พระกรุวัดพระแก้ว............ปลอมหรือ?

ในห้อง 'กระทู้เก่า' ตั้งกระทู้โดย ringside, 15 พฤศจิกายน 2007.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. kongpak

kongpak เลื่อมใสอย่างยิ่งในตถาคต ถึงที่สุดโดยส่วนเดียว

30 กันยายน 2009
    ขอเชิญชม

ขอเชิญชมภาพพระวังหน้า วังหลวง (วัดพระแก้ว) และอื่นๆ ครับ
    ไม่มีการซื้อขายพระครับในบล๊อคที่เชิญชม แบ่งปันความรู้ หากไปพบที่ไหนจะได้ช่วยกันนำพระท่านขึ้นจากที่ต่ำมาไว้ที่สูงเพื่อกราบไหว้บูชากันครับ

พระวังหน้า วังหลวง หลวงปู่เทพโลกอุดร พญาเหล็ก และอื่นๆ

2. เฝ้าดู

เฝ้าดู สมาชิกใหม่

23 พฤศจิกายน 2010
    หนับหนุน

สรุปว่าปลอมของไคเเล้วเก้ของไคกันเเน่ครับดูไปดูมาไม่เห็นมีไครู้จิงๆซักคนพวกที่เเย้งก็เเย้งกันไปที่หนับหนุนเชื่อถือก็ใช้ก็เก็บกันไปก็เเค่นั้นก็หมดเรื่องเถียงกันไปเถียงกันมาเเรงขึ้นเเรงขึ้นจากการที่จะได้ประโยชในการเปิดโสตประสาตได้ประโยชในการศึกษาพัตนาสมองลดทิธิในการยึดในการเชื่อกลับเป็นการเพิ่มด้วยอารมเพื่อชนะเพิ่มด้วยจิตที่ไม่เป็นกลางไคมีก็เชียไม่มีก็ไม่เอาไม่ใช้ของของกรูของของไคเเล้วของของเราของของเราทุกๆคนนะมีไหมน้าหรือว่าเดี๋ยวนี้จะเล่นจะศึกษาอดีตก็ต้องมีสายมีเส้นมีพวกใช้ไหมครับขออภัยหากวาจาใดๆไม่เข้าหูไคบางคนผมเองก็เก็บอยู่บ้างครับภูมใจพระทุกองที่ได้มาเเละยินดีกับพระทุกองที่ท่านหายไปสู่เส้นทางของท่านเรามาช้วยกันหาคําตอบเเละประกอบด้วยเหตุกะผลจะดีกว่าเสียเวลาใส่กันทางอารมนะครับ

3. เด็ก น้อย

เด็ก น้อย เป็นที่รู้จักกันดี

13 กุมภาพันธ์ 2010
    ผมมีสมเด็จนอกพิมพ์มาให้ท่านดู เพื่อช่วนในก่ารศึกษาครับ
    ทองผมปิดเองที่หลังครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      462.8 KB
      เปิดดู:
      93
      ขนาดไฟล์:
      523.8 KB
      เปิดดู:
      96
      ขนาดไฟล์:
      393.3 KB
      เปิดดู:
      91
      ขนาดไฟล์:
      255.7 KB
      เปิดดู:
      72
  4. สัญญลักษณ์

สัญญลักษณ์ Active Member

17 กุมภาพันธ์ 2009
    พระมีแท้มีเก๊ครับเป็ยธรรมดาของโลกที่ยังว่ายเวียนอยู่ในอบายมุขอยู่และเราก็ยังวิ่งหนีมันไม่พ้นเพราะเราเป็นคนธรรมดานะครับ ยังมีกิเลสอยู่ หรือถือศีล 5 ไม่ครบนะครับ ถ้าครบจงไปบวชเสียดีกว่านะครับจะได้ปฏิบัติธรรมให้ 100 เปอร์เซนต์ กรณีพระพิมพ์วัดพระแก้ววังหน้านั้นผมขอยืนยันว่ามีจริงๆ ครับ มีประวัติการสร้าง ใครเป็นผู้ปลุกเสกบ้าง ปลุกเสกที่ไหนใช้ผงอะไร มวลสารอะไรมีหมดนะครับ ให้ไปอ่านหนังสือท่ท่าน พ.ต.ต.จำลอง มัลลิกะนาวิน เขียนรวบรวมไว้ไปอ่านนะครับ ทราบมาว่าหนังสือเล่มนี้ไปอยู่ที่หอสมุดแห่งชาติแล้วนะครับ การที่จะนำหนังสือไปไว้ท่นั้นได้ต้องมีการตรวจสอบก่อนนะครับ ถ้าไม่จริงแล้วสำนักพระพุทธศาสนาคงไม่ยอมให้นำไปไว้ที่หอสมุดแห่งชาติหรอกครับ จะเป็นการแหกตาคนทั้งโลกไป แต่ปัจจุบันพระเก๊ก็มีมาก ขอให้ดูให้ดีนะครับ ผมบอกพวกท่านว่าสมเด็จท่านเจ้าประคุณ โต ฯ นั้นท่านสร้างไว้หลายพิมพ์มากมายก่ายกอง แต่ขอให้เป็นพิมพ์พระที่สมเด็จท่านสร้างและปลุกเสกกับมือนั่นแหละแน่แท้นำมาขึ้นคอบูชาได้เลยครับ ทุกวันนี้ผมบอกอย่างไม่อายใครเลยว่า พระที่ผมบูชาขึ้นคออยู่ทุกวันนี้ คือ สมเด็จปัญจสิริ 1 องค์ สมเด็จพิมพ์พระประธานวังหน้าเจ้ากรมท่า 1 องค์ สมเด็จพิมพ์ปรกโพวัดพระแก้ววังหน้า 1 องค์ พระพญาเหล็กท่านเจ้าคุณหวลวัดพุทธไธสวรรค์ 1 องค์ พระสมเด็จสร้างถวาย ร.5 ขึ้นครองราชย์ 1 องค์ และสวมใส่ทำงานเสี่ยงเป็นเสี่ยงตายมาจนทุกวันนี้ครับผม ถ้าผู้ใคจะศีกษาต่อให้พิมพ์คำว่า สมเด็จวัดพระแก้ววังหน้าใน google ดู และท่านจงใช้ดุลยพินิจในการอ่านดูให้เข้าใจสมกับเป็นพุทธศาสนาที่ดีนะครับ ขอให้บุญพระรักษาทุกท่านที่ทำดี อยู่ในศีลในธรรมนะครับ พ.ต.อ.สัญญลักษณ์ ฯ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้