ผมไปเที่ยวอนาคตมาหรือเปล่า ไม่แน่ใจ

ในห้อง 'อภิญญา - สมาธิ' ตั้งกระทู้โดย krasin, 10 มีนาคม 2013.

1. krasin

krasin เป็นที่รู้จักกันดี

22 มิถุนายน 2009
    เมื่อคืนผมฝันไปว่ามีชายหญิงคู่นึง มาหา แต่งตัวไม่เหมือนคนสมัยนี้ ในฝันผมก็รู้ตัวว่าฝันนะ
    ชายหญิงคู่นั้น มองหน้ากันแล้วผู้หญิงก็ยิ้ม แล้วถามผู้ชายว่าเอาไงดีพี่ ให้เค้าไปดูมั้ย ฝ่ายชายบอก
    ตามใจเธอ แล้วผู้หญิงก็พูดกับผมว่า เราสองคนจะพาเธอไปดูโลกอนาคต แต่จะเอากายหยาบเธอ
    ไปไม่ได้ไปได้แต่จิต ผมถามว่าทำไม เค้าบอก กายหยาบของเธอทนแรงความเร็งสูงขนาดนั้นไม่ได้
    ผมเลยบอกไปก็ไปสิ เค้าพาเดินไปขึ้นยานลำสีทองคล้ายจรวด ผมมองออกไปกระจก เห็นบ้านเรือนค่อยๆเคลื่อนไป จากช้าเป็นเร็วมากจนมองเห็นข้างทางเป็นสีขาวหมด ไม่ถึง5นาทีก็มาถึง พอยานเปิดออกเห็นแต่บ้านเรือน ทันสมัยแบบยานอวกาศบ้าง ย้อนยุคบ้าน แต่ทุกหลัง จะมีเหมือนแก้วครอบเอาไว้
    รวมทั้งมองขึ้นไปบนฟ้า เหนือเมฆก็เหมือนมีแก้วบังอยู่ เค้าบอกมันคือที่ปรับสภาพอากาศ บ้านไหน
    อยากได้อากาศแบบไหน ก็ทำได้ อากาศที่นี่ดีมาก เค้าพาผมเดินชมเมืองทุกคนในเมืองมองผมแล้วก็
    ยิ้มให้เป็นมิตรมาก แต่ละบ้านก็ไม่มีรั้ว ไม่ปิดประตู รถยนต์อะไรก็ไม่เห็น ผมถามว่าไม่มีรถแล้วเดิน
    กันยังไง เค้าเลยหยิบอุปกรณ์ชิ้นนึงขึ้นมา บอกว่ามีไมล์ติดที่หูเค้าอันนึง จะไปไหนแต่บอกเครื่องนี้
    ก็ถึงเลย ผมทึ่งมากๆ ผมเลยถามสถานีตำรวจ วัด โรงบาล ไม่มีเลยเหรอ เค้าบอกสมัยนี้ทั้งโลก123
    ไม่มีขโมย คนเจ็บป่วยก็ไม่มี ทุกคนมีวัดอยู่ในใจ ใน3โลก เหลือแต่ศาสนาพุทธ ผมถามร้านอาหารไม่มีเหรอ เริ่มหิวแล้ว เค้าเลยพาไปที่บ้านเห็นพูดอะไรกับเครื่อง ก็เว็ปมาบ้านเลย บ้านเค้าเป็นบ้านทรงไทย แต่แฝงไว้ด้วยความทันสมัย พอเดินทะลุเกาะแก้วเข้าไป เค้าเดินไปหยิบ ขนมปังชิ้นเล็กๆมาให้ชิ้นนึง แล้วบอกผมว่า ทานให้หมดนะ ผมงง แค่ขนมชิ้นเดียวนี่นะ เลยจับยัดเข้าปาก
    พระเจ้าอร่อยมากๆ พอเคี้ยวไปไกล้จะหมด มันพองขึ้นอีกในปาก พองสัก3ครั้งได้มั้ง อิ่มพอดี
    เค้าเลยบอก เธอต้องกลับแล้วนะ ผมเลยบอกขอมาอีกได้มั้ย เค้าบอกได้ อีก500ปีค่อยมาใหม่
    แล้วชายหญิงก็หัวเราะให้ผมแบบอารมณ์ดี ฝ่ายชายบอกเดี๋ยวจะไปส่งเอง พี่ผู้หญิงเค้าไม่ว่าง
    พอดีมีพระมาบรรยายธรรม แล้วพาผมมาขึ้นยาน ขับมาส่งที่หน้าบ้าน แล้วก็ยิ้มให้ ผมก็ตื่นพอดี
    จะว่าฝันก็อาจใช่ แต่ผมรู้สึกตัวว่าอยู่ในฝันตลอด แต่แปลกมากผมไม่หิวข้าวเช้าข้าวเที่ยงเลย
    บ่าย3โมงถึงจะรู้สึกอยากกินอะไรบ้าง แต่ก็ไม่หิวเท่าไหร่ เรื่องแปลกของผมก็มีเท่านี้แหละครับ

2. Saber

Saber เป็นที่รู้จักกันดี

8 มิถุนายน 2010
    กระทู้เรื่องเด่น:
    19
    เอากายหยาบเธอไปไม่ได้ไปได้แต่จิต เริ่มหิวแล้ว จับยัดเข้าปากพระเจ้าอร่อยมากๆอิ่มพอดี

แล้วพาผมมาขึ้นยาน ขับมาส่งที่หน้าบ้าน แต่แปลกมากผมไม่หิวข้าวเช้าข้าวเที่ยงเลย
    บ่าย3โมงถึงจะรู้สึกอยากกินอะไรบ้าง แต่ก็ไม่หิวเท่าไหร่

3. Saber

Saber เป็นที่รู้จักกันดี

8 มิถุนายน 2010
    กระทู้เรื่องเด่น:
    19
    ผมไปเที่ยวอนาคตมาหรือเปล่า ไม่แน่ใจ

4. chuchart_11

chuchart_11 เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุโมทนาสาธุ ธรรมใดที่ท่านสำเร็จแล้ว ขอข้าพเจ้าสำเร็จด้วยเทอญ สาธุๆๆ