พบปะ พูดคุย ประสาเพื่อนพ้องน้องพี่ แบบกันเอง

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย tiger-k007, 6 มิถุนายน 2011.

1. ภณนาวิน เป็นที่รู้จักกันดี

22 กุมภาพันธ์ 2011
    ติดวัตถุมงคลก็ดีกว่าติดวัตถุอัปมงคล - หลวงปู่ดู่ พรหมปัญโญ

พระเกจิอาจารย์เกือบจะทุกท่านก็มีวัตถุมงคลติดตัวหรือติดอยู่ในย่ามของท่านอยู่เสมอ

เรื่องวัตถุมงคลเป็นเหมือนเครื่องยึดเหนี่ยวจิตใจ เป็นความชอบของแต่ละคน ส่วนมากทุกคนก็ปฏิบัติตนเป็นคนดี สวดมนต์ไหว้พระ ทำบุญทำทาน พลังในวัตถุมงคลมีจริง หลายคนเคยเจอประสบการณ์ที่คุณพระคุ้มครองช่วยเหลือ บางอย่างเป็นปัจจัตตัง รู้ได้ด้วยตัวเองครับ

2. rungaran เป็นที่รู้จักกันดี

10 สิงหาคม 2010
    ของหลวงปู่ท่านน่ะ การที่ใครจะมีพระ ของท่าน สักชิ้นหนึ่ง
    ไม่ใช่ของง่าย นะ ถ้าไม่มีบุญคอยตามส่งตามหนุนจ้า
    องค์นี้ สวยมากๆเลยจ้า ชอบสุดๆจ้า
    พระเลือกคน และ คนก็เลือกพระจ้า สุดยอดเลย ไอ้น้อง:cool:
    หากันเก่งเกิ้นนนนนนน น้องพี่ 555

3. FLUKE-NICE เป็นที่รู้จักกันดี

23 กันยายน 2008
    ขอขอบคุณพี่รุ่งมากนะครับ ผมไม่กล้าคิดหรอกครับเรื่องมีบุญตามหนุนตามส่งนะซึ่งหากองค์นี้เป็นของหลวงปู่จริงผมคิดว่าคงเป็นความโชคดีของผมมากกว่าครับ
    ว่าแต่วันนี้ผมรู้สึกไม่สบายไม่รู้เกี่ยวกันหรือป่าว หรือว่าช่วงนี้ผมอาจจะพักผ่อนน้อย

4. rungaran เป็นที่รู้จักกันดี

10 สิงหาคม 2010
    รู้ตัวว่าไม่สบาย แสดงว่า สติ ยังดีจ้า
    รู้แล้วก็รักษาตัว ซะนะ พักผ่อนให้มากๆหน่อย
    สบายดี แล้วก็ เข้า กระทู้มาคุยกันต่อจ้า
    เป็นห่วงจ้า

5. FLUKE-NICE เป็นที่รู้จักกันดี

ยังพอไหวครับพี่รุ่ง วันพรุ่งนี้ผมยังต้องติดตามทีมพี่โต้ง ไปพิพิธภัณฑ์ด้วยครับ ขอเค้าไปอยากไปร่วมกับเค้ากันด้วยครับ

6. chokaku เป็นที่รู้จักกันดี

เดินทางปลอดภัยครับ
    หลวงปู่คุ้มครองครับ

7. chokaku เป็นที่รู้จักกันดี

วันนี้มาฝากอีกองค์จ้า
    พี่รุ่งอรัญน่าจะชอบนะจ๊ะ

ไฟล์ที่แนบมา:

8. พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

21 กุมภาพันธ์ 2008
    มาแอบอ่าน...แหะๆ กับดูพระ

9. FLUKE-NICE เป็นที่รู้จักกันดี

พี่รุ่งอย่าลืมช่วยดูองค์นี้ด้วยนะครับ
    <fieldset class="fieldset"><legend>รูปขนาดเล็ก</legend>

</fieldset>

10. FLUKE-NICE เป็นที่รู้จักกันดี

คุณหมอไม่ไปด้วยเหรอครับ

11. พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

รุ่นนี้ดีครับ ของดีไม่มีใครเชียร์ ในพิธีนั้น มีพระรูปหล่อปูนห้านิ้ว ทาทองรูปสมเด็จพุฒาจารย์โต และ เหรียญเนื้ออัลปาก้า หลวงพ่อนาค ( พระพุทธรูปนาคปรกประจำวัด ) ข้างหลังเป็นรูปของสมเด็จพุฒาจารย์โต พระชุดนี้เป็นพิธี พุทธาภิเศก มีหลวงปู่ทิม และ หลวงพ่อดังๆอีกเพียบ เป็นพระสายตะวันออก แต่มีหลวงพ่อแพ วัดพิกุลทองด้วย ส่วนหลวงปู่โต็ะ ผมไม่แน่ใจ เรื่องมันนานจัด ลืมๆเลือนๆด้วยเพราะแก่เหมือนกัน

จากคนพลา ( ลูกน้องเก่าทำงานในอ่าวไทยด้วยกัน ...แหะๆ ) เล่าให้ฟัง ว่าในพิธี หลวงปู่ทิม เสกจนน้ำมนต์เดือด พุ่งขึ้นจากโอ่งน้ำมนต์ และ ถ่ายรูปไม่ติด มีใบจากวัดด้วย แต่ ไม่เหลือที่วัดเลยไม่มีหลักฐาน ทางวัตถุ แต่เขาว่ามีรูปถ่ายพิธีที่วัด

นอกจากนั้น จากการสัมภาษณ์ เซียนใหญ่หลวงปู่ทิม คนระยอง ( ทำเหมือนนักข่าวเลย ) คนที่มีชื่อว่าไปบวชกับท่านน่ะครับ...แหะๆ คนนี้ใหญ่มากสายนี้

เซียนท่านนี้บอกว่า เคยมีการลอง ยิง เหรียญหลวงพ่อนาค ด้วยปืนลูกโม่ จำได้ว่า .๒๒ อาจจะจำผิด ปืนนี้ มีการลงของมาด้วย ( บอกคนลงแล้วจะอึ้ง เลยไม่กล้าบอก ผมแค่ฟังเขาเล่า...แหะๆ ) ยิงไม่ออกแม้แต่นัดเดียว คนลอง เจ้าของปืน เป็นศิษย์หลวงปู่ทิม คนดูก็ลูกศิษย์ ก็ดูกันอยู่ การลองนี้มีหลายครั้ง มีตะกรุดยิงไม่ออกด้วย ( แต่อุบไว้ก่อน ) ลองกันจนอึ้ง เหรียญนี้หายแว็บไปจาก ตลาด หายากมาก ๆ ๆ ดังท้องที่ เหมือน สมเด็จวัดสารนาถ คนระยองฮิ เก็บไว้ใช้กันเอง

เป็นของดีที่เซียนเขาไม่เชียร์เพราะ เชียร์แต่ที่เขาทำดีกว่า...แหะๆ แต่พระพวกนี้ เอาไว้ใช้ และผมไปวัดพลาเมื่อหลายปีก่อน พระผงนี่ยังเหลือน่ะครับ ราคาองค์ล่ะ ๕๐๐ บาทถ้าจำไม่ผิด แต่อาจจะจำผิดก็ได้

เรื่องราวอะไรจำผิดพลาดกราบขออภัย แต่จำพระไม่มีทางพลาด...แหะๆ

ของดีครับ

อ้อ มีพระเนื้อผงน้ำมัน แบบรูปทรงเตารีด รูปสมเด็จอีกด้วย เนื้อสีน้ำตาลๆ ครับ

12. chokaku เป็นที่รู้จักกันดี

พี่พีจะโชว์ให้ได้ศึกษาก็ดีนะครับ

ติดเวรน่ะครับ พลาด เอาไว้โอกาสหน้าครับ มีของดี เอามาฝากกันบ้างเน้อ

13. พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

ครับคุณหมอ ชอบพระ เครื่องรางแนวไหนกันล่ะครับ บางแนวผมไม่เป็นน่ะครับ

14. ละม่อม เป็นที่รู้จักกันดี

22 สิงหาคม 2010
    ขอบคุณมากคับ ตอนนี้กำลังลอยแล้ว ต้องหาอะไรหนักๆ จับไว้ก่อนซะแล้ว

หวัดดีคับ พี่รุ่ง ขอให้ รวยๆ หล่อๆ เช่นเดียวกันนะคับ

15. chokaku เป็นที่รู้จักกันดี

เริ่มจากแนวที่พี่ถนัดก่อนเลยครับ:cool:

แนวด้าน ลาภลอย โชคลาภ ก็ดีครับ แหะๆ

16. tiger-k007 เป็นที่รู้จักกันดี

14 กันยายน 2010
    พระหยกและพระงา เป็นของกรุวัดพระแก้วครับ โอเคครับ ({)

17. FLUKE-NICE เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบพระคุณพี่เสือมากๆครับ

18. nitisvst เป็นที่รู้จักกันดี

15 กรกฎาคม 2009
    สวัสดีตอนเย็นก่อนกลับบ้านคับ..กลับมาจากชัยนาทเรียบร้อย...ดีใจมากๆคับ..ได้มีโอกาสไปกราบไหว้บูชา หลวงปู่ศุข ที่วัดปากคลองมะขามเฒ่ามาด้วย และที่ดีใจกว่านั้นคับ...ทำบุญกับที่วัดได้รูปหล่อหลวงปู่ศุขมาด้วยคับ...หลวงพี่ท่านก้อใจดี..ไปขอบารมีจากหลวงปู่ โดยเอาทองเปลวจากรูปหล่อองค์จิงของหลวงปู่ที่ทันสมัยท่านยังมีชีวิตอยู่มาแปะให้ด้วยคับ.. ^ ^

19. KonDernTaang@ตากลม เป็นที่รู้จักกันดี

6 มิถุนายน 2011
    ครับ...ขอบคุณมากครับ
    นี่ขนาด..จำได้มั่ง ไม่ได้มั่ง..ลืมมั่ง เลือนมั่ง...นะครับ
    ยังขนาดนี้
    และได้จุดสำคัญๆ ของเรื่องซะด้วย..สุดครับ พี่เสาวภา

..ขอถามเพิ่มเติม..นะครับ ..เคยได้ข่าวมาว่า รุ่นนี้มีปลอมด้วย จริงเท็จประการใดครับ..ช่วยไขลานด้วยครับ

20. nitisvst เป็นที่รู้จักกันดี

15 กรกฎาคม 2009
    รูปหล่อเพียงองค์เดียวในวัดที่ทันสมัยท่านยังมีชีวิตอยู่คับ... ^ ^

บรรยากาศภายในวัดคับ...