พบปะ พูดคุย ประสาเพื่อนพ้องน้องพี่ แบบกันเอง

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย tiger-k007, 6 มิถุนายน 2011.

1. rungaran เป็นที่รู้จักกันดี

10 สิงหาคม 2010
    :cool:
    กันของ กันผี
    คุณ ไสย์ ได้
    กันยาสั่งก็ได้ครับ:cool:

2. kengnaja เป็นที่รู้จักกันดี

23 มิถุนายน 2009
    ขอบคุณครับ:cool::cool::cool:

3. ลับแล เป็นที่รู้จักกันดี

อยากเห็นหรือคะ คุณแกงส้ม ? จะบอกคุณแกงส้มไว้ ณ ที่นี้เลยค่ะว่า :cool: มันเป็นสุดยอดของตะกรุดด้านอวิชาสายมนต์ดำเลยทีเดียวค่ะ
    :cool:ถ้าเป็นกลยุทธ์วิชาวัดเส้าหลิน เขาเรียกว่า กลยุทธ์ขั้นสูงสุดของวิชาเส้าหลินยังไงอย่างนั้นเลยล่ะค่ะ
    ความไม่ธรรมดาของตะกรุดนี้ เป็นอย่างไร?
    เราจะได้รู้กันในบ่ายวันนี้แหละค่ะ

4. kengnaja เป็นที่รู้จักกันดี

23 มิถุนายน 2009
    น่าสนใจมากครับ รอติดตามด้วยใจระทึก:cool::cool::cool:

5. rungaran เป็นที่รู้จักกันดี

บ่าย สอง แล้วครับ คุณ ลับแล เย เย

6. ลับแล เป็นที่รู้จักกันดี

พี่รุ่งน่ารักนะคะ เป็นคนหนึ่งที่เป็นแฟนพันธ์แท้ของลับแลจริงๆ พอๆกับอีกหลายๆคนมี
    คุณพีพี และคุณ Keng 29 ก็ติดตามกระชั้นชิดนะคะ
    รออีกนิดนะคะ

7. kang_som เป็นที่รู้จักกันดี

zzzZZZZzzZZzzzzzZZzzZZZZZZ............

8. nuanhadyai@hotmail เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    คุณpp2 เปลี่ยนชื่อให้อีกแล้ว นวลพรรณค่ะ ไม่ใช่นวลอนงค์
    สงสัยหลงลืมจริงๆ...
    ยินดีค่ะเปลี่ยนเป็นมอบผ้ายันต์หลวงพ่อทวดนะคะ....
    รอเข้าพิธีเรียบร้อยแล้ว...นวลจัดส่งให้ค่ะ.....:d

9. ลับแล เป็นที่รู้จักกันดี

:boo:เมื่อตาหลวงบอกว่าให้ลับแลเก็บตะกรุดไว้ก่อน จนกว่าจะไปหาตาหลวง ลับแลก็หวานอมขมกลืม ทำอย่างไรได้ล่ะคะ เป็นคำสั่งตาหลวงขอฝาก"ผี"ไว้กับ "ลับแล" ? จะขัดคำสั่งครูบาอาจารย์ก็กระไรอยุ่? จึงรับคำแต่โดยดี แต่พอลับแลรู้ว่าเป็น "วิญญาน"แน่แท้แล้ว ?เท่านั้นแหละ ลับแลไม่ยอมนอนที่บ้านอีกเลย เพราะมันรุ้สึก "หวิวๆ " ค่ะ โดยเฉพาะช่วงนี้ญาติไม่มีใครอยู่บ้านกันซักคน และแม้แต่ญาติอยู่ก็ตามเถอะ นอนค่อยู่ด้วยกันแท้ๆ นี่แหละ แต่เหมือนอยู่กันคนละภพ(กับญาติ)
    :mad: มีอยู่คืนหนึ่ง ขณะนอนคู่กับญาติ ประมาณ 22.30 น.ลับแลบอกญาติว่า "ลงไปนอนข้างล่างเถอะ" ญาติถามว่าทำไม? ลับแลตอบว่า"ไม่ไหว เดินไม่หยุดเลย"
    ญาติบอกว่า เขาไม่เห็นได้ยินเสียงอะไรเลย
    เมื่อลับแลคิดว่าไม่นอนที่บ้าน ก็ต้องเร่ร่อนเหมือนนกขมิ้นเหลืองอ่อน ไปนอนที่บ้านญาติที่อ.เมือง สงขลา ดีกว่า และแล้วลับแลก็จรลีไปที่บ้านญาติด้วยความรู้สึกอบอุ่นใจ เพราะไม่ต้องทนอยุ่ตรงจุดเกิดเหตุอีกต่อไป และที่บ้านญาติก็อยู่ไกลบ้านเกิดเหตุและยังมีญาติๆเป็นเพื่อนอีก ลับแลรู้สึกชีวิตเหมือนเกิดใหม่อีกครั้งหนึ่ง นึกเห็นใจและเข้าใจชีวิตของคนที่เจอวิญญาน จะมีอีกไหม ?บางคนที่เขาเจอแล้วเขาไม่รู้จะทำอย่างไร? นี่ขนาดเราเป็นคนใจแข็ง ไม่เคยกลัวผีมาก่อน เจอจังๆเข้า ยังหนาวเลยค่ะ (สมัยก่อน ลับแลจะบอกเพื่อนๆเสมอว่า ผีหรือ ฉันไม่กลัวหรอก เขาทำอะไรไม่ได้ ฉันกลัวคนมากกว่า เมื่อก่อนคิดอย่างนั้นจริงๆเลยค่ะ แต่เดี๋ยวนี้หรือคะ ผีกับคน ลับแลว่าน่ากลัวเท่ากันแล้วค่ะ )
    :cool: คืนที่มานอนบ้านญาติ ก็นอนคู่กับญาติ แต่พอเริ่มล้มตัวนอน ไม่ทันถึง 2 นาที มีเสียงเหมือนพลังงานบางอย่าง (บรรยายไม่ถูกนะคะ รู้ว่ามีอะไรอยู่ใกล้ตัวมากๆ ) พยายามจะเข้ามาประชิดตัว หรือจะเข้าหาตัว อะไรประมาณนี้แหละค่ะ ลับแลรู้แล้วว่า เป็นวิญญาน จำเป็นจะต้องกำหนดสมาธิ บริกรรม "พุทโธ"เช่นเคย และเคล็ดลับการบริกรรมนั้น จิตต้องเป็นหนึ่ง ไม่ว่อกแว่ก และต่อเนื่อง เมื่อคิดเช่นนั้นก็บริกรรมทันที ทันทีที่จิตเป็นหนึ่ง เสียงวิญญานนั้น ก็ถอยออกห่างทันที (คือ เสียงนั้น จะค่อยๆห่างออกไปและเงียบในเวลาไม่ถึง นาที แต่พอเผลอจิตไปคิดว่า ไปไหนแล้ว ก็ทำท่าจะกลับใกล้เข้ามาอีก )ปกติลับแลไม่เคยบริกรรม "พุทโธ"จนหลับได้เลย แต่เมื่อคับขัน ต้องทำจนได้
    ทำจนหลับ ((k)ด้วยความน่ารักน่าเอ็นดูของลับแลอีกนะแหละ แป๊บเดียว.......หลับ ไม่ถึง 3 นาทีเช่นเคย)
    :'( เช้าวันรุ่งขึ้น รีบโทรหาตาหลวง ละล่ำละลักบอกว่า "ตาหลวง เมื่อคืน เขาพยายามจะเข้าใกล้ ลูกกำหนดพุทโธจนเขาถอยและลูกหลับไปเลย" ตาหลวงบอกว่า " ลูกเก่ง สามารถสื่อสารกับพรายได้ " ต่อมา ลับแลรีบเอาตะกรุดไปให้ตาหลวง ตาหลวงถือเพ่งดูสักพัก ก็หักตรงกลางคันของตะกรุด :)@ ขณะที่ตาหลวงหัก ตาหลวงว่าคาถากำกับไปด้วย) และบอกกับลับแลว่า "มันเป็นตะกรุดที่ทำจากดิน 7 ป่าช้า" ทีเดียว ลับแลสังเกตเห็นดินนั้นร่วงลงพื้น :'( ตาหลวงบอกว่า "ผีจากตะกรุดนี้ มี7 ตน " ลับแล ขนหัวตั้ง ถามตาหลวงอีกครั้งหนึ่งว่าตาหลวงคะ แสดงว่าที่เขาเดินตอนกลางคืนเวลาที่ลูกนอนนั้น เขาก็เดินกันทั้งหมด 7 ตนงั้นหรือคะ? ตาหลวงบอกว่า "ใช่" (ยึก......กือส์..) (ก็ที่ลับแลได้ยินเสียงเดินสะเทือนเลื่อนลั่นไปหมดนั่นแหละค่ะ )
    (k)ลับแลยังสงสัยไม่หาย ได้ถามตาหลวงว่าแล้วทำไมตาหลวงไม่ให้ลูกโยนทิ้งไปเลยล่ะคะ? ตาหลวงตอบว่า "ถ้าทำอย่างนั้น ลูกหลานจะไม่ได้ไปเกิด " (ก็วิญญานถูกว่ากำกับด้วยคาถาให้อยู่ในตะกรุดไงคะ เขาจะไปไหนไม่ได้ ?"
    และตาหลวงบอกลับแลว่า วันนี้ลับแลได้ยินเสียงเดิน(ของวิญญาน) วันข้างหน้า ลับแลจะมองเห็นตัวเขา
    :'( เมื่อลับแลได้ฟังคำของตาหลวงเช่นนั้น แทบล้มทั้งยืน ?
    :cool::mad::cool: นี่แค่ได้ยินเสียง ก็แทบจะแทรกแผ่นดินหนีแล้ว ถ้าเห็นตัวกันอีก จะเหลืออะไรคะ?
    :'( คุณคิดว่า ลับแลจะทำอย่างไรต่อไปคะ ???

(k) พรุ่งนี้คุณจะรู้ค่ะ ??? :'(

10. pp2 เป็นที่รู้จักกันดี

24 มิถุนายน 2010
    แค่ติดตามกระชั้น...แต่ ไม่ชิดครับ ยังห่างๆอยู่ครับ อะคริๆๆๆๆๆๆๆ

11. pp2 เป็นที่รู้จักกันดี

24 มิถุนายน 2010
    ขอบคุณครับที่จะหยิบยื่นของในอนาคตที่ยังมาไม่ถึงให้ ..........

12. ลับแล เป็นที่รู้จักกันดี

คนที่ว่าติดตามกระชั้น แต่ยังไม่ชิด
    ต้องถามตนเองว่า กายน่ะ..ห่าง แต่ใจน่ะชิดหรือปล่าว ...???
    ก็เห็นๆอยู่ว่า ใจน่ะจดจ่อ...รอเมสเสจอยู่ใช่ไหมคะ ?

13. chokaku เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับทุกท่าน หายหน้าไปนาน กลับมารายงานตัวต่อครับ
    ขออนุญาตเป็นแฟน....คลับพี่ลับแลด้วยคนครับผม

เอาสิ่งนี้มาฝากพี่รุ่งดูด้วยครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      74.9 KB
      เปิดดู:
      137
  14. rungaran เป็นที่รู้จักกันดี

ปริศนาธรรมจาก คุณ ลับแล สดๆร้อนๆครับ

คน...กับ....ผี ใครจะน่ากลัวกว่ากันครับ

สำหรับผม .. คน ... น่ากลัวกว่า ... ผี ... 1,000,000% ...ฟันธง

ผี กระผม ว่ายัง เจรจากัน ง่ายกว่า คน ภพภูมิ ผี ผูด จริงไม่มี โกหก ครับ
    ถ้าสื่อกับเขาได้หรือมีผู้รู้ช่วยสื่อสารให้ อ่ะครับ เราจะรู้ความต้องการของผีเขาได้ครับ
    พระอาจารย์ ของกระผม หลวงพ่อฤาษี วัดท่าซุง ท่านพ่อได้บอก เอาไว้ครับ

15. chokaku เป็นที่รู้จักกันดี

เห็นด้วยกับพี่รุ่งอ่ะครับ ว่าแต่พี่รุ่งแนะนำวิธีสื่อสารสักหน่อยสิครับ:cool::cool::cool:

ขนาดไฟล์:
      1,005 KB
      เปิดดู:
      28
  16. rungaran เป็นที่รู้จักกันดี

สิงห์ ของ หลวงพ่อนาม
    ใช้แทน เครื่องรางของ หลวงพ่อ มุ่ย ได้สนิทใจเลยครับ คุณ หมอ:cool:

17. rungaran เป็นที่รู้จักกันดี

ฮั่น แน่
    รู้ทาง รู้ วิธี แล้วนี่ครับ คุณ หมอ
    ใช้วิชาที่เรียนมาให้เต็มที่เลยสิครับ อิอิ :cool:
    สมเด็จ งามมากครับ เพิ่งได้มาใหม่หรือครับ

18. nuanhadyai@hotmail เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    พี่รุ่งสื่อสารยังไงคะ...กับสิ่งที่ไม่เหมือนเราๆ...
    เคยคุยกันยังไงบ้างอยากฟังค่ะ....:d
    เข้ามาขอความรู้ค่ะ...:boo:

19. ภณนาวิน เป็นที่รู้จักกันดี

22 กุมภาพันธ์ 2011
    สาลิกาดินเผา กรุวังหน้าครับ

ขนาดไฟล์:
      107.1 KB
      เปิดดู:
      473
      ขนาดไฟล์:
      103.2 KB
      เปิดดู:
      466
  20. ภณนาวิน เป็นที่รู้จักกันดี

22 กุมภาพันธ์ 2011
    เหรียญสมเด็จพระพุทธโฆษาจารย์ (เจริญ) หลัง เจ้าคุณพระเขมทัสสี (เอี่ยม) วัดเขาบางทราย ออกปี 10 เจ้าคุณนรปลุกเสก เช่ามาถูกมากครับ เจ้าของเก่าไม่รู้จักเจ้าคุณเขฯ เลยเป็นความโชคดีของผม

ขนาดไฟล์:
      77.3 KB
      เปิดดู:
      665
      ขนาดไฟล์:
      74.7 KB
      เปิดดู:
      661