ฝึกอ่านจิต ข้ามฟ้า ข้ามแผ่นดิน ภาค 3 (ตรวจสุขภาพคนที่อยู่ไกล)

ในห้อง 'จิตวิทยา & สุขภาพ' ตั้งกระทู้โดย The Third Eyes, 9 กันยายน 2008.

1. นโมโพธิสัตโต

นโมโพธิสัตโต ก่อนตายไปอีกชาติ .. ใช้กายสังขารสร้างกำลังให้คุ้ม ผู้ดูแลเว็บบอร์ด สมาชิก Premium

22 พฤศจิกายน 2005
    กระทู้เรื่องเด่น:
    19
    พี่มังกรบูรพาผมตอบทางข้อความส่วนตัวแล้วนะครับ

2. Baby_par

Baby_par เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีตอนเช้าค่ะ ขอบคุณตอนเช้าที่ทำให้รอดมาได้ T^T ขอบ่นหน่อยเถอะค่ะ ฮือๆ ไม่รู้ว่าเกิดอะไรขึ้น

เมื่อคืนจะได้ว่าก่อนนอนก็นั่งสมาธินิ่งดีนะ พอจิตเผลอไปคิดก็รู้ว่าเผลอ แล้วก้ดับ แล้วก็นิ่งดี(จิตกำหนดไปที่ขวัญ)แต่ก้ไม่รู้สึกถึงชีพจรอย่างใด พอนั่งไปสักพักก็ทำเป็นท่าสบายๆ นั้นคือครึ่งนั่งครึ่งนอน ก็เอาจิตก็ไปจับที่ขวัญอีกนั่นแหละ ความรู้สึกสุดท้ายที่จำได้คือตรงที่ขวัญรู้สึกตุ๊บๆๆเหมือนชีพจร หลังจากนั้นก็หลับไปพอหลับไปก็ฝันว่านอนๆอยู่ได้ยินเสียงแปลกๆเราก็ตื่นป้าก็ตื่น ป้าได้ยินเหมือนคนเรียกเลยเดินออกไปดูนอกห้องแต่เราได้ยินเสียงกก๊อกๆแก๊กๆในห้องนอน ก็เลยจะลุกเดินไปหาป้า พอกำลังจะเปิดประตูก็รู้สึกเหมือนมีคนอยู่ตรงมุมมืดๆในห้องก็เลยถามว่าใคร หลังจากนั้นก็ได้ทราบว่าเป็น คุณย่าของเราเอง ก็เลยถามว่า ยังไม่ไปเกิดอีกเหรอ เห็นท่ายเสียไปตั้งหลายปีแล้วนึกว่าไปเกิดแล้วเสียอีก ท่านบอกว่ายัง แต่เพราะว่า...(จำไม่ได้) หลังจากนั้นก้มีวิญญาณอีกดวงหนึ่งตัวใหญ่ๆดำๆจะเข้ามาในห้องนอนอีกตนหนึ่ง ตอนแรกเราก็ดันประตูไว้ไม่ให้เข้ามาแต่สู้ไม่ไหวหลังจากในห้องแล้ว หลังจากนั้นดวงวิญญาณทั้งสองก้ทะเลาะกัน เลยไม่รู้ทำไงดีเลยสวด คาถาจักรพรรดิไป แล้วเปิดโลกให้ ดวงวิญญาณทั้งสองดวง หลังจากนั้นทั้งสองดวงก็มีแสงสีขาวๆแล้วค่อยๆหายไป ตอนนั้นกลัวมากๆสะดุ้งตื่นมาอีกทีก็เห็นตัวเองครึ่งนั่งครึ่งนอนอยู่ แต่ไม่กล้าหลับเพราะกลัว มองไปทางตุ๊กตา แต่ทำไมเหนตุ๊กตาตัวขาวๆของเราโปร่งใสมีหลายๆตัว ตัวใหญ่มากด้วย เหอะๆ เลยคิดว่าคิดมากไปเองหลังจากนั้นก็สะดุ้งตื่นอีกต่อหนึ่งรู้สึกตัวเองกำลังหลับตาอยู่ตอนนี้ไม่กล้าแม้แต่จะลืมตาเลย(อันนนี้ตื่นจริงๆแล้ว) หลังจากนั้นก้ข่มตา มาตื่นจริงๆ ตอนเช้านี่แหละยังงงๆ ว่ามันเกิดอะไรขึ้น T^T

ขอโทษนะค่ะอาจารย์ที่ทำให้กระทุ้นี้ผิดจุดประสงค์ แล้วก็ขอโทษด้วยนะค่ะที่พิมอะไรไร้สาระ(ข้างบน)ไปเยอะแยะ ทำให้เสียเนื้อที่โดยปล่าวประโยชน์

พี่โอม.ค่ะ จักะที่6 กับ7 ต่างกันไงค่ะ แล้วมันคืออะไร เอาไว้ทำอะไร มันเป็นยังไง หรือต้องไปหาอ่านกระทู้ที่ไหนค่ะ

3. มังกรบูรพา

มังกรบูรพา เป็นที่รู้จักกันดี

ผมได้รับข้อความส่วนตัวแล้วนะครับ เรื่องของเผ็ด 6 ข้อ และถังน้ำเย็นอีก

1 ข้อ แค่อ่านวิธีที่แนะนำ ก็สะท้านกายหนาว ๆ ร้อน ๆ เห่อะ ๆ ๆ มันหวาด

เสียวใช่เล่นนะ คุณโอม....

ผมคงต้องสวดมนต์ไหว้พระ แล้วทำสมาธิสักครู่ เสร็จแล้วจึงปฏิบัติตามที่คุณโอม

แนะนำมา.......เอาก็เอา.....สู้.....สู้ครับ......จะตายให้มันรู้ไป

ขอขอบพระคุณ คุณชยา , น้องบาส , และคุณโอม ที่เป็นสหายธรรม สาธุ

4. มังกรบูรพา

อาบิ๊กพอมีความรู้อยู่บ้าง แต่ใจจริง อยากให้คุณโอม เข้ามาเป็นผู้แนะนำ

เพราะคงมีกุศลที่ทำร่วมมา

หากหนูปลายังไม่มีข้อมูลแน่ชัด

ให้คงจุดไว้ที่ขวัญ (จักกระ 7) ไปก่อน

ไม่มีโทษใด ๆ มีแต่คุณ..คุณ..มหาศาล

5. Baby_par

รับทราบค่ะ *-* สาธุๆ

6. sarissa

sarissa เป็นที่รู้จักกันดี

11 มิถุนายน 2008
    มากราบขอบพระคุณอาจารย์ที่ให้คำแนะนำ ก็แรกๆก็รู้สึกว่า ตัวเองคงไม่ละเอียดเองละค่ะ อาจารย์ แต่ก็ขอบพระคุณอาจารย์ รวมทั้งคนอื่นๆ

ไม่ทราบวิธีที่ทำอาจจะผิดก็ได้ค่ะ คือ พอคิดว่า อยากจะลองดูเข้า ก็จ้องรูปแทนตัว จากนั้นก็กำหนดจิตตรงตำแหน่งจักระที่ 6 สักพักก็คิดว่าเชื่อมต่อจิตวิญญาณเรากับเขาเข้าด้วยกัน แล้วก็ไล่สำรวจความรู้สึกว่าไปวูบวาบที่ไหน

ถ้าวูบวาบแล้วหนึบๆที่จมูกก็คิดว่า น่าจะเป็นอาการภูมิแพ้ หรือไปวูบๆที่ไหล่ เข่าก็คิดว่า อาจจะเพราะเขานั่งนอนอยู่ในท่าที่อาจผิด จึงทำให้วูบๆไม่มาก

เคยครั้งหนึ่งที่ลองดูคนที่เห็นกันตรงหน้า แล้วเรารู้สึกที่ช่องท้อง มันวูบๆหน่วงๆ ปรากฏว่า เขาเป็นตับอักเสบ ซี ที่ยังไม่ได้รักษาเพราะค่ายาแพงมาก ประมาณ ล้านบาทขึ้นไป เขาเลยปล่อยไว้ แต่ไม่รู้ว่าจะเป็นอันตรายหรือเปล่านะคะที่ปล่อยไว้

พอดีได้ความรู้จากอีกกระทู้เรื่องว่านฮว๊อก ก็บอกเขาไป

ทั้งหมดที่ทำมีแค่นี้จริงๆ อาจมีผิดบ้าง รบกวนอาจารย์ช่วยชี้แนะค่ะ

7. มังกรบูรพา

ได้รับความรู้ใหม่อีกแล้ว เย! เย! ผมนึกว่าที่คุณ sarissa แนะนำ มีผมทำ
    อยู่คนเดียว ตรงข้อความสีแดง ผมจะตั้งจิตที่จักกระ 6 แล้วมาเพ่งรูปตัวแทน
    แล้วกลับมาที่จักกระ 6 อีก แล้วไปที่รูปอีก คือหมุนกลับไปมา ระหว่างจักกระ 6
    และรูปตัวแทน หมุนไปจนกว่าจะได้คำตอบ

8. เต๊ะจุ๊ย

เต๊ะจุ๊ย เป็นที่รู้จักกันดี

13 สิงหาคม 2008
    เอ้อ ขออภัยครับ
    สรุปว่า จักระที่ 7 มันอยู่ตรงกลางกระหม่อม หรืออยู่ตรงขวัญกันแน่ครับ
    ข้อมูลตีกัน สับสนครับ

ขอบพระคุณค้าบบ

9. sarissa

sarissa เป็นที่รู้จักกันดี

11 มิถุนายน 2008
    ขออนุญาตลบ ผิดวัตถุประสงค์กระทู้

แก้ไขครั้งล่าสุด: 14 กันยายน 2008
  10. visut_p

visut_p เป็นที่รู้จักกันดี

เรื่องจักระเป็นเรื่องละเอียดอ่อน ผมเพิ่งจะไปเรียน course ปฐมจักระ กับคุณย่าเยาวเรศมา ใช้เวลาทั้งหมด 6 วัน ถ้าสนใจจริงๆก็น่าจะไปเรียนดูนะครับ วิชานี้โดยรวมจะเรียกว่า พลังจักรวาล concept ก็คือร่างกายคนเรามีจักระหลัก 7 จุด จักระเหล่านี้เป็นทางเข้าของพลังงาน นอกจากนี้จักระหลักเหล่านี้ยังควบคุมการทำงานของอวัยวะต่างๆ ในร่างกาย เราก็เลยใช้วิชานี้เพื่อดูดพลังงานต่างๆ ที่มีอยู่มากมาย (พลังจักรวาล) เพื่อมารักษาโรคต่างๆ พลังนี้สามารถช่วยรักษาตัวเอง และคนอื่นก็ได้

การทำสมาธิแล้วเพ่งไปที่จักระ 7 (กลางกระหม่อม) นั้นเป็นการดึงพลังงานเข้าตัวทางจักระ 7 แต่คุณย่าเยาวเรศบอกห้ามไม่ให้ทำเด็ดขาดถ้าไม่เคยเรียนวิชานี้ เพราะจะส่งผลเสียให้ตัวเอง วิธีที่ถูกต้องก็คือต้องให้คนที่ทำเป็น (เรียนจบหลักสูตรกายทิพย์แล้ว) มาทำการกระตุ้นจักระให้ก่อน แล้วเราค่อยไปกำหนดสมาธิเพ่งที่จักระ 7 เอง

คุณย่าเปรียบให้ฟังว่าการที่ทำสมาธิแล้วเพ่งที่จักระ 7 เป็นเหมือนการเติมน้ำมันที่มีพลังสูงมากๆให้เครื่องยนต์ (ซึ่งก็คือร่างกายของเรา) เพราะฉะนั้นเราต้องล้างเครื่องยนต์เราก่อนโดยการให้ครูผู้ฝึกสอนทำการกระตุ้นจักระให้ ถ้าชาร์ตพลังแต่ยังไม่ล้างเครื่อง เครื่อง (ร่างกาย) เราก็พังครับ

11. visut_p

คุณประสงค์ครับ ไม่มาเฉลยหน่อยหรอครับ น้อยใจแล้วนะ

12. นโมโพธิสัตโต

นโมโพธิสัตโต ก่อนตายไปอีกชาติ .. ใช้กายสังขารสร้างกำลังให้คุ้ม ผู้ดูแลเว็บบอร์ด สมาชิก Premium

22 พฤศจิกายน 2005
    กระทู้เรื่องเด่น:
    19
    ขออภัย ที่ต้องลบ เพราะ ไม่ตรงกับหัวข้อกระทู้ครับ

เกรงใจอาจารย์ ขออภัยนะครับ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 14 กันยายน 2008
  13. ประสงค์.

ประสงค์. เป็นที่รู้จักกันดี

24 กรกฎาคม 2007
    ยังไม่ถูกครับ มีเดาถูกว่าไม่สูบบุหรี่ ไม่เคยป่วยมา2ปีแล้วครับ บ้านก็ไม่ถูก

นะครับ อาจเป็นเพราะผมกำหนดจิตไม่ให้ใครมาดูได้ถ้าไม่อนุญาติ

ป้องกันอีกโดยให้จิตตัวเองเป็นกระจกเงามีคุณสมบัติสะท้อนคนดูที่เห็นอาจดู

ตัวเองหรืออาจอยู่ในช่วงที่ผมกำลังส่งจิตรักษาผู้ป่วยทางไกลอยู่เลยได้ข้อมูล

จากผู้ป่วยที่ผมกำลังรักษาประมาณเกือบ 50 ต่อวัน เลยอาจได้ข้อมูลจากผู้

ป่วยที่ผมกำลังรักษาอยู่ก็ได้

14. Baby_par

สาธุๆๆๆค่ะ

(ไหงกระทู้ภาค3กลายเป็นอะไรไปแล้วนี่ อิอิ นู๋ไม่ได้เริ่มน๊า แหะๆ)

15. visut_p

แป่ววววว........
    มั่วไปเจอตอเข้าแล้วเรา

16. Baby_par

จำได้ว่า เคยดูพี่ประสงตอนภาค1 ดูไม่ได้เพราะพี่เค้ามีเกราะแข็งมาก อิอิ

17. walaphako

walaphako ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

6 มิถุนายน 2008
    ดิฉันเป็นคนที่อยู่บ้านใกล้ๆกับคุณย่าเยาวเรศ ตอนนั้นดิฉันสุขภาพไม่ดีเป็นภูมิแพ้ ทั้งคัน คัดจมูก ฯลฯ ได้ไปรับการรักษากับลูกศิษย์ท่านมีการใช้หินบำบัด ต้องขอบอกว่าดิฉันเป็นคนที่ไม่เชื่อเรื่องแบบนี้ในตอนนั้น แล้วครั้งนั้นดิฉันเจอคุณย่า ดิฉันก็ไม่รู้จักท่านค่ะ ท่านบอกให้ดิฉันเรียนเลยเพื่อที่จะไว้รักษาตัวเองและรักษาคนอื่นด้วย ท่านบอกตั้งนานแต่ดิฉันไม่ยอมเรียนค่ะ แล้วหลังจากนั้นก็ไม่ไปอีกเลยค่ะ เวลาผ่านไปเมื่อได้มีโอกาสมาศึกษาในภายหลังตอนนี้ดิฉันมีความรู้สึกว่าตัวเองน่ะโง้ว โง่ว จริงๆ มีโอกาสที่ได้เรียนแล้วทำไมไม่เรียน (บุญมีแต่กรรมบัง)
    ป.ล น้องๆใหม่ทั้งหลายที่จะอ่านจิตท่านทั้งหลายในกระทู้ต้องพึงระวังเพราะว่าคนที่มาอ่านกระทู้หรือโพสกระทู้ในเวบพลังจิตนั้นส่วนใหญ่แล้วไม่ธรรมดาทางที่ดีขออนุญาติออกกระทู้ไว้ก่อนเพื่อความปลอดภัย(จริงๆไม่รู้หรอก หลังจากที่ได้ดูท่านผู้หนึ่งไว้แล้วมีการ พี.เอ็มคุยกันในภายหลังท่านบอกว่าการดูจิตโดยไม่ได้ขออนุญาตินั้นเป็นบาป แล้วถ้าท่านผู้นั้นเป็นผู้ที่ปฏิบัติจิตอยู่ตลอด การไปดูก็เหมือนเป็นการรบกวนจิตท่าน เพราะฉะนั้นขอไว้ก่อนดีกว่า)

แก้ไขครั้งล่าสุด: 14 กันยายน 2008
  18. มังกรบูรพา

เห็นมีการพูดถึงคุณย่า เยาวเรศ บุนนาค ผู้สอนพลังกายทิพย์ (คอสมิค)

ท่านอาจารย์และผมเอง เคยเรียนจบระดับพัฒนาจักกระ

แต่อาจารย์ท่านเล่นขี่จรวด ส่วนผมใช้จักรยาน 2 ล้อ

ฮ่าๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ลองคิดกันดูเอง กำของเรางิ!

19. marutnacpaladfg

marutnacpaladfg Active Member

27 มิถุนายน 2008
    ใครก็ได้ครับลองตรวจผมดูครับ

20. โอ๊ตศ์

โอ๊ตศ์ เป็นที่รู้จักกันดี

15 กรกฎาคม 2008
    อาจารย์....นู๋มีโรคประจำตัว....แต่นู๋ไม่ได้เป็นภูมิแพ้นี่นา...
    ตอนนี้นู๋เป็นไทรอยย์เป็นพิษ...(อยากให้มีคนทายถูกว่าเป็นโรคนี้เหมือนกัน)

ขอบพระคุณที่อาจารย์มาตรวจให้ค่ะ...
    หนูจะได้ระมัดระวังตัวสำหรับโรคนี้...
    แต่ไม่ได้มาป่วนใครนะคะ...