พระพุทธวิริยากร (หลวงพ่อตัด ปวโร) ..เกจิเพชรน้ำเอกแห่งเมืองเพชรบุรี

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย BlueBlur, 22 มิถุนายน 2009.

1. บอยโคราช

บอยโคราช เป็นที่รู้จักกันดี

ขอแจมนิดหน่อยครับ

ไม่มีวาสนาได้กราบหลวงพ่อตัดครับ ได้ยินชื่อมานาน แต่เพิ่งมาเริ่มเก็บวัตถุมงคลท่านหลังท่านละสังขารแล้วครับ ปัจจุบันเก็บปลัดไม้ผูกคอตายครับ อันแรกที่ได้มา ปลัดไม้ข่อยไสวครับ

ประสบการณ์ รายวันครับ...

2. puedpunon

puedpunon เป็นที่รู้จักกันดี

เมื่อเร็วๆนี้มีพี่ใจดีท่านหนึ่งได้มอบ ตะกรุดมหาอุด/ลูกสะกดตะกั่วอวน/ผ้ายันต์เพชรธร/
    ลูกปืนเอ็ม๑๖และหัวลูกปืนขนาดใหญ่(ชุดลูกปืนนี้พี่ท่านนี้นำไปให้พระอ.ทินเป็นผู้จารและ
    ลพ.ตัดเป็นองค์เสกครับ)

3. ขันติ19

ขันติ19 เป็นที่รู้จักกันดี

23 สิงหาคม 2009
    กราบหลวงพ่อด้วยความศรัทธาครับ

4. น้ำดี1

น้ำดี1 เป็นที่รู้จักกันดี

2 พฤศจิกายน 2008
    เพิ่งเข้ามาอ่านค่ะ ไม่นึกว่าเปิดกระทู้หลวงพ่อตัดไว้ น้ำได้ตะกรุดหลวงพ่อตัดมาหลายสิบดอก แต่ที่พิเศษคือตะกรุดเหล่านี้หลวงพ่อตัดเป็นคนจารโดยตรงค่ะ เพราะได้จากลูกศิษย์หลวงพ่อก้นกุฏิเลยค่ะที่นำมาให้ โดยปกติตะกรุดหลวงพ่อท่านไม่ค่อยได้จารเท่าไรนักเห็นพี่เขาบอกมาแบบนี้ค่ะ จะเป็นองค์อื่นจารให้ มีทั้งดอกเล็กดอกใหญ่ แล้วยังมีลูกแก้วท่านเยอะมาก ๆ ค่ะ

5. puedpunon

ปกติท่านก็ไม่ค่อยจารอยู่แล้วครับ และยิ่งพักหลังๆท่านอาพาธ จารหรือเขียนอะไรไม่ค่อยถนัดนักครับ ก็ได้พระอาจารทิน ท่านเป็นคนจารให้ หลวงพ่อ
    เป็นองค์เสกเพียงอย่างเดียวครับ หลวงพ่อท่านว่า "ใครจารก้ได้สำคัญมันอยู่
    ที่คนเสกนี้" ท่านว่างั้นครับ ขนาดไม่จารปั๊มอย่างเดียวตะกรุดในบารตที่แจกฟรียังมีประสบการณืเลยครับ และเป็นประสบการณืที่เกิดขึ้นบ่อยกว่ารุ่นอื่นด้วยครับ :cool:

6. บอยโคราช

บอยโคราช เป็นที่รู้จักกันดี

ชั่วโมงนี้ของหลวงพ่อตัดต้องปลัดขิกไม้ผูกคอตายเท่านั้นครับ...

แรงมากๆ แต่...

ผมมีอยู่อันเดียว คือ ไม้ข่อยผูกคอตายไสว

กำลังหาไม้มะม่วงตายทั้งกลมครับ...

ประสบการณ์...รายวันครับ...

7. puedpunon

เห็นด้วยครับ ไม้ผูกคอมึคนเจอเฮี้ยนๆหลายคนครับ

8. BlueBlur

BlueBlur เป็นที่รู้จักกันดี

26 มิถุนายน 2008
    ไม้มะม่วงผูกคอตายทั้งกลม หลอนจริงๆครับ ผมหลอนตั้งแต่ก่อนได้รับของอีกครับ แฮะๆ หลอนที่สุดของไม้ปลัดของหลวงพ่อละครับ ทั้งแม่และลูกออกมาให้เห็นเลยอ่าครับ

9. BlueBlur

BlueBlur เป็นที่รู้จักกันดี

26 มิถุนายน 2008

วันนี้มีเรื่องราวความ เชื่อของการจับพลังวัตถุมงคลมาให้ลองอ่านกันเล่นๆ ครับ พอดีไปเจอมาเลยนำมาฝาก บทความนี้เขียนโดยคุณ Chch4 เป็นเรื่องราวความเชื่อส่วนบุคคล โปรดใช้วิจารณญาณในการอ่านครับ ต่อไปนี้เป็นบทความของคุณ Chch4 ครับ [​IMG]

คือ เมื่อปลายปีที่แล้ว ผมได้เจอกับผู้ใหญ่ท่านหนึ่ง ค่อนข้างมีอายุแล้วและค่อนข้างมีชื่อเสียงในเรื่องการจับพลังวัตถุมงคล(ขอ สงวนนาม) ซึ่งท่านเป็นคนร่างเล็กและผอม แต่เวลาท่านจับวัตถุมงคล พอสัมผัสได้ถึงพลังและพุทธคุณ ตัวของท่านจะสั่นมากๆ ในการพิจารณาของผมนะครับ คนร่างเล็กและมีอายุขนาดนั้น ไม่น่าที่จะสั่นได้แรงขนาดนั้น ถ้าเป็นการแกล้งสั่น จากการกระทำของท่านเอง(แค่ความสงสัยของผมครับ)
    เรื่องมีอยู่ว่า ผมได้คุยกับท่านและนำตะกรุด ของเกจิยุคปัจจุบันที่ยังมีชีวิตอยู่และค่อนข้างมีชื่อเสียง เรียกว่าขึ้นชื่อของยุคนี้น่ะแหละครับ มาให้ท่านจับพลังดู ซึ่งผมไม่ได้บอกท่านว่าเป็นของเกจิท่านใดบ้าง และท่านก็ไม่น่าจะดูออก(ในความคิดของผมนะครับ) เพราะท่านจะจับพระเครื่องยุคเก่า และพระแท้ พระเก็เป็นส่วนใหญ่ ซึ่งมีพวกนักเล่นพระบางท่าน ทำการลองภูมิของท่าน ได้นำพระที่มีการปลุกเสก และไม่ได้ปลุกเสก ลองให้ท่านจับดูเชื่อไหมครับ ว่าท่านสามารถทายถูกทุกองค์ว่าพระองค์ไหนมีพลัง(จากประมาณ20องค์)
    ผมได้นำตะกรุดยุคปัจจุบันที่หลวงพ่อเหล่านั้นยังคงดำรงค์ชีวิตอยู่ซึ่งมีตะกรุดหลวงพ่อตัด
    ส่วนที่เหลือของตัวเองบ้างยืมเพื่อนมาบ้างขอบอกแค่จังหวัดนะครับ ลองเดากันดูเอง
    ตะกรุด หลวงพ่อหนังเหนียวที่อยุธยา หลวงพ่อที่สระแก้ว(ที่ตอนนี้ทำส่งศูนย์เยอะๆ) หลวงพ่อที่นครสวรรค์ที่ดังเรื่องมหาอุด หลวงพ่อแถวลำลูกกา แถวนนท์วัดนึงทำโปรดสัตว์เดียรรัจฉานมาก่อน อีกวัดเป็นตะกรุดดอกเขื่องครับ ตะกรุดโทนแถวอ่างทอง ตะกรุดจาก2วัดที่นครปฐม ตะกรุดจากสุรินทร์ และสุดท้ายตะกรุดจากหลวงพ่อแถวอีสานใต้ที่เพิ่งมรณภาพไปที่ท่านสามมารถไป โผล่ที่นั่น
    ที่นี่ได้
    ผมขอยืนยันว่าไม่ได้เป็นการลบหลู่ครับ และท่านผู้จับพลังสามารถรู้เพียง1ดอกว่าเป็นของหลวงพ่อท่านใด จากทั้งหมดที่ผมเอามาครับ(แต่ไม่ใช่ดอกของหลวงพ่อตัดที่ท่านรู้)
    ผมให้ ท่านจับพลังทีละดอก จนครบ ท่านสั่นครับ มากบ้าง น้อยบ้าง แต่ละดอกพอจับเสร็จ จะมีอาการหอบเหนื่อย เหงื่อซึม ผลที่ออกมาครับ ท่านจับตะกรุดของหลวงพ่อตัดเกือบๆสุดท้าย(ซึ่งท่านก็ไม่รู้ว่าของพระเกจิ องค์ใด) ผมจำไม่ได้ว่าดอกที่เท่าไหร่ แต่อาการแตกต่างจากหลวงพ่อองค์อื่น กล่าวคือ สั่นมากที่สุด จนตะกรุด หลุดมือ ลอยออกไปกระทบตู้เย็น และหัวของท่านก็เกือบชนผนัง ดีที่ลูกสาวของท่านไปจับไว้ทันครับ หลังจากคุยกับท่านหลังจากกินน้ำท่าเรียบร้อย ท่านบอกว่า *** ดอกตะกั่วเปลือยนี้แหละ(ของหลวงพ่อตัด) แรงที่สุด แรงจนสั่นไปทั้งตัวควบคุมไม่ได้ ส่วนดอกที่แรงรองลงมาคือตะกรุดแถวนนท์ครับ(ที่ทำให้เดียรรัจฉานเพื่อกันคนไป รังแกมัน
    )กับตะกรุดจากสุรินทร์ ที่เหลือก็ไม่ค่อยเท่าไหร่ครับ มากบ้างน้อยบ้าง แต่มีอยู่ดอกหนึ่งครับ ที่พุทธคุณไม่ขึ้นเลย แต่ผมขอยืนยันว่าทุกดอกเอามาจากวัดครับ ซึ่งผมขอสงวนนามตะกรุดดอกนั้นเอาไว้ครับ
    ถือว่าเอามาเล่าสู่กันฟังละกันนะครับ ไม่ได้ให้เชื่อ ผิดพลาดประการใดขออภัยด้วยครับ

**ขออนุณาตนำบทความจาก ลิงค์นี้มาให้อ่านครับ
    ศึกษาและสะสมวัตถุมงคลหลวงพ่อตัด, วัดชายนา เพชรบุรี

10. ซักวันจะคิดออก

ซักวันจะคิดออก เป็นที่รู้จักกันดี

16 สิงหาคม 2007
    ครับ ตะกรุดที่ได้นำไปจับพลัง แล้วแรง ตามที่ พี่ Chch4 เล่ามานั้น มีสามดอก

ได้แก่ หลวงพ่อตัด

หลวงปู่เมืองนนท์ที่โปรดสัตว์เดรัจฉาน และ

หลวงปู่เมืองสุรินทร์ที่พวกทหารต่างเมือง ต้องมีตะกรุดคู่ของท่าน ห้อยพร้อมเหรียญท่านครับ

ดีที่หามาได้แล้วทั้งนั้น แต่เก็บเยอะก็ไม่ค่อยดีเท่าไหร่ มหาอุตม์เยอะเกิน เงินไม่ค่อยเข้าเลย 555

11. ซักวันจะคิดออก

ซักวันจะคิดออก เป็นที่รู้จักกันดี

ส่วนโทนจากอ่างทอง ไม่แรงนักหรอกครับ

เพราะหลวงปู่ท่านทำเป็นมหารูด จะไม่เด่น มากนัก

แต่ถึงเวลาใช้งานตามอุปเท่ห์จะสุดยอดมากครับ

ใครไม่เคยลอง ไม่ทราบหรอกครับ ดอกใหญ่ๆนี่แหละ ดีทั้งค้าขาย ทั้งมหาอุตม์ ทั้งเมตตา เลยทีเดียว

ผมเคยแบ่งเพื่อนไปสามคน

คนแรกว่า เสน่ห์ดี หญิงมองกันตรึม

คนที่สองว่า ค้าขายผิดหูผิดตาเลยทีเดียว จากวันละร้อยเป็นวันละพัน

คนที่สาม เอาไปลองยิง ไม่ออกครับ

12. nu_wa

nu_wa เป็นที่รู้จักกันดี

22 ธันวาคม 2007
    ว่าไปท่านพี่มด 555 ผมมีของหลวงปู่เมืองช้าง 3 ชุดคนละแบบ 555

คงต้องหาทาง.....คิดออกแล้ว ผูกเป็นเส้นเดียว..จะได้ไม่อุดเงิน

หากหลายเส้นคงมหาอุตม์ .......... กระเป๋ากลวงแน่เลย

ที่อ่างทองของหลวงพ่อใดหรือครับ บอกทาง PM ก็ได้นะครับอยากรู้เผื่อมีวาสนาได้บูชาบ้าง อิอิอิอิ

13. ซักวันจะคิดออก

ไล่จากบนลงล่าง
    ตะกรุดโสฬสมงคล
    ตะกรุดมหาระงับ ๗ นิ้ว
    ตะกรุดมหาระงับ ๖ นิ้ว
    ตะกรุดคู่ชีวิต ๕ นิ้ว
    ตะกรุดอะไรก็ไม่ทราบ ยาวใหญ่ แปลกตาดีเลยเช่าเก็บไว้
    สามดอกสุดท้ายเป็น ตะกรุดมนต์จินดามณี ทั้งปี ๒๕๔๘ , ๒๕๕๐ และ ๒๕๕๑
    ทั้งหมดทั้งมวลเป็นตะกรุดของเพื่อนๆ ที่ไปขอถ่ายรูปมา
    ทั้งหมดนั้นมีพุทธคุณที่แตกต่างกันออกไป
    โสฬสบ้างเอาไปยิงแล้วสะท้อนกลับ คนยิงเกือบตาย
    มหาระงับ ยิงออก แต่ลูกปืนเลี้ยวไปได้งัยไม่รู็้
    คู่ชีวิต ยิงไม่ออก
    ดอกเชือกเขียว พึ่งออกใหม่ ซึ่งเป็นระยะหลังที่พวกพี่พี่เค้าไม่ลองยิงกันแล้ว (เปลืองกระสุน)
    ส่วนมนต์จินดา จะเรียกกันว่า ตะกรุดต่อลำไส้ ไม่มีอด ไม่มีหมด จะหมด จะหมด ก็มีมาเรื่อยๆ

ไฟล์ที่แนบมา:

14. CheKuvara

CheKuvara เป็นที่รู้จักกันดี

สีเขียวใช่นะหน้าทองหรือเปล่าครับ แต่ทำไมใหญ่จัง ใหญ่กว่าคู่ชีวิตอีก ที่ผมมีติดตัวใช้ตะกรุดคู่ชีวิต ปลัดไม้ประดู่ ไม้มะขาม ไม้สัก ไปไหนก็อุ่นใจดี ในกระเป๋าติดยันต์เพชพญาธรตะกั่วไว้ เรียกเงิน

15. ขันติ19

ขันติ19 เป็นที่รู้จักกันดี

23 สิงหาคม 2009
    กราบนมัสการหลวงพ่อครับ

16. tuaang

tuaang เป็นที่รู้จักกันดี

แทนคุณ เท่าที่มี น้อมนำคำสอนในฐานะ พุทธศาสนิกชน
    คนนึง เท่านั้น

ด้วยความเคารพรัก

สุปะฏิปปันโน ภะคะวะโต สาวะกะสังโฆ, สังฆัง นะมามิ

พระสงฆ์สาวกของพระผู้มีพระภาคเจ้า, ปฏิบัติดีแล้ว ข้าพเจ้าขอนอบน้อมพระสงฆ์ (กราบ)

17. Single Club

Single Club เป็นที่รู้จักกันดี

6 พฤศจิกายน 2009
    ผมก็เพิ่งได้ตะกรุดหลวงพ่อตัดมาจากคนเพชร แต่ไม่รู้ว่าเป็นตะกรุดอะไรครับ ตอกโค๊ด วชน กระโดด เนื้ออะไรก้ไม่ทราบอีกเหมือนกัน ความยาวนิ้วเศษๆ

ขนาดไฟล์:
      26.1 KB
      เปิดดู:
      96
      ขนาดไฟล์:
      25.1 KB
      เปิดดู:
      89
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 19 มกราคม 2010
  18. ซักวันจะคิดออก

ตะกรุดดอกนี้ไม่แน่ใจเหมือนกันครับ
    ต้องดูรอบจารอีกทีว่าลงอะไรไว้
    คาดว่าจะเด่นด้านเมตตาครับ

19. ซักวันจะคิดออก

สวยดีนะครับพี่ปู
    รุ่นแรก หลังยันต์ นะกำเนิด แล้วยังมีหมึกจารอีก
    ท่าทางจะราคาแรงนะครับนี่ แต่ไม่เกินสองพันครับ

20. tuaang

tuaang เป็นที่รู้จักกันดี

มาลงไว้ เพราะฝากเพื่อนไปขอเมตตา..(เราอยู่ไกล)
    จากหลวงพ่อตัด ลงยันต์ให้เพิ่ม..โปรดแก่ ศิษย์ตัวเล็กๆ เช่น ปู ปากน้ำ
    และคำขอผมก็เป็นผล...สาธุ

ส่วนเงินทอง จะเกินไม่เกิน สองพัน มิใช่้ปัจจัย..นะท่านนะ..
    แต่ผมว่าเหมือนผมได้มาฟรีๆ เลยก็ว่าได้

แต่คุณค่าพระขุนแผนองค์นี้ทางจิตใจต่อผม มากกว่าที่ท่านว่ามานักครับ

ต้องขออภัยที่ต้องกล่าวตรงๆ นะครับท่าน ซักวันฯ..เพราะเกรงจะกลายเป็๋นประเด็นอื่นไกล

ด้วยความเคารพ