พระปรอทหลวงปู่ละมัยของแท้ยังมีให้เช่า ที่วัดนะคร้บ

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย Ong, 5 กุมภาพันธ์ 2010.

1. ภัทรอังคาร เป็นที่รู้จักกันดี

แหม คุณตู่ บอกกี่ครั้งแล้วว่าอย่าเรียกเจ้ เด็กที่ร้านโดนด่าไปหลายคนแล้วนะก็เพราะเรียกเจ้นี่แหละ แฮะแฮะ บอกว่าฉันไม่ใช่แม่เล้าพวกเธอนะยะ อย่ามาเรียกฉันเจ้ มึนไปเลย

คุณตู่ทนอยู่มาได้เกือบสองปีก็ถือว่าเก่งสุดแล้วนะ ชะนีตัวเดียวในหมู่เกย์ทั้งหลายก็นั่นแหละ แต่ที่มันเหลืออดก็เจ้านายนี่แหละ หล่อนก็เกย์เหมือนกันพูดจาไรไม่น่าฟังเหมือนบีบให้เราออกจากงานโดยไม่คิดจะจ่ายค่าชดเชย เลยโดนไปเต็มๆบอกยูไม่จ่ายยูโดนปิดบริษัทแน่ เขาเลยต้องยอม บอกไปเลยว่าฉันลาออกแต่ที่ฉันลาออกเพราะยูบีบให้ฉันออก ฉันไม่เคยคิดอยากจะออก เพราะฉนั้นทำให้ถูกขั้นตอนด้วยจ่ายมาไม่งั้นเจอดีแน่ แฮะ แฮะ เขาก็เลยจำนนด้วยเหตุผล เรื่องของเรื่องเขาหมั่นไส้ ที่อุ้ืมไปประกันตัวเด็กออกมาจากโรงพักสองคนแล้วก็ให้พวกเขาทำงานต่อ เขาเลยให้เราออกซะเลย อุ้มบอกว่าที่ให้เขาทำงานต่อเพราะฉันต้องเฝ้าดูพวกเขาไม่งั้นฉันจะสูญเงินประกันฉันยูเข้าใจฉันใหม่ มันไม่ใช่เงินบริษัท มันเงินฉัน แล้วฉันเป็นผู้จัดการทำไมฉันไม่มีสิทธิ์ตัดสินใจหร๋อ เด็กมันโดนครั้งแรกก็ให้โอกาสมันบ้างสิ อะไรจะไร้หัวใจขนาดนั้น อิอิอิอิ ด่าเสร็จเขาเลยไม่ให้เรากลับไปทำงานเลย แต่ก็ช่าง เชิดใส่ค่ะ ไม่สนหรอก งานรออยู่ก็มีเขามาซื้อตัวก่อนยังไม่ได้ออกจากงานนี้ด้วยซ้ำ

งานใหม่ก็ยังไม่รู้เลย เขาจะมาเปิดโรงเรียนฝึกอาชีพนานาชาติ แล้วก็เปิดหมู่บ้านเกย์สำหรับผู้เกษียนอายุ เฮ้อ ชีวิตไม่พ้นเกย์แหละ เขาก็จะให้ไปบุกเบิกให้เขาตั้งแต่ขออนุญาติัจัดตั้งเลย เสร็จสรรพก็จะให้เป็นผู้จัดการดูแลทั้งสองโครงการงานไม่รู้จะหนักกว่าเดิมหรือป่าว อุ้มไม่อยากเป็นลูกจ้างใครแล้วแหละ ต่อให้เงินเดือนสูงแค่ไหน สุดท้ายเค้่าก็ไม่แฟร์กับเราอยู่ดี อุ้มอยากเป็นคุณนายนั่งอยู่กับบ้านเหมือนทุกวันนี้ ว่าจะหางานที่ทำบนเน็ตได้และได้เงินจริงอย่างนั้นคงสนุกดีกว่าออกไปทำงานข้างนอกอีกนะเราบริหารชีวิตเราเอง

2. pana_mool เป็นที่รู้จักกันดี

29 พฤศจิกายน 2006
    ไม่ให้เรียกเจ้ แล้วเรียกไรดีหว่า 55555
    คนเรานี่แปลก นะครับ บ้างคนดิ้นรนแทบตายก็ยังไม่รวย เช่น ผมเป็นต้น 5555
    บางคนเกิดมาก็รวยเลย
    บางคนทำงานสบายง่้ายๆ เงินก็ไหลมาเทมา ทำอะไรก็เป็นเงินไปหมด

ผมเคยได้มีโอกาสได้คุยท่านอาจารย์ย่ามแดง ท่านว่าแต่ละคนวาสนามันไม่เท่ากัน บางคนเขาเป็นผู้มีวาสนา สะกิดนิดหนึงก็รุ่ง ก็รวย
    ส่วนผู้ที่ไม่มีวาสนาแก้ได้ด้วยด้วยการบุญทำทาน แต่ต้องทำแบบมีปัญญาไม่ใช่ืำทำแบบงมงาย ท่านเปรียบเทียบเรามีแก้วมากันคนละใบ แต่ขนาดไม่เท่ากันบางคนใหญ่ บางคนเล็ก คนที่มีแล้วใบใหญ่แล้วทำบุญทำมานจนเต็มแล้วจนล้นแก้ว เกิดมาชาติใหม่ก็จะได้แล้วที่ใบใหญ่กว่าเดิม คนที่มีแก้วไม่เล็ก ไม่รู้่จักทำบุญทำทาน เกิดชาติใหม่ก็ได้ใบเล็กกว่าเดิมยิ่งลำบากยากแค้นกว่าเดิม แต่ถ้าทำบุญทำทานจนล้นแก้วเกิดชาติใหม่ก็ได้แล้วใหญ่ขึ้น อาจจะไม่ลำบากเหมือนเดิม

แต่เรื่องของกรรมมันสลับซับซ้อน เราก็ทำๆ กันไป แล้วก็ ตายๆ กันไป แล้วก็เกิดๆ กันไป วนๆ เวียนกันไป

3. pana_mool เป็นที่รู้จักกันดี

29 พฤศจิกายน 2006
    หวัสดีครับ คุณปุ้ม สบายดีไหมครับ
    ตอนนี้มีกฏใหม่ห้ามเรียกผมอาจารย์นะครับ 555555
    เนื่องจาก..........เรียก "ตู่" ก็ครับ 5555555

4. ภัทรอังคาร เป็นที่รู้จักกันดี

ฝากกระทู้วันเกิดคุณแม่หน่อยนะค่ะ วันนี้วันเกิดคุณแม่ศิริวรรณ ของอุ้มเองค่ะ

http://palungjit.org/posts/4742601

5. ญานธรรม เป็นที่รู้จักกันดี

คุณอุ้มกลับมาพร้อมเซอร์ไพร้เลย
    ถือว่าช่วงนี้ เป็นช่วงเก็บเกี่ยวความสุขให้ชีวิตครับ
    ชีวิตก็ต้องมีขึ้น มีลง ให้พวกเราได้สร้างสมบุญบารมีนะครับ

6. ญานธรรม เป็นที่รู้จักกันดี

หลวงปู่อยากให้มีเจ้าภาพหนึ่งคนต่อหนึ่งองค์นะครับ
    และต้องมีครบแล้วถึงจะเริ่มดำเนินการน่ะครับ

7. ภัทรอังคาร เป็นที่รู้จักกันดี

พวกเราเลือกตั้งครั้งนี้ กรุณาช่วยกันเลือกพรรคเพื่อเธอ โดยมีภัทรอังคารเป็นหัวหน้าภรรค โดยพรรคเพื่อเธอจะมีนโยบายตามนี้นะเ้จ้าค่ะ

โปรด เลือก "พรรคเพื่อเธอ" มี นโยบายดังนี้
    1.ยกเลิกเทศบาล อบต.ให้มีแต่ อบจ.องค์การบริหารหัวใจ-
    2พัฒนารักทั่วถิ่นไทย พัฒนาหัวใจให้กับเธอ-
    3.กระจายความรัก โดยเน้นหนักไม่มั่วแต่ทั่วถึง-
    4.ปรับโครงสร้าง รมต. รักมั่นคงตลอดเวลา-
    5.จัดกลุ่ม รสช. คือรักสุดชีวิต-
    6.จัดตั้งหน่วย สสร.ส่งเสริมรัก-
    7.จัดตั้งกองทุน 1 ตำบล 1 ผับ-
    8.โซดาฟรีเพื่อประชาชน-
    9.หน้าตาดีได้เหล้าฟรีทุกผับ..อ<wbr>ิอิ-
    10.ขยายร้านเหล้าเปิดถึงเช้า :

โดยนโยบายที่กล่าวมาทั้งหมดนี้ไม่ได้หวังตำแหน่งนายกนะเจ้าค่ะ แต่หวังจะสร้างสรรโลกนี้ให้เป็นสีชมพู หลังจากเป็นสีม่วงมานาน

5555555 ดันตื่นนอนกลางดึกเลยนอนไม่หลับ ไม่มีไรทำเลยหาเรื่องเล่นๆไปงั้น เอามาให้เพื่อนๆฮากัน ถ้าหัวเราะกันไม่ออกก็แสดงว่า ต้องไปให้หมอตรวจต่อมขำหน่อยนะจ๊ะ อิอิอิ ไปนอนต่อแล้ว บาย บาย

8. D-Dom เป็นที่รู้จักกันดี

ก๊าก ก๊าก ก๊าก มาช่วยขำ

9. D-Dom เป็นที่รู้จักกันดี

ฮะ ฮะ ออกจากเกย์มา ก็ปายเที่ยวกับเกย์ อีก :boo::boo::boo:

10. D-Dom เป็นที่รู้จักกันดี

เดือนสิงหาคมที่จะมีงานกวนยา ไม่ทราบมีท่านใด อยากไป บ้างครับ
    รอบต่อไปนี้ที่จะตอกเป็น ปรอทเพชร น้าแอ๋วว่าน่าจะประมาณสิงหา

1.suttip
    2.ญานธรรม
    3.chaiyo19
    4.Lee_bangkok
    5.ประกายทอง
    6.louis07
    7.piak_piak
    8.kittipongc ทางผมมีคนที่อยากไปตอกคตปรอทเพิ่มอย่างน้อย 3 คนครับ
    9.maleena
    10.mi* ขออนุญาติลงร่วมด้วยก่อนครับ 2 ที่ ไว้ถึงเวลาจะยืนยัน ถ้าไม่ติดขัดอะไรครับ
    11.Vatairat ด้วยคนนะค่ะ ขอบพระคุณค่ะ
    12. papawich
    13.ภัทรอังคาร

รวม 16 คนครับ

ผมขออนุญาติ รวบรวมรายชื่อผู้ที่อยากไป ครับ
    ถึงเวลาเดี๋ยว ค่อยว่า กันอีกที ครับ

11. ภัทรอังคาร เป็นที่รู้จักกันดี

555555555 ดีใจด้วยนะจ๊ะที่ขำออกแสดงว่าเราประสบความสำเร็จในการหาเสียงนิ อิอิอิอิ

12. ภัทรอังคาร เป็นที่รู้จักกันดี

ฺ่ฮ่า ฮ่า ฮ่า เขาเป็นแขกที่เคยมาพักที่โรงแรม เขาแต่งงานกับชาวฮอลแลนด์ สนิทกันตั้งแต่พวกเขามาพักคราวที่แล้วๆ สองคนเขาเปิดร้านอาหารไทยที่นั่นแฟนชาวฮอลแลนด์เขาก็น่ารักเป็นกันเองมากเลย เขาก็เลยบอกว่าถ้าเขากลับมาเที่ยวนี้เขาอยากให้ไปเที่ยวบ้านเขาที่เชียงใหม่ เลยเกรงใจว่าเขาอุตสาห์เชิญเราขนาดนั้นก็ต้องสนองเขาหน่อย โทรทางไกลมาจากฮอล์แลนด์ทุกอาทิตย์เลย ดิฉันอ่ะชีวิตถูกกลืนกินไปกับคนพวกนี้แล้วค่ะ ตั้งแต่ออกมาก็ไม่มีใครปล่อยให้อยู่นิ่งๆเงียบๆเลย ก็ตามกันมาเป็นพรวน โทรหากันโทรศัพท์แทบจะไหม้ บางคนถึงขั้นออกงานตามเลย ก็ถามว่าจะออกมาทำไมกัน พวกเขาก็บอกว่าพี่ไม่อยู่นึกเหรอว่าพวกหนูจะอยู่ได้ 5555555

13. ภัทรอังคาร เป็นที่รู้จักกันดี

ยังทำหน้าที่เลขาได้ดีเหมือนเดิมเลยนะจ๊ะ คุณอุดม แล้วจะมาเป็นเลขาพรรคเพื่อเธอไหม ไม่ชอบนโยบายพรรคหร๋อ อิอิอิอิ

14. D-Dom เป็นที่รู้จักกันดี

แฮะ แฮะ มันจะดี หรอ ครับ
    ว่า แต่ ว่า ยังรับเพิ่มไหม อ่ะ อิอิ

15. ภัทรอังคาร เป็นที่รู้จักกันดี

ค่ะคุณญานธรรม เซอร์ไพร์มากเลยนะค่ะ อุ้ืมยังรับไม่ได้เลยว่าอุ้มไม่ได้อยู่ตรงจุดนั้นแล้ว ก็พยายามคิดในแง่ดีค่ะ ว่าที่ผ่านมาเกือบสองปีอุ้มทำงานหักโหมมากไม่มีเวลาพัก ไม่มีเวลาเป็นของตัวเอง ความสุขไรก็ไม่มีมีแต่ความเครียด ตอนนี้ก็เลยถือเอาเวลาช่วงนี้เก็บช่วงที่เก็บเกี่ยวความสุขจริงๆค่ะ

ไม่อยากให้ชีวิตมีขึ้นมีลงเลย มันน่ากลัวอ่ะ บางทีขึ้นซะสูง บางทีก็ลงซะต่ำทำไมไม่มีแบบคงที่บ้างละ แต่ก็จริงนะตั้งแต่อุ้มออกมาอุ้มก็ได้กลับมาทำบุญสร้างบารมีได้มากเลย ไม่เหมือนตอนทำงานเวลาจะทำบุญไม่มีเลยค่ะ แต่ตอนนี้หร๋อ อยากไปทำบุญที่ไหนก็ไป มีความสุข อิ่มเอิบดีค่ะ

แต่อุ้ืมเชื่ออย่างนึงนะค่ะว่าทุกสิ่งอย่างที่เป็นไปหรือเกิดขึ้นในชีวิต มันมานำพาเราไปสู่สิ่งใหม่ๆที่ดีกว่าเสมอค่ะ

16. D-Dom เป็นที่รู้จักกันดี

(||) (||) (||)

17. ภัทรอังคาร เป็นที่รู้จักกันดี

คงไม่รับแล้วแหละ อิอิอิ

18. Vatairat เป็นที่รู้จักกันดี

Vatairat จอง 2 ที่นะค่ะ แต่ฝังคตปรอท 1 คนค่ะ ขอบคุณค่ะ

19. Vatairat เป็นที่รู้จักกันดี

พยายามเข้าเว็ปทุกๆวันค่ะ แต่เว็ปก็ล่มทุกๆครั้ง ยังไม่ลืมพวกพี่ๆนะค่ะ
    อยากบอกว่าพระนักธรรมมีประโยชน์มากๆเลยค่ะ เจอมากับตัวแล้วค่ะ อนุโมทนาสาธุค่ะ

20. Vatairat เป็นที่รู้จักกันดี

อยากทราบวันที่จังเลยค่ะ ว่าช่วงวันที่เท่าไหร่ค่ะ การฝังคตปรอทนะค่ะ