ปิดกระทู้ **อริยศิลป์พระเครื่อง** สมบัติพ่อให้ และพระเครื่องสุดยอดเกจิ

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย หูกาง, 18 สิงหาคม 2011.

1. Pongpat86 เป็นที่รู้จักกันดี

ขอเคลียร์รายการที่ติดไว้หลายๆร้่านก่อนครับ

ขอโปรโมชั่นลดสัก 90% แล้วกันครับ

2. KRITA เป็นที่รู้จักกันดี

20 กันยายน 2007
    เดี๋ยวพี่จะช่วยเชียร์พี่นิวให้โปรพิเศษกับน้องพงค์นะครับ ว่าแต่จะเอาลด 90% เลยเหรอครับ :cool::cool::cool:

3. หูกาง เป็นที่รู้จักกันดี

21 ธันวาคม 2007

ได้ ๆ เด๊ี๊ยวพี่ลดให้ แต่ขอราคาพระไม่เกิน 100 บาทนะ....อิอิ

พี่กฤตก็จ่ายให้เจ้าพงศ์ซิ 90% ส่วนผมลดให้ 10% เอง....อิอิ:cool:

4. หูกาง เป็นที่รู้จักกันดี

กลับมาจากทำโปรเจคเหนื่อยมาก ๆ เลยครับ เดี๊ยวไปดูก่อนเอาพระอะไรมาลงดี....:cool:

5. ณ แปดริ้ว เป็นที่รู้จักกันดี

23 พฤศจิกายน 2009
    แวะมาเยี่ยมบ้านจ้า.... น้องนิว....

6. ณ แปดริ้ว เป็นที่รู้จักกันดี

แวะมาเยี่ยมบ้านจ้า.... น้องนิว....

7. หูกาง เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณครับพี่น็อต ว่าง ๆ เข้ามาคุยกันบ้างนะครับ ร้านจะได้ไม่เงียบเหงา...อิอิ
    :cool:

8. หูกาง เป็นที่รู้จักกันดี

พระคำข้าวรุ่น 2 (4) (ราคาเบา ๆ ครับ) (ปิดรายการครับ)

องค์นี้สภาพพอสวย ไม่หักไม่ซ่อม เน้นบูชาเอาพุทธคุณครับ หลวงพ่อเคยบอกใครบูชาพระคำข้าวยิ่งได้สวดคาถาเงินล้านจะยิ่งเห็นผลเร็วขึ้น
    หลวงพ่อทำไว้เหมือนพระสมเด็จโต ต่อไปจะแพงเป็นหมื่นเป็นแสน ตอนนี้ราคาหลักร้อยรีบบูชานะครับ

บูชา 270 บาท ขอค่าจัดส่ง 50 บาทครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      107.1 KB
      เปิดดู:
      62
      ขนาดไฟล์:
      108.2 KB
      เปิดดู:
      48
  9. ณ แปดริ้ว เป็นที่รู้จักกันดี

จ้าจะพยายาม หมั่นแวบ มาก็แล้วกันจ้า....

10. rappan1 เป็นที่รู้จักกันดี

11. หูกาง เป็นที่รู้จักกันดี

เหรียญท้าวเวสสุวัณ หลวงพ่อฤาษีลิงดำ วัดท่าซุง ปี 2521

สร้างโดย ตชด.เขต 8 สร้างโดย ผกก.ต.ช.ด.ค่ายศรีนครินทรา ทุ่งสง พุทธาภิเษกที่วัด พระมหาธาตุวรวิหาร จ. นครศรีธรรมราช โดย หลวงพ่อฤาษีลิงดำ วัดท่าซุง เมื่อวันที่ 25 กันยายน 2521 และมีเกจิสายใต้ร่วมเสก เช่น

พ่อท่านแสง วัดคลองน้ำเจ็ด

อาจารย์ศรีเงิน วัดดอนศาลา
    หลวงพ่อดำ วัดตุยง
    พ่อท่านคลิ้ง วัดถลุงทอง
    พ่อท่านจันทร์ วัดทุ่งเฟื้อ
    พ่อท่านแก่น วัดทุ่งหล่อ
    โดยมี พลตำรวจตรีขุนพันธรักษ์ราชเดช เป็นเจ้าพิธี

หลังเสร็จพิธี พุทธาภิเษก หลวงพ่อฤาษีลิงดำได้ประกาศว่า ใครมีเหรียญนี้ติดตัวไว้ จะไม่มีการตายโหง....:cool:

บูชา 2000 บาท ขอค่าจัดส่ง 50 บาทครับ

ขนาดไฟล์:
      100.3 KB
      เปิดดู:
      241
      ขนาดไฟล์:
      105.5 KB
      เปิดดู:
      184
  12. หูกาง เป็นที่รู้จักกันดี

13. หูกาง เป็นที่รู้จักกันดี

พระยายเขียด รุ่นแรก ปี 2506 ปลุกเสกโดยอาจาร์ทิม วัดช้างให้

ประวัติโดยย่อครับ พระยายเขียด..... เป็นพระพุทธรูปองค์เล็กที่ประชาชนทั่วไปเรียกว่า พระพุทธรูปยายเขียด เดิมทีคุณยายเขียด ชาวบ้านท่าเรือ อ.โคกโพธิ์ จ.ปัตตานี ได้ออกจากบ้านไปหาปลา เผอิญว่าวันนั้นช้อนปลาไม่ได้เลย แต่ช้อนได้พระพุทธรูปองค์หนึ่ง พากลับบ้านแล้วนำไปถวายพระภิกษุองค์หนึ่ง ซึ่งขณะนั้นจำพรรษาอยู่ที่วัดท่าเรือ หลายปีต่อมาวัดท่าเรือไม่มีพระภิกษุจำพรรษาจึงเป็นวัดร้าง พระภิกษุรูปนั้นได้ไปจำพรรษาที่วัดมะกรูดพร้อมด้วยพระพุทธรูปยายเขียด อยู่ได้หลายพรรษาพระภิกษุรูปนั้นมีความประสงค์ที่จะสร้างกุฏิที่วัดมะกรูดนั้น จึงได้เดินทางมายังหมู่บ้านยางแดง สมัยนั้นเป็นหมู่บ้านเล็กๆได้สร้างที่พักชั่วคราวขึ้นเพื่อแปรรูปไม้ ต่อมาได้กลายเป็นสำนักสงฆ์และเป็นวัดยางแดงโดยสมบูรณ์เมื่อ พ.ศ. 2419 และพระพุทธรูปวัดยายเขียดได้ตกเป็นของวัดยางแดงจนทุกวันนี้ และต่อมาได้เปลี่ยนชื่อมาเป็น วัดนิคมสถิตย์ ถึงทุกวันนี้

พระยายเห็นเป็นพระที่สักสิทธิ์มากครับ องค์นี้เป็นรุ่นแรก สร้างเมื่อปี 2506 ปลุกเสกโดยอาจาร์ทิม วัดช้างให้ เป็นพระดีประสบการณ์มากใน 3 จังหวัดชายแดนใต้ครับ ลองอ่านประสบการณ์เดี๊ยวที่เกิดขึ้นเมื่อปี 50 นะครับ ขออนุญาตพี่ที่เขียนบทความนี้ด้วยนะครับ

อภินิหารพระยายเขียด

อภินิหารพระยายเขียดเกิดขึ้นในเดือนเดียวกัน 3 เรื่องดังนี้

1.เมื่อวันที่ 16 มค 2550 เวลาประมาณ 17.30 น. ขณะที่นายสง่า (ขอสงวนนามสกุล )ได้ขับจยย . ไปยังถนนเส้นทาง ปัตตานี - หนองจิก เพื่อกลับบ้านพัก
    นั้นได้มีคนร้ายขับขี่รถจยย.เข้าประกบ และคนร้ายได้ยิงมาที่นายสง่า จำนวน 3 นัด กระสุนถูกบริเวณศรีษะ หลังและแขนซ้าย บริเวณละนัด จากการตรวจสอบพบเพียงรอยจ้ำแดงที่บริเวณศรีษะ หลังและแขน บริเวณศรีษะกระสุนได้ทะลุหมวกกันน็อค บริเวณหลังและแขนกระสุนได้ทะลุเสื้อของนายสง่าโดยไม่เกิดบาดแผล เป็นเพียงรอยจ้ำแดงเท่านั้น
    ซึ่งจาดการสอบถาม นายสง่า ได้บอกว่าแขวนพระยายเขียดเหรียญรูปวงรีเนื้อทองแดงกะไหล่ทอง ซึ่งปลุกเสกที่วัดนิคมสถิตย์ (บ้านยางแดง)

2.เมื่อวันที่ 26 มค 2550 เวลา 09.40 น. เกิดเหตุระเบิดที่ ถ.นาเกลือ ปากซอยนิยมเก่า ม.8 ต.บานา อ.เมือง จ.ปัตตานี ปรากฏว่า นายมนู (ขอสงวนนามสกุล) อายุ 52 ปี และป้าเจริญเจ้าของร้านกาแฟขณะยืนอยู่และนายผาด (ขอสงวนนามสกุล) (ช่างสิทธิ์) ช่างสุทิน ช่างมนัส ช่างเจริญ และช่างคล่องร่วมกันนั่งดื่มกาแฟหน้าร้านปาก ซ.นิยมเก่า ใกล้จุดเกิดเหตุประมาณ 4-5 ม. แรงระเบิดทำให้กลุ่มบุคคลดั่งกล่าวล้มลงแต่ไม่ได้รับอันตรายใด ๆ ทั้งสิ้น เพียงแค่เสื้อผ้าขาดเท่านั้น เมื่อสอบถามนายมนูและป้าเจริญ
    แขวนเหรียญรูปวงรีเนื้อทองแดงรมดำ ช่างสุทินแขวนเตารีดพิมพ์ใหญ่กลางเล็ก 3 รุ่น และเนื้อว่าน ช่างมนัสแขวนเตารีดพิมพ์ใหญ่ ช่างเจริญแขวนเตารีดพิมพ์กลาง และช่างคล่อง แขวนเตารีดเล็ก ปลุกเสก ณ วัดนิคมสถิตย์ เมื่อวันที่ 21 มิย.2536 ส่วนบุคคลอื่น ๆ ที่อยู่ในรัศมีของระเบิด ได้รับบาดเจ็บ 3 คน เสียชีวิต 1 คน

3.เมื่อวันที่ 25 มค. 2550 เวลาประมาณ 11.30 น. นายวิชาญ (ขอสงวนนามสกุล) อาชีพต่อเรือแผนกช่างไม้ ขณะกำลังตัดไม้กระดานด้วยเลื่อยวงเดือน นายวิชาญ ได้เอาเท้าเหยียบไม้ไว้กันไม่ให้ไม้กระดานเคลื่อนที่ พอไม้กระดานขาด เลื่อยก็สะบัดมาที่เท้า เท้าถูกคมเลื่อย บริเวณส้นเท้าอย่างแรงเป็นที่น่ามหัศจรรย์จริงในฉับพลันเครื่องจักรหยุดทำงานในทันที โดยไม่มีใครไปปิดเครื่องแต่อย่างใด เพื่อน ๆ ก็ช่วยกันตรวจสอบ ปรากฏว่าส้นรองเท้าขาด แต่ส้นเท้าของนายวิชาญ ไม่มีบาดแผลแต่อย่างใด และสามารถทำงานต่อไปได้อย่างปกติ ในวันนั้นมี นายเดช (ขอสงวนนามสกลุ) และเพื่อนร่วมงานอยู่ด้วยต่างเห็นเหตุการณ์เป็นที่น่าอัศจรรย์ยิ่งนักเมื่อสอบถาม นายวิชาญ ทราบว่าแขวนพระยายเขียดรูปวงรีเนื้อทองแดงกะไหล่ทอง ปลุกเสก ณ วัดนิคมสถิตย์ เมื่อวันที่ 21 มิย. 2536

ทั้งหมดนี้เป็นประสบการณืที่เกิดกับรุ่นหลัง ๆ นะครับ แล้วรุ่นแรกล่ะ ปลุกเสกโดยอาจาร์ทิม วัดช้างให้ที่ปลุกเสกหลวงปู่ทวดจนเป็นพระยอดนิยมของภาคใต้ด้วยแล้ว คงไม่ต้องบรรยายถึงพุทธคุณนะครับ พูดวันนึงก็ไม่จบ แล้วท่านจะเสียเงินเพื่อเช่าพระแพง ๆ ทำไม ในเมื่อพระดีไม่จำเป็นต้องแพงเสมอไป...:cool:

บูชา 450 บาท ขอค่าจัดส่ง 50 บาทครับ

ขนาดไฟล์:
      107.4 KB
      เปิดดู:
      114
      ขนาดไฟล์:
      107.7 KB
      เปิดดู:
      143
  14. หูกาง เป็นที่รู้จักกันดี

ได้ครับพี่ อย่าลืมนะ....อิอิ:cool:

15. KRITA เป็นที่รู้จักกันดี

20 กันยายน 2007
    รบกวนอัพเดตรายการหน่อยครับท่าน จะได้ดูหน้าเดียวสบายๆ :cool::cool::cool:

16. หูกาง เป็นที่รู้จักกันดี

ได้ครับพี่....:cool:

17. หูกาง เป็นที่รู้จักกันดี

รายการวัตถุมงคลหลวงพ่อฤาษีลิงดำที่มีให้บูชาครับ

สมเด็จองค์ปฐมรุ่น 1 กะไหล่เงิน วัดศาลพันท้ายนรสิงห์

สภาพสวยกริ๊บ ไม่ผ่านการใช้ สร้างชนวนทองคำที่หลวงตาชลอเอาหลวงพ่ออธิฐานจิตให้ หลังจากหลวงพ่ออธิฐานให้แล้ว หลวงพ่อได้บอกหลวงตาชลอว่า เอาไปสร้างวัดนะ หลังจากนั้นมาหลวงตาชลอก็นำเอาชนวนทองคำนี้ มาสร้างพระเผื่อเป็นที่ระลืกสำหรับคนที่ทำบุญสร้างวัดศาลพันท้ายนรสิงห์ ของดีราคาเบา ๆ เอาไว้แทนองค์ปฐมของวัดท่าซุงได้เลยครับ เพราะหลวงพ่ออธิฐานชนวนให้เรียบร้อยแล้วครับ

บูชา 2999 บาท ขอค่าจัดส่ง 50 บาทครับ

พระคำข้าวรุ่น 2 (1)

องค์นี้สภาพสวยเดิม ๆ ไม่ผ่านการใช้เลย แป้งเดิมยังอยู่ครับ ผิวพระออกโซนเหลืองน่าบูชาเป็นอย่างมาก หลวงพ่อเคยบอกใครบูชาพระคำข้าวยิ่งได้สวดคาถาเงินล้านด้วยแล้วจะยิ่งเห็นผล เร็วขึ้น หลวงพ่อทำไว้เหมือนพระสมเด็จโต ต่อไปจะแพงเป็นหมื่นเป็นแสน ตอนนี้ราคาหลักร้อยรีบบูชานะครับ

บูชา 700 บาท ขอค่าจัดส่ง 50 บาทครับ

พระหางหมาก

พระ หางหมาก สภาพสวย ผิวแดง ๆ ครับ พระหางหมากเน้นพุทธคุณด้านป้องกัน แต่ลาภเสมอพระคำข้าว หลวงพ่อแนะนำให้ลูกหลานแขวนพระคำข้าวพระหางหมากคู่กัน เพราะถ้าได้ลาภมาแล้ว เดี๊ยวคนอื่นจะเอาไปหมด เลยต้องเน้นพุทธคุณแบบป้องกันไว้บ้าง เดี๊ยวได้มาคนอื่นจะเอาไปหมด

บูชา 600 บาท ขอค่าจัดส่ง 50 บาทครับ

เหรียญท้าวเวสสุวัณ หลวงพ่อฤาษีลิงดำ วัดท่าซุง ปี 2521

สร้าง โดย ตชด.เขต 8 สร้างโดย ผกก.ต.ช.ด.ค่ายศรีนครินทรา ทุ่งสง พุทธาภิเษกที่วัด พระมหาธาตุวรวิหาร จ. นครศรีธรรมราช โดย หลวงพ่อฤาษีลิงดำ วัดท่าซุง เมื่อวันที่ 25 กันยายน 2521 และมีเกจิสายใต้ร่วมเสก เช่น

พ่อท่านแสง วัดคลองน้ำเจ็ด

อาจารย์ศรีเงิน วัดดอนศาลา
    หลวงพ่อดำ วัดตุยง
    พ่อท่านคลิ้ง วัดถลุงทอง
    พ่อท่านจันทร์ วัดทุ่งเฟื้อ
    พ่อท่านแก่น วัดทุ่งหล่อ
    โดยมี พลตำรวจตรีขุนพันธรักษ์ราชเดช เป็นเจ้าพิธี

หลังเสร็จพิธี พุทธาภิเษก หลวงพ่อฤาษีลิงดำได้ประกาศว่า ใครมีเหรียญนี้ติดตัวไว้ จะไม่มีการตายโหง....:cool:

บูชา 2000 บาท ขอค่าจัดส่ง 50 บาทครับ

พระผงน้ำมันพิมพ์ หลวงพ่อสำราญ วัดปากคลองมะขามเฒ่า จ.ชัยนาทปี2508

ปลุกเสกโดย
    1.หลวงปู่โต๊ะวัดประดู่ฉิมพลี
    2.หลวงพ่อพรหมวัดช่องแค
    3.หลวงพ่อกวยวัดโฆสิตารามจ.ชัยนาท
    4.หลวงพ่อสำราญ วัดปากคลองมมะขามเฒ่า
    5.หลวงพ่อดัด วัดท่าโบศถ์
    6.หลวงพ่อชม วัดตลุก
    7.หลวงพ่อรักษ์ วัดหนองม่วง
    8.หลวงพ่อกัน วัดเขาแก้ว
    9.หลวงพ่อฤาษีลิงดำ วัดท่าซุง

ถือ เป็นสมบัติพ่อให้อีกรุ่นหนึ่งที่น่าบูชานะครับ ยิ่งร่วมเสกกับพระเกจิยุคสงครามโลกด้วยแล้ว พุทธไม่ถึงพูดถึงเลย สุดยอดแน่นอน ไม่ต้องแขวนหลายองค์ให้ปวดคอ ถ้าเอาพระเครื่องของแต่ล่ะเกจิมาบูชา เราต้องเสียเงินอีกทั้งเท่าไรแถมราคาแพงด้วย สู้แขวนองค์นี้องค์เดี๊ยว ได้ครบทุกหลวงพ่อเลย แถมราคาเบากว่ากันเยอะครับ...:cool:

บูชา 400 บาท ขอค่าจัดส่ง 50 บาทครับ

โทร 086 057 0591

นายอนรัฐ มากพุ่ม
    ธนาคารกรุงเทพ ออมทรัพย์
    เลขบัญชี 080-0-08741-3

กติกา
    1. พระที่องค์ที่ลงบูชาผมรับประกันความแท้ให้ครับ หากพบภายหลังว่าพระเก๊ยินดีคืนเงินเต็มจำนวนครับ
    2. พระทุกรายการผมยินดีรับประกันความพอใจภายใน 7 วันหลังจากได้รับพระ แต่พระต้องอยู่ในสภาพเดิมก่อนที่จะบูชาจากผมไป หากเลยกำหนดการรับประกันความพอใจผมขอหัก 20% ของราคาพระที่เช่าไปนะครับ
    3. ท่านใดที่จองพระไว้ขอให้โอนภายใน 7 วันนะครับ หากเลยเวลาถือว่าท่านสละสิทธิ์การจองนะครับ หากไม่สะดวกยินดีคุยหลังไมค์ได้ครับ
    4.ผมเป็นเพียงผู้ที่นิยมชื่นชอบในพระเครื่องเท่านั้น หากแม้พระที่ผมลงไว้ไม่ใช้พระแท้ ขอพี่ ๆ ช่วยแจ้งด้วยนะครับ หากเกิดความเสียหายกับบุคคลใดผมขอรับผิดชอบเองครับ
    5.หากพี่ ๆ ท่านใดมีพระของหลวงพ่อเยอะ ๆ แบ่งบูชาผมบ้างนะครับ จะขอบพระคุณเป็นอย่างสูงครับ...อิอิ (ข้อนี้เกี่ยวไหมหวา)

ขอบคุณทุกท่านที่มาเยี่ยมชมครับ

18. หูกาง เป็นที่รู้จักกันดี

รายการวัตถุมงคลพระเกจิอื่น ๆที่มีให้บูชาครับ

พระกริ่งรุ่นแรก (พระแก้วมรกต) หลวงปู่หมุน วัดบ้านจาน สร้าง 1,000 องค์

กริ่งพระแก้วรุ่นแรก หลวงปู่หมุน ฐิตสีโล
    กริ่ง พระแก้วมรกตรุ่นแรก สร้างต้นปี 2542 (เททองพระแก้วองค์ใหญ่59นิ้ววันที่29-31ม.ค2542) จำนวน 1000 องค์ ปัจจุบันหายากแล้วครับ หลวงปู่หมุนสร้างยุคแรก ๆ ที่หลวงปู่มาอยู่วัดป่าใหม่ ๆ เป็นที่ระลึกในการหล่อพระแก้วองค์ใหญ่ ถือว่าเป็นกริ่งรุ่นแรกของหลวงปู่ที่สร้างก่อนกริ่งอื่น และยังผ่านพิธีใหญ่ที่วัดป่าหนองหล่มอีกหลายวาระ เช่น เจริญลาภ เสาร์ห้ามหาเศรษฐี และ ไตรมาสรวยทันใจ สร้างจากเนื้อโลหะที่เหลือจากหล่อพระแก้วมรกตองค์ใหญ่ 59 นิ้ว พระประธานวัดป่าหนองหล่ม จ.สระแก้ว และแผ่นยันต์ กับเหรียญคณาจารย์สายกรรมฐานทั่วประเทศไทย หลวงปู่เคยบอกว่าพระแก้วที่ท่านให้สร้างนั้นใครปรารถนาสิ่งใดให้อธิษฐานขอ ได้ ดั่งใจหวัง
    พุทธคุณสูง เมตตามหานิยม คงกระพันแคล้วคลาด กันสิ่งอัปมงคล ค้าขาย โชคลาภ แล้วแต่จะอาราธนาใช้ครับ หลายท่านได้ประสบกับตัวเองมาแล้ว สร้างน้อย เสกนาน ราคาขยับไปเรื่อย ๆ แล้วครับ สร้างก่อนกริ่งเจริญลาภ กริ่งเสาร์ห้า กริ่งน้ำพี้รวยทันใจ และกริ่งจักรพรรดิ เจตนาดี มวลสารดี พิธีเยี่ยม ท่านเป็นอริยะสงฆ์ที่ปฏิบัติธรรมวินัยอย่างเคร่งครัด ขนาดผู้เรืองวิทยาคมอย่างหลวงพ่อกวย ท่านยกย่องว่าหลวงปู่หมุนเก่งมากๆให้ลูกศิษย์ไปกราบท่านให้จงได้

รายการนี้กึ่งโชว์กึ่งบูชานะครับ ใครสนใจติดต่อมาได้ครับ

เหรียญนารายณ์ทรงครุฑ หลวงปู่หมุน วัดบ้านจาน

เหรียญ อาร์มหลวงปู่หมุนหลังพระนารายณ์ทรงครุฑ หายากมาก ๆ สวย ๆ แบบนี้อนาคตนับแต่นี้ต่อไปเชื่อว่าหาไม่ได้ง่าย ๆ อีกต่อไปแล้ว วัตถุประสงค์ในการจัดสร้างเหรียญนี้ขึ้น เพื่อแจก แก่เหล่าทหาร-ตำรวจ ข้าราชการผู้ปฏิบัติหน้าที่เสี่ยงภัยอันตรายต่างๆ เพื่อเป็นขวัญกำลังใจแก่ผู้ปฏิบัติงานทุกคน และแจกจ่ายแก่ผู้ที่ศรัทธาหลวงปู่หมุนทุกคนที่มากราบหลวงปู่หมุน

ตอนที่ขอสร้างเหรียญนี้ขึ้นมา ผู้จัดสร้างได้เข้าไปกราบเรียนหลวงปู่หมุน เพื่อบอกกล่าววัตถุประสงค์ในการจัดสร้างเหรียญนี้ขึ้นมา เมื่อหลวงปู่หมุนรับทราบวัตถุประสงค์ดังกล่าวแล้วนั้น หลวงปู่หมุนจึงอนุญาติแก่ผู้จัดสร้างให้สร้างขึ้นได้ เนื่องด้วยเห็นความลำบาก ภัยอันตรายจะมีแก่เหล่าทหาร-ตำรวจ ข้าราชการที่ปฏิบัติงานเสี่ยงภัยนั้น เพื่อรักษาความสงบสุขให้แก่ประเทศชาติ หลวงปู่ไม่อยากที่จะเห็นใครเป็นอะไร อยากช่วยให้ได้มากที่สุดถ้ากรรมในอดีตชาติของบุคคลนั้นๆไม่เกินมากไป หลวงปู่จะช่วยทุกคน และเนื่องด้วยเป็นการสร้างที่บริสุทธิ์ สร้างเพื่อแจก
    หลวงปู่จึงเห็นดีด้วย จึงอนุญาติให้จัดสร้างขึ้นได้

หลวงปู่หมุนปลุกเสกเหรียญนี้อย่างเต็มที่และตั้งใจมากเชิญครูบาอาจารย์มา ร่วมเสกมากมาย หลวงปู่มีวิชาอะไรเสกใส่ให้หมดเหรียญรุ่นนี้แหละครับผมที่ทำให้หลายๆคน รู้จักหลวงปู่หมุน วัดบ้านจานเหรียญรุ่นนี้เป็นเหรียญที่มีประสบการณ์เกิดขึ้นมากที่สุด เหรียญรุ่นนี้เป็นเหรียญที่มีพลังพุทธคุณคล้ายพลังในตัว เหล็กไหลชั้นยอด เสกด้วยการกำหนดจิตแบบการตังธาตุ หนุนธาตุ ทำให้มีพลังงานสะสมจนสุดพิสดาร พิสดารจนไร้ผู้เทียมทาน เหรียญนี้เป็นเหรียญที่ผู้ศรัทธาหลวงปู่หมุนต้องมีไว้บูชา!!

บูชา 2999 บาท ขอค่าจัดส่ง 50 บาทครับ

รูปหล่อเหมือน เสาร์ 5 ปี 2536

เนื้อนวะโลหะ หลวงพ่อสนิท วัดลำบัวลอย ต.ท่าเรือ อ.ปากพลี จ.นครนายก....**** มีพระธาตุเสด็จ **** สภาพใหม่ สวยครับ

รูปเหมือนหลวงพ่อสนิทรุ่นแรกและรุ่นเดียวที่หลวงปู่สร้างและมีประสบการณ์มาก สร้างขึ้นเมื่อปี พ.ศ. 2536 ในพิธีสร้างเพื่อเป็นที่ระลึกสร้างถาวรวัตถุในวัดลำบัวลอย พิธีเสาร์ห้า ซึ่งการสร้างครั้งนี้ใช้ฤกษ์ที่แข็งมาก ซึ่งเป็นพิธีเสาร์ห้าและปลุกเสกยาวนานมากทำให้วัตถุมงคลชุดนี้ขลังมาก การหล่อรูปเหมือนของท่านใช้วิธีหล่อแบบโบราณ แต่งด้วยตะไบทีละองค์ วัตถุมงคลรุ่นนี้ลูกศิษย์ต่างเสาะแสวงหากันอย่างมาก อานุภาพศักดิ์สิทธิ์ ทั้งที่สำคัญการสร้างที่ทางฤทธิ์ที่สำคัญรูปเหมือนของท่านยังมีพระธาตุเสด็จ อีกด้วย น่ามหัศจรรย์มาก....
    :cool:

บูชา 1500 บาท ขอค่าจัดส่ง 50 บาทครับ

ผ้ายันต์พระพุทธเจ้าเปิดโลก หลวงพ่อสนิท วัดลำบัวลอย

สร้างเนื่องในงานที่ระลึกในงานผูกพัทสีมา 22-28 กุมภาพันธ์ พ.ศ.2533

หนึ่งในพระอริยสงฆ์ไม่กี่รูปที่เข้าถึงธรรมขั้นเปิดโลก ผ้ายันต์นี้เป็นหนึ่งในวัตถุมงคลในพิธีพระพุทธเจ้าเปิดโลกของหลวงพ่อสนิท สร้างไม่มาก และหายาก พุทธคุณสูงสุดสามารถใช้แทนพระปางเปิดโลกได้เลยครับ ขนาดใหญ่ประมาณ 24 * 24 นิ้ว
    พระเครื่องและเครื่องรางที่ท่านได้สร้างและปลุกเสก เช่น พญาเต่าเลือนกริ่งโลหะ จระเข้จันทร์เพ็ญ สาลิกาโลหะ รูปหล่อองค์ท่านลอยองค์ หรือ พระบูชาเปางเปิดโลก มีพระธาตุเสด็จมาอย่างอัศจรรย์ รูปหล่อลอยองค์บางองค์มีมีพระธาตุเสด็จมาเกาะเป็นร้อยองค์ แน่นเป็นหมด ทั้งแบบใส ขาว สีออกแดง ก็มี ....:cool:

บูชา 1999 บาท ขอค่าจัดส่ง 50 บาทครับ

พระยายเขียด รุ่นแรก ปี 2506 ปลุกเสกโดยอาจาร์ทิม วัดช้างให้

อ่านรายละเอียดหน้า 4 นะครับ

บูชา 450 บาท ขอค่าจัดส่ง 50 บาทครับ

โทร 086 057 0591

นายอนรัฐ มากพุ่ม
    ธนาคารกรุงเทพ ออมทรัพย์
    เลขบัญชี 080-0-08741-3

กติกา
    1. พระที่องค์ที่ลงบูชาผมรับประกันความแท้ให้ครับ หากพบภายหลังว่าพระเก๊ยินดีคืนเงินเต็มจำนวนครับ
    2. พระทุกรายการผมยินดีรับประกันความพอใจภายใน 7 วันหลังจากได้รับพระ แต่พระต้องอยู่ในสภาพเดิมก่อนที่จะบูชาจากผมไป หากเลยกำหนดการรับประกันความพอใจผมขอหัก 20% ของราคาพระที่เช่าไปนะครับ
    3. ท่านใดที่จองพระไว้ขอให้โอนภายใน 7 วันนะครับ หากเลยเวลาถือว่าท่านสละสิทธิ์การจองนะครับ หากไม่สะดวกยินดีคุยหลังไมค์ได้ครับ
    4.ผมเป็นเพียงผู้ที่นิยมชื่นชอบในพระเครื่องเท่านั้น หากแม้พระที่ผมลงไว้ไม่ใช้พระแท้ ขอพี่ ๆ ช่วยแจ้งด้วยนะครับ หากเกิดความเสียหายกับบุคคลใดผมขอรับผิดชอบเองครับ
    5.หากพี่ ๆ ท่านใดมีพระของหลวงพ่อเยอะ ๆ แบ่งบูชาผมบ้างนะครับ จะขอบพระคุณเป็นอย่างสูงครับ...อิอิ (ข้อนี้เกี่ยวไหมหวา)

ขอบคุณทุกท่านที่มาเยี่ยมชมครับ

19. หูกาง เป็นที่รู้จักกันดี

หลวงปู่หมุน ฐิตสีโล รุ่นไตรมาสรวยทันใจ ปี 2543 เนื้อทองทิพย์ บล็อกนิยม หมายเลข ๔๓๗ (ปิดรายการครับ)

รูปเหมือนลอยองค์หลวงปู่หมุน ฐิตสีโล หล่อโบราณเทดินไทย สวย คม ขลัง
    รุ่นไตรมาสรวยทันใจ ปี 2543 เนื้อทองทิพย์ บล็อกนิยม หมายเลข ๔๓๗

รุ่นนี้หลวงปู่หมุน ปลุกเสกเดี่ยวตลอด 3เดือน และยังมีพิธีปลุกเสกอีกหลายวาระ
    สำหรับพิธีปลุกเสกนั้นจัดขึ้นเมื่อถึงวันอาทิตย์ที่ 29 ตุลาคม 2543 ครูบาอาจารย์องค์สำคัญระดับประเทศได้แก่
    1.หลวงปู่หมุน ฐิตสีโล
    2.หลวงพ่อพูล วัดไผ่ล้อม
    3.หลวงปู่ทิม วัดพระขาว
    4.หลวงปู่ฤทธิ์ วัดชลประทานราชดำริ
    5.หลวงปู่คีย์ วัดศรีลำยอง
    6.หลวงพ่อรวย วัดเขาตะโก
    7.หลวงพ่อเพิ่ม วัดป้อมแก้ว
    8.หลวงปู่ละมัย ฐิตมโน อายุ 101 ปี สำนักสงฆ์สวนสมุนไพร เพชรบูรณ์
    9.หลวงปู่ประสาน วัดโนนผึ้ง (สหธรรมิกรุ่นน้องของหลวงปู่หมุน)
    10.หลวงพ่อเอียด วัดไผ่ล้อม อยุธยา (แหวนไม่ไหม้ไฟ)
    11.หลวงพ่อสม วัดบ้านด่าน
    12.เจ้าคณะอำเภอวัฒนานคร ผู้เข้มขลังพลังฤทธิ์ ร่วมอธิฐานจิตเป็นเวลาประมาณ 5 ชั่วโมง

บูชา 2900 บาท ขอค่าจัดส่ง 50 บาทครับ

ขนาดไฟล์:
      102.8 KB
      เปิดดู:
      73
      ขนาดไฟล์:
      100.4 KB
      เปิดดู:
      70
      ขนาดไฟล์:
      102.7 KB
      เปิดดู:
      55
      ขนาดไฟล์:
      102.3 KB
      เปิดดู:
      61
  20. Magicbunny เป็นที่รู้จักกันดี

15 ธันวาคม 2009
    จองครับพี่....................