที่ทำให้ทนน้ำอยู่แต่ไม่ควรแช่นานนะครับสักชั่วโมงคิดว่าพอไหว แต่แค่อธิฐานแล้ววน ๆ ในน้ำก็พอแล้ว

หลังจากส่งพระเสร็จแล้ว มีคิวทำขอดีมอบให้แก่พี่ ๆ ที่เมตตา และคนที่ใกล้ชิด จำนวนหนึ่ง ซึ่งต้องขอความเมตตาจากท่านอาจารย์และหลวงปู่ท่านด้วย ไว้ว่าง ๆ จะถ่ายรูปมาให้ชมครับ ต้นแบบ ก็มีแค่เบี้ยตัวใหญ่ ตะกรุดตัวใหญ่ และ หอยสังข์ อย่างอื่นถ้าคิดออก แต่ชุดนี้อยากทำให้มีระยะการคุ้มครองกว้างพอสมควร

ไว้ว่าง ๆ จะมาเล่าเรื่องกรรมฐาน หากมีท่านใดสนใจ PM มาคุยกันได้นะครับ กรรมฐานนี้ส่งผลต่อเจ้ากรรมนายเวรเราได้มากทีเดียวอย่างไม่น่าเชื่อ และผู้ที่พยายามทำ(ทำง่ายมาก) จะได้รับผลจากสิ่งที่จะเกิดในอนาคต(ภัยพิบัติ)เบาบางลงได้ ตามแต่วาสนานะครับ หลวงปู่บอกผมไว้

ขอขอบคุณครับ

16. ransang เป็นที่รู้จักกันดี

ต้องขออภัยอย่างสูงอีกครั้งที่ส่งเบี้ยไม่ทัน

มาวันนี้ ผมเข้าใจแล้ว หากจะมองว่าผมก็ตัวก็ได้ครับ

คือ วันที่ 10/11/54 ทางอาจารย์ท่านจะทำการบวงสรวงองค์พระต้นแบบ พระพุทธเมตตาอโหสิกรรม ผมเพิ่งมานึกได้ เหมือนสิ่งศักดิ์สิทธิ์ท่านต้องการให้ทำพิธีอย่างเป็นทางการบอกกล่าวแก่องค์พระสัมมาสัมพุทธเจ้า ครูบาอาจารย์ เทพพรหมทั้งหลาย มาถึงบางอ้อก็เลยต้องมาจัดเตรียมพระเข้าพิธีอีกครั้ง

มีเรื่องต้องขออภัยอีกครั้ง ผมจำพระพิมพิ์พระพรหมผิด ผมทำไว้แค่ 3 องค์ ครับ มีพิมพิ์พระเจ้า 5 พระองค์ อยู่ 4 องค์ จำผิดสนิทเลย ตอนแรกว่าจะแบ่งให้คนใกล้ชิด แต่เดี๋ยวจะส่งให้หมดเลย แต่คงได้ไม่ครบคนที่ขอนะครับ

17. Norragate เป็นที่รู้จักกันดี

1 มิถุนายน 2009
    ก่อนอื่นต้องขออนุโมทนาและสวัสดีพี่ ransang ครับ.......
    ครั้งหนึ่งผมเคยไปกราบหลวงปู่โลกเทพอุดรเมื่อช่วงวันเข้าพรรษาปีที่แล้ว...
    เป็นสถานที่ร่มเย็นและน่าปฏิบัติธรรมมากๆ......ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยคนนะครับ (^__^)

18. lynn@nice เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

อนุโมทนาบุญด้วยนะคะ ลินขอคำแนะนำการปฏิบัติสายหลวงปู่ใหญ่ด้วยค่ะ ขอบคุณค่ะ :cool::cool::cool:

19. SpringDove เป็นที่รู้จักกันดี

มาตามคุณนอร์ คุณลินค่ะ :cool:

20. Norragate เป็นที่รู้จักกันดี

1 มิถุนายน 2009

สวัสดีครับคุณลิน,คุณนก.....ดีใจที่ได้มาพบเจอกันในกระทู้นี้นะคร้าบบบ(^__^)
    สงสัยปางก่อนคงได้เคยร่วมสนทนาธรรมในอุโบสถวัดใดวัดหนึ่งแน่ๆเลย อิอิ ^^