ผู้ที่มีปัญหายังหาทางออกไม่เจอ อ.บัวคลี่ เปิดตรวจดวงฟรี 2 คำถามค่ะ

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย buakhlee, 19 มีนาคม 2015.

1. aumpaiwun

aumpaiwun Active Member

วันอาทิตย์ 3 กันยายน 2521 ค่ะ
    1. ซื้อรถแล้วมีสิทธิได้รับเงินภาษีรถคันแรก แต่บริษัทตัวแทน จดทะเบียนให้ล่าช้า ปลอมแปลงเอกสาร ทำให้เสียสิทธิ์ แต่ตอนนี้ร้อง สคบ.กลาง แล้วค่ะ ไม่ทราบว่าจะมีโอกาสได้เงินคืนไหมคะ
    2. เก็บเงินไม่อยู่เลยค่ะ มีเรื่องให้ใช้ตลอด ทำยังไงดีคะ

2. mm1150

mm1150 เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

pmไปแล้วครับ

3. พาขวัญ15

พาขวัญ15 เป็นที่รู้จักกันดี

พุธ 19 มค 2515
    ปีนี้จะดีขื้นไหมคะ ทำอะไรเสริมดีจะได้มีรายได้เพิ่มขื้น
    ขอบคุณคะ

4. แก้วจุฬามณี

แก้วจุฬามณี เป็นที่รู้จักกันดี

5. pandykub

pandykub Active Member

เกิด วันอาทิตย์ 11 ส.ค. 28 เวลา 17.25
    ขอถามดังนี้ครับ
    1. ลักษณะเนื้อคู่ครับ
    2. จะมีโอกาสได้งานที่ใช่สำหรับตัวเองหรือประกอบธุรกิจส่วนตัวหรือไม่ครับ
    ขอบพระคุณครับ

6. deares

deares เป็นที่รู้จักกันดี

12 พฤศจิกายน 2011
    ได้รับคำตอบทาง pm แล้วค่ะ ขออนุโมทนาในบุญกุศลของ อ.บัวคลี่ ด้วยนะคะ

7. chart077

chart077 Active Member

ผมชื่อชาติ เกิดจันทร์ 4มีนาคม 2534 เช้า 5.16น ปีมะแม
    1 ลักษณะเนื่อคู่เป็นอย่างไรครับบ พบเจอช่วงไหนครับบ
    2 เรื่องงาน จะเป็นอย่างไรร มีอุปสรรคอะไรบ้าง และต่อไปมีโอกาสสอบได้เป็นข้าราชการมั้ย อนุโมทนาครับบ

8. สีฆะสีฆัง

สีฆะสีฆัง บุญเป็นเรื่องด่วนต้องรีบทำ

เกิด 18 เม.ย.2516
    1.) จะได้ปรับเงินเดือนเพิ่มเมื่อไร ตอนนี้ได้เงินเดือนน้อยกว่าลูกน้อง
    2.) ภายใน 1-2 ปีนี้จะได้เลื่อนตำแหน่งสูงขึ้นไหม
    ขอบคุณครับ

9. buakhlee

buakhlee อ.บัวคลี่ ผู้คิดค้นไพ่นาคราช

21 มิถุนายน 2013

ตอบค่ะ 1.เป็นคนที่มีคู่ยาก จะได้คนที่นิสัยเหมือนกันอยู่ข้่างๆเสมอค่ะ แต่ถ้าจะคบเป็นคู่กันไปจนแก่ค่อนข้างยากค่ะ การแก้คือ ถือศีล 5 ถ้ามีเวลาใส่ชุดขาวภาวนาทุกวันพระจะดีขึ้นมากค่ะ
    2.ปัญหาที่ทำงานแก้ได้ ส่วนที่เกิดจากตัวเราด้วยค่ะ ปรับเปลี่ยนตัวเราด้วย และให้ไหว้สิ่งศักดิ์สิทธ์ที่ทำงานค่ะ

10. buakhlee

buakhlee อ.บัวคลี่ ผู้คิดค้นไพ่นาคราช

ตอบนะค่ะ 1.คุณเป็นคนปากไวไปค่ะ บ้างครั้งพูดอะไรไม่ทันได้คิด อาจไปทำให้ใครๆไม่พอใจค่ะ ลดตรงนี้ไปจะช่วยได้ค่ะ (อย่าเก็บทุกอย่างมาคิดค่ะ ปล่อยวางมันไป เราจะได้ไม่ทุกข์นะค่ะ)
    2.การงานของคุณเหมาะกับการค้าขายดีกว่าค่ะ มุ่งไปทางนี้ค่ะ รับรองไม่จนค่ะ :cool:

11. buakhlee

ตอบค่ะ
    1.ดวงแต่งานยังไม่มีค่ะ คู่เกี่ยวข้องกับต่างชาติค่ะ
    2.ไม่ควรทำธุรกิจของตนเองค่ะ เพราะตัวคุณยังควบคุ้มสิ่งต่างๆด้วยตัวเองยังไม่ค่อยได้ค่ะ ถ้าทำจะเหนื่อย สับสน แล้วไปไม่รอด
    ค่ะ

12. buakhlee

ตอบค่ะ 1.ดวงย้ายงาน กันยายน - ตุลาคม ที่ใหม่ดีพอปานกลางค่ะ แต่เห็นว่าเราไม่ย้ายค่ะ
    2.เหนื่อย จับต้นชนปลายไม่ทันค่ะ พ้นตุลาคมการค้าขายไปในทางที่ดีขึ้นค่ะ ไม่ถึงกับร่ำรวยค่ะ
    ปล.ตัวเราเองมีสิ่งศักดิ์สิทธิ์ดูแลอยู่ถ้าขยันสวดมนต์ไหว้พระชีวิตจะดีกว่านี้เยอะ ลดการหัวดื้นลงมาด้วยค่ะ โชคดีค่ะ

13. buakhlee

ตอบนะค่ะ ปกติดวงคนที่เกิดแบบนี้ มีแทบทุกอย่างแล้วนะค่ะ แต่ดวงคุณติด จึงต้องชดใช้วิบากกรรมก่อนนะค่ะ
    1.จริงๆๆ อ.เห็นว่าไม่ทันนะค่ะ แต่ก็มีทางออกให้เราค่ะ
    2.ร้านนวดยังไม่ได้เปิดค่ะ ปีที่คุณจะพ้นต่างๆ ปี2560 ค่ะ (อ.ไม่อยากให้คุณท้อนะ ให้มองคนที่แย่กว่าเรา ช่วงนี้ความคิดคุณสับสนไปหมด หาที่เงียบๆๆนั้งคิด พยามทำสามธิ สติจะช่วยเราได้ดีมากเลยค่ะ ปล่อยว่างบ้าง ไม่ได้ไม่เป็นไร วาระจิตที่มาหา อ.คุณใจร้อนด้วยนะค่ะ ค่อยๆๆคิด )โชคดีค่ะ

14. pbsut

pbsut เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับ
    เกิดอังคารที่ 23 เมษายน 2517 ปีขาล
    1.การงานติดขัดมากครับ สวดมนต์ไหว้พระ ทำบุญ ตระเวนทำบุญบ่อยแล้ว ครับ
    2.การเงิน ติดขัดอีกเช่นกันครับ เป็นมา 2ปีแล้วครับ เมื่อไหร่จะดีขึ้นครับ
    (สวดคาถาเงินล้าน)ประจำครับ
    ขอขอบคุณมากนะครับ

15. whitetia

whitetia สมาชิก

ขออนุญาต PM ให้อาจารย์นะค่ะ

16. whitelotus16

whitelotus16 สมาชิก

24 สิงหาคม 2008
    สวัสดีค่ะอาจารย์บัวคลี่
    ดิฉันเกิดเกิด 16 สค.2522 เวลา 02.11นาที ระยอง

อยากทราบดวงนี้
    1.มีโอกาศเป็นเจ้าของธุรกิจไหมคะ ควรลงทุนด้านไหนดีที่มีโอกาศประสบความสำเร็จสูง จะได้เริ่มลงทุนทำธุรกิจเมื่อไหร่คะ.ฐานะจะร่ำรวยหรือไม่คะ
    2.ที่ดินที่มีอยู่แปลงเล็กกับใหญ่ มีโอกาศทำเงินให้เราไหมคะทำอะไรกับที่ดินเหล่านี้ดีคะ

แต่งงานแล้วค่ะกับชาวต่างชาติ กำลังจะย้ายกลับไทยค่ะ

ขอบพระคุณค่ะอาจารย์

17. mjaidee84

mjaidee84 Active Member

11 กรกฎาคม 2012
    ได้รับคำตอบและคำแนะนำจากอาจารย์ทาง pm. แล้วครับ ตรงกับใจ และเป็น
    ประโยชน์มากครับ ขอบคุณอาจารย์อีกครั้งครับ

18. MiiiiM

MiiiiM สมาชิกใหม่

PM ไปแล้วนะคะ รบกวนอาจารย์ด้วยค่ะ

19. สุมาลี๒๕

สุมาลี๒๕ สมาชิก

ดวง

ขอบพระคุณอาจารย์มากค่ะที่เมตตา

20. Saran71

Saran71 สมาชิกใหม่

PM ไปแล้วนะคะ ขอความกรุณาอาจารย์ด้วยค่ะ